`

Jump to content

คนที่ไม่เคยเล่น Gear of war เลยแต่ซื้อ PS3 มีไหม ??

118 replies to this topic

#41 LOWRIDER

Estimado amigo

• High Royal Executive Members

Posted 31 August 2008 - 03:46 AM

เล่นแท้เอาประกัน 3 ปีไม่ต้องกลัวแดง.....ใช่ครับ อยากอยู่ แต่ดูตลาดมันไม่เหมือนกันเลย 360 ซื้อแท้ หมุนแผ่นลำบากโคตรๆ โดนไม่โดนก็ต้องเล่นหรือทำใจขายแบบเข้าเนื้อสุดๆ แต่ p3 หมุนง่าย เพราะยังมีคนที่ชอบไม่เหมือนเราซึ่งเค้าอาจจะโดนหรืออยากลองเล่น และสุดท้ายเล่นแท้ 2 เครื่องคงไม่ต้องทำอะไรแล้วละ กินแกบแน่นอน
ตอนนี้ก็เอา pc ไว้เล่นเกมมัลติก็ไม่ต่างจาก 360 เท่าไหร่เพียงแต่บ้างเกมก็อาจจะไม่ได้เล่น พวกเกม ex
360 ก็คิดว่าเอาแน่ละ แต่คงรอให้มันหายแดงได้สัก 90%+ ก็คงเอา อยากเล่นพวก ex ของฝั่งนู้นเหมือนกัน+สะดวกสบายกว่า pc ถึงจะสวยไม่เท่า+อยากลอง live yoyo_15.gif

#42 nearrb6

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 31 August 2008 - 03:50 AM

gear of war สุดยอดเกม ถ้าภาค 2 ใกล้ออกคงต้องเอา xbox อีกรอบ (รอบเเรกเเดงไม่เเดงมีหวังดอง ps3)

#43 InToXIcAtEd

ใครนิยาม?

• High Royal Executive Members

Posted 31 August 2008 - 03:58 AM

เอาไว้ทับกระดาษครับ... yoyo_77.gif

ล้อเล่นนะ yoyo_23.gif
เอาไว้ดูหนังBlu-rayคร้าบบ

#44 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

Posted 31 August 2008 - 04:35 AM

คำถามนี้ถ้าอยู่ในห้อง 360 คงว่า "มีใครไม่เคยเล่ย MGS เลยแต่ซื้อ 360 มีไหม"

มัน งงดีเนอะ - -'

ผมกำลังจะซื้อ ps3 แบบไม่เสียดายที่จะเล่น GOW2 เพราะเรื่องเครื่องพังของ 360 เนี่ยแหล่ะ

เศร้า

#45 GenesiiS

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 31 August 2008 - 04:55 AM

ไม่เคยรู้จักเลยอ่ะ จะซื้อก็เพราะชอบเล่น rpg แล้วก็รอ FFXIII ด้วย

แค่นี้ก็เกินพอแล้ว

#46 Popshock

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 31 August 2008 - 05:28 AM

นั้นแน่เจ้าของกระทู้อยากเล่น gears of war2 ละสิ

#47 chookias

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 31 August 2008 - 07:21 AM

ไว้ Gear of War 2 ออก จะซื้อ XBOX เครื่องไม่แปลงอีกเครื่องครับ ไว้เล่น online โดยเฉพาะ :) ตอนนี้ขายเครื่องเก่าไปแล้ว :)

#48 seonne

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 31 August 2008 - 07:36 AM

ผมเล่น gear of war ก็สนุกดีนะครับ แต่ถ้าเทียบกับ game บน ps3 อย่าง gt5 mgs4 หรือ ffxiii น่ะมันคนละเรื่องเลย

อย่าง games ของ xbox สักวันเดี๋ยวก็เอามาลง pc อีก แล้วเกมส์ของ xbox ก็ไม่ค่อยมีอะไรเด็ดๆซะเท่าไหร่ แต่ละเกมส์ของ xbox ก็ให้ความรู้สึก "งั้นๆอ่ะ" ไม่ค่อยมีอะไรน่าสนใจซะเท่าไหร่

#49 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

Posted 31 August 2008 - 07:41 AM

Gears โคตรมันส์ครับ

ผมซือ 360 เพราะ Gears
ผมซื้อ PS3 เพราะ Rock Band

#50 noialb

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 31 August 2008 - 07:53 AM

ผมก็กำลังเล็ง ps3 เหมือนกัน ตอนแรกว่าจะซื้อตั้งแต่ blue ray ชนะแล้ว แต่ตอนนั้นยังไม่มีเกมไหนน่าสนใจ
xbox ผม 3ตัวแล้วครับ แดงหมด
ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า เวลาเรานั่งเล่นเกมส์ทำไมเราต้องคอยห่วงเครื่องกลัวมันจะเสียด้วย ทั้งๆที่เรากำลังพักผ่อน
ช่วง 2 ปีที่ผ่านมา นั่งเล่นไปคิดมากไป ผมว่าลำบากน่ะ ลำบากกว่าทำงานอีก เปิดเครื่องติดกัน เกินนานก็ไม่ได้ ก่อนเล่นต้องเช็คพัดลมตลอด
สำหรับผม ผมว่าจะพอแล้วละสำหรับ xbox 360

