`

Jump to content

พูดคุย Fallout 3 เชิญทางนี้เลยครับ

500 replies to this topic

#101 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 11 November 2008 - 11:19 AM

QUOTE (hmashin @ Nov 11 2008, 10:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เริ่มจากสถานี farragut west แถว ๆ D.C. ไปโผล่ farragut east ครับ หลังจากนั้นก็ไม่น่าพลาดแล้วล่ะ

ขอบคุณมากๆๆเลยครับ ที่แท้ต้องมุดทางรถไฟใต้ดินนี่เอง ผมก็หาทางเดินบนดินสะวุ่นเลย อิอิ

มา update ครับ

เจอละครับ ขอบคุณมากครับ

Edited by แด้, 11 November 2008 - 01:23 PM.

#102 hmashin

• High Royal Executive Members

Posted 12 November 2008 - 08:15 AM

วิธีเคลียร์แคชกันเกมฟรีซครับ กด LB+RB+X ค้างก่อนขึ้นเมนูเกม

#103 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 14 November 2008 - 11:02 PM

ถามหน่อยครับ...

เกมนี้มันมีสไนเปอร์หรือเปล่า ได้ตอนไหน ทำไงถึงได้อะครับ

#104 แด้

Posted 14 November 2008 - 11:15 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Nov 15 2008, 12:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยครับ...

เกมนี้มันมีสไนเปอร์หรือเปล่า ได้ตอนไหน ทำไงถึงได้อะครับ

ลองไปที่ Minefield ดูนะครับ อยู่ทางตอนเหนือของ Megaton

เมืองนี้จะมีแต่กับระเบิดเต็มไปหมด และมีตาลุงแก่ใช้ sniper อยู่บนยอดตึกพังๆแห่งหนึ่ง

ค่อยฝ่าเข้าไปครับ หลบกระสุน และ กับระเบิด เข้าไปฆ่าตาแก่ให้ได้ แล้วแย่งปืน sniper มาครับ

อิอิ แต่มันมีวิธีง่ายๆอยู่นะ มันจะมี sniper แอบอยู่ในหินแถวๆ Megaton แต่ผมจำจุดไม่ได้

ไปเมืองกับระเบิดนี้ละครับ มันดี

#105 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 15 November 2008 - 12:21 AM

QUOTE (แด้ @ Nov 14 2008, 11:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองไปที่ Minefield ดูนะครับ อยู่ทางตอนเหนือของ Megaton

เมืองนี้จะมีแต่กับระเบิดเต็มไปหมด และมีตาลุงแก่ใช้ sniper อยู่บนยอดตึกพังๆแห่งหนึ่ง

ค่อยฝ่าเข้าไปครับ หลบกระสุน และ กับระเบิด เข้าไปฆ่าตาแก่ให้ได้ แล้วแย่งปืน sniper มาครับ

อิอิ แต่มันมีวิธีง่ายๆอยู่นะ มันจะมี sniper แอบอยู่ในหินแถวๆ Megaton แต่ผมจำจุดไม่ได้

ไปเมืองกับระเบิดนี้ละครับ มันดี

แล้วมันดีหรือเปล่าครับ สไนป์เกมนี้ กระสุนเยอะพอใช้มั้ย มีข้อเสียไไรมั่งอะ

#106 hmashin

Posted 15 November 2008 - 02:11 AM

สไนเปอร์พอซูมแล้วเป้าส่าย, กระสุนน้อยกว่าปืนอื่น, ตัวปืนหาลำบากทำให้ซ่อมด้วยตัวเองยาก และซ่อมร้านแพงครับ

ถ้าเอาตามที่ผมเล่นแล้ว Hunting rifle สามารถกลบจุดด้อยของสไนเปอร์ได้ทุกอย่าง ทั้งกระสุนและตัวปืนที่สามารถหาได้ทั่วไปจาก Super mutant แถมยิงไกลในระยะที่เป้ายังไม่เปลี่ยนสีได้ ส่วนเรื่องพลังทำลายนั้น ตอนต้น ๆ ถึงกลาง ๆ เกม ถ้า sneak แล้วศัตรูจับไม่ได้ ก็มีสิทธิสอยศัตรูได้ภายในนัดเดียวเหมือนสไนเปอร์ครับ ยกเว้นถ้าไกลมากขนาดที่ Hunting rifle ยิงไม่โดน ผมถึงหยิบสไนเปอร์มายิงครับ

