`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Rock Band โย่วๆ

hyde's Photo hyde 22 Feb 2008

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Feb 22 2008, 10:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมอยู่รามอินทรา กม7 คับคุณไฮด์

ถ้าใครบ้านใกล้เรือนเคียง พาผมไปร่วมวงหน่อยจิ เด๊วไปโซโล่กีต้า กะ เบส ให้ งิงิ

โอ้ พอได้ครับๆ ใกล้กัน ยังไงเอาไว้ผมได้มาก่อนนะ แล้วลองแวะมาเล่นๆดูก็ได้ครับ 55318906.gif คิดค่าเล่นเป็นรายชั่วโมงครับ ไม่แพงๆ 4412144b.gif

Toppu's Photo Toppu 22 Feb 2008

ไมค์ จะโอเวอร์ไดร์ฟ ได้ตอน ที่ขึ้นสีเหลืองมาอ่ะครับ แสงสีทอง อ่ะครับ แล้วก็ตะโกน เข้าไมค์ครับ จะเก็บ power โดย ร้องเส้นสีเหลือง ให้ได้นะครับ

hyde's Photo hyde 22 Feb 2008

ชาว ร้อคแบน คนไหนชอบกินเนื้อมั้งครับ จะชวนมากินร้าน โคขุน แถวๆห้องผม เป็นร้านที่ขึ้นชื่อแล้วว่า เป็นอาหารอีสานที่อร่อยมากกกก มีเนื้อที่สุดยอดของประเทศไทยอยู่ (อิอิ) อร่อยมากครับ ผมภูมิใจเสนอจริงๆ ราคาก็ไม่แพง พอดี ใหม่ เค้าก็อยากกินมากๆ ผมเลยคิดว่า อยากจะนัดรวมตัว ร้อคแบน อย่างไม่เป็นทางการขึ้น

ซักประมาณต้นเดือนมีนาคม อ่ะครับ มากินกัน คุยกันไป ขำๆ ผมรับประกันความอร่อยครับ สนไหมเอยยย af48944b.gif

j_melody's Photo j_melody 22 Feb 2008

QUOTE (hyde @ Feb 22 2008, 11:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชาว ร้อคแบน คนไหนชอบกินเนื้อมั้งครับ จะชวนมากินร้าน โคขุน แถวๆห้องผม เป็นร้านที่ขึ้นชื่อแล้วว่า เป็นอาหารอีสานที่อร่อยมากกกก มีเนื้อที่สุดยอดของประเทศไทยอยู่ (อิอิ) อร่อยมากครับ ผมภูมิใจเสนอจริงๆ ราคาก็ไม่แพง พอดี ใหม่ เค้าก็อยากกินมากๆ ผมเลยคิดว่า อยากจะนัดรวมตัว ร้อคแบน อย่างไม่เป็นทางการขึ้น

ซักประมาณต้นเดือนมีนาคม อ่ะครับ มากินกัน คุยกันไป ขำๆ ผมรับประกันความอร่อยครับ สนไหมเอยยย af48944b.gif

555+ ใช่ค่ะ ไปกินกันๆ

Deadcell's Photo Deadcell 23 Feb 2008

มีข่าวมาฝากครับ
Rock Band ที่ Nadz นำเข้ามาขายตอนนี้เป็น Model ใหม่แล้วนะครับ
ผมตรวจดูแถบสีส้มใต้ที่เหยียบกระเดื่องแล้ว

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 23 Feb 2008

ร้านโคขุนอยู่แถวไหนอะครับ คุ้นๆว่าเคยได้ยิน

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 23 Feb 2008

ผมไม่กินเนื้อวัวอ่ะจิครับเหอๆ มีเนื้อหมู ไก่ ป่ะครับ ที่นั่น

gt41's Photo gt41 23 Feb 2008

ดีครับ

ตั้งวงเล่า เรื่อง สนุกๆ กัน ....

.......................

ว่าแต่ร้านมันอยู่แถวไหน ครับ เนี่ย ...

ยาขมชนิดเม็ด's Photo ยาขมชนิดเม็ด 23 Feb 2008

ผมละช๊อบชอบเนื้อย่างเนี่ย มีเหล้าหรือเบียร์แกล้มนะ โอ้วววว...มันยอดมาก 555+

pete88's Photo pete88 23 Feb 2008

ตอนรับน้องใหม่ด้วยนะครับ หลังจากที่รอมานาน แล้วกระเป๋าก็ฉีกสอยมาละ
กลองนี่สุดยอดอะ อย่าลืมแอดกันนะครับ เดี๋ยวจะรีบไล่ขายเกมอื่นและตอนนี้แกรบมากมาก

HierophantG's Photo HierophantG 23 Feb 2008

คุณพีครับ คืนนี้เตรียมโหลดได้เลยนะครับ คุณ แน็ท โหลดเสร็จแล้ว

ส่วนไปกินนี่ไปชัวร์ครับ
Edited by HierophantG, 23 February 2008 - 08:36 AM.

