`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ฝากร้านของผมไว้ในอ้อมใจด้วยนะครับ BayTara...

supertomtam's Photo supertomtam 05 Oct 2007

เด๋วพรุ่งนี้วันศุกร์จะแวะเข้าไปนะครับ อยากได้ที่นั่งตรง terrace ด้านในสุดที่มองเห็นสระว่ายน้ำอ่ะครับ
ไม่รู้ว่าจะมีที่ว่างหรือเปล่า แล้ววันพรุ่งนี้มีวงอะไรมาเล่นบ้างอ่ะครับ แล้วจะแวะเข้าไปครับ ประมาณ 2 ทุ่ม
คาดว่าน่าจะไปถึง จะพารุ่นพี่สาว ๆ ที่ออฟฟิศไป

Mojimaru's Photo Mojimaru 10 Oct 2007

View Postsupertomtam, on Oct 5 2007, 12:26 AM, said:

เด๋วพรุ่งนี้วันศุกร์จะแวะเข้าไปนะครับ อยากได้ที่นั่งตรง terrace ด้านในสุดที่มองเห็นสระว่ายน้ำอ่ะครับ
ไม่รู้ว่าจะมีที่ว่างหรือเปล่า แล้ววันพรุ่งนี้มีวงอะไรมาเล่นบ้างอ่ะครับ แล้วจะแวะเข้าไปครับ ประมาณ 2 ทุ่ม
คาดว่าน่าจะไปถึง จะพารุ่นพี่สาว ๆ ที่ออฟฟิศไป

Terrace ส่วนใหญ่ว่างแน่ ๆ ครับ ถ้าชอบส่วนตัว ก็คงต้องตรงนั้นละครับ ส่วนวงที่เล่นนะครับ

วงเด่น ๆ ที่จำได้

พฤหัส Blue Dock ที่เค้าเพิ่งออกเทปชุดใหม่
ศุกร์ The Chance <-- กำลังออกเทป แนว rock + ska, วงพระอภัย <--- อันนี้ต้องลองมาฟังดู มันส์สุด
วันเสาร์ ถ้าใครชอบวงดัง ต้องวันนี้นะครับ : วงแรกเป็น Trio เล่นเพลง rock เป็นหลัก, ถัดมา Blue Dock, ช่วงสุดท้ายเป็น Donut ที่เค้าเ่ล่นประจำที่ Route

ส่วนวันธรรมดาก็สลับเปลี่ยนวงกันไป และคาดว่าในเดือนหน้าจะมีวงในวันพฤหัสมาเพิ่มคือ SKALAXY

ในวันธรรมดาช่วงหัวค่ำ จะเป็นแนว Chill chill กินสบาย ๆ เปิดเพลงแนว bossanova, jazz, เพลงไทยทันสมัยจังหวะไม่แรงเกินไป

ถ้าใครจะไปก็แจ้งมาได้นะครับ จะลดให้พิเศษเลย อิ อิ อิ

supertomtam's Photo supertomtam 17 Oct 2007

มารายงานฮะ เมื่อวันศุกร์ ก่อนหน้าที่มีคอนเสิร์ต black head อ่ะครับ ก็ได้ไปเยี่ยมมาอีกรอบแระฮะ
รายการอาหารที่สั่งมากระแทกปากกันอร่อยดีฮะทุกอย่างเลย โดยเฉพาะ เบย์ฟราย กับเกี๊ยวห่อชีสหร่อย
เป็นพิเศษฮะ สั่งมาหลายรอบเลย คงจะได้เป็นลูกค้าประจำกันนะฮะ เพราะทุกคนที่ไปบอกว่าโอเคมั๊ก ๆ
แต่แนะนำนิดนะฮะ ตรง Terrace ด้านบนอ่ะฮะ ตรงโซฟาด้านในสุดฝั่งที่ติดขอบมองเห็นสระน้ำอากาศ
ค่อนข้างอบอ้าวไปนิดฮะ อาจจะเป็นเพราะทำเลรอบข้างโดนตึกบังไปหมด แต่ถ้าเป็นหน้าหนาวน่าจะเย็น
สบายเลยฮะ ถ้ามีพัดลมซักตัวเป่าหน่อยผมว่าจะเยี่ยมไปเลย อีกอย่างนึงคือเสียงเพลงถ้านั่งตรงนั้นจะได้ยิน
ค่อนข้างเบาไปนิด ถ้าสามารถทำให้ดังขึ้นได้อีกหน่อยจะดีเลย ((ไม่ต้องดังเหมือนข้างในก็ได้นะฮะ))
แล้วถ้าจะไปอีกเมื่อไหร่จะบอกนะฮะชอบ ๆ

