`

Jump to content

คนที่ไม่เคยเล่น Gear of war เลยแต่ซื้อ PS3 มีไหม ??

118 replies to this topic

#1 AYAGO

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 August 2008 - 12:02 AM

คนที่ไม่เคยเล่น Gear of war เลยแต่ซื้อ PS3 มีไหม ??

ผมว่าจะตัดใจซื้อ PS3 แต่ว่าอยากเล่น Gear of war มากเลยเนอะ

แล้วเพื่อน ๆ ที่ไม่เคยเล่น

ทำไมถึงอยากซื้อ PS3 ครับ

อาจจะดูไร้สาระ แต่ก็อยากถามนะครับ yoyo_53.gif

#2 Kuna

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 31 August 2008 - 12:05 AM

ผมไม่ค่อยสนใจ Gear of War อยู่แล้วอ่ะครับ

ไม่ค่อยชอบแนวนี้เท่าไหร่

แต่เมื่อไม่นานมานี้ผมก็ได้ลองเล่นแล้วนะ แต่เป็นของภาค PC น่ะ ก็มันส์ดีครับผม yoyo_67.gif

#3 Mugaa

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 31 August 2008 - 12:11 AM

ผมก็ไม่เล่น

#4 Torita

จบซะที

• High Royal Executive Members

Posted 31 August 2008 - 12:12 AM

ไม่ชอบ และไม่สนใจเกมแนวนี้ครับ เพราะผมคอ RPG ที่ตั้งใจซื้อ PS3 เพราะ FF13
ไม่เคยเล่น และไม่คิดจะหามาเล่นด้วยครับ

อย่าหมั่นไส้นะ เพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน

#5 akeing

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 31 August 2008 - 12:14 AM

จิงๆ จะซื้อมา เพื่อเล่น Blu ray อ่ะครับ

อยากฟัง 5.1 ด้วย

เพราะรวมชุดแล้ว มันถูกกว่า เครื่อง bluray แท้ๆ พอควร

ตอนนี้ ก็รอ เก็บตังค์ ซื้อ 5.1 ใส่

#6 zerg123

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 31 August 2008 - 12:15 AM

ผมเล่นทั้ง SuperFamicom,PS1,PS2 ทุกเครื่องใช้ทน ใช้อึด เล่นกันจนเครื่องหมดสภาพไปเอง จนมาถึง PS3 ผมก็คงไม่เปลี่ยนใจ

ปรัชญาในการทำงานต่างกัน ดังฟ้ากับเหวเลยครับ SONY กับ MS

SONY คงไม่ต้องบอกอะไรมาก เวลาที่ผ่านมาบอกได้เป็นอย่างดี จะบอกว่าแพงก็คงใช่ แต่ผมไม่ได้รวยขนาดซื้อหลายเครื่องนี่ เครื่องเดียวเล่นได้หลายปี

MS อย่างที่เห็นๆกัน ทั้ง Software ทั้ง Hardware ผมบอกได้แค่ว่า ถ้าจำเป็นต้องเป็นลูกค้า MS ผมขอเป็นลูกค้าในเวอร์ชั่นปลายๆของทุกตัวของ MS เพราะผมไม่ชอบเป็น หนูลองยา ให้MS ไงครับ

#7 Jaxx5788

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 31 August 2008 - 12:16 AM

yoyo_01.gif Metal Gear ครับเกมส์นี้เกมส์เดียวเลยที่ผมตัดสินใจซื้อ

พอเกมส์ออก ผมก็ซื้อเครื่องหร้อมแผ่นเลย ปกติก็ยังมีไม่กี่เกมส์เพราะลองโหลด Demo มาแล้วอาจจะไม่ถูกใจ

ก็ไม่เสียเงินซื้อประหยัดไปได้หลายอยู่ yoyo_23.gif

#8 fcaon

Posted 31 August 2008 - 12:18 AM

ต้องดูว่า อยากเล่นเกมที่มีลง เฉพาะเครื่อง ของเครื่องไหนมากกว่ากัน

ต้องเอาจำนวนเกม และความอยากที่จะเล่นมาเทียบกัน

#9 ~Dante~

Kenjiman

Posted 31 August 2008 - 12:19 AM

เคยลองมาแล้วนะครับเกือบๆครึ่งเกม
ก็สนุกดีอะตอนแรกก็เล็งๆ360อยู่หรอก
แต่ปัญหามันติดที่มีลุงงู+กลัวแดงเลยเลือกps3อะครับแหะๆ(แถมออนไลฟรี) yoyo_55.gif

