`

Jump to content

เปิดคลับ รวมพล สำหรับชาว FIFA09 ครับ

259 replies to this topic

#1 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 17 October 2008 - 02:57 AM

The Classic Club

การสมัครเข้าคลับ ทำได้โดย

1. แจ้งชื่อ ทางกระทู้ เมื่อแจ้งเสร็จให้ทำข้อ 2 ต่อ

2. ส่งข้อความมาทาง PSN ครับ (บังคับให้ส่ง ขี้เกียจส่ง ผมก็ขี้เกียจรับ ครับ ตามนั้น )

กิจกรรมภายในคลับ yoyo_67.gif

1. กิจกรรมแข่งขัน

2. กิจกรรมกลุ่ม be a pro club
https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=134046

3. Meeting
หลังจากล่มไปแล้ว 1 ครั้ง กำลังหาช่วงเวลาเหมาะๆ จัดอีกครั้งครับ

ขั้นตอน การตอบรับ เพื่อเข้าคลับ

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> CLUB SEARCH >> กดปุ่ม R3 แล้วกดเข้าไปใน message ที่ผมส่งไป แล้วเลือก accept แค่นี้ก็เข้าคลับได้แล้วครับ

ขั้นตอน การใช้ระบบคลับ

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> MY CLUB
เมื่อเข้ามาใน MY CLUB คุณก็จะเห็นรายชื่อเพื่อนทั้งหมดในคลับครับ ถ้าอยากเล่นกับท่านไหน ก็กด O ที่ชื่อเพื่อนคนนั้น แล้วเลือก INVITE TO GAME ครับ

เพื่อนคนที่ถูกเชิญ จะมีข้อความขึ้นด้านล่างของเกม (ในหน้าจอเมนู) >> การจะเข้าไปเล่นด้วย ก็ต้องเข้าไปใน MY CLUB ก่อน แล้วกด ปุ่ม R3 เลือก message ที่เขียนว่า GAME แล้วกด accept แค่นี้ก็เจอกันแล้วครับ

การเช็คว่าคนในคลับคนไหนออน ทำได้โดย
เข้าไปใน MY CLUB กด R3 >> กด L1 ค้าง เลือก ADDRESS BOOK >> กด R1 ค้าง เลือก MY CLUB MEMBERS

ดูเหมือนระบบจะยุ่งยาก แต่ลองใช้สักครั้ง ผมว่าง่ายกว่า มานั่ง search หากันเยอะครับ

ส่วนถ้าจะชวนคนอื่นนอกคลับ ที่มีรายชื่อใน psn เรา ก็ตามนี้ครับ
เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> View my player hub >> กด L1 ค้าง เลือก ADDRESS BOOK >> กด R1 ค้าง เลือก friend list

หรือ

เข้าไปใน MY CLUB กด R3 >> กด L1 ค้าง เลือก ADDRESS BOOK >> กด R1 ค้าง เลือก friend list

ส่วนใครที่มีคลับอยู่แล้ว ถ้าจะมาเข้า ต้องออกจากคลับเดิมก่อนนะครับ การออกจากคลับเดิม ทำได้โดยการ
เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> MY CLUB >> เลือกชื่อตัวท่านเอง กด O แล้วเลือก LEAVE CLUB

Edited by kie_online, 16 June 2009 - 05:58 PM.

#2 samanoisukai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 October 2008 - 03:20 AM

supernovalu

#3 gnek

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 17 October 2008 - 03:51 AM

มาช่วยเพิ่มทางเลือกของการชวนเพื่อนเล่นโดยง่ายๆ เข้า player hub แล้วเลือก address book ก็จะขึ้นชื่อเพื่อนที่เราแอดไว้จะเห็นว่าใคร online ใคร offline แล้ว invite ก็ได้ครับ สะดวกดี yoyo_55.gif

#4 eiei471

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 17 October 2008 - 07:56 AM

จัดไปครับ ขออยู่ด้วยคน Amikosk122 ครับ

#5 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 17 October 2008 - 08:42 AM

FLUKE_POM ครับ
อยากแข่งกับเพื่อนๆครับ

#6 Mr.Krajork

นายกระจอก

Posted 17 October 2008 - 08:47 AM

krajork

#7 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 17 October 2008 - 09:18 AM

QUOTE (gnek @ Oct 17 2008, 03:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาช่วยเพิ่มทางเลือกของการชวนเพื่อนเล่นโดยง่ายๆ เข้า player hub แล้วเลือก address book ก็จะขึ้นชื่อเพื่อนที่เราแอดไว้จะเห็นว่าใคร online ใคร offline แล้ว invite ก็ได้ครับ สะดวกดี yoyo_55.gif

