`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

@@@ Review @@@ FARCRY 2 FPS Shooting Sur...

chanma's Photo chanma 29 Oct 2008

ผมว่าแผนที่ออกจะงงตรงที่ไม่รู้มันอยู่บนเขาหรือล่างเขานี่สิครับ...วันนี้สียเวลาไป
เยอะเลยมัวแต่ว่ายน้ำข้ามไปแต่เป้าหมายจริงๆดันอยู่บนเขาซะนี่....

laynos's Photo laynos 30 Oct 2008

เชิญชวนกันมาเล่น live กันครับสนุกดี ตอนนี้ผมเล่นกัน 4คน อยากหาคนเล่นเยอะๆ ผมว่ามันสนุกดีนะ เล่นmap 6-12 คนไม่ไหว คนน้อยหากันไม่เจอ ใครสนใจแอ็ดชื่อผมไว้นะหรือใครก็ได้ดังรายชื่อ3คนนี้ buujee,angelcombat,xcoliseum เล่นกันหลัง 4 ทุ่มครับ yoyo_55.gif

นินจาช่วยเจ้าหญิง8's Photo นินจาช่วยเจ้าหญิง8 30 Oct 2008

น่าลอง Live จริงๆครับ เกมนี้เล่นแผ่นก็อป แต่เครื่องผมโดนแบน yoyo_31.gif

dreamer's Photo dreamer 31 Oct 2008

โอย แย่จัง เกมนั้นก็อยากเล่ นเกมนี้ก็อยากเล่น แค่ RPG ก็เข้าคิวซื้อไม่ทันแล้ว ||orz

COD, FarCry, Infinite undiscovery, Last Remnant..... (แบ่งซื้อสองเดือนดีกว่ามั้งเนี่ย - -;)

virus4985's Photo virus4985 01 Nov 2008

QUOTE (9th TEARDROP @ Oct 27 2008, 01:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วิธีการมีปืนให้ซื้อเพิ่ม คุณต้องไปรับงานจากพ่อค้าขายปืนนะ
โดยมีข้อแม้ว่า คุณต้องไม่ติดภารกิจอื่นอยู่

ภารกิจจะเป็น ดักซุ่มทำลายรถบรรทุกทุกงานแหละหลักๆใช้ rpg
หรือ มันวิ่งวนเป็นวงกลมเส้นทางประจำ ก็เอาระเบิดแสวงเครื่อง(แบบเดียวกับโจรใต้)
ไปวางไว้ตรงถนน แล้วนั่งจิบชารอกดรีโมทได้เลย

งานนึงจะปลด ประมาณ3กระบอก แล้วก็ยังต้องใช้เพชรซื้อมาอยู่ดี
แนะนำไม่ต้องซื้อเยอะ เอาแค่แนวๆที่เราจะใช้ก็พอ
เอาเงินไปใช้ซื้อชุดพราง เพื่มแบกเลือด เพิ่มกระสุน ลดเสื่อมสภาพดีกว่า

ดูยังไงว่าไม่ติดภารกิจอะไรครับ

พึ่งเล่นมา4% พึ่งไปรับงานจากในหมู่บ้านมา ออกมาจะให้ไปจุดแดง แต่เอะมีจุดน้ำเงินขึ้นมาด้วย จุดน้ำงเนคือภารกิจรองหรอครับ yoyo_29.gif

ปืนนี่ไม่เล็งไม่มีจุดบอกเลยหรอครับต้องกดL1เล็งตลอด พอเล็งแล้วดูยากมากๆต้นไม้บังหมด yoyo_71.gif

ปล.ผมมาจากPS3 น๊าจะเหมือนกันนะครับ ขอบคุณครับ yoyo_04.gif

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 01 Nov 2008

QUOTE (virus4985 @ Nov 1 2008, 07:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดูยังไงว่าไม่ติดภารกิจอะไรครับ
อยากรู้กดสตาทครับด่านขวาบน ถ้ามีภารกิจจะเป็นรูปมาคเกอร์สีแดง หรือฟ้า
ถ้าไม่มีจะเป็น สามเหลี่ยมสีส้ม มีเครื่องหมายตกใจ แสดงว่าเราว่างอยู่

