`

Jump to content

เปิดคลับ รวมพล สำหรับชาว FIFA09 ครับ

259 replies to this topic

#41 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 19 October 2008 - 10:37 PM

วันพฤหัสที่ 23 นี้ ผมจะเปิดแข่งเป็นลีค เพื่อ Qualify แบ่งระดับ ความเก่ง นะครับ

โดยจะแข่งแบบพบกันหมด เจอกันคนละรอบพอ

โดยอาจจะเปิดเป็น 2 ลีค เพื่อไม่ให้การแข่งยาวนานเกินไป (ตอนนี้สมาชิกคลับ จะ 20 คนแล้ว คาดว่าเมื่อตอบรับการเข้าคลับครบ จะมีประมาณเกือบ 30คน )

เมื่อ การแข่ง Qualify จบ จะจัดแข่งลีคจริง โดยแบ่งเป็น 2 ลีค คือพรีเมียร์ลีค กับ ดิวิชั่น1

จะตัดตัวผู้เล่นเก่งๆ ไปเล่น ในพรีเมียร์ลีค นะครับ

ส่วนผู้เล่นทั่วไป จะอยู่ดิวิชั่น 1

การเลื่อนลำดับก็ตามความสามารถจริงอ่ะครับ

ใครมีข้อเสนอ หรือข้อชี้แนะ อะไร บอกได้นะครับ รับฟังหมด

ส่วนการจัดแข่งแบบ 10:10 player โดยแข่งในนาม club ผมกำลังศึกษาระบบอยู่นะ ถ้าใครรู้ระบบ ไงก็บอกทีแล้วกัน

จะได้ไปแข่งกับ club อื่นๆ ในไทย yoyo_55.gif

#42 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 19 October 2008 - 10:52 PM

^
^
^
^
^
ไม่มีดิวิชั่น2หรอครับ กัวคนมาเล่นด้วยจะว่าไอ้นี่น่าจะไปดูดิวิชั่น2

#43 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 19 October 2008 - 11:40 PM

คนคงเยอะไม่พอที่จะแบ่งหลายๆดิวิชั่นหรอกครับ

แล้วก็คงต้องคัดคนที่ สามารถ ออนไลน์ ได้บ่อยๆด้วยครับ อันนี้สำคัญกว่า เล่นเก่งไม่เก่งอ่ะครับ

Qualify leauge ที่จะจัด นี่ เพื่อ จะได้ดูว่าใครพร้อมสำหรับการเล่น ลีค อ่ะครับ คือถ้าใครแข่งไม่ครบ ก็จะไม่สิทธิ์ เล่นลีคต่อไป

คาดว่า จบ Qualify leauge คงเหลือไม่มากหรอกครับ (เพราะคาดว่ามีพวกขาจร และพวกลังเลระหว่างฟีฟ่า กับวินนิ่ง ส่วนนึง)

ส่วนผม คงจองดิวิชั่น 1 เป็นคนแจกแต้มเองครับ yoyo_55.gif

#44 skang'n

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 20 October 2008 - 12:45 AM

สงสัยบอก id ผิดไปอะคับไม่รู้ว่าตัวอักษรใหญ่เล็กมีผลป่าว เข้าไปเช็คยังไม่ได้ invite เลยอะคับ
ยังไงบอก ไอดีใหม่นะคับ

id hk: N_In_Hk

อันเก่าที่บอกไป รู้สึกว่าผมพิมเป็นตัวพิมเล็กหมดเลย สงสัยอาจจะต้องให้ช่วยลองส่ง invite ใหม่ให้หน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

#45 judasz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 20 October 2008 - 08:49 AM

ผมมีปัญหาตอนจะเล่นออนไลน์ตลอดเลยอ่ะ ประมาณว่า accept invitation แล้วแต่กดไรไม่ได้อ่ะ แต่เล่น 10 on 10 กับแข่งแบบ ranking มันก็ปกตินะ ใครพอจะรู้ว่ามันเป็นไรมะ

#46 kie_online

Posted 20 October 2008 - 09:18 AM

QUOTE (skang'n @ Oct 20 2008, 12:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยบอก id ผิดไปอะคับไม่รู้ว่าตัวอักษรใหญ่เล็กมีผลป่าว เข้าไปเช็คยังไม่ได้ invite เลยอะคับ
ยังไงบอก ไอดีใหม่นะคับ

id hk: N_In_Hk

อันเก่าที่บอกไป รู้สึกว่าผมพิมเป็นตัวพิมเล็กหมดเลย สงสัยอาจจะต้องให้ช่วยลองส่ง invite ใหม่ให้หน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