คำเตือน: เกมนี้เล็งแม่น กระสุนก็ไม่ได้โดนศัตรูเสมอไป เพราะ hit rate มันคิดจาก status ตัวละคร และยิง head shot ไม่ใช่ 1 นัด 1 ชีวิตครับ มันแค่โจมตีแรงกว่ายิงส่วนอื่นเท่านั้น (เขียนเผื่อไว้ เพราะเห็นขา FPS ถามบ่อย ๆ)

#107 แด้

Posted 15 November 2008 - 09:49 AM

ลองเอา .44 แบบ zoom ได้มาลองก็ได้ครับ อารมณ์เดียวกันเลย

#108 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 16 November 2008 - 01:40 PM

ถามเรื่อง hack computer หน่อยครับ ถ้าสมุมติว่าเราใส่ password ผิดถึง 4 ครั้งจน com มันล๊อคแล้วเนี่ยทำไงถึงปลดล๊อคได้ครับ

แล้วถ้าเราใส่ pass ไปแค่ 2 ที กดออกแล้วเข้าใหม่มันจะ reset ครั้งที่เราใส่ผิดให้รึป่าวครับ

#109 hmashin

Posted 16 November 2008 - 02:43 PM

ถ้า hack พลาดครบจนล็อคแล้วต้องมี Computer Whiz (lv.18, int7, science 70) ถึงจะ hack com ที่โดนล็อคใหม่ได้ครับ
ออกจากคอมแล้วเข้ามา hack ใหม่ ก็เริ่มนับใหม่เลยครับ พลาดได้ 4 รอบเหมือนเดิม

#110 noialb

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 November 2008 - 04:38 PM

สไนเปอร์ ผมได้มาจากเมือง หน้าผี
รับเควสจ้างฆ่าอะไรวักอย่างนี้แหละ จำไม่ได้

#111 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 16 November 2008 - 04:51 PM

เอ่อ เควสเซอไวเวอไกด์เนี่ย ผมทำถึง ที่มันให้ไป อาชเมจ ที่มีมนุษย์ปูเยอะๆอ่ะครับ มันให้ไปแฮคคอมรึเปล่าครับ ผมแฮคพลาดไป 4 รอบแล้ว ทำไงถึงทำเควสนี่ต่อได้อ่ะครับ

#112 hmashin

Posted 16 November 2008 - 05:57 PM

QUOTE (Macbeth @ Nov 16 2008, 07:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ เควสเซอไวเวอไกด์เนี่ย ผมทำถึง ที่มันให้ไป อาชเมจ ที่มีมนุษย์ปูเยอะๆอ่ะครับ มันให้ไปแฮคคอมรึเปล่าครับ ผมแฮคพลาดไป 4 รอบแล้ว ทำไงถึงทำเควสนี่ต่อได้อ่ะครับ

เดาว่าพูดถึงตึก Anchorage Memorial ในเควสย่อย Place an observer unit inside a Mirelurk nest เราจะได้รับอุปกรณ์ observer จาก Moira เพื่อเอาไปวางไว้ที่ไข่ในรังของ Mirelurk ครับ ไม่จำเป็นต้อง hack computer เครื่องไหนเลย

#113 mennie

เซียนเกม

Posted 16 November 2008 - 07:33 PM

อีกอย่างนะครับ

Bottle Cap Mine ใช้ดีมากๆ พยายามเก็บไว้เยอะๆครับ เอาไว้โยนใส่ Super Mutant/Death Claw แปบเดียวนอน ไม่ต้องพึ่ง Nuke เลยตอนนี้ผมสะสม + สร้างเองไว้แล้วประมาณ 18 ลูก

Edited by mennie, 16 November 2008 - 07:33 PM.