พึ่งเล่นมา4% พึ่งไปรับงานจากในหมู่บ้านมา ออกมาจะให้ไปจุดแดง แต่เอะมีจุดน้ำเงินขึ้นมาด้วย จุดน้ำงเนคือภารกิจรองหรอครับ yoyo_29.gif
ภารกิจที่เป็นภารกิจหลัก จะมีชอยให้คุณเลือก 2อย่าง
แดง.... ไม่สนเพื่อนลุยมันโต้งๆเลย
ผลคือ.... เร็ว รวบรัดเพราะขับนถไปที่เดียว ศัตรูจะเยอะหน่อย คุณจะไม่ได้ค่าความสัมพันธ์เพื่อน

ฟ้า.... เชื่อและทำตามที่เพื่อนแนะนำ
ผลคือ.... ขับรถหลายที่หน่อย แต่ศัตรูจะไม่เยอะเท่าไร จบแล้วได้ค่าความสัมพันธ์เพิ่ม
(แต่ไม่ต้องไปใส่ใจมากก็ได้)

ผมเลือกเพื่อนทุกครั้งครับ เพราะมันมีอะไรให้ทำเยอะดี จะได้เล่นคุ้มๆ 555

ปืนนี่ไม่เล็งไม่มีจุดบอกเลยหรอครับต้องกดL1เล็งตลอด พอเล็งแล้วดูยากมากๆต้นไม้บังหมด yoyo_71.gif
เข้าไปออพชั่น มีให้ปรับครอสแชร์ ออน ออฟนะ เว้นโหมดยากสุด บังคับโนครอส

ปล.ผมมาจากPS3 น๊าจะเหมือนกันนะครับ ขอบคุณครับ yoyo_04.gif
เท่าที่ทราบ ไม่มีจุดใดแตกต่าง และยินดีที่ได้ช่วยเหลือครับผม ^^

นินจาช่วยเจ้าหญิง8's Photo นินจาช่วยเจ้าหญิง8 01 Nov 2008

ภารกิจของเพื่อน(ฟ้า) ถ้าไปทำแดงก่อน จนจบ ภารกิจเพื่อน (ฟ้า) ก็จะหายไปด้วยนะครับ yoyo_78.gif

virus4985's Photo virus4985 01 Nov 2008

^^พึ่งจะไปรับภารกิจที่ร้านปืนมา 1ชม.ผ่านไปยังไปไม่ถึงจุดหมายเลย ป้อมมันเยอะจิงๆ

Acatan's Photo Acatan 01 Nov 2008

ประสบปัญหาครับผม หยิบปืนไม่ได้ ทำยังไงดี yoyo_71.gif

ทีแรกก็ใช้ปืนลูกดอกอยู่ ไปหลังๆ อยากเปลี่ยนบรรยากาศมาใช้ปืนไฟ เลยสั่งปืนไฟมา
พออยากกลับไปใช้ปืนลูกดอก มันหยิบไม่ได้เลยครับ มันแขวนอยู่เหนือปืนไฟ หยิบเป็นโดนปืนไฟตลอดเลย - -..

ทีแรกก็ไม่ได้ใส่ใจ แต่ตอนนี้ขึ้น Act 2 เดิมที่ใช้ MAC-10 แล้วตอนนี้สั่ง Uzi มา แล้วก็เจอปัญหาเดิม หยิบ Uzi
ไม่ได้ ( มันแขวนอยู่เหนือ MAC-10 จะหยิบทีไรโดน MAC-10 ตลอด )

แถมเลวร้ายสุดๆ ไรเฟิล อันที่ต่อจากดรากุนอฟ ก็เจอปัญหาเดียวกัน yoyo_71.gif

ทำยังไงดีล่ะครับเนี่ย มันต้องทำมุมอีท่าใหนถึงจะหยิบกันได้ล่ะครับเนี่ย - -..