ครับ อันเดิม add ไม่ได้ ส่วนอันใหม่นี่ คืนนี้ จะ add ไปนะครับ

QUOTE (judasz @ Oct 20 2008, 08:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมีปัญหาตอนจะเล่นออนไลน์ตลอดเลยอ่ะ ประมาณว่า accept invitation แล้วแต่กดไรไม่ได้อ่ะ แต่เล่น 10 on 10 กับแข่งแบบ ranking มันก็ปกตินะ ใครพอจะรู้ว่ามันเป็นไรมะ

....... รอท่านอื่นมาตอบแล้วกัน ไม่ทราบจริงๆ

#47 Rob G

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 October 2008 - 10:01 AM

QUOTE (judasz @ Oct 20 2008, 08:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>

บางทีต้องรอสักแปบนึงก่อนครับ บางทีมันโหลดข้อมูลอยู่ครุบ เคยเป็นเหมือนกัน เข้าไปแล้วก็ค้าง รอจนอีกฝ่ายเลือกทีมเสร็จนู่นถึงเลื่อนได้

#48 sido_bomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 October 2008 - 01:17 PM

BoMmMoB

เข้าด้วยคนครับ

#49 Rob G

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 October 2008 - 01:48 PM

อยากเล่นีคด้วย T_T ไม่ค่อยมีคนเล่นด้วยเลย ฮือๆ

#50 nuttty

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 October 2008 - 01:55 PM

nutty23101

Add me PLS.

#51 kajorn

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 20 October 2008 - 02:00 PM

QUOTE (kie_online @ Oct 17 2008, 02:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
FIFA09

ในส่วนของระบบ Online นั้น ระบบ Club ช่วยให้เล่นกับเพื่อนได้ง่ายขึ้นครับ

โดยเฉพาะ ถ้าอยากเล่นกับคนไทยด้วยกัน

ผม และเพื่อนในกลุ่ม เลยตั้ง Club ขึ้นมา ชื่อ The classic ครับ

ข้อดี ของการมี club

1. คุณ สามารถ เข้าไปเลือกว่าจะเล่นกับใครในคลับ ได้โดยง่ายครับ เพียงแค่คลิกที่ชื่อคนในคลับที่เราจะเล่นด้วย (กด O) แล้วเลือก INVITE TO GAME ถ้าคนที่คุณเชิญเล่นอยู่กับคนอื่น ระบบจะแจ้งว่า เพื่อนคุณคนนั้น busy ครับ

2. อื่นๆ กำลังศึกษาระบบอยู่ครับ (เห็นมีระบบการแข่งระหว่างคลับ เก็บถ้วย / แข่งกันทีมละ 10 คน )

3. เมื่อมีสมาชิกมากพอ จะทำการจัดแข่งแบบเป็น ลีค ครับ yoyo_76.gif

การสมัครเข้าคลับ ทำได้โดย แจ้งชื่อ มาในกระทู้ ผมหรือคนที่มีอำนาจในคลับจะเชิญคุณเข้ามาร่วมคลับได้ครับ

ขั้นตอน การตอบรับ เพื่อเข้าคลับ

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> CLUB SEARCH >> กดปุ่ม R3 แล้วกดเข้าไปใน message ที่ผมส่งไป แล้วเลือก accept แค่นี้ก็เข้าคลับได้แล้วครับ

ขั้นตอน การใช้ระบบคลับ

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> MY CLUB

เมื่อเข้ามาใน MY CLUB คุณก็จะเห็นรายชื่อเพื่อนทั้งหมดในคลับครับ ถ้าอยากเล่นกับท่านไหน ก็กด O ที่ชื่อเพื่อนคนนั้น

แล้วเลือก INVITE TO GAME ครับ

เพื่อนคนที่ถูกเชิญ จะมีข้อความขึ้นด้านล่างของเกม (ในหน้าจอเมนู) >> การจะเข้าไปเล่นด้วย ก็ต้องเข้าไปใน MY CLUB ก่อน แล้วกด ปุ่ม R3 เลือก message ที่เขียนว่า GAME แล้วกด accept แค่นี้ก็เจอกันแล้วครับ

ดูเหมือนระบบจะยุ่งยาก แต่ลองใช้สักครั้ง ผมว่าง่ายกว่า มานั่ง search หากันเยอะครับ