j_melody's Photo j_melody 23 Feb 2008

QUOTE (Deadcell @ Feb 23 2008, 12:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีข่าวมาฝากครับ
Rock Band ที่ Nadz นำเข้ามาขายตอนนี้เป็น Model ใหม่แล้วนะครับ
ผมตรวจดูแถบสีส้มใต้ที่เหยียบกระเดื่องแล้ว

model ใหม่กับเก่าต่างกันยังงัยอะคะ

hyde's Photo hyde 23 Feb 2008

QUOTE (ยาขมชนิดเม็ด @ Feb 23 2008, 12:24 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านโคขุนอยู่แถวไหนอะครับ คุ้นๆว่าเคยได้ยิน

ซอย นวลจันทร์ น่ะครับ ใกล้ๆคุณ ยาขม แหละ

QUOTE (นักเตะเบลโล @ Feb 23 2008, 01:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่กินเนื้อวัวอ่ะจิครับเหอๆ มีเนื้อหมู ไก่ ป่ะครับ ที่นั่น

มีครับ เพียงแต่เนื้อมันอร่อยมากกกกกกกกกกกก แค่นั้นเอง หมู มีนะ แต่ไก่นี่ไม่เคยเห็นเลย ใครว่างก็แวะมากินร่วมกันแบบขำๆละกันนะครับ วันและเวลาเด่วจะนัดกันอีกที :aha:

HierophantG's Photo HierophantG 23 Feb 2008

คุณ Hyde จะรอของมาหรือจะโหลดเลยอะครับ ??

HD ใช้ ประมาณ 1.4GB นะครับ โหลดเสร็จจะมีเพลงทั้งหมด 104 เพลง แต่ผมไม่ได้ซื้อ

The Police Pack กับ David Bowie pack นะ

gt41's Photo gt41 23 Feb 2008

QUOTE (HierophantG @ Feb 23 2008, 10:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ Hyde จะรอของมาหรือจะโหลดเลยอะครับ ??

HD ใช้ ประมาณ 1.4GB นะครับ โหลดเสร็จจะมีเพลงทั้งหมด 104 เพลง แต่ผมไม่ได้ซื้อ

The Police Pack กับ David Bowie pack นะ

ถ้าจะโหลดเพลงเพิ่ม นี่มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ อยากได้บ้าง

.... (เพลงเก่าในเครื่องยังเล่นไม่หมดเลย d33561e9.gif2 d33561e9.gif2 ไม่มีเวลาเล่น)

QUOTE (HierophantG @ Feb 23 2008, 10:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>

โหลดเลยก็ได้ครับ เพราะยังไงก็ต้องโหลดอยู่แล้ว 0fbbf481.gif ว่าแต่ทำไมไม่โหลด 2 pack นั่นอ่ะคับ ไม่เพราะเหรอ

แหง่มๆๆ เล่นกับคุณ gt41 ไม่ได้ซักที

ค่าใช้จ่ายก็เพลงละ $2.16 แต่ถ้าเป็น pack ก็ แพ็คละ $5.69(จำจุดทศนิยมไม่ได้)

The police กับ Bowie มันไม่โดนผมเลยครับ แต่ถ้ามีคนอยากได้ก็จะโหลดครับ

ส่วน เพลงของวันที่ 25 นี้

Blur - Beetlebum
Foo Fighters - DOA
Muse - Hysteria
Oasis - Rock n Roll Star
Reo SpeedWagon - In Your Letter (Check this one out on youtube. All you'd expect from REO. Not going to be in the game, my mistake. Very funny though)
Rolling Stones - Satisfaction
Rolling Stones - Brown Sugar
Smashin Pumpking - Zero
The Who - Pinball Wizard (probably going to be included with Who's Next as an add on but you never know)
Tokio Hotel - Through the Monsoon
"Still Alive" - GLaDOS

น่าจะเป็น 3-4เพลงใน list นี้

แต่ก้อมีคนบอกว่าจะเป็น Nine Inch Nails Pack

ส่วนตัวผมขอใ้ห้เป็น Muse กับ Smashing Pumpkins
Edited by HierophantG, 23 February 2008 - 11:05 AM.

j_melody's Photo j_melody 23 Feb 2008

อยากแชร์แบบเหมาหมดทุกเพลงที่มีให้โหลด
คุณ HierophantG จะเปิดให้แชร์มั้ยเน้อออ

ขอเหมาหมดทุกเพลง ซัก 800-1000 บาท
จะได้มั้ยคะ?

กรี๊ดดดด Oasis ต่อไปจะมีเพลง ร้อคกิ้ง แชร์ หรือไม่ก็ สไลด์อเวย์ ไหมเนี่ย วู้ๆๆ มีแนวโน้มน่า 55318906.gif

Pasaniva14's Photo Pasaniva14 23 Feb 2008

รับทราบครับ ได้เวลาเล่นเพลงใหม่ซะที อิอิ