`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

เปิดคลับ รวมพล สำหรับชาว FIFA09 ครับ

kie_online's Photo kie_online 17 Oct 2008

The Classic Club

การสมัครเข้าคลับ ทำได้โดย

1. แจ้งชื่อ ทางกระทู้ เมื่อแจ้งเสร็จให้ทำข้อ 2 ต่อ

2. ส่งข้อความมาทาง PSN ครับ (บังคับให้ส่ง ขี้เกียจส่ง ผมก็ขี้เกียจรับ ครับ ตามนั้น )

กิจกรรมภายในคลับ yoyo_67.gif

1. กิจกรรมแข่งขัน

2. กิจกรรมกลุ่ม be a pro club
https://dvdgame.online/forums/index....howtopic=134046

3. Meeting
หลังจากล่มไปแล้ว 1 ครั้ง กำลังหาช่วงเวลาเหมาะๆ จัดอีกครั้งครับ

ขั้นตอน การตอบรับ เพื่อเข้าคลับ

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> CLUB SEARCH >> กดปุ่ม R3 แล้วกดเข้าไปใน message ที่ผมส่งไป แล้วเลือก accept แค่นี้ก็เข้าคลับได้แล้วครับ

ขั้นตอน การใช้ระบบคลับ

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> MY CLUB
เมื่อเข้ามาใน MY CLUB คุณก็จะเห็นรายชื่อเพื่อนทั้งหมดในคลับครับ ถ้าอยากเล่นกับท่านไหน ก็กด O ที่ชื่อเพื่อนคนนั้น แล้วเลือก INVITE TO GAME ครับ

เพื่อนคนที่ถูกเชิญ จะมีข้อความขึ้นด้านล่างของเกม (ในหน้าจอเมนู) >> การจะเข้าไปเล่นด้วย ก็ต้องเข้าไปใน MY CLUB ก่อน แล้วกด ปุ่ม R3 เลือก message ที่เขียนว่า GAME แล้วกด accept แค่นี้ก็เจอกันแล้วครับ

การเช็คว่าคนในคลับคนไหนออน ทำได้โดย
เข้าไปใน MY CLUB กด R3 >> กด L1 ค้าง เลือก ADDRESS BOOK >> กด R1 ค้าง เลือก MY CLUB MEMBERS

ดูเหมือนระบบจะยุ่งยาก แต่ลองใช้สักครั้ง ผมว่าง่ายกว่า มานั่ง search หากันเยอะครับ

ส่วนถ้าจะชวนคนอื่นนอกคลับ ที่มีรายชื่อใน psn เรา ก็ตามนี้ครับ
เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> View my player hub >> กด L1 ค้าง เลือก ADDRESS BOOK >> กด R1 ค้าง เลือก friend list

หรือ

เข้าไปใน MY CLUB กด R3 >> กด L1 ค้าง เลือก ADDRESS BOOK >> กด R1 ค้าง เลือก friend list

ส่วนใครที่มีคลับอยู่แล้ว ถ้าจะมาเข้า ต้องออกจากคลับเดิมก่อนนะครับ การออกจากคลับเดิม ทำได้โดยการ
เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> MY CLUB >> เลือกชื่อตัวท่านเอง กด O แล้วเลือก LEAVE CLUB

Edited by kie_online, 16 June 2009 - 05:58 PM.

samanoisukai's Photo samanoisukai 17 Oct 2008

supernovalu

gnek's Photo gnek 17 Oct 2008

มาช่วยเพิ่มทางเลือกของการชวนเพื่อนเล่นโดยง่ายๆ เข้า player hub แล้วเลือก address book ก็จะขึ้นชื่อเพื่อนที่เราแอดไว้จะเห็นว่าใคร online ใคร offline แล้ว invite ก็ได้ครับ สะดวกดี yoyo_55.gif

eiei471's Photo eiei471 17 Oct 2008

จัดไปครับ ขออยู่ด้วยคน Amikosk122 ครับ

flukepom's Photo flukepom 17 Oct 2008

FLUKE_POM ครับ
อยากแข่งกับเพื่อนๆครับ

Mr.Krajork's Photo Mr.Krajork 17 Oct 2008

krajork

kie_online's Photo kie_online 17 Oct 2008

QUOTE (gnek @ Oct 17 2008, 03:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มาช่วยเพิ่มทางเลือกของการชวนเพื่อนเล่นโดยง่ายๆ เข้า player hub แล้วเลือก address book ก็จะขึ้นชื่อเพื่อนที่เราแอดไว้จะเห็นว่าใคร online ใคร offline แล้ว invite ก็ได้ครับ สะดวกดี yoyo_55.gif