ณ ตอนนี้ ผม add หลายท่านเข้าคลับไปแล้วนะครับ โดยผมเอารายชื่อคนเล่นในกระทู้ปักหมุด มา add หากท่านใดไม่ต้องการเข้าคลับ ก็กด cancel ได้ครับ

ส่วนใครที่มีคลับอยู่แล้ว ถ้าจะมาเข้า ต้องออกจากคลับเดิมก่อนนะครับ การออกจากคลับเดิม ทำได้โดยการ

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> MY CLUB >> เลือกชื่อตัวท่านเอง กด O แล้วเลือก LEAVE CLUB

สมัครด้วยคนpaccino18

#52 kie_online

Posted 20 October 2008 - 06:26 PM

รายชื่อด้านบน Rep นี้ คืนนี้ผมจะ add ไป นะครับ

QUOTE (Rob G @ Oct 20 2008, 01:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเล่นีคด้วย T_T ไม่ค่อยมีคนเล่นด้วยเลย ฮือๆ

เปิดลีค แล้วจะกดชวนไปนะครับ yoyo_55.gif

#53 In`fiDel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 October 2008 - 06:39 PM

ผม invite ไปหลายคนแล้วแต่ไม่มีใครเล่นกะผมเลย 0eeeff42.gif

#54 vip_wald

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 20 October 2008 - 09:39 PM

ผมสนใจมากๆเลยครับ จัด ลีคเนี่ย อิอิ

ตื่นเต้นๆ รอคนนึงครับ

#55 kie_online

Posted 21 October 2008 - 08:44 AM

QUOTE (In`fiDel @ Oct 20 2008, 06:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผม invite ไปหลายคนแล้วแต่ไม่มีใครเล่นกะผมเลย 0eeeff42.gif

net คุณ น่าจะมีปัญหานะ เพราะเมื่อคืนผมเล่นกับท่านอื่นๆ รวมทั้งเพื่อนผมได้ แต่ไม่สามารถเล่นกับคุณได้

ลองเช็ค Net ยังครับว่าเป็น Type 2 หรือยัง ?

QUOTE (vip_wald @ Oct 20 2008, 09:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมสนใจมากๆเลยครับ จัด ลีคเนี่ย อิอิ

ตื่นเต้นๆ รอคนนึงครับ

ผมตั้ง ลีค เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ หลังจากเมื่อคืนลองเปิด ลีค เล็กๆ ลองเทส ระบบ

สรุป ผมตั้งชื่อ ลีค ว่า Qualify Thai League นะครับ

และได้ส่ง invite ไปให้ทุกท่านใน club แล้ว ท่านได้ ได้รับ invite แล้วมีเวลาเล่นก็กดตอบรับมานะครับ

การแข่งผมจัดแบบ เจอกันแค่ครั้งเดียวนะครับ เนื่องจากคนจำนวนมาก ให้แข่งเหย้าเยือน คงจะนานเป็นเดือน

อีกอย่าง ลีค นี้ ตั้งเพื่อ คัดคน จัดคน เพื่อจัดแข่งในลีคต่อๆไปครับ

ระยะเวลา การเล่น เริ่มตั้งแต่วันนี้ - วันที่ 2 พฤศจิกายน 2551

เมื่อกดตอบรับการเข้าลีค เป็นที่เรียบร้อย เวลาจะเล่นระบบลีค

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> FIFA 09 CLUBS >> MY LEAGUE

เมื่อเข้าไป หน้าแรกจะมีรายชื่อสมาชิกใน ลีค ทั้งหมด + จะมีสัญลักษณ์ ถูก ขึ้นสำหรับคนที่ออนไลน์ อยู่

อยากจะเล่นกับท่านไหนก่อน ก็กด invite to league game แล้วก็เล่นกันเลยครับ

ปล. 1 ท่าน สามารถอยู่ได้ 1 club แต่ สามารถเล่นกี่ ลีค ก็ได้ครับ yoyo_55.gif

QUOTE (kie_online @ Oct 21 2008, 08:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
net คุณ น่าจะมีปัญหานะ เพราะเมื่อคืนผมเล่นกับท่านอื่นๆ รวมทั้งเพื่อนผมได้ แต่ไม่สามารถเล่นกับคุณได้

ลองเช็ค Net ยังครับว่าเป็น Type 2 หรือยัง ?

