`

Jump to content

กระทู้แจ้งคุณ NICK เอา 360 USA เข้ามาจำหน่ายโดนลบ

101 replies to this topic

#1 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 September 2008 - 10:05 PM

ขอทราบเหตุผลครับ เพราะผมไม่ได้มาแจ้งโฆษณาขายของแต่อย่างใดมาแจ้งให้ทราบเท่านั้นเอง เพราะเป็นครั้งแรกที่มีคนเอามาขายเลยมาแจ้งให้ทราบแค่นั้น

ชื่อกระทู้ แจ้งข่าว คุณ Nick นำ XBOX360 USA มาทำตลาดบ้านเราอย่างเป็นทางการแล้วครับ (ประมาณนี้)
เนื้อความ คุณ Nick นำ XBOX360 USA มาจำหน่ายแล้ว นำเข้าอย่างถูกกฎหมาย เคลม 3 ปีแดงมีเครื่องให้เล่นสำรอง และยังมีแผ่นเกมบริการอีกด้วย (ประมาณนี้)

Edited by mennie, 21 September 2008 - 10:28 PM.

#2 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 21 September 2008 - 10:09 PM

ผมก็ว่าอยู่ว่าหายไปไหน

#3 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 21 September 2008 - 10:18 PM

โฆษณาหรือเปล่าครับ ไม่รู้นะ หรือว่าผิดหมวด ต้องไปห้อง market มั้งครับ *-*

#4 mennie

เซียนเกม

Posted 21 September 2008 - 10:19 PM

ถ้ากระทู้แนวนี้เป็นการโฆษณา

ทำไมกระทู้พวก EA เอา Rockband มาขายไม่โดนลบล่ะครับ

ทำไมกระทู้ บริษัทเอาเคส Lian Li มาขายไม่โดนลบล่ะครับ

ทำไมกระทู้ ร้านค้าต่างๆลดราคาสินค้าแล้วมีคนมาแจ้ง ไม่โดนลบล่ะครับ

กระทู้ โฆษณาเปิดร้านใหม่ เปิดสาขาใหม่ ของสมาชิกบางท่าน ไม่โดนลบล่ะครับ

Edited by mennie, 21 September 2008 - 10:26 PM.

#5 MoDiFy

Posted 21 September 2008 - 10:26 PM

อ่ะ ผมว่าพี่ใจเย็นหน่อยหน่อ คนกันเองทั้งนั้นหน่อ *-*

#6 jumbadevil

อยากกลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง

• Royal Executive Members

Posted 21 September 2008 - 10:26 PM

มอดย้ายให้หรือปล่าวอ่ะครับ

#7 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 21 September 2008 - 10:32 PM

ได้PMไปถาม MOD ยังอะครับ..... เข้าใจว่าปรี๊ดครับ
แต่เราคนเก่าแก่ด้วยกัน คุยกันได้น่านะ^^"

#8 WRX

เซียนเกม

Posted 21 September 2008 - 10:34 PM

เรื่องลบเนี้ยเดี๋ยวคงต้องให้ท่านที่ดำเนินการตรงนี้มาตอบอีกที แต่เท่าที่ดูจากภาพรวมโดยปกติแล้ว
กระทู้ที่มีการชี้แจงเรื่องของการซื้อขาย จะไม่ให้มาโพสกันในส่วนของห้องพูดคุยหลักครับผม
โดยเฉพาะuserที่มีธุรกิจกันโดยตรงในเวบอยู่แล้ว เพราะคุณนิคเองก็ใข้พื้นที่ของOMPอยู่

#9 mennie

เซียนเกม

Posted 21 September 2008 - 10:36 PM

จริงๆผิดเห็นว่าผิดหมวดก็น่าจะย้ายมากกว่าลบนะครับ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ

#10 tk_65

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 September 2008 - 10:50 PM

ใจเย็นๆก่อนคับ yoyo_04.gif

#11 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 21 September 2008 - 10:53 PM

ผมก็โดน คุณ เม่น ขนาดผูกลิ้งค์ ให้ไปอ่านกันเอาเอง ไม่ได้ระบุ อะไร ยังโดนลบ เลย คิดดู งง เหมือนกัน

#12 WRX

เซียนเกม

Posted 21 September 2008 - 10:58 PM

QUOTE (mennie @ Sep 21 2008, 10:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆผิดเห็นว่าผิดหมวดก็น่าจะย้ายมากกว่าลบนะครับ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ

ขอบคุณครับคุณเม่น ยังไงก็ใจเย็นๆกันก่อนนะครับ

QUOTE (nat9 @ Sep 21 2008, 10:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็โดน คุณ เม่น ขนาดผูกลิ้งค์ ให้ไปอ่านกันเอาเอง ไม่ได้ระบุ อะไร ยังโดนลบ เลย คิดดู งง เหมือนกัน

