`

Jump to content

คนที่ไม่เคยเล่น Gear of war เลยแต่ซื้อ PS3 มีไหม ??

118 replies to this topic

#21 Ovaltine

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 August 2008 - 01:01 AM

ซื้อ PS3 แล้วไปอัพคอมครับ

ไม่ต้องแรงก็เล่น GOW ได้

ถ้าอยากเล่น online ก็นี่เลย

www.hmsthailand.co.cc

#22 psp29

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 31 August 2008 - 01:01 AM

yoyo_89.gif เกมส์เทพจิงๆครับ ตอนแรกเล่น ps3 แต่เผลอใจให้กับ xbox เพราะเกมส์นี้เลย แรกๆยอมทนเล่นใน notebook แต่ไม่หวังเครื่องไม่แรงพอเลยตัดใจซื้อเพราะจะเล่น Gears กับพวก เกมส์ multi หลังจากเล่นแล้วขอบอกว่าไม่ผิดหวังเลย ตอนนี้ตั้งตอรอ Gears of war 2 อย่างเดียวเลย แต่ช่วงนี้อาจเล่น Tales of vesparia รอไปก่อน yoyo_67.gif

#23 lokmee99

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 31 August 2008 - 01:08 AM

ถ้าใครชอบแนวลุยๆ หน่อยแบบ TPS อย่าง Bio จะชอบ เกมมันเทพจริงๆ
และต้องอย่าลืมว่าเกมนี้มันจะ 2 ปีแล้ว ลองคิดดูว่าเกมก้าวข้ามขนาดไหน
live ยิ่งแจ่มกว่าขึ้นไปอีก

บอกได้คำเดียวว่าเทพ เกมนี้ถ้าไม่ใช่ของ M$ คงขายระเบิดบน ps3 เหมือนกัน

ปล.ไม่ค่อยเข้าใจถามของ จขกท. เลย

#24 rungnapa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 31 August 2008 - 01:28 AM

ผมเคยเล่นนะ แต่ตอนนี้ขายเอ็กซ์ไปแล้ว ชอบเพลย์สามมากกว่าตั้งแต่ครั้งแรกที่เอามาเปิดเครื่องที่ห้อง เพราะมันเงียบกว่าน้องเอ็กซ์เยอะ yoyo_77.gif

#25 yippy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 31 August 2008 - 01:28 AM

ผมว่าเกมดีนะ มันดีครับ ก่อนซื้อเพล3 ตอนนั้นก้อไม่เคยเล่นนะ แต่ตอนหลังซื้อเอกบอกซ์ ก้อลองหามาเล่นดู มันครับแต่ตอนนั้นเอกซ์บอก เกมไม่ค่อยโดนใจเลยขายซื้อรอคแบน ไว้เล่นกะเพล3 ซะเรย yoyo_53.gif

#26 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 31 August 2008 - 01:38 AM

ไม่เคยเล่น Gear of war เช่นกันแต่เคยเห็นภาพ ที่ซื้อ PS3 เพราะว่ามีทั้ง PS1 และ 2 แล้ว PS3 คงพลาดไม่ได้ยังไงก็ต้องซื้อ Brand Royalty ขึ้นสมองไปแล้ว

อีกอย่างคือ ไม่อยากกลัวไฟแดง ประกอบกับ XBOX ตอนจะซื้อ 90 NM ก็มีเรื่องไฟแดงเยอะ ซักพักมีข่าวจะออก 65NM พอ 65NM ออกมาดูลาดเลาไปมาอ้าวจะมีไอ้ Jasper มาอีก เออ อย่างไปซื้อมันเลยดีก่า

#27 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

• High Royal Executive Members

Posted 31 August 2008 - 01:39 AM

ซื้อ PS3 เพราะ GT เครื่องอืนอย่าได้ฝั่นว่าจะมีถ้าไ่ม่ใช่Sony

#28 digitup

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 31 August 2008 - 01:39 AM

ซื้อ ps3 ก่อนไม่สน Gear of war ไม่คิดจะเล่นด้วย....และไม่คิดจะซื้อ360ด้วย
มีอยูุ่วันนึงนั่งคิดๆดูแผ่นแท้แพงจัง...บางเกมก็ออกทั้ง ps3 และ 360 ....
360แผ่นถูกดี...โหลดbitก็ได้....เอาวะรุ่งเช้าโทรสั่งคุณb ส่งน้องx65nmมาด่วนพร้อมแผ่นกุกกู10แผ่น1ในนั้นมี Gear of war อยู่ด้วย....555

Edited by digitup, 31 August 2008 - 01:41 AM.

#29 nismo_silvia

God bless me !

Posted 31 August 2008 - 01:40 AM

ไม่เคยเล่นอ่ะครับ

แต่ซื้อเพราะจอยมันจับง่ายกว่าอ่า ส่วนมากเล่นบอลอ่ะ

#30 forfun1

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 31 August 2008 - 01:53 AM

ซื้อ ps3 เพราะมันไม่แดงครับ ใจอยากได้ x เพราะเกมมันถูก!! แต่เสียดายมันชอบแดง

#31 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 31 August 2008 - 02:01 AM

ครับ กลัวไฟแดงหรือว่ากลัวแปลงเครื่องเล่นก๊อบแล้วเจอไฟแดงหนอ
ทั้งๆที่ ps3 ก็เล่นแท้กันนี่ครับ จะกลัวทำไมในเมื่อเล่น 360 มันก็เล่นแท้ได้ แล้วมีประกันให้ 3ปี???

ส่วนตัวอยากลองเจอไฟแดงเหมือนกันนะ แต่ทำไมมันไม่แดงน่อ เจอแช่งมาหลายคนก็ไม่แดงซักที เฮ้อออ yoyo_77.gif yoyo_16.gif

Edited by [[[PEE]]], 31 August 2008 - 02:38 AM.

#32 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

Posted 31 August 2008 - 02:05 AM

เห็นเค้าเล่าลือว่าเทพ ก็อยากเล่นมากๆ แต่ผมไม่รวยพอที่จะเสี่ยงครับ!! คนที่รู้จัก เค้าเล่นในห้องแอร์ ติดพัดลมรอบตัว360 เล่นก็กินเวลาแต่ละครั้งไม่นาน (ไม่ถึง 5 ชม.)

แล้วมันก็ไปไม่กลับในเวลาแค่ 5 เดือน ผมไม่รวยพอที่จะเอาเงินหมื่นไปทิ้งครับ เอาคุณภาพดีกว่า!!

#33 thebester119

Pink Boutique

Posted 31 August 2008 - 02:06 AM

ผมเฉยๆนะ

#34 Ayaka

Aya Brea

• Interests:Game Comic Anime Internet

Posted 31 August 2008 - 02:17 AM

ของผมเพราะ Final Fantasy XIII กับ Metal Gear Solid 4 น่ะ

QUOTE (Boku_no_natsuyasumi @ Aug 31 2008, 01:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อ PS3 เพราะ GT เครื่องอืนอย่าได้ฝั่นว่าจะมีถ้าไม่ใช่Sony

ไม่ใช่เพราะ siren ด้วยเหรอครับ b048a2d2.gif

#35 In`fiDel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 31 August 2008 - 02:30 AM

ผมก็ไม่เคยเล่นครับ อยากเล่นเหมือนกัน แต่ความอยากเล่น MGS มันมากกว่า yoyo_51.gif

#36 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 31 August 2008 - 02:30 AM

QUOTE (DavidMegadeth @ Aug 31 2008, 02:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นเค้าเล่าลือว่าเทพ ก็อยากเล่นมากๆ แต่ผมไม่รวยพอที่จะเสี่ยงครับ!! คนที่รู้จัก เค้าเล่นในห้องแอร์ ติดพัดลมรอบตัว360 เล่นก็กินเวลาแต่ละครั้งไม่นาน (ไม่ถึง 5 ชม.)

แล้วมันก็ไปไม่กลับในเวลาแค่ 5 เดือน ผมไม่รวยพอที่จะเอาเงินหมื่นไปทิ้งครับ เอาคุณภาพดีกว่า!!