..............

ปล. ของผมเวอร์ชั่น PC

dreamer's Photo dreamer 01 Nov 2008

เอ...​นี่มันบั๊กหรืออะไรเนี่ย จบช่วง tutorial แล้ว ภารกิจแรก เลือกไปทางสีฟ้า ให้ไปปล่อยข่าวลวงก่อน พอเจอคนส่งข่าว ก็ยืนนิ่งกันแบบนั้น คุมไม่ได้ พอกดเปิดแดชบอร์ดก็มเมนูของเกมเด้งขึ้นมาข้างหลัง กดได้ตามสะดวก แต่ออกมาก็ทำอะไรไม่ได้อีก.... ยืจจนหน้ามืด มาลาเรียรับปะทานอีกรอบ แต่กดกินยาก็ไม่ได้ - -;
โอย ขี้เกียจวิ่งมาใหม่จัง - -;;

rumc's Photo rumc 01 Nov 2008

QUOTE (Acatan @ Nov 1 2008, 08:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ประสบปัญหาครับผม หยิบปืนไม่ได้ ทำยังไงดี yoyo_71.gif

ทีแรกก็ใช้ปืนลูกดอกอยู่ ไปหลังๆ อยากเปลี่ยนบรรยากาศมาใช้ปืนไฟ เลยสั่งปืนไฟมา
พออยากกลับไปใช้ปืนลูกดอก มันหยิบไม่ได้เลยครับ มันแขวนอยู่เหนือปืนไฟ หยิบเป็นโดนปืนไฟตลอดเลย - -..

ทีแรกก็ไม่ได้ใส่ใจ แต่ตอนนี้ขึ้น Act 2 เดิมที่ใช้ MAC-10 แล้วตอนนี้สั่ง Uzi มา แล้วก็เจอปัญหาเดิม หยิบ Uzi
ไม่ได้ ( มันแขวนอยู่เหนือ MAC-10 จะหยิบทีไรโดน MAC-10 ตลอด )

แถมเลวร้ายสุดๆ ไรเฟิล อันที่ต่อจากดรากุนอฟ ก็เจอปัญหาเดียวกัน yoyo_71.gif

ทำยังไงดีล่ะครับเนี่ย มันต้องทำมุมอีท่าใหนถึงจะหยิบกันได้ล่ะครับเนี่ย - -..

..............

ปล. ของผมเวอร์ชั่น PC

พยายามหันหน้าเข้าหาปืน ให้ปืนกระบอกที่จะหยิบ อยู่ กึ่งกลางจอ พอดีๆ อ่ะครับ....ดูสัญลักษณ์การเปลี่ยนปืนประกอบด้วยว่าหยิบถูกอันหรือไม่...... ผมก็เป็นครับในบางที...ถ้าเราเงยหน้าสูงไป มันจะไปหยิบอันล่างนะครับ ต้องเอาให้มัน กลางๆ จอเลยครับ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 01 Nov 2008

QUOTE (dreamer @ Nov 1 2008, 09:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ...​นี่มันบั๊กหรืออะไรเนี่ย จบช่วง tutorial แล้ว ภารกิจแรก เลือกไปทางสีฟ้า ให้ไปปล่อยข่าวลวงก่อน พอเจอคนส่งข่าว ก็ยืนนิ่งกันแบบนั้น คุมไม่ได้ พอกดเปิดแดชบอร์ดก็มเมนูของเกมเด้งขึ้นมาข้างหลัง กดได้ตามสะดวก แต่ออกมาก็ทำอะไรไม่ได้อีก.... ยืจจนหน้ามืด มาลาเรียรับปะทานอีกรอบ แต่กดกินยาก็ไม่ได้ - -;
โอย ขี้เกียจวิ่งมาใหม่จัง - -;;

