`
←  ห้องสารพันปัญหาชีวิต
Logo
»

ถ้าผู้หญิงบอกว่า"เป็นเพื่อนกันไปก่อนนะ"

Locked

LK-noname's Photo LK-noname 07 Apr 2008

ก็ประมาณว่า เมิงไม่ได้แอ้มตูหรอก หัดตักน้ำใส่กระโหลกแล้วชะโงกดูเงาซะ 55318906.gif
ยังไงก็ลองถอยห่างออกมาหน่อยครับ ประมาณไม่รู้ไม่ชี้ไม่สน
ทางใครทางมัน ตัวใครตัวมัน ตัดออกจากกิลด์พันธมิตร
ถ้าเธอเข้ามาถามหรือพยายามเข้ามาหา ก็มีสิทธิ์ลุ้น
แต่ถ้าหายแว้บไม่มาถามหาก็ไปหาใหม่ดีกว่าครับ

GamerJr.'s Photo GamerJr. 07 Apr 2008

ถ้าผู้หญิงมันเรื่องมากนักก็อยู่คนเดียวดีกว่า หุหุ
ปล.คำปลอบใจคนโสด

drv's Photo drv 07 Apr 2008

QUOTE (goson @ Apr 7 2008, 03:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
+1อันบนแต่อันล่างไม่สนับสนุน 4d6161fd.gif
ต้องวางยาปลุกกำหนัดสิ :aha:

วางยาทำไม ซื้อน้ำส้ม กับ กาแฟ ให้กินเลยสิ เห็นลงหน้า 1 วันนี้อยู่

คราวนี้ข้ามขั้นแฟน เป็น เมีย เลย :aha: 55318906.gif

umbababa's Photo umbababa 07 Apr 2008

ผมคิดว่า คำตอบนี้ คือ
"หล่อน ยังอยากมีตัวเลือกมากกว่านี้"
ถ้าหล่อน ไม่เจอใครดีกว่านี้มาชิงหัวใจไปจริงๆ ก็จะเปิดทางให้คุณ
ซึ่ง100ทั้ง100 ตัวเลือกที่ดีกว่าคุณก็จะปรากฏตัวขึ้น ไม่เร็วก็ช้า

Ducati999's Photo Ducati999 07 Apr 2008

คนบอร์ดนี้ เป็นอะรไ อกหักได้ทุกอาทิตย์ :ah

สงสัยต้องทำบุญบอร์ดซะหน่อย

GamerJr.'s Photo GamerJr. 07 Apr 2008

ต้องทำบุญบอร์ดด้วยการไปเลี้ยงอาหารกลางคืนที่ฟาร์มแมว

Marioget's Photo Marioget 07 Apr 2008

เป็นเพื่อนไปก่อนก็ดีนิครับ หรือว่ามีเพื่อนเยอะแล้ว คำว่าเป็นเพื่อนไปก่อนแสดงว่าผู้หญิงยังไม่ได้รู้สึกชอบเราแบบแฟน แต่อนาคตไม่แน่ แต่ถ้ารอไม่ไหวก็คงต้องไปหาคนใหม่อะครับ^^

nakharin's Photo nakharin 07 Apr 2008

ก็ทำตัวแบบเพื่อนเอาไว้ แต่ก็ลองมองหาคนอื่นไปด้วย ตามนั้น...

ZEFA_GUST's Photo ZEFA_GUST 08 Apr 2008

ผมก็เคยโดน คนที่ผมคบตอนนี้บอกแบบนี้มาเหมือนกันครับ ตอนนั้นที่โดนบอกแบบนี้ ก็ทำเอาผมเองอึ้งไปเหมือนกัน

แต่ก็เดินหน้าต่อ และก็เคยลองทำแบบที่ว่าให้หายหน้าหายตาไปจากเธอบ้าง แต่ก็โดนเธอต่อว่าอย่างหนักเลยทีเดียว 4519626a.gif

ผมว่าอันนี้ก็แล้วแต่คน ๆ ไปนะ บางทีเอาแน่เอานอนไม่ได้หรอกครับ 154218d4.gif

katikung555's Photo katikung555 08 Apr 2008

ที่โทรกลับเนี่ย เกรงใจเรารึเปล่าครับ ผมเจอมาเยอะนะครับ ขี้เกรงใจแบบนี้

ยังไงก็เอาใจช่วยละกัน

beer5520's Photo beer5520 08 Apr 2008

4412144b.gif ทำใจให้สบาย กินให้อิ่ม นอนให้หลับ ไปทำเกราะมาใหม่+สกิลดีๆอาจจะดีขึ้นก็ได้
ปล.ขอต้อนรับสู่สมาคมแห้วแห่งสยาม :aha: 4519626a.gif

