`
←  Action game : Ninja Gaiden 2 , Bayonetta
Logo
»

ให้กี่คะแนน?

Poll: เพื่อน ๆ ให้คะแนน Ninja Gaiden II กี่คะแนนครับ (43 member(s) have cast votes)

คะแนน 1 (แย่มาก) - 10 (ดีมาก)

1. 10 (5 votes [11.63%])

Percentage of vote: 11.63%

2. 9 (18 votes [41.86%])

Percentage of vote: 41.86%

3. 8 (17 votes [39.53%])

Percentage of vote: 39.53%

4. 7 (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

5. 6 (2 votes [4.65%])

Percentage of vote: 4.65%

6. 5 (1 votes [2.33%])

Percentage of vote: 2.33%

7. 4 (0 votes [0.00%])

8. 3 (0 votes [0.00%])

9. 2 (0 votes [0.00%])

10. 1 (0 votes [0.00%])

Vote Guests cannot vote

gorath's Photo gorath 08 Jun 2008

อยากเล่นอ่ะ แต่เครื่องพัง สงสัยได้ซื้อเดือนหน้า d33561e9.gif

zineryl's Photo zineryl 08 Jun 2008

คงให้รวมๆ ลำบากเพราะว่าในเกมส์คุณภาพรวมๆ มันไม่สมดุล เรื่อง gameplay เอาไป 9.5 ได้เลย เนื้อเรื่องห่วยไม่ได้ต่างกะภาคแรกเลยโดน ปีศาจมาเอาของเผาบ้าน นางเอกมีเหมือนไม่มี ดนตรีประกอบก้โอเคเสียงประกอบก็สะใจดี กราฟฟิคก้อยู่ในระดับที่ก้ไม่ได้ดีเลิศหรือห่วยเกินไป ให้ 9 เพระเล่นแล้วมันส์มากไม่สนเนื้อเรื่องช่างหัวมัน ฆ่าอย่างเดียว ถ้าเทียบกับภาคแรกภาคนี้ดีกว่าหลายเท่าเรื่อง gameplay

WinZero's Photo WinZero 08 Jun 2008

ความยากควรลดลงมาหน่อยจะมันส์กว่านี้

เพราะคอนบ่อยก็เบื่อ

Dark...!!'s Photo Dark...!! 08 Jun 2008

ภาคนี้ผมให้แค่9ครับ

mastermune's Photo mastermune 08 Jun 2008

ชอบสุดๆ gameplay เจ๋งมาก มันส์กว่าภาคแรก
ไม่ชอบใจสุดก็เรื่อง sound ทำได้ไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไรนัก

โดยรวมให้เกรด B

Jin's Photo Jin 08 Jun 2008

ให้แค่ 9 เหมือนกัน เสียงยังเดิมๆ แล้วก็ด่านกับศัตรูบางครั้ง น่ารำคาญเกินไป

tekkenman's Photo tekkenman 08 Jun 2008

8 งับผม

Caliban-Nhing's Photo Caliban-Nhing 08 Jun 2008

04a97f13.gif เราให้ 04a97f13.gif

GAME PLAY = 9.5 เพราะสนุกมากๆในเรื่องของ GAME PLAY นะคล่องแคล่ว อิสระ โดยเฉพาะเราใช้ LUNAR ระดับ 3 แล้วโจมตีกับตัวใหญ่ๆนี่ ควงรัวไม่หยุดเลย ใช้เคียวระดับ 3 แรงดีโจมตีหนัก

GRAPHIC = 8 เพราะดูๆแล้วมันด้านๆ ยิ่งเจอกับ อายาเนะนี่เห็นชัดเลย ไม่ได้มีการปรับปรุงเท่าไหร่

MUSIC = 8.5 เพราะว่าเพลงส่วนใหญ่ก็เข้ากับฉากดีนะ บางเพลงก็เข้ากับสถาณการณ์ แต่เราเห็นว่าแอบมีดนตรีประกอบจากภาคแรกใส่มาด้วยนะ โดยเฉพาะฉากเครื่องบินบางส่วนในฉากเครื่องบินก็เอาเพลงประกอบจากภาคแรกมาใช้ด้วยสงสั
ยทำไม่ทันมั้ง

SOUND EFFECT = 9 เยอะหน่อยเพราะเสียงอาวุธต่างๆ ฟังแล้วรู้สึกว่ามันรุนแรงตามแบบของ TEAM NINJA เลยนะถือเป็นจุดเด่นของเกมนี้ส่วนนึง

PLOT LINE = 7.5 เนื้อเรื่องไม่ต่างจากภาคแรกเลย โดยเฉพาะการโครงเรื่อง

CHARACTER DESIGN = 8 เราว่าบอสนี่สวยดีนะ โดยเฉพาะ ALEXIE ส่วน ELIZABETH ก็ดูดีทำให้นึกถึง ALMA เลยนะ

