`

Jump to content

Tales of Vesperia แลกเปลี่ยนความคิดและปริศนา แล้วร่วมหาทางผ่าน

841 replies to this topic

#821 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 17 October 2008 - 11:14 AM

เริ่ม ex new game แล้วนำ grade ที่ได้จากรอบที่แล้วไปซื้อของจาก grade shop สถานเดียวครับ ถ้าไม่ซื้อก็เหมือนเริ่มเกมรอบใหม่
status ศัตรูจะเพิ่มตามความยากของโหมดที่เราปรับไว้ครับ ไม่เกี่ยวว่าเล่นจบไปแล้วกี่รอบ

#822 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 October 2008 - 12:01 PM

QUOTE (hmashin @ Oct 17 2008, 11:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เริ่ม ex new game แล้วนำ grade ที่ได้จากรอบที่แล้วไปซื้อของจาก grade shop สถานเดียวครับ ถ้าไม่ซื้อก็เหมือนเริ่มเกมรอบใหม่
status ศัตรูจะเพิ่มตามความยากของโหมดที่เราปรับไว้ครับ ไม่เกี่ยวว่าเล่นจบไปแล้วกี่รอบ

ถ้าเอา grade ไปซื้อนี้ได้ทั้ง item, skill, เลยรึป่าว พอดีว่ายังไม่ได้เล่นเพิ่งได้แผ่นมาครับ แต่กำลังวางแผนเก็บ ap อยู่

#823 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 17 October 2008 - 01:03 PM

ถ้าเก็บเกรดได้เยอะพอก็ซื้อได้หมดครับ

#824 mini4wheel

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 17 October 2008 - 04:41 PM

เพื่อนๆเราจะไปซื้อ 360 พรุ่งนี้อ่ะเเล้วจะเล่นเกมนี้เป็นเกมเเรกเลย อยากได้วิธีเก็บไตเติ้ล กะ archivement เเบบเรียงตามลำดับก่อนหลังให้ด้วยอ่ะครับ เรามึนมากเลยขอบคุณครับ yoyo_71.gif

#825 pfi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 17 October 2008 - 08:22 PM

ตอนนี้เก็บภูติครบหมดแล้ว เนื้อเรื่องดำเนินต่อไปอย่างไรครับ........คือว่าต้องไปที่ไหนอย่างไรต่อไปอีกครับเด
าไม่ค่อยออก

#826 soludack

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 18 October 2008 - 08:25 AM

QUOTE (pfi @ Oct 17 2008, 08:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้เก็บภูติครบหมดแล้ว เนื้อเรื่องดำเนินต่อไปอย่างไรครับ........คือว่าต้องไปที่ไหนอย่างไรต่อไปอีกครับเด
าไม่ค่อยออก

ถ้าตามเนื้อเรื่อง ไปเมืองท่า Nor ครับ หรือไม่เนื้อเรื่องก่อน ก็ระเบิดหินเอาแหวน Lv4 ครับ

#827 Marioget

Mario Mania

Posted 19 October 2008 - 12:34 AM

ถาม SC 4 หน่อยซิครับ ทำยังไงให้ ซากิ ตกน้ำอะครับ บอกว่าทีกดให้หน่อย ควรใช้ท่าอะไรอะครับ^^

#828 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 19 October 2008 - 01:14 AM

QUOTE (Marioget @ Oct 19 2008, 12:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถาม SC 4 หน่อยซิครับ ทำยังไงให้ ซากิ ตกน้ำอะครับ บอกว่าทีกดให้หน่อย ควรใช้ท่าอะไรอะครับ^^

ล่อมันไปอัดมุมครับ แล้วใช้ท่าของยูริที่มันเอาดาบแทงพื้นครับเดี่ยวก็กระเด็นตกน้ำเองครับ yoyo_67.gif

#829 Marioget

Mario Mania

Posted 19 October 2008 - 09:48 AM

QUOTE (Julong @ Oct 19 2008, 02:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ล่อมันไปอัดมุมครับ แล้วใช้ท่าของยูริที่มันเอาดาบแทงพื้นครับเดี่ยวก็กระเด็นตกน้ำเองครับ yoyo_67.gif