ก็อาจจะเป็นอีก 1 ทางเลือก สำหรับคนที่ add รายชื่อเพื่อนไว้เยอะๆครับ

แต่ถ้าเข้าคลับ คุณไม่ต้องแอดใครเลยนะ เจ้าของคลับเป็นคน add แทน

คุณแค่เข้าไปในคลับก็เลือกผู้เล่นได้เลย

#8 judasz

Posted 17 October 2008 - 09:23 AM

ผมเข้าไปแล้ว อิอิ แต่เมื่อคืนลองนั่งเล่นดู ช่วงตั้งแต่ 1 ทุ่ม ถึงประมาณเี่ที่ยงคืนรู้สึกว่ามันอืดมากๆ แต่พอหลังจากนั้นค่อยดีขึ้นหน่อย ทีแรกเล่นเอาหมดสนุกเลย
พอมันเริ่มลื่นก็เออ.. ชักมันแฮะ เมื่อคืนเล่นไปถึงตีสองเลย 4519626a.gif

#9 kie_online

Posted 17 October 2008 - 09:37 AM

QUOTE (judasz @ Oct 17 2008, 09:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเข้าไปแล้ว อิอิ แต่เมื่อคืนลองนั่งเล่นดู ช่วงตั้งแต่ 1 ทุ่ม ถึงประมาณเี่ที่ยงคืนรู้สึกว่ามันอืดมากๆ แต่พอหลังจากนั้นค่อยดีขึ้นหน่อย ทีแรกเล่นเอาหมดสนุกเลย
พอมันเริ่มลื่นก็เออ.. ชักมันแฮะ เมื่อคืนเล่นไปถึงตีสองเลย 4519626a.gif

เมื่อคืนเล่น ตั้งแต่ 4ทุ่ม-ตี3 ลื่นนะครับ (เล่นกับคนไทย)

มีช่วง lag ประมาณ เที่ยงคืนครึ่ง-ตี1 (ไม่แน่ใจว่าแลคจริงไหม? เพราะพอเปลี่ยนไปเล่นกับเพื่อนอีกคนก็ไม่แลค )

#10 nayyou

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 17 October 2008 - 09:42 AM

nayyou ครับ

#11 jaiy

นักเล่นเกมตัวยง

• Interests:Winning Mai Sazzzzzzz?

Posted 17 October 2008 - 10:21 AM

jaiyonlline แอดด้วยนะเพิ่งเริ่มหัดเล่น กำลังเพิ่ม skill อยู่
แต่มีพื้นฐาน Winning อย่างดี yoyo_57.gif
ขอร่วนก๊วนด้วย.....อยากรวมกลุ่มอัดพวกไอ้พวกต่างประชาติกัน หุหุหุ yoyo_92.gif

#12 Dek_ผี

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 17 October 2008 - 10:37 AM

ManCuNiaN_not ตอนนี้ยังไม่ได้แผ่นเลยครับ มาลงชื่อไว้ก่อน

#13 vip_wald

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 17 October 2008 - 11:24 AM

รู้สึกว่าจะ accept ไปแล้วเมื่อเช้า แต่ไม่ชัวร์ครับ

ยังไงลองส่งมาอีกนะครับ kranse

#14 wnfirst

Do your Best!!

Posted 17 October 2008 - 11:26 AM

ร่วมด้วยช่วยกันครับ
ID : Bigbraraboom

Edited by wnfirst, 17 October 2008 - 11:27 AM.

#15 judasz

Posted 17 October 2008 - 01:40 PM

QUOTE (kie_online @ Oct 17 2008, 09:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนเล่น ตั้งแต่ 4ทุ่ม-ตี3 ลื่นนะครับ (เล่นกับคนไทย)

มีช่วง lag ประมาณ เที่ยงคืนครึ่ง-ตี1 (ไม่แน่ใจว่าแลคจริงไหม? เพราะพอเปลี่ยนไปเล่นกับเพื่อนอีกคนก็ไม่แลค )

เหอๆ ของผมเล่นกะฝรั่งอ่ะ หยั่งอืดเลย
ยิ่งเล่น 10 on 10 ยิ่งอืด บางทีก็ค้างไปเลย

แต่ไม่เป็นไรอาศัยเล่นดึกๆเอา เล่นแล้วติดลมเจงๆ ไว้คืนนี้เจอกันนะคับ ผม ID: m-livezone นะ

#16 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 17 October 2008 - 01:50 PM

ได้รับ add จากคุณ kie เหมือนกันครับ แต่ผมไปสมัครอีกclubนึงไว้แล้วครับ มันให้อยู่ได้ที่เดียวครับ

#17 Mr.Krajork

นายกระจอก

Posted 17 October 2008 - 02:43 PM

คุณ kie
หุๆ ชื่อเหมือนกัน
จัดไปอย่าให้เสีย

#18 skang'n

Posted 17 October 2008 - 03:11 PM

id: n_in_hk
ลองดูคับ ลองเล่นออนไลน์แล้วอืดพอควร กะคนไทยไม่รู้จะลื่นป่าว

#19 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 17 October 2008 - 03:33 PM

wailingake4985 ฝากตัวดว้ยครับ

#20 lovewin

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 17 October 2008 - 03:43 PM

ผมเล่นด้วยคนค้าบ มือใหม่ๆ

lovewin นะค้าบ