GAME DESIGN = 7.5 ดูเหมือนว่า จะจับใส่มาเยอะๆเท่านั้นเองให้เราเน้น ต่อสู้ซะมากกว่า การวางศัตรูไม่ดีเหมือนที่เคยมีมาในภาคแรกเลย โดยเฉพาะฉาก TEMPLE OF SACRIFICE ตรงบันไดก่อนจะเจอกับบอสเนี่ย ไม่รู้จะจับศัตรูมาใส่ให้เราสู้เยอะๆทำไม หน่วงมากด้วย ตรงนั้นนี่หน่วงที่สุดแล้วนะแถมหน่วงนานด้วย แต่พอกำจัดไปได้หลายตัวแล้วมันก็จะกลับมาเป็นปกติ ได้ทีศัตรูมาอีก 1 ชุดก็หน่วงอีก

VALUE = 9ถึงแม้ว่าจะเป็นการปิดภาคของเกม NINJA GAIDEN ที่ค่อนข้างผิดหวังอยู่บ้าง แต่การเล่นมันก็สามารถทำให้สนุกกับมันได้จนอาจจะลืมความผิดหวังในส่วนอื่นๆไป โดยเฉพาะตัว GAMEPLAY ที่เป็นจุดเด่นของเกมนี้อย่างชัดเจนเลย สำหรับผู้ที่ชอบแนว TECHNIQUE ACTION ควรจะต้องหามาเล่น ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน ที่สำคัญลืมการเล่นเกมแอคชั่น สไตน์ DEVIL MAY CRY , ONIMUSHA , MUSOU ไปได้เลยเพราะการเล่นที่กล่าวมานั้นไม่สามารถใช้กับเกม NINJA GAIDEN ได้

poo9's Photo poo9 09 Jun 2008

ผมให้ 8 นะครับ ด้วยเหตุว่า งง กับเนื้อเรื่องที่กำกวมมากๆครับ.... แต่ในส่วนอื่นๆก็ดีหมดครับ

แต่ถ้านางเอกน่ารักกว่านี้ ก็อาจจะ 10 เต็มเลยก็ได้ครับ..... :aha:

kumagift's Photo kumagift 09 Jun 2008

ให้แค่8 หักจาก เฟรมเรท+ตัวละครหญิง+อายาเนะ

BoT3K's Photo BoT3K 09 Jun 2008

4519626a.gif ผมไม่ใช่เกมส์เมอร์ และก็ไม่อาจหาญเป็น มาสเตอร์นินจา แต่บอก กงๆ ไม่รู้ว่าเกมส์ไหนจะสนุกขนาดนี้หรือเปล่า
ก็จริงอยู่ที่ภาคแรกนั้นระดับความยาก สมดุลของเกมส์ และ ศัตรูของเรา เข้าขั้น โกงกันนิดๆ เนื้อเรื่องช่างมัน เพราะเขาคงไม่ใด้จะปั้นเอาออสการ์ (หรือหวังอยู่หว่า) ในยุคแบบนี้ ต้องซูฮก (พอดีพึ่งหัวเสียพอสมควรกับพ่อหนุ่มรัสเซียผู้บุกเบิกในเมืองที่ เหมือนนิวยอค์มาพอสมควร) ในความคิดของผมนะฮะ

- ศัตรูในภาคนี้ ทุกตัวจับใด้เก่งและเร็วมาก พลาดไปหลายอยู่ แต่ก็ถือว่าเจ๋งดี ไม่ใด้บื้อใบ้ให้ฟันโง่ๆ (เหมือนเกมส์ลูกซาตานตามหาดาบ พ่อหนูอยู่ไหน ซึ่งเกมส์เขาก็ดีนะ แต่ อืม )

- อาวุธและอุปกรณ์เสริม ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดี ที่คุณจะหาความบันเทิงจากพวกมัน ในทุกๆกระบวนท่าสังหารและ ตัดตอน ศัตรูที่กรูกันเข้ามาเหมือนงานคอนเสิตร์ของ ดงแขกชิงกิ ที่กรีดร้องพร้อมจะดูดเลือดเลือดของเรา ...