ก็อาจจะเป็นอีก 1 ทางเลือก สำหรับคนที่ add รายชื่อเพื่อนไว้เยอะๆครับ

แต่ถ้าเข้าคลับ คุณไม่ต้องแอดใครเลยนะ เจ้าของคลับเป็นคน add แทน

คุณแค่เข้าไปในคลับก็เลือกผู้เล่นได้เลย

judasz's Photo judasz 17 Oct 2008

ผมเข้าไปแล้ว อิอิ แต่เมื่อคืนลองนั่งเล่นดู ช่วงตั้งแต่ 1 ทุ่ม ถึงประมาณเี่ที่ยงคืนรู้สึกว่ามันอืดมากๆ แต่พอหลังจากนั้นค่อยดีขึ้นหน่อย ทีแรกเล่นเอาหมดสนุกเลย
พอมันเริ่มลื่นก็เออ.. ชักมันแฮะ เมื่อคืนเล่นไปถึงตีสองเลย 4519626a.gif

QUOTE (judasz @ Oct 17 2008, 09:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเข้าไปแล้ว อิอิ แต่เมื่อคืนลองนั่งเล่นดู ช่วงตั้งแต่ 1 ทุ่ม ถึงประมาณเี่ที่ยงคืนรู้สึกว่ามันอืดมากๆ แต่พอหลังจากนั้นค่อยดีขึ้นหน่อย ทีแรกเล่นเอาหมดสนุกเลย
พอมันเริ่มลื่นก็เออ.. ชักมันแฮะ เมื่อคืนเล่นไปถึงตีสองเลย 4519626a.gif

เมื่อคืนเล่น ตั้งแต่ 4ทุ่ม-ตี3 ลื่นนะครับ (เล่นกับคนไทย)

มีช่วง lag ประมาณ เที่ยงคืนครึ่ง-ตี1 (ไม่แน่ใจว่าแลคจริงไหม? เพราะพอเปลี่ยนไปเล่นกับเพื่อนอีกคนก็ไม่แลค )

nayyou's Photo nayyou 17 Oct 2008

nayyou ครับ

jaiy's Photo jaiy 17 Oct 2008

jaiyonlline แอดด้วยนะเพิ่งเริ่มหัดเล่น กำลังเพิ่ม skill อยู่
แต่มีพื้นฐาน Winning อย่างดี yoyo_57.gif
ขอร่วนก๊วนด้วย.....อยากรวมกลุ่มอัดพวกไอ้พวกต่างประชาติกัน หุหุหุ yoyo_92.gif

Dek_ผี's Photo Dek_ผี 17 Oct 2008

ManCuNiaN_not ตอนนี้ยังไม่ได้แผ่นเลยครับ มาลงชื่อไว้ก่อน

vip_wald's Photo vip_wald 17 Oct 2008

รู้สึกว่าจะ accept ไปแล้วเมื่อเช้า แต่ไม่ชัวร์ครับ

ยังไงลองส่งมาอีกนะครับ kranse

wnfirst's Photo wnfirst 17 Oct 2008

ร่วมด้วยช่วยกันครับ
ID : Bigbraraboom
Edited by wnfirst, 17 October 2008 - 11:27 AM.

judasz's Photo judasz 17 Oct 2008

QUOTE (kie_online @ Oct 17 2008, 09:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนเล่น ตั้งแต่ 4ทุ่ม-ตี3 ลื่นนะครับ (เล่นกับคนไทย)

มีช่วง lag ประมาณ เที่ยงคืนครึ่ง-ตี1 (ไม่แน่ใจว่าแลคจริงไหม? เพราะพอเปลี่ยนไปเล่นกับเพื่อนอีกคนก็ไม่แลค )

เหอๆ ของผมเล่นกะฝรั่งอ่ะ หยั่งอืดเลย
ยิ่งเล่น 10 on 10 ยิ่งอืด บางทีก็ค้างไปเลย

แต่ไม่เป็นไรอาศัยเล่นดึกๆเอา เล่นแล้วติดลมเจงๆ ไว้คืนนี้เจอกันนะคับ ผม ID: m-livezone นะ

ngern's Photo ngern 17 Oct 2008

ได้รับ add จากคุณ kie เหมือนกันครับ แต่ผมไปสมัครอีกclubนึงไว้แล้วครับ มันให้อยู่ได้ที่เดียวครับ

Mr.Krajork's Photo Mr.Krajork 17 Oct 2008

คุณ kie
หุๆ ชื่อเหมือนกัน
จัดไปอย่าให้เสีย

skang'n's Photo skang'n 17 Oct 2008

id: n_in_hk
ลองดูคับ ลองเล่นออนไลน์แล้วอืดพอควร กะคนไทยไม่รู้จะลื่นป่าว

virus4985's Photo virus4985 17 Oct 2008

wailingake4985 ฝากตัวดว้ยครับ

lovewin's Photo lovewin 17 Oct 2008

ผมเล่นด้วยคนค้าบ มือใหม่ๆ

lovewin นะค้าบ