`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

เทคนิคการเปิดร้านเกมส์ร้านเน็ท ด้วยเงิน 12...

KaNom's Photo KaNom 07 Mar 2008

ผมทำเมื่อก่อน ชม.ละ 30บาท มี 16 เครื่อง เดือนนึงผมได้ 8-9 หมื่น ลงทุนไปสองแสนได้มั้งครับ เพราะผมลงจอ17นิ้ว ตอนนั่นแพงโคตร วันศุกร์ เสาร์ยืนถึงเที่ยงคืนเลย เหนื่อยโคตร

huntersai's Photo huntersai 07 Mar 2008

มองแล้วคิดง่ายไปครับการทำธุรกิจ ไม่ได้สวยงามแบบนี้นะครับ ผมเห็นบางร้านอยู่แถวมหาลัยเลย ยังเปิดกิจการให้เซ้งต่อเลยครับ ยิ่งทำเลยิ่งมีคนเยอะ ก็ยิ่งแพงหลายเท่าครับ ไหนจะค่าพิเศษอีก (พวกนี้มากวนบ่อยด้วยแล้วยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้เลิกคุยครับ) ผมว่าถ้ามีเงิน แสนสองจริงน่าจะไปลงทุนอะไรดีกว่านะครับแบบว่า ลงทุนแล้วได้กำไร ทั้งทุนคืนมาในรวดเดียวเลยจะดีกว่าแบบ ซื้อมาขายไปนะครับ

ธุรกิจเกมส์ออนไลน์ คนที่รวยก็คือเจ้าของค่ายครับ ธุรกิจแบบนี้ ก็คือขึ้นหลังเสือแล้วคิดจะลงก็ยากละครับ 04a97f13.gif

MTquinze's Photo MTquinze 12 Mar 2008

ผมว่า ถึงตัวเอง จะมีเงิน แต่คุณต้องหัดเป็นเถ้าแก่ก่อน
ต้องเคยทำงาน แบบนี้มาก่อน สำรวจดูว่า มันเป็นอย่างไร
ต้องมีอะไรบ้าง ต้องใช้จ่ายอะไรบ้าง ศึกษา เข้าไว้
อยู่กับเถ้าแก่ ในธุรกิจ นั้นๆ คุณก็จะได้อะไรหลายๆ อย่างจาก เขา ครับ