#10 AYAGO

เซียนเกม

Posted 31 August 2008 - 12:21 AM

QUOTE (zerg123 @ Aug 31 2008, 12:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นทั้ง SuperFamicom,PS1,PS2 ทุกเครื่องใช้ทน ใช้อึด เล่นกันจนเครื่องหมดสภาพไปเอง จนมาถึง PS3 ผมก็คงไม่เปลี่ยนใจ

ปรัชญาในการทำงานต่างกัน ดังฟ้ากับเหวเลยครับ SONY กับ MS

SONY คงไม่ต้องบอกอะไรมาก เวลาที่ผ่านมาบอกได้เป็นอย่างดี จะบอกว่าแพงก็คงใช่ แต่ผมไม่ได้รวยขนาดซื้อหลายเครื่องนี่ เครื่องเดียวเล่นได้หลายปี

MS อย่างที่เห็นๆกัน ทั้ง Software ทั้ง Hardware ผมบอกได้แค่ว่า ถ้าจำเป็นต้องเป็นลูกค้า MS ผมขอเป็นลูกค้าในเวอร์ชั่นปลายๆของทุกตัวของ MS เพราะผมไม่ชอบเป็น หนูลองยา ให้MS ไงครับ

ผมชอบความเห็นนี้แฮะ เพราะคิดเหมือนผมเลย ผมทำใจไม่ได้กับ ไฟแดง ถึงแม้ ผมอยากเล่น GOW มากแค่ไหน ฮ่าๆ

แต่เครื่องเกม ที่ผ่านมือผม มาตั้งแต่ อดีต ถึงปัจจุบัน ทุกเครื่องไม่เคยพังง่าย ๆ ไปต่อหน้าต่อตาผมเลย

ผมคงทำใจ ไม่ได้ เลย หวด PS3 ดีกว่า นะ

เนอะ yoyo_53.gif

#11 ~Dante~

Kenjiman

Posted 31 August 2008 - 12:29 AM

QUOTE (AYAGO @ Aug 31 2008, 12:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมชอบความเห็นนี้แฮะ เพราะคิดเหมือนผมเลย ผมทำใจไม่ได้กับ ไฟแดง ถึงแม้ ผมอยากเล่น GOW มากแค่ไหน ฮ่าๆ

แต่เครื่องเกม ที่ผ่านมือผม มาตั้งแต่ อดีต ถึงปัจจุบัน ทุกเครื่องไม่เคยพังง่าย ๆ ไปต่อหน้าต่อตาผมเลย

ผมคงทำใจ ไม่ได้ เลย หวด PS3 ดีกว่า นะ

เนอะ yoyo_53.gif

แนะนำว่าควรจะดูซักนิดนะครับว่าเกมที่อยากเล่นจริงๆมีเยอะไหม

#12 jaraba

.

Posted 31 August 2008 - 12:29 AM

โครตมัน ครับขอบอก 555

#13 warrior

นักเล่น H เกมส์มือฉมัง

• Royal Executive Members
  • Interests:xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Posted 31 August 2008 - 12:36 AM

ผมเองก็ไม่เคยเล่น gear น่ะ แต่ที่หวดเพลย์ 3 ก็เพราะไม่อยากวัดดวงกับไฟแดงมรณะ ถ้าซวยขึ้นมาซื้อเครื่องได้ไม่ถึงปีเจ๊งมันไม่ค่อยคุ้มเงินอ่ะ อีกอย่างเกมส์ที่ผมชอบมันลง PS3 เป็นส่วนใหญ่ เลยตัดสินใจซื้อ Ps3 อ่ะ

ปล.แต่ส่วนตัวแล้วก็อยากมีน้อง X เหมือนกัน ( ไว้เล่นกุ๊กกู๊มัลติ ) แต่คงรอให้ไฟแดงหายขาดจากโลกนี้ก่อน

