`
←  ห้องสารพันปัญหาชีวิต
Logo
»

คิดว่าจะทำยังไงกันครับ ถ้ามีคนมาขอแฟนคุณแต...

Locked

Orrakata's Photo Orrakata 21 Apr 2008

กุ้มใจแบบนี้ เห็นทีจะไม่ใช่เรื่องสมมุติแล้วมั้งคะ

แต่ถึงยังไงก็คงต้องขึ้นอยู่กับผู้หญิงเค้ามากกว่าค่ะ .. ว่าเห็นอะไรดีกว่ากัน

tonoboon's Photo tonoboon 21 Apr 2008

อันแรกนะ มันดูแปลกไปหน่อย หากคิดจากเท่าที่อ่านผมว่า

แฟนคุณอยากให้คุณพาพ่อแม่ไปสู่ขออย่างเป็นทางการ และคุยเรื่องสินสอดทองมั่นให้ชัดเจนมากกว่า

ที่ถามคงเพื่อลองใจคุณดูว่าคุณคิดยังไง จริงจังมากแค่ไหน

ผมถามจริงๆ ตอนนี้เรื่องแต่งงานที่ว่าจะแต่งปีหน้า ทำอะไรไปแล้วบ้างครับ

แต่หากไม่ได้เป็นอย่างที่ผมคิด

หากแฟนคุณเค้าลังเล ก้ออาจจะไม่ผิดนะ คนนี่นา

หากวันนี้ อั้มมาบอกว่า จะแต่งกะผมและดูแลผมอย่างดี ผมก้ออาจจะเลิกกับแฟน โดยใช้เวลาคิดไม่ถึงนาทีก้อได้

แต่นั่นเพราะผมเป็นคนไม่ดีเท่าไหร่ และแฟนผมก้อไม่ได้ทำให้ผมมั่นใจได้เลยว่าเค้าคือคนที่ใช่ที่ผมจะอยู่ด้วยไปตลอดชีวิต
ได้ ดังนั้นผมเลือกทางสบายก่อนครับผม

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 22 Apr 2008

มีเมียปวดหัว มีผัวดีกว่า

dkny22th's Photo dkny22th 22 Apr 2008

ตามที่คุณ tonoboon พูด ฟังดูมีเหตุผลมากๆครับ ผมเองก็ตกลงกับเค๊าไว้เป็นขั้นๆหนะครับ ว่าเดือนนี้ๆทำอะไรๆ ก็ทำตามกำหนดการหนะครับ แต่ล่าสุดเห็นว่าสองวันก่อนเจอไปมาอีกแล้วครับ ผมคงต้องเฉยๆแล้วมั๊งครับ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 22 Apr 2008

QUOTE (กระบี่หัก @ Apr 22 2008, 04:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีเมียปวดหัว มีผัวดีกว่า

จริงดิ :aha: :aha:

carickz's Photo carickz 22 Apr 2008

ถ้าเค้ารักเราจิงๆ อะไรก้อขวางไม่ได้หรอกคับ 4412144b.gif

Johanna's Photo Johanna 23 Apr 2008

อยู่ที่ใจผู้หญิงอย่างเดียวเลยค่ะ ถ้าเค้ารักคุณเค้าต้องเลือกคุณค่ะ เงินไม่ใช่คำตอบทุกอย่างของชีวิต

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 23 Apr 2008

แล้วคนไม่รักกันจะอยู่ด้วยกันได้ หรอ คับ ลองบอกเธอดูคับ

aonaom_master's Photo aonaom_master 23 Apr 2008

QUOTE (yanasawa @ Apr 21 2008, 08:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องใช้วิชาเสกเด็กเข้าท้อง เพี้ยง :aha:
แต่งกับเราชัวร์ 04a97f13.gif

แบบนี้ก็ไม่ดีพี่ เหมือนเห็นแก่ตัวเลย เหมือนแค่เราอยากเอาชนะ เหมือนอยากได้เธอมาก แต่ความรักที่แท้จริงไม่จำเป็นต้องเป็นผู้รับอย่างเดียวครับ แค่เห็นเธอมีความสุขก็เพียงพอแล้ว

Locked