- ของขวัญสีเลือดของผมในเกมส์นี้ต้องยกให้กับกรงเล็บที่ทั้งสวยงาม ว่องไว และเด็ดขาด และขาดกระจายจริงๆ ใส่แล้วดูแปลกๆไปหน่อย แต่ถ้าใช้แล้วดี ไม่เน้นเท่ เน้นโชว์ มันต้องเรียกว่าสุดยอดฮะ

- และสำหรับเซอร์ไพร์ก็คงจะเป็น เคียวโซ่ ที่ผมใช้เป็นอาวุธหลักเกือบจะสามเวลาหลังอาหาร ทรงพลังและกวาดล้างแม้จะเริ่มต้นท่าช้าไปพอสมควร แต่ถ้าใช้ให้คล่อง รับลองว่าคุณอาจจะเอาดาบมังกร์ทองแท้ไปขายทิ้งเพิ่มอัพอาวุธชึ้นนี้ให้เป็นเลเวลสูงๆ
แน่ ..

จบดีกว่า บ้าน้ำลายเจงๆ นานๆจะเข้าบอร์ดที 4519626a.gif

4519626a.gif โอ้ย ตัวหนังสือซ้อนกัน ขออภัยนะฮะ ก็บอกแล้ว นานๆจะเข้าบอร์ดทีเลยพิม์พ ผิดๆเกินๆ
ขอโทษจ้าทุกท่าน 4519626a.gif

momo's Photo momo 09 Jun 2008

ให้ 8 พอ ..... ในฐานะ ผมก็เป็นแฟนพันธุ์แท้เกมนี้

1. ภาพสวยขึ้นนิดนึง แต่ไม่รู้ึกตื่นตาตื่นใจ เหมือนตอนเล่น Ninja gaiden 1
2. ตัวละคร ศัตรูแปลกๆ ไ่ขลังเหมือน ภาค 1 ที่ ดูดีกว่ามากๆๆ
3. นางเอก ดีไซน์ ได้ แย่ .... คือ เล่นแล้วไม่มีแรงจูงใจอยากจะไปช่วย (เหมือน กะเทย แปลงเพศ มากๆ)
4. แต่ก็ ... เล่นมันดี กดๆๆๆๆๆ จนเมื่อยมือ

A-mail's Photo A-mail 09 Jun 2008

ให้ 9 ครับ เล่นแบบ Worrior นะ

สำหรับผมแล้ว
ความยากกำลังดี
AI ศัตรูก็ไม่โง่เกินไป และก็ไม่เก่งเทพเวอร์
Game play สะใจมาก ชอบเลือด อิอิ
กราฟฟิกโดยรวมก็สมกับเป็น Nexgen นะ

สนุกมากสำหรับผมครับ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 09 Jun 2008

ให้ 10 ครับ ชอบสะใจดี กราฟฟิคจัดว่าดีมากในสายตาผม

ชอบเวลาเฟันลือดสาดอะ สวยดี 55318906.gif

chanma's Photo chanma 09 Jun 2008

ผมให้ 8 ครับ...เพราะไม่เคยเล่นภาคแรกด้วยเลยไม่รู้ว่าภาคไหนดีกว่ากัน...
อีกอย่างผมเล่นแบบง่ายแล้วยังไม่ค่อยจะผ่านบอสเลย...ความยากผมให้เลยครับ 10/10

mobiledisk's Photo mobiledisk 09 Jun 2008

คนที่ให้ 8 กับ 9 นี่ให้เหตุผลโดนใจ แต่ คนที่ให้ 5 กับ 6 อยากให้ออกมาให้ความเห็นด้วยครับ โดยความเห็นส่วนตัวอยากให้คนที่ให้คะแนน ที่แตกต่างอย่างสินเชิงกับคนอื่นๆ ควรมีการให้เหตุผล เพราะอย่างน้อยแฟนพันธ์แท้คงอยากรู้ว่าทำไม ถึงให้แค่ 5 กับ 6 จะได้รู้ว่าไม่ชอบตรงไหนยังไงครับ ขอบคุณครับ

Alystiria's Photo Alystiria 09 Jun 2008

ให้ 8 ครับ
เกลียดสุดคือมุมกล้อง บอสตัวใหญ่รำคาญมุมกล้องมาก
รองมาคือความยาก คอนบ่อย คอนแล้วโหลดค่อนข้างนานกว่าเกมส์อื่น
ส่วนเนื้อเรื่องคงไม่เน้นแต่แรกอยู่แล้ว เกมส์แนวนี้

teak007's Photo teak007 09 Jun 2008

9ครับผมๆ

gvirus's Photo gvirus 10 Jun 2008

ให้ 8.5ครับ

ตัดเรื่อง มุมกล้อง กับ การเล่นที่มันไปเป็นเส้นตรงไปหน่อย

แต่ชอบเรื่องความสะใจครับ
Edited by gvirus, 10 June 2008 - 01:19 AM.

anurak2821's Photo anurak2821 10 Jun 2008

เอาไป 9 เลือดสาด+โหดดี เล่นด่านแรก ๆนึกว่าง่ายซะงั้น