ส่วนของโอ๋ ผมไม่ขอพูดอะไรมากนะขอเอาประโยคที่คุณพิมพ์มาล่ะกัน ทุกอย่างมันมีเก็บไว้หมดล่ะครับ
QUOTE (nat9 @ Sep 18 2008, 07:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้าไปดู ด้านล่าง คลิ๊ก ได้เลยครับ ปลายเดือนนี้ของเข้าแล้ว ตรง เกมส์เมอร์แท็คผม ครับ ผมพยายามลงให้แล้วแต่ mod ไม่มีสมอง ไม่ยอมให้ผมลง

ก็เลย ต้องผูกตรง ลายเซ็นต์ครับ

#13 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 21 September 2008 - 11:03 PM

จริงๆแล้ว Mod คนที่เอาออกไปก็คงคิดว่าประชาสัมพันธ์เกินไปน่ะครับ

ยังไงก็ขอให้ทั้ง user ใจเย็นๆหน่อยแล้วกันนะครับ ช่วงนี้เรื่องมันก็เยอะแยะ ปรับกันเข้าหา soft กันแล้วกัน ไงก็คนไทยด้วยกันอ่ะ ใจเย้นๆกันหน่อยน้อ

#14 NiCK

Piracy is a crime

• Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 21 September 2008 - 11:15 PM

พอดีผมได้ PM จากคุณ เบิ้มแล้วเรื่องนี้ ผมเข้าใจ Mod และเพื่อนๆที่อยากช่วยผมโปรโมท ขอบคุณจริงๆครับ เดี๋ยวมารับส่วนลดไปเลย yoyo_67.gif

ตอนนี้ผมทำ ลายเซ็นไว้แล้วยังไงเดี๋ยวคงมีคนสนใจคลิกเข้าไปดูแหละครับ

จะพยายามกว้านซื้อ Live กับ Point มาขายถูกๆให้ mod กับสมาชิกท่านอื่นๆแล้วกันครับ 07baa27a.gif

#15 Maple

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 September 2008 - 11:24 PM

ผมคิดว่า น่าจะเป็น เพราะว่า คนดูแล เยอะมากกว่า อ่ะครับ
คนเยอะ มันก็เรื่องเยอะ

และ บรรทัดฐาน หรือมาตรฐาน ของแต่ละท่าน รวมถึงมุมมอง แต่ละท่าน นั้นก็แตกต่างกัน ไป

และสิ่งที่เวลา เราเจอ คนเก่าๆ ในนี้ ก็มักจะบอกว่า DGO เด๋วนี้ ไม่ค่อยเหมือนเดิม
กฏเกณฑ์ และ กฏระเบียบ มีมาก

ก็ ต้องยอมรับ และทำใจครับ
ก็ เหมือน เข้าเมืองตาหลิ่ว ก็ต้องหลิ่วตาตาม

ในกรณี ที่ เราต้องการจะแจ้ง หรือ ประกาศ เค้าจะให้ เราไปอยู่ในอีกที่นึง ที่ที่คนเขาไม่ค่อยเข้าไปมอง ดู หรือเข้าไป
แต่เวลาเป็นเรื่องเสียหาย หรือเรื่องไม่ดี กระทู้เหล่านั้น ก็จะมาอยู่ในที่ที่คนเห็นเยอะที่สุด ปักหมุดให้เห็นเด่นชัด อ่ะครับ

มีปัญหา ก็ PM หาพี่เอก For2s โดยตรงเลย เพราะ พี่เอกแก ก็ รับฟังทุกความเห็น และ โอนอ่อน ให้ตามสมควร หนะครับ
และน่าจะเป็นคนที่ จะตัดสิน ได้เด็ดขาด สุดแย้ว แหละคับ

#16 ung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 September 2008 - 11:25 PM

เจาะเกาะติดสถานการณ์นี้เพราะผมเองก้อคิดว่า มีการพิจารณาแบบ Double standard

#17 fuize

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 September 2008 - 11:30 PM

ไม่ต้อง PM คุยกันหรอกครับ

ผมว่าเอาเหตุผมมาบอกกันตรงนี้เลยดีกว่า

คนอื่นจะได้รู้เป็นกรณีศึกษา

ว่ามันผิดตรงไหน ผทก็อยากรู้

#18 blur87

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 21 September 2008 - 11:49 PM

ขอให้ไปในทางที่ดี

#19 InToXIcAtEd

ใครนิยาม?

Posted 22 September 2008 - 12:03 AM

ผมไม่เคยข้องใจการทำงานข้องmodนะครับ แต่มาอันนี้ เสื่อมศรัทราไปพอสมควร

#20 MoDiFy

Posted 22 September 2008 - 12:18 AM

ไม่เห็นพี่นิ๊กจะว่าอะไรเลยนี้ครับ
ยังไงก็ เราชาว 360 ก็ทราบแล้วละครับ ว่ามีพ่อค้าไว้ใจได้ เพิ่มเข้ามาอีก 1 คน yoyo_55.gif