#51 tunnyocto

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 31 August 2008 - 07:59 AM

คำถามนี้ถามเฉพาะคนที่ซื้อ PS3 แต่ไม่ซื้อ XBOX360 หรือปล่าวครับ

เพราะพยายามทำความเข้าใจ ร้อยเรียงตรรกะที่มาที่ไปของคำถาม
Gears of War มันของ XBOX360
ถามคนที่ซื้อ PS3 ว่ามีใครไม่เคยเล่น Gears of War ของ XBOX360 แล้วซื้อ PS3
ผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจอยู่ดี yoyo_71.gif

เอาเป็นว่า ตอนแรกผมไม่คิดจะซื้อ PS3 เพราะคิดว่ายังไม่คุ้ม เกมน้อย ต้องเล่นแต่แผ่นแท้
ส่วน XBOX360 ก็ไม่เคยสนใจ เพราะเป็นเครื่อง Microsoft และผมไม่ชอบแนวเกม FPS เล่นแล้วเวียนหัว
แล้วตอนนั้น Gears of War พึ่งออกใหม่ๆ อ่าน Review เห็นภาพสวยมาก อยากเล่นเลย
ก็เลยหาข้อมูล ไปซื้อ XBOX360 มา 1 เครื่อง ชอบมาก Gears of War สุดยอดมากมาย

แล้วบังเอิญได้ไปฮ่องกง ก็ไปเห็น PS3 60GB ราคาประหยัดกว่าในไทย 2,500 บาท คิดอยู่วันนึงแล้วก็เลยสอยมาเลย 1 เครื่อง

ทุกวันนี้เล่นแต่ PS3 ส่วน XBOX360 ตั้งไว้ฝุ่นจับ เพราะว่าเคยไฟแดงไปครั้งนึง ซ่อมไป 1,000 บาท หลังจากได้เครื่องกลับมา ก็ไม่ค่อยได้เปิดเล่นเลย กลัวมันจะแดงอีก ขี้เกียจหยิบมาต่อ ฯลฯ

#52 DonovanBoyd

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 August 2008 - 08:04 AM

ซื้อ PS3 เพราะ GT5 ครับ อยากขับ Evo เท่านั้นเอง เห็นเดโมตอนไปฮ่องกง อยากเล่นทันที ทั้งที่ไม่ได้จับเกมส์มาหลายปีมากๆ
พอพิจารณาอีกที เล่นหนัง BD ได้
ประกอบกับเพิ่งซื้อ FUllHD LCD มา ก็ยิ่งตัดสินใจง่ายเข้าไปอีก
ก็เลยซื้อ PS3 ครับ

ส่วน Xbox ไม่ว่าเกมส์จะดียังงัย ก็ไม่คิดซื้อครับ เพราะมันเป็น Microsoft
ส่วน Gear of War ไม่เคยได้ยินมาก่อนครับ

#53 Warizz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 31 August 2008 - 08:30 AM

อ่านหลาย คห แล้วแฟนบอย 360 อย่างผมหมั่นไส้ขึ้นมาเลยทีเดียว อิอิ

แต่ผมแนะนำครับ มีโอกาสขอให้เล่น
ผมก็เป็นแฟน RPG เข้าไส้เหมือนกัน ได้ลองเล่น Gears แล้วยังติดใจครับ ระบบมันดีมากๆ

#54 Master Ps3

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 31 August 2008 - 08:49 AM

อดเล่น gear of war ก็เล่น metal gear ดิครับต่างคนต่างอดเล่น

#55 newbita

Posted 31 August 2008 - 08:56 AM

เล่นครับแต่ไม่จบ เครื่องแดงไปก่อน เลยซื้อ ps3 เล่นทุกวันนี้ซ่อมน้อง x มาแล้วแต่กลับกลายเป็นเล่น ps3 มากกว่า

โดยส่วนตัวรู้สึกชอบมากกว่าครับ เครื่องเงียบไม่ต้องคอยกังวลหรือห่วงถ้าเล่นนานเกินไป แผ่นแท้ไม่มีปัญหาเวลาเล่นไม่มากอยู่แล้วเต็มที่วันไม่เกิน1-2ชั่วโมง กว่าจะจบก็เป็นหลายอาทิตย์ แล้วค่อยหมุนแผ่นเอา สบายใจดีครับ ดูหนังฟังเพลงใช้ได้หายห่วง