Ryo's Photo Ryo 08 Apr 2008

ดิ้นต่อยท้อง ร้องต่อยปาก :aha:

tonoboon's Photo tonoboon 08 Apr 2008

ไม่ต้องอยากรู้หรอกครับ ทำตามเค้าบอก รับรองดีที่สุด

Kazuya's Photo Kazuya 08 Apr 2008

ผมว่า ยังไม่ชัวร์ แต่มีแนวโน้มว่าจะแห้วครับ

ประมาณว่า คุณชวนเพื่อนไปเที่ยว แต่เพื่อนทำหน้าครุ่นคิดเหมือนไม่อยากไป บอก

"ไม่รู้ดิ เดี๋ยวดูก่อนละกันว่ะ นายไปก่อนเหอะ >>บางที<< ถ้าว่างเดี๋ยวเราจะตามไปละกัน"

^
^
อารมณ์เดียวกันครับ

ไม่ได้พูดให้เสียกำลังใจนะ แค่ไม่อยากให้คาดหวังมากเกินไป กับสถานการณ์แบบนี้
Edited by Kazuya, 08 April 2008 - 08:46 AM.

iceKr3w's Photo iceKr3w 08 Apr 2008

ผู้ ฉิงคนนั้นเข้าอาจจะอยากศึกษา เราก็ได้ครับ (ในแง่ดี) 4412144b.gif

ปล. เราก็ๆลองปฏิบัติเหมือนเดิมดูครับ เพื่อดูท่าทีของฝ่ายผู้ ฉิง a03cbf1e.gif

honeymonkey's Photo honeymonkey 08 Apr 2008

ถามใจก่อนว่ามั่นใจแล้วรึยัง ถ้าคิดว่าคนนี้ใช่แน่ๆ เดินหน้าลุยต่อเลยครับ อย่าสนใจเรื่องที่จะเกิดขึ้นในอนาคตข้างหน้า มั่นใจตัวเองหน่อย ทำให้ดีที่สุด ผลลัพธ์จะเป็นไงก็ช่าง ให้พึงระลึกไว้เสมอว่า เราทำดีที่สุดแล้ว

โชคดีครับ

フェイト's Photo フェイト 08 Apr 2008

ลุยต่อครับ โอกาสของคุณยังไม่เป็น 0% แต่ ค่า EXP (ประสบการณ์)ที่คุณเก็บมายังไม่เพียงพอต่อการอัพเลเวลจากเพื่อนไปเป็นสิ่งที่สูงกว่า
นั้น อันนี้จากประสบการณ์จริง เมื่อก่อนก็เจอครับเเบบนี้เเล้วผมก็ตีความเหมือนพวกคุณนั่นละครับว่า "จบเเล้ว" จนเพื่อนที่เป็นผู้ ญ. ของผมมาอธิบายเเละบอกให้ผมเข้าใจว่ามันยังไม่จบ ผมจึงลองเก็บเลเวลต่อไป เเล้วก็สำเร็จครับ 555 เลเวลอัพตอนสุดท้าย 55318906.gif

ป.ล. ตอบได้อารมณ์ผสมผสานเกมส์ RPG ดีแท้ :aha:

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 08 Apr 2008

เอาง่ายๆนะ

ถ้ามีสาวที่คุณชอบมาขอคบกับคุณแล้วคุณก็ยังไม่มีใคร

คุณจะคบกับเธอ หรือจะบอกเธอว่าอย่าเลยเป็นเพื่อนกันเหอะ????

คนบางคนคบคนไว้ใช้ประโยชน์คับ

Nu_Ton's Photo Nu_Ton 08 Apr 2008

โอกาสแห้วสูง ทีเดียวเชียว

ถ้าตอนนั้นเค้าเจอกับคนที่คิดว่าใช่สำหรับเค้า

งั้นตอนนี้ต้องรีบทำคะแนนไหนๆ ก็อาจจะแห้วอยู่แล้ว ไม่ช้าก็เร็ว

kokoa's Photo kokoa 08 Apr 2008

ต้องเล่นมุขโฉดเดิมๆ

แอบหายไปเลยไม่โทรไม่ส่ง SMS ไม่ไปให้เห็นหน้า
ถ้าเค้า SMS หรือโทรมาก็ค่อยต่อ

ต้องขอแอบวัดใจสักนิด

มุขนี้แหละเคย.....
แห้วมาแล้ว

แต่บางคนได้ผลก็มีครับ
Locked