#114 Interstella555

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 November 2008 - 07:46 PM

หา lucy west ไม่เจอครับ

คือรู้ว่าอยู่ใน saloon ที่ megaton หายังไงก็ไม่เจอ หาที่บ้านlucy ก็ไม่เจอไม่รูว่าหายไปไหน
จะเอาจดหมายไปให้ Ian ที่อยู่กับ Family อะครับมันไม่ยอมกลับบ้าน

Lucy หายไปไหนพอทราบไหมครับ

#115 hmashin

Posted 16 November 2008 - 09:13 PM

ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันรึเปล่านะครับ เห็นเว็บฝรั่งบอกว่าถ้าผู้เล่นฆ่าตัวละครใน The family หรือ Arefu จะทำให้ Lucy หายตัวไปครับ

#116 Interstella555

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 November 2008 - 12:42 AM

จบเควสไปแล้วครับ ไม่สน lucy แล้ว
สรุป:ให้ Ian มันอยู่ที่นั้นแหละจดหมายไม่ต้องหามาให้อ่านแหละ

ปล.ที่นี่พอกลับไป megaton จะเอาเศษเหล็กไปขายกะ walter ปรากฏ walter หายไป แต่ดันเจอ lucy ซะงั้น โอ๊ยปวดหัว yoyo_71.gif

#117 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 17 November 2008 - 07:23 AM

QUOTE (hmashin @ Nov 16 2008, 05:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดาว่าพูดถึงตึก Anchorage Memorial ในเควสย่อย Place an observer unit inside a Mirelurk nest เราจะได้รับอุปกรณ์ observer จาก Moira เพื่อเอาไปวางไว้ที่ไข่ในรังของ Mirelurk ครับ ไม่จำเป็นต้อง hack computer เครื่องไหนเลย

ขอบคุณคร้าบบบ

#118 mennie

เซียนเกม

Posted 17 November 2008 - 12:56 PM

QUOTE (Interstella555 @ Nov 16 2008, 07:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หา lucy west ไม่เจอครับ

คือรู้ว่าอยู่ใน saloon ที่ megaton หายังไงก็ไม่เจอ หาที่บ้านlucy ก็ไม่เจอไม่รูว่าหายไปไหน
จะเอาจดหมายไปให้ Ian ที่อยู่กับ Family อะครับมันไม่ยอมกลับบ้าน

Lucy หายไปไหนพอทราบไหมครับ

เวลาจะหาตัวละคร ให้ไปที่บ้านคนนั้นแล้วเลือก Wait ไปประมาณเที่ยงคืนครับ มันจะกลับบ้านมานอน

ผมหาไม่เจอก้ใช้วิธีนี้ครับ LUCY มันจะกลับมานั่งที่เก้าอี้

#119 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 17 November 2008 - 05:01 PM

QUOTE (mennie @ Nov 17 2008, 12:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เวลาจะหาตัวละคร ให้ไปที่บ้านคนนั้นแล้วเลือก Wait ไปประมาณเที่ยงคืนครับ มันจะกลับบ้านมานอน

ผมหาไม่เจอก้ใช้วิธีนี้ครับ LUCY มันจะกลับมานั่งที่เก้าอี้

เ่อ่อ มันมีให้เลือก wait ด้วยเหรอครับ ต้องกดตรงไหนครับ

ถามอีกข้อเลยแล้วกัน เวลาจะนอนในเมืองต้องจ่ายเงินตลอดเลยเหรอครับ เพิ่งเริ่มเล่นถึง megaton เวลาจะนอนต้องไปคุยกับ Nova มันให้จ่าย 120 caps ห้องนอนถึงเปิดแล้วมันดันมานอนกับเราด้วยเฉยเลย yoyo_71.gif ถ้าได้เห็นภาพตอนนอนด้วยกันจะไม่ว่า นี้ไม่มีอะไรโดนชารจ์ไปเฉยตั้ง 120 แหน่ะ

#120 Incredibles

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 17 November 2008 - 05:27 PM

เกมส์นี้ซ่อมของยังไงครับ ผม repair ตั้ง ยังซ่อมไม่ได้เลยครับ