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปลองทำดู^^

#830 Marioget

Mario Mania

Posted 19 October 2008 - 08:15 PM

ถามเพิ่มเติมเรื่อง FS หน่อยครับ มีขึ้น มีลง มีขวา อย่างท่า 蒼破刃 ของยูริ FS คือ → มันคืออะไรครับ ช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยอะครับ

#831 Julong

Posted 20 October 2008 - 02:04 AM

QUOTE (Marioget @ Oct 19 2008, 08:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามเพิ่มเติมเรื่อง FS หน่อยครับ มีขึ้น มีลง มีขวา อย่างท่า 蒼破刃 ของยูริ FS คือ → มันคืออะไรครับ ช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยอะครับ

มันคือท่า Fatal Strike กดปุ่ม RT ก็จะสามารถใช้ได้ครับ

สังเกตุที่ศัตรูมันจะกรอบตามสีลูกศรอยู่ให้เราดูท่าของเรามันจะมีบอกอยู่ว่าเป็นลูกศ
รสีอะไรบ้าง

ตัวอย่าง ท่าเราเป็นลูกศรสีแดงใช้ใส่ศัตรูกรอบสีแดงก็จะลดถ้าลดหมดหลอดเมื่อไหร่ก็จะขึ้นวงแหว

สีแดงมาให้กดปุ่ม RT ได้เลย อันอื่นก็จะเป็นวงแหวนสีเขียวสีฟ้าเป็นท่าสังหาญศัตรูแบบที่เดี่ยวตายเฉพาะตัวธรรมดา
ครับ

จำไว้ครับท่าวงแหวนสีแดงเป็นการสังหาญศัตรูแบบกระโดดเข้าใส่ ท่าวงแหวนสีฟ้าสังหาญศัตรูแบบเสยขึ้นไปข้างบน

ท่าวงแหวนสีเขียวสังหาญศัตรูไปทิศทางข้างหน้าครับยึดหลักตามตัวยูรินะครับ ถ้าใช้ท่าพวกนี้เราจะได้

พลังโจมตีเพิ่มขึ้น พลังป้องกันเพิ่มขึ้น พลังป้องกันเวทย์เพิ่มขึ้น ขึ้นอยู่กับสีลูกศรที่ใช้ครับ คงไม่งงนะครับ

#832 pfi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 20 October 2008 - 09:31 PM

QUOTE (soludack @ Oct 18 2008, 08:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าตามเนื้อเรื่อง ไปเมืองท่า Nor ครับ หรือไม่เนื้อเรื่องก่อน ก็ระเบิดหินเอาแหวน Lv4 ครับ

หลังจากนั้นแล้วจะมีเมืองลอยฟ้าโผล่มา แต่เข้าไม่ได้ครับ ไปไหนต่อครับ

#833 Julong

Posted 27 October 2008 - 01:27 AM

ขอถามหน่อยสิครับ ผมได้ภูติลมจากหุบเขาแห้งแล้งแล้วไปไหนต่อครับ

ขอถามเรื่อง AP หน่อยครับผมปราบบอสที่หุบเขาข้างบนไปแล้วทำไมมันปลด AP ตัวที่ 20 ล่ะครับ

ตัวที่ 19 หายไปไหน ไม่ได้เล่นนานเลยเพราะเครื่องแดง ตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

#834 ViviHisk

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 27 October 2008 - 06:34 PM

QUOTE (pfi @ Oct 20 2008, 09:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หลังจากนั้นแล้วจะมีเมืองลอยฟ้าโผล่มา แต่เข้าไม่ได้ครับ ไปไหนต่อครับ

หลังจากเมืองลอยฟ้าแล้วน่าจะไปช่วย ฟลินที่บริเวณทวีป Hypionion ก่อนแล้วจะมีเนื้อเรื่องต่อ
QUOTE (Julong @ Oct 27 2008, 01:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอถามหน่อยสิครับ ผมได้ภูติลมจากหุบเขาแห้งแล้งแล้วไปไหนต่อครับ

ขอถามเรื่อง AP หน่อยครับผมปราบบอสที่หุบเขาข้างบนไปแล้วทำไมมันปลด AP ตัวที่ 20 ล่ะครับ

ตัวที่ 19 หายไปไหน ไม่ได้เล่นนานเลยเพราะเครื่องแดง ตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ตัวที่ 19 เป็น กูซีล ตัวที่จะเป็นอสูรธาตุดินครับ
ส่วนเนื้อเรื่อง ถ้าเก็บอสูรครบแล้วก็ไปยังเมือง Capau Nor

ตอนนี้ได้ AP 1000 ครบแล้ว(เล่น 3 รอบครึ่ง) มีอะไรถามได้เลยครับ

#835 rai

Posted 29 October 2008 - 12:10 PM

ขอโทษครับ ตอนนี้มีจ้าวไหนทำบทสรุปออกมายังครับ

#836 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 November 2008 - 06:11 PM

ถามเรื่องการบังคับหน่อยครับ เกมนี้มันให้เราบังคับเองได้แค่ Yuri ตัวเดียวเหรอครับ ถ้างั้นเวลาทีอยากให้ Estelle มา buff พวก +atk ใส่เรานี้ต้องทำยังไงครับ

แล้วการกดท่า Special atk เนี่ยเราสามารถเอาท่าอื่นมาใส่ไว้ที่ปุ่ม B ได้รึป่าว ตอนนี้มี 3 ท่าแล้วอยากได้ท่าที่ชักรัวๆมาใส่แทน ตอนนี้เป็นท่าที่ปล่อยพลังออกจากดาบ ทำ combo ไม่มันส์เลย

#837 ebuzz

<°}))><

• Interests:Game
    Manchester United
    Anime

Posted 04 November 2008 - 01:13 PM

Dog Map นี่ทำไงจะเก็บได้ครบอ่ะครับ

ตอนนี้ บาอูลของผมลงจอดตามหุบเขาได้แล้ว
บนพื้นทวีป ผมเก็บได้น่าจะหมด
เหลือแต่ทะเลตรงกลาง แต่แถบข้างล่างมันไม่เต็มซักที yoyo_71.gif

#838 Marioget

Mario Mania

Posted 13 December 2008 - 06:07 AM

ถามเรื่อง ท่า เวนจี้ ลอส ของเรเวนหน่อยซิครับ
ไปที่เมืองอัลเนี่ยนแล้ว แต่ครูดาบเอสเทลหาไม่เจออะครับ ไปหลบอยู่ไหนอะครับ
จริงๆผมก็เจอนะครับ แต่พอคุยเสร็จเป็นอีเว้นท์ของครูดาบเอสเทล ได้ชุดของยูริ พอคุยเสร็จหายไปเลย เลยอยากจะรู้ว่า เดรกจะโผล่มาอีกเปล่าหรือว่าจะต้องเล่นรอบที่สองเลย ไม่รู้เดรกหายไปไหนอะครับ

#839 mel99999

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 17 March 2009 - 06:26 PM

QUOTE (slowbeat @ Nov 1 2008, 06:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามเรื่องการบังคับหน่อยครับ เกมนี้มันให้เราบังคับเองได้แค่ Yuri ตัวเดียวเหรอครับ ถ้างั้นเวลาทีอยากให้ Estelle มา buff พวก +atk ใส่เรานี้ต้องทำยังไงครับ

แล้วการกดท่า Special atk เนี่ยเราสามารถเอาท่าอื่นมาใส่ไว้ที่ปุ่ม B ได้รึป่าว ตอนนี้มี 3 ท่าแล้วอยากได้ท่าที่ชักรัวๆมาใส่แทน ตอนนี้เป็นท่าที่ปล่อยพลังออกจากดาบ ทำ combo ไม่มันส์เลย

กด Y เข้าเมนูเเล้วเลื่อนอนาล็อกลงมาเรียงตัวละครที่เราจะเล่นในโหมดต่อสู้ไว้ซ้ายสุดครับ

#840 thewee

Posted 29 March 2009 - 09:51 PM

เพิ่งเริ่มเล่นเกมนี้ ถ้าจะตามชาวบ้านเขาไม่ทัน yoyo_71.gif