ปล. คุณเอ็ด เด็กตาแหวงเป็นหุ้นส่วนด้วยใช่เปล่าฮะ
ปลล. เพราะจำได้ว่ารู้จักร้านนี้เพราะว่าเคยอ่านในบอร์ดของเด็กธรรมศาสตร์ เมื่อนานมาแล้ว
ปลลล. น่าจะร้านเดียวกัน ถ้าผิดต้องขออภัย ขอรับกระผม เคโร๊ะ!!!

Mojimaru's Photo Mojimaru 18 Oct 2007

View Postsupertomtam, on Oct 17 2007, 06:05 AM, said:

มารายงานฮะ เมื่อวันศุกร์ ก่อนหน้าที่มีคอนเสิร์ต black head อ่ะครับ ก็ได้ไปเยี่ยมมาอีกรอบแระฮะ
รายการอาหารที่สั่งมากระแทกปากกันอร่อยดีฮะทุกอย่างเลย โดยเฉพาะ เบย์ฟราย กับเกี๊ยวห่อชีสหร่อย
เป็นพิเศษฮะ สั่งมาหลายรอบเลย คงจะได้เป็นลูกค้าประจำกันนะฮะ เพราะทุกคนที่ไปบอกว่าโอเคมั๊ก ๆ
แต่แนะนำนิดนะฮะ ตรง Terrace ด้านบนอ่ะฮะ ตรงโซฟาด้านในสุดฝั่งที่ติดขอบมองเห็นสระน้ำอากาศ
ค่อนข้างอบอ้าวไปนิดฮะ อาจจะเป็นเพราะทำเลรอบข้างโดนตึกบังไปหมด แต่ถ้าเป็นหน้าหนาวน่าจะเย็น
สบายเลยฮะ ถ้ามีพัดลมซักตัวเป่าหน่อยผมว่าจะเยี่ยมไปเลย อีกอย่างนึงคือเสียงเพลงถ้านั่งตรงนั้นจะได้ยิน
ค่อนข้างเบาไปนิด ถ้าสามารถทำให้ดังขึ้นได้อีกหน่อยจะดีเลย ((ไม่ต้องดังเหมือนข้างในก็ได้นะฮะ))
แล้วถ้าจะไปอีกเมื่อไหร่จะบอกนะฮะชอบ ๆ

ปล. คุณเอ็ด เด็กตาแหวงเป็นหุ้นส่วนด้วยใช่เปล่าฮะ
ปลล. เพราะจำได้ว่ารู้จักร้านนี้เพราะว่าเคยอ่านในบอร์ดของเด็กธรรมศาสตร์ เมื่อนานมาแล้ว
ปลลล. น่าจะร้านเดียวกัน ถ้าผิดต้องขออภัย ขอรับกระผม เคโร๊ะ!!!

ช่ายแล้วครับผม ตัวจริงเสียงจริงเลย

ตอนนี้น่าจะไม่ร้อนแล้วนะครับ เพราะอากาศเริ่มเย็นลง ระบบเสียงกำลังปรับให้ดีอยู่ เพราะโดนฝนจนลำโพงเจ๊งไปหลายตัว ถ้าร้อนบอกเด็กก็ได้นะครับเพราะมีพัดลมอยู่ที่ชั้น 2 เปิดได้เลยไม่ร้อนด้วย

dazzie's Photo dazzie 20 Oct 2007

ร้านสวยมากครับ ไว้จะแวะไปนะครับผม

Mojimaru's Photo Mojimaru 30 Oct 2007

วันที่ 31 ตุลา มีงาน Halloween ถ้าว่างอย่าลืมไปร่วมกันนะครับ

งานนี้หนุกอยู่แล้ว :aha:

phatt23's Photo phatt23 31 Oct 2007

QUOTE (Mojimaru @ Oct 30 2007, 05:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันที่ 31 ตุลา มีงาน Halloween ถ้าว่างอย่าลืมไปร่วมกันนะครับ

งานนี้หนุกอยู่แล้ว :aha:

น่าสนใจ..แอบไปเที่ยวบ้างดีกว่า 4412144b.gif

ID_RIDER's Photo ID_RIDER 07 Nov 2007

ชอบ pr red rable จังอะ อยากรู้จัