`

Jump to content

ให้กี่คะแนน?

22 replies to this topic

Poll: เพื่อน ๆ ให้คะแนน Ninja Gaiden II กี่คะแนนครับ (43 member(s) have cast votes)

คะแนน 1 (แย่มาก) - 10 (ดีมาก)

1. 10 (5 votes [11.63%])

Percentage of vote: 11.63%

2. 9 (18 votes [41.86%])

Percentage of vote: 41.86%

3. 8 (17 votes [39.53%])

Percentage of vote: 39.53%

4. 7 (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

5. 6 (2 votes [4.65%])

Percentage of vote: 4.65%

6. 5 (1 votes [2.33%])

Percentage of vote: 2.33%

7. 4 (0 votes [0.00%])

8. 3 (0 votes [0.00%])

9. 2 (0 votes [0.00%])

10. 1 (0 votes [0.00%])

Vote Guests cannot vote

#1 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 08 June 2008 - 07:46 PM

อยากเล่นอ่ะ แต่เครื่องพัง สงสัยได้ซื้อเดือนหน้า d33561e9.gif

#2 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 08 June 2008 - 08:50 PM

คงให้รวมๆ ลำบากเพราะว่าในเกมส์คุณภาพรวมๆ มันไม่สมดุล เรื่อง gameplay เอาไป 9.5 ได้เลย เนื้อเรื่องห่วยไม่ได้ต่างกะภาคแรกเลยโดน ปีศาจมาเอาของเผาบ้าน นางเอกมีเหมือนไม่มี ดนตรีประกอบก้โอเคเสียงประกอบก็สะใจดี กราฟฟิคก้อยู่ในระดับที่ก้ไม่ได้ดีเลิศหรือห่วยเกินไป ให้ 9 เพระเล่นแล้วมันส์มากไม่สนเนื้อเรื่องช่างหัวมัน ฆ่าอย่างเดียว ถ้าเทียบกับภาคแรกภาคนี้ดีกว่าหลายเท่าเรื่อง gameplay

#3 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 08 June 2008 - 08:58 PM

ความยากควรลดลงมาหน่อยจะมันส์กว่านี้

เพราะคอนบ่อยก็เบื่อ

#4 Dark...!!

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 June 2008 - 09:09 PM

ภาคนี้ผมให้แค่9ครับ

#5 mastermune

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 June 2008 - 09:21 PM

ชอบสุดๆ gameplay เจ๋งมาก มันส์กว่าภาคแรก
ไม่ชอบใจสุดก็เรื่อง sound ทำได้ไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไรนัก

โดยรวมให้เกรด B

#6 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 08 June 2008 - 09:22 PM

ให้แค่ 9 เหมือนกัน เสียงยังเดิมๆ แล้วก็ด่านกับศัตรูบางครั้ง น่ารำคาญเกินไป

#7 tekkenman

เซียนเกม

Posted 08 June 2008 - 09:39 PM

8 งับผม

#8 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 08 June 2008 - 11:17 PM

04a97f13.gif เราให้ 04a97f13.gif

GAME PLAY = 9.5 เพราะสนุกมากๆในเรื่องของ GAME PLAY นะคล่องแคล่ว อิสระ โดยเฉพาะเราใช้ LUNAR ระดับ 3 แล้วโจมตีกับตัวใหญ่ๆนี่ ควงรัวไม่หยุดเลย ใช้เคียวระดับ 3 แรงดีโจมตีหนัก

GRAPHIC = 8 เพราะดูๆแล้วมันด้านๆ ยิ่งเจอกับ อายาเนะนี่เห็นชัดเลย ไม่ได้มีการปรับปรุงเท่าไหร่

MUSIC = 8.5 เพราะว่าเพลงส่วนใหญ่ก็เข้ากับฉากดีนะ บางเพลงก็เข้ากับสถาณการณ์ แต่เราเห็นว่าแอบมีดนตรีประกอบจากภาคแรกใส่มาด้วยนะ โดยเฉพาะฉากเครื่องบินบางส่วนในฉากเครื่องบินก็เอาเพลงประกอบจากภาคแรกมาใช้ด้วยสงสั
ยทำไม่ทันมั้ง

SOUND EFFECT = 9 เยอะหน่อยเพราะเสียงอาวุธต่างๆ ฟังแล้วรู้สึกว่ามันรุนแรงตามแบบของ TEAM NINJA เลยนะถือเป็นจุดเด่นของเกมนี้ส่วนนึง

PLOT LINE = 7.5 เนื้อเรื่องไม่ต่างจากภาคแรกเลย โดยเฉพาะการโครงเรื่อง

CHARACTER DESIGN = 8 เราว่าบอสนี่สวยดีนะ โดยเฉพาะ ALEXIE ส่วน ELIZABETH ก็ดูดีทำให้นึกถึง ALMA เลยนะ

GAME DESIGN = 7.5 ดูเหมือนว่า จะจับใส่มาเยอะๆเท่านั้นเองให้เราเน้น ต่อสู้ซะมากกว่า การวางศัตรูไม่ดีเหมือนที่เคยมีมาในภาคแรกเลย โดยเฉพาะฉาก TEMPLE OF SACRIFICE ตรงบันไดก่อนจะเจอกับบอสเนี่ย ไม่รู้จะจับศัตรูมาใส่ให้เราสู้เยอะๆทำไม หน่วงมากด้วย ตรงนั้นนี่หน่วงที่สุดแล้วนะแถมหน่วงนานด้วย แต่พอกำจัดไปได้หลายตัวแล้วมันก็จะกลับมาเป็นปกติ ได้ทีศัตรูมาอีก 1 ชุดก็หน่วงอีก

VALUE = 9ถึงแม้ว่าจะเป็นการปิดภาคของเกม NINJA GAIDEN ที่ค่อนข้างผิดหวังอยู่บ้าง แต่การเล่นมันก็สามารถทำให้สนุกกับมันได้จนอาจจะลืมความผิดหวังในส่วนอื่นๆไป โดยเฉพาะตัว GAMEPLAY ที่เป็นจุดเด่นของเกมนี้อย่างชัดเจนเลย สำหรับผู้ที่ชอบแนว TECHNIQUE ACTION ควรจะต้องหามาเล่น ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน ที่สำคัญลืมการเล่นเกมแอคชั่น สไตน์ DEVIL MAY CRY , ONIMUSHA , MUSOU ไปได้เลยเพราะการเล่นที่กล่าวมานั้นไม่สามารถใช้กับเกม NINJA GAIDEN ได้

#9 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 09 June 2008 - 12:11 AM

ผมให้ 8 นะครับ ด้วยเหตุว่า งง กับเนื้อเรื่องที่กำกวมมากๆครับ.... แต่ในส่วนอื่นๆก็ดีหมดครับ

แต่ถ้านางเอกน่ารักกว่านี้ ก็อาจจะ 10 เต็มเลยก็ได้ครับ..... :aha:

#10 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 09 June 2008 - 10:00 AM

ให้แค่8 หักจาก เฟรมเรท+ตัวละครหญิง+อายาเนะ

#11 BoT3K

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 09 June 2008 - 11:10 AM

4519626a.gif ผมไม่ใช่เกมส์เมอร์ และก็ไม่อาจหาญเป็น มาสเตอร์นินจา แต่บอก กงๆ ไม่รู้ว่าเกมส์ไหนจะสนุกขนาดนี้หรือเปล่า
ก็จริงอยู่ที่ภาคแรกนั้นระดับความยาก สมดุลของเกมส์ และ ศัตรูของเรา เข้าขั้น โกงกันนิดๆ เนื้อเรื่องช่างมัน เพราะเขาคงไม่ใด้จะปั้นเอาออสการ์ (หรือหวังอยู่หว่า) ในยุคแบบนี้ ต้องซูฮก (พอดีพึ่งหัวเสียพอสมควรกับพ่อหนุ่มรัสเซียผู้บุกเบิกในเมืองที่ เหมือนนิวยอค์มาพอสมควร) ในความคิดของผมนะฮะ

- ศัตรูในภาคนี้ ทุกตัวจับใด้เก่งและเร็วมาก พลาดไปหลายอยู่ แต่ก็ถือว่าเจ๋งดี ไม่ใด้บื้อใบ้ให้ฟันโง่ๆ (เหมือนเกมส์ลูกซาตานตามหาดาบ พ่อหนูอยู่ไหน ซึ่งเกมส์เขาก็ดีนะ แต่ อืม )

- อาวุธและอุปกรณ์เสริม ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดี ที่คุณจะหาความบันเทิงจากพวกมัน ในทุกๆกระบวนท่าสังหารและ ตัดตอน ศัตรูที่กรูกันเข้ามาเหมือนงานคอนเสิตร์ของ ดงแขกชิงกิ ที่กรีดร้องพร้อมจะดูดเลือดเลือดของเรา ...

- ของขวัญสีเลือดของผมในเกมส์นี้ต้องยกให้กับกรงเล็บที่ทั้งสวยงาม ว่องไว และเด็ดขาด และขาดกระจายจริงๆ ใส่แล้วดูแปลกๆไปหน่อย แต่ถ้าใช้แล้วดี ไม่เน้นเท่ เน้นโชว์ มันต้องเรียกว่าสุดยอดฮะ

- และสำหรับเซอร์ไพร์ก็คงจะเป็น เคียวโซ่ ที่ผมใช้เป็นอาวุธหลักเกือบจะสามเวลาหลังอาหาร ทรงพลังและกวาดล้างแม้จะเริ่มต้นท่าช้าไปพอสมควร แต่ถ้าใช้ให้คล่อง รับลองว่าคุณอาจจะเอาดาบมังกร์ทองแท้ไปขายทิ้งเพิ่มอัพอาวุธชึ้นนี้ให้เป็นเลเวลสูงๆ
แน่ ..

จบดีกว่า บ้าน้ำลายเจงๆ นานๆจะเข้าบอร์ดที 4519626a.gif

4519626a.gif โอ้ย ตัวหนังสือซ้อนกัน ขออภัยนะฮะ ก็บอกแล้ว นานๆจะเข้าบอร์ดทีเลยพิม์พ ผิดๆเกินๆ
ขอโทษจ้าทุกท่าน 4519626a.gif

#12 momo

เซียนเกม

Posted 09 June 2008 - 11:46 AM

ให้ 8 พอ ..... ในฐานะ ผมก็เป็นแฟนพันธุ์แท้เกมนี้

1. ภาพสวยขึ้นนิดนึง แต่ไม่รู้ึกตื่นตาตื่นใจ เหมือนตอนเล่น Ninja gaiden 1
2. ตัวละคร ศัตรูแปลกๆ ไ่ขลังเหมือน ภาค 1 ที่ ดูดีกว่ามากๆๆ
3. นางเอก ดีไซน์ ได้ แย่ .... คือ เล่นแล้วไม่มีแรงจูงใจอยากจะไปช่วย (เหมือน กะเทย แปลงเพศ มากๆ)
4. แต่ก็ ... เล่นมันดี กดๆๆๆๆๆ จนเมื่อยมือ

#13 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 09 June 2008 - 12:22 PM

ให้ 9 ครับ เล่นแบบ Worrior นะ

สำหรับผมแล้ว
ความยากกำลังดี
AI ศัตรูก็ไม่โง่เกินไป และก็ไม่เก่งเทพเวอร์
Game play สะใจมาก ชอบเลือด อิอิ
กราฟฟิกโดยรวมก็สมกับเป็น Nexgen นะ

สนุกมากสำหรับผมครับ

#14 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 09 June 2008 - 01:36 PM

ให้ 10 ครับ ชอบสะใจดี กราฟฟิคจัดว่าดีมากในสายตาผม

ชอบเวลาเฟันลือดสาดอะ สวยดี 55318906.gif

#15 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 09 June 2008 - 01:40 PM

ผมให้ 8 ครับ...เพราะไม่เคยเล่นภาคแรกด้วยเลยไม่รู้ว่าภาคไหนดีกว่ากัน...
อีกอย่างผมเล่นแบบง่ายแล้วยังไม่ค่อยจะผ่านบอสเลย...ความยากผมให้เลยครับ 10/10

#16 mobiledisk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 June 2008 - 02:57 PM

คนที่ให้ 8 กับ 9 นี่ให้เหตุผลโดนใจ แต่ คนที่ให้ 5 กับ 6 อยากให้ออกมาให้ความเห็นด้วยครับ โดยความเห็นส่วนตัวอยากให้คนที่ให้คะแนน ที่แตกต่างอย่างสินเชิงกับคนอื่นๆ ควรมีการให้เหตุผล เพราะอย่างน้อยแฟนพันธ์แท้คงอยากรู้ว่าทำไม ถึงให้แค่ 5 กับ 6 จะได้รู้ว่าไม่ชอบตรงไหนยังไงครับ ขอบคุณครับ

#17 Alystiria

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 09 June 2008 - 05:40 PM

ให้ 8 ครับ
เกลียดสุดคือมุมกล้อง บอสตัวใหญ่รำคาญมุมกล้องมาก
รองมาคือความยาก คอนบ่อย คอนแล้วโหลดค่อนข้างนานกว่าเกมส์อื่น
ส่วนเนื้อเรื่องคงไม่เน้นแต่แรกอยู่แล้ว เกมส์แนวนี้

#18 teak007

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 09 June 2008 - 07:59 PM

9ครับผมๆ

#19 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 10 June 2008 - 01:17 AM

ให้ 8.5ครับ

ตัดเรื่อง มุมกล้อง กับ การเล่นที่มันไปเป็นเส้นตรงไปหน่อย

แต่ชอบเรื่องความสะใจครับ

Edited by gvirus, 10 June 2008 - 01:19 AM.

#20 anurak2821

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 10 June 2008 - 09:19 AM

เอาไป 9 เลือดสาด+โหดดี เล่นด่านแรก ๆนึกว่าง่ายซะงั้น