ตาม rep บนอะ เล่นแท้ประกัน 3 ปีในเมื่อเล่นแท้เพล 3 ได้ 360 คงไม่ใช่ปัญหามั้งครับ อิอิ

#37 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 31 August 2008 - 02:33 AM

ผมเลือกซื้อเครื่องเพราะเกมที่จะเล่น 360มีหลายเกมเด่นๆก็จริงๆ แต่มันก็ไม่ยังไม่มากพอที่จะทำให้ผมเปลี่ยนใจไปจากMGS4ได้
แล้วก็เรื่องไฟแดงก็สำคัญ เพราะปกติการใช้งานเครื่องเกมที่บ้านผมจะออกแนวHardcoreมากๆ ประเด็นนี้PS3ชนะ360แบบชัดๆนะ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็คือผมเองก็มีภาระรับผิดชอบมากขึ้น จะซื้ออะไรทีเยอะๆเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้แล้ว จำได้ว่าตอนมาทยอยไล่ขายของที่ไม่ได้เล่น
อย่างGCและDCทิ้งเนี่ย ผมล่ะเสียดายมากๆ เพราะตอนซื้อลงทุนไปเยอะ แต่เอามาดอง ไม่ค่อยได้เล่น ขายทิ้งขาดทุนแบบเจ็บตัวสุดๆ

#38 AYAGO

เซียนเกม

Posted 31 August 2008 - 02:51 AM

เกมที่ผมจะเล่น บน PS3 มีแน่ ๆ ครับ และ ออนไลท์ ฟรี ผมเชื่อใจว่า sony ต้องกลับมาครับ

- MGS4

- COD4

- Heavenly Sword

- Tekken <<<<<< อยากเล่นมาก ยิ่งรู้ว่าออนไลท์ฺ ยิ่งเนื้อเต้น เป็นแฟนเกมนี้ครับ

- DMC4

- Unchart

- Resistance fall of man และ รอ ภาค 2

- Killzone 2 <<< ตั้งตารอเลย

และเกมจาก store รวมทั้ง โหลด demo ด้วย แค่นี้ผมก็กล้าที่จะหวด PS3 โดยรอ 360 ได้อีกนานโข แล้วล่ะ

ตอนนั้นผมก็คงจะเล่น Gear of War ได้แน่ ๆ

#39 ~Dante~

Kenjiman

Posted 31 August 2008 - 02:56 AM

ได้ข้อสรุปแล้วซินะ yoyo_37.gif

#40 poringAday

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 31 August 2008 - 03:04 AM

ผมก็ไม่เคยคับ (เคยแอบยืนเล่นหน้าร้านเกมมาครั้งนึง 10 วิ ได้พร้อมกับตายอย่างอนาจไม่ชินกับตัวคอนโทรลเลอร์)

แต่ที่ซื้อ Ps3 เพราะผมไม่ค่อยมีตังซื้อตัวเครื่องคับ ถ้าแผ่นยังพอโอเค เพราะเดือนล่ะแผ่น ไม่ค่อยมีปัญหา แต่ตัวเครื่องมันราคา

สูงสำหรับผม เลยตัดใจเอา Ps3 กลัวไฟแดง แต่เกมฝั่ง Xbox ผมก้อยากเล่นหลายๆเกมนะคับ ทั้ง Halo/Gear of war/ฯลฯในอนาคต

ยิ่งมาเห็นลอตเกมหลังๆจากนี้ก็น่าสนใจหลายเกมคับ แต่ผมก็รอเพราะยังไงเดียวก็ออกมา Ps3 ซึ้งหลายเกมก็มาจริงแต่ช้าหน่อย รอเอา

แต่ก็ดีคับช่วงนี้ผมหมดตังไปกับ ซีรี่ หนัง ไปหลายตัง ไม่มีตังเก็บเลย ล่าสุด psp ปุ่มเสียซ่อมไมหายถ่อยออกมาใหม่ เซ็งกันไป d33561e9.gif

ปล.พวกเราเล่น Ps3 ต้องอดทน ถึงจะช้าก็ยังได้เล่น 1894c7a1.gif