#14 nontawat233

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Location:147/11-12 Moo 3 Pakklongbangplakod,Phrasamuthchedi,Samuthprakarn 10290
  • Interests:Games

Posted 31 August 2008 - 12:39 AM

QUOTE (akeing @ Aug 31 2008, 12:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จิงๆ จะซื้อมา เพื่อเล่น Blu ray อ่ะครับ

อยากฟัง 5.1 ด้วย

เพราะรวมชุดแล้ว มันถูกกว่า เครื่อง bluray แท้ๆ พอควร

ตอนนี้ ก็รอ เก็บตังค์ ซื้อ 5.1 ใส่

ผมก็เหมือนกัน แต่ผมมี 5.1 แล้ว
จริงๆ ผมจะซื้อ 2 เครื่องอยู่แล้วแต่ผมเลือกซื้อps3 ก่อน
ผมชอบเกมส์ที่ sony ทำอ่ะ รูปแบบการเล่นมันแปลกๆดี

#15 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

Posted 31 August 2008 - 12:43 AM

ผม ไม่รู้จักเกม Gear of war อ่ะครับ yoyo_65.gif มันคือเกมอะไรหรอ???

ที่ซื้อ PS3 เพราะ เลิกเล่นเกม console มา 10 ปี แล้ว เพิ่งกลับมาเล่น เนื่องจาก เกมออนไลน์ บ้านเราเน่าครับ เละทุกเกม เหอๆๆ

ส่วนที่ซื้อ PS3 เพราะมันไม่ตัวเลือก อ่ะ เหอๆๆ

#16 DaDaaMoE

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 31 August 2008 - 12:45 AM

เราไง ไม่เคยเล่น Gear of war เลย

แหะๆ. . .

#17 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 31 August 2008 - 12:45 AM

ผมเคยเล่น gear แค่ใน pc

ปรากฏว่าไม่ค่อยชอบครับ รู้สกว่ามันจำเจ

#18 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 31 August 2008 - 12:48 AM

ผมเป็นหนึ่งคนนะครับ ที่ไม่ค่อยได้เล่น Gear of war เท่าไร
ยอมรับว่าซื้อ PS3 เพราะ 360 เครื่องแรกโดนไฟแดง
ก้เลยหันมาซื้อ PS3 ครับ
แต่พอเล่นได้สักพัก เกมส์โน่นเกมสืนี้ก็ออก ตังค์ไม่พอที่จะครอบครองได้ทุกเกมส์ บวกกับนิสัยที่ติดมาตั้งแต่ PS1-2 (เล่นก็อป)
ก้เลยซื้อ 360 อีกครั้งไว้จุดนี้โดยเฉพาะ... สุดท้ายก็หันมาสนใจ Gear of war อีกครั้ง ยอมรับว่าเกมส์นี้ เทพ จริงๆครับ....
นี้ขนาดผมยังไม่ได้ออนไลน์กับใครเลยนะ.... แต่เทพอย่างไงๆ
ก็คงสู้ Tekken6 สุดที่รักไม่ได้หรอก ว่าแต่เมื่อไรว่ะ พูดถึงแล้วช้ำใจครับ........ d33561e9.gif

#19 MeduSa

Posted 31 August 2008 - 12:52 AM

ผมก็ไม่เล่นคับ

#20 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 31 August 2008 - 12:56 AM

QUOTE (Torita @ Aug 31 2008, 12:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ชอบ และไม่สนใจเกมแนวนี้ครับ เพราะผมคอ RPG ที่ตั้งใจซื้อ PS3 เพราะ FF13
ไม่เคยเล่น และไม่คิดจะหามาเล่นด้วยครับ

อย่าหมั่นไส้นะ เพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน

แล้วเป็นไงครับ ซื้อ Ps3 เพราะ RPG ได้ดังใจไหม? yoyo_77.gif yoyo_77.gif

แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ได้ซื้อ 360 เพราะ gear เกมเดียวแน่นอน
มีหลายเกมที่หยากเล่น
เหมือนกับที่ซื้อ Ps3 เพราะอยากเล่นหลายเกม (4 เกม เยอะจริงๆ ให้ตายสิพับผ่า)

Edited by MoDiFy, 31 August 2008 - 01:13 AM.