ภารกิจนี้ผมเป็นในรอบแรกครับ ต้องเล่นมิชชั่นนั้นใหม่ก็หาย

dreamer's Photo dreamer 02 Nov 2008

อืมม เล่นแล้วตอนยิงกันก็สนุกอยู่ แต่สงสัยไม่ชอบพวกแนว GTA แฮะ เดินว่างๆ แล้วไม่รู้ศํตรูจะมาตีหัวเมื่อไหร่ ==

แถมไม่รู้อีกตะหากว่ามันยิงมาจากตรงไหน โอย -_-
ตอนนี้เดินมารับเควสพ่อค้าปืน ขึ้นเหนือเกือบสุด....​แล้วจะกลับยังไงล่ะนเี่ย~ ยาก็เหลือหลอดเดียว โอ้ย

Tazdy's Photo Tazdy 02 Nov 2008

ยาผมแทบไม่ได้ใช้เลยครับ เพราะเดินเลาะอย่างเดียว เกมส์นี้รับเควสที ทำเป็นชั่วโมง ไกลจัด

virus4985's Photo virus4985 02 Nov 2008

QUOTE (dreamer @ Nov 2 2008, 09:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อืมม เล่นแล้วตอนยิงกันก็สนุกอยู่ แต่สงสัยไม่ชอบพวกแนว GTA แฮะ เดินว่างๆ แล้วไม่รู้ศํตรูจะมาตีหัวเมื่อไหร่ ==

แถมไม่รู้อีกตะหากว่ามันยิงมาจากตรงไหน โอย -_-
ตอนนี้เดินมารับเควสพ่อค้าปืน ขึ้นเหนือเกือบสุด....​แล้วจะกลับยังไงล่ะนเี่ย~ ยาก็เหลือหลอดเดียว โอ้ย

รถบัสช่วยท่านได้ yoyo_67.gif

dreamer's Photo dreamer 02 Nov 2008

ง่า.. ับเควสเดิม แล้วก็ค้างที่เดิม อะไรเนี่ย~~~

Tazdy's Photo Tazdy 02 Nov 2008

QUOTE (dreamer @ Nov 2 2008, 04:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ง่า.. ับเควสเดิม แล้วก็ค้างที่เดิม อะไรเนี่ย~~~

ง่า ผมก็เป็นเล่นใหม่เลย และก็เซฟเผื่อไว้ 3 อันเผื่อมีปัญหา ถ้าไม่มีก็เซฟทับได้เลย yoyo_64.gif

ศัตรูเกมนี้มันหูตาไวไปหรือเปล่าเนี่ย.... ซื้อไรเฟิลมา ส่องจากระยะไกลมาก (ราวๆว่าซูมแล้วก็ยังเห็นคนตัวกระปิ๊ด) แต่กระนั่น ขาไรเฟิลของทางนั้นกลับสาดกระสุนมาก่อน.... แถมแม่นอีกตะหาก แป้บนึงพวกปืนกลก็เริ่มวิ่งกันมา....= =;;

จริงๆช่องถืออาวุธไม่น่าจำกัดเลยแฮะว่าอันนี้ถือประเภทนี้นี้เท่านั้น อารมณ์อยากเล่นไรเฟิล แต่ก็ชอบถือปืนกลเดินเล่นเหมือนกัน orz

virus4985's Photo virus4985 02 Nov 2008

เวงกำ ตายเป็น10รอบแหละ ยิ่งตายยิ่งใจร้อนบุกแบบแรมโบ้ ไม่รอดทุกที

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 03 Nov 2008

แนะนำของที่ต้องใช้ในการเล่นสไนเปอร์ด้วยครับ ขอชื่อ ENG บอกหน่อยว่าอันไหนคืออะไร จำนวนเพชรที่ต้องแลกด้วยครับ
ไม่เก่ง ENG เห้อ yoyo_71.gif อุปสรรคจริงๆ