ผมตั้ง ลีค เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ หลังจากเมื่อคืนลองเปิด ลีค เล็กๆ ลองเทส ระบบ

สรุป ผมตั้งชื่อ ลีค ว่า Qualify Thai League นะครับ

และได้ส่ง invite ไปให้ทุกท่านใน club แล้ว ท่านได้ ได้รับ invite แล้วมีเวลาเล่นก็กดตอบรับมานะครับ

การแข่งผมจัดแบบ เจอกันแค่ครั้งเดียวนะครับ เนื่องจากคนจำนวนมาก ให้แข่งเหย้าเยือน คงจะนานเป็นเดือน

อีกอย่าง ลีค นี้ ตั้งเพื่อ คัดคน จัดคน เพื่อจัดแข่งในลีคต่อๆไปครับ

ระยะเวลา การเล่น เริ่มตั้งแต่วันนี้ - วันที่ 2 พฤศจิกายน 2551

เมื่อกดตอบรับการเข้าลีค เป็นที่เรียบร้อย เวลาจะเล่นระบบลีค

เข้าเกม >> ONLINE GAME MODES >> ONLINE GAME MODES >> MY LEAGUE

เมื่อเข้าไป หน้าแรกจะมีรายชื่อสมาชิกใน ลีค ทั้งหมด + จะมีสัญลักษณ์ ถูก ขึ้นสำหรับคนที่ออนไลน์ อยู่

อยากจะเล่นกับท่านไหนก่อน ก็กด invite to league game แล้วก็เล่นกันเลยครับ

ปล. 1 ท่าน สามารถอยู่ได้ 1 club แต่ สามารถเล่นกี่ ลีค ก็ได้ครับ yoyo_55.gif

#56 Kojiro_

゚’゚*✿۞✿*゚゚

Posted 21 October 2008 - 01:13 PM

เดี๋ยววันนี้เจอกันครับทุกท่าน พึ่งได้แผ่นมายังไม่ค่อยได้เล่นเลย yoyo_55.gif

#57 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 21 October 2008 - 01:24 PM

อันนี้ผมลองดูมันเล่นไม่ได้ครับ ทำมัยไม่รู้
แต่พอแข่งธรรมดากับคนไทยในคลับด้วยกัน เล่นได้ครับ งง งง
ใครรู้ตอบหน่อยครับ
CODE
[b]ปล. เวลาแข่งกัน ห้ามเล่นทีมเดียวกันนะ เดี๋ยวมันจะค้างเอา[/b]

#58 kie_online

Posted 21 October 2008 - 05:10 PM

QUOTE (flukepom @ Oct 21 2008, 01:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อันนี้ผมลองดูมันเล่นไม่ได้ครับ ทำมัยไม่รู้
แต่พอแข่งธรรมดากับคนไทยในคลับด้วยกัน เล่นได้ครับ งง งง
ใครรู้ตอบหน่อยครับ
CODE
[b]ปล. เวลาแข่งกัน ห้ามเล่นทีมเดียวกันนะ เดี๋ยวมันจะค้างเอา[/b]

คืนนี้ผมจะลอง เทส ว่า ทีมเดียวกัน เล่นกัน จะมีปัญหา อย่างที่ว่า หรือเปล่า

ถ้ามีคงมีการปรับเปลี่ยนกันนิดหน่อย

#59 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 October 2008 - 05:41 PM

QUOTE (kie_online @ Oct 21 2008, 05:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืนนี้ผมจะลอง เทส ว่า ทีมเดียวกัน เล่นกัน จะมีปัญหา อย่างที่ว่า หรือเปล่า

ถ้ามีคงมีการปรับเปลี่ยนกันนิดหน่อย

เล่นด้วยครับ add ผมด้วย Q-ZALE

#60 kie_online

Posted 21 October 2008 - 10:11 PM

QUOTE (visaisak @ Oct 21 2008, 05:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นด้วยครับ add ผมด้วย Q-ZALE

คืนนี้จะ add ไปนะครับ อาจจะดึกหน่อยนะครับ พอดี ยังทำงานอยู่ครับ yoyo_71.gif

สำหรับท่านที่ไม่ได้อยู่ในคลับ หากจะเข้าร่วมแข่งลีค รบกวน ลงชื่อ ไว้ว่าจะเข้าแข่งลีคด้วยครับ จะทำการ invite ไป

หลักๆผมจะ manage คนในคลับเป็นหลักนะครับ

แต่ก็ยินดี หากคลับอื่นจะร่วมด้วยครับ