ส่วนคนที่บอกว่าถ้าเล่น 360 ก็เล่นแท้ซะซิประกัน 3 ปี ไม่คิดบ้างหรือครับที่บางคนยังไม่ตัดสินใจเล่น เพราะตลาดแผ่นมือสองแทบจะไม่มีเลย ยังงี้เวลาเล่นก็แทบหมุนแผ่นไม่ได้เลย ผมว่าส่วนหนึ่งมันอยู่ตรงจุดนี้ด้วยครับ yoyo_48.gif

#56 oakzter

Posted 31 August 2008 - 09:04 AM

ไม่เคยเล่นครับอยากลองเล่นเหมือนกัน
แต่ตราบใดที่ไฟแดม่มีหมด ก็อย่าหวังว่าผมจะซื้อ xbox -.-

#57 proskuneo

Posted 31 August 2008 - 09:08 AM

สนุกดีนะคับ GOW เคยเล่นXbox360แต่มันไฟแดง หงุดหงิดมาก ก็เลยซื้อใหม่ PS3 เนี่ยแหละครับ ซื้อ PS3 เถอะครับ ไม่แดง สบายใจกว่าเยอะ
ปล.GOW ในเกมมันยิงกันแบบยังไม่ค่อยถึงใจอะ เวลาศัตรูโดนกระสุนแล้วไม่มีแบบว่าเซ หรือว่า กระเด็นเท่าไรเลย ยกเว้นตอนตายค่อยกระเด็นมันเลยแข็งๆไปหน่อย

#58 ting074

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 August 2008 - 09:11 AM

ซื้อ PS3 เพราะไม่อยากเจอปัญหาไฟแดงค่ะ

ถึงจะบอกว่าเล่น X360 แท้ มีประกันให้ถึง 3 ปี ก็จริงอยู่ แต่คงเล่นแบบไม่สบายใจเท่าไหร่น่ะค่ะ เล่นไปก็ไม่มั่นใจว่าจะแดงเมื่อไหร่ เวลาส่งซ่อมก็ค่อนข้างลำบากและใช้เวลาน่ะค่ะ เพราะต้องยกไปที่ร้าน รอจนกว่าจะซ่อมเสร็จ กว่าจะได้ไปรับกลับมา ระหว่างนั้นคงเฉาน่าดู

แต่ถ้าเมื่อไหร่ X360 รุ่นใหม่ แก้ปัญหาเรื่องไฟแดงได้ ก็อาจจะซื้อค่ะ เพราะสนใจเกมของ X360 อยู่หลายเกมเหมือนกัน ทั้ง TOV , Infinite Undiscovery , Viva pinata yoyo_37.gif ตามอ่านข่าวอยู่นาน จนเกือบจะได้ X360 อยู่แล้ว ระหว่างรอเก็บเงินจะซื้อเครื่อง ไปอ่านเจอกระทู้ไฟแดงหลายเครื่องติด ๆ กัน คิดว่าถ้าเกิดกับตัวเอง คงทำใจไม่ได้ เลยเปลี่ยนโครงการ เอาเงินไปอัพคอมแทนค่ะ

ปล. สำหรับเกม Gears of war ที่ถาม พอดีไม่เล่นแนวนี้ค่ะ เลยไม่ใช่ประเด็นในการตัดสินใจ

#59 huang

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 31 August 2008 - 09:52 AM

ตอนแรกคิดว่าตัวเองซื้อเพราะ FF XIII yoyo_61.gif

แต่พอซื้อมาจริงๆแล้ว PS3 มันมีอะไรเยอะมากกว่านั้นมากครับ

ตอนนี้ไม่ได้คิดแล้วละครับว่าซื้อมาเพื่อเกมส์ไหนโดยเฉพาะ

แต่คิดว่าซื้อมาเพราะความคุ้มค่าของคำว่า Playstation ครับ

#60 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 31 August 2008 - 10:00 AM

online ฟรี แต่ระบบห่วยแตก ผมรับไม่ได้(ว่ะ)
สู้เสียเงินหน่อยหนึ่งแล้วระบบโครตเทพแบบ Live ดีกว่า (อันนี้มันรู้ๆกันอยู่นะ ไม่ต้องมานั่งเถียงกัน)

ส่วนเรื่องไฟแดง พูดยังลูกบวชก็ไม่จบ มันเป็นจุดอ่อนที่ต้องดูละนะ
แต่ช่วยไม่ได้สะด้วย ผมเก็บเงินเพื่อซื้อเกมเล่น
ฉะนั้น เงินผมเหลือ ผมเลยซื้อเล่น ไม่ต้องมานั่งดูว่าเครื่องจะพังหรือเปล่า
ฉะนั้น ผมจึงชอบเครื่องที่ "เกมเยอะและโดนกว่า"

ผมไม่ได้ซื้อ Ps3 มาดูหนัง BD นะโว้ย ช่วยออกเกมมาเยอะๆหน่อยได้ไหม

Edited by MoDiFy, 31 August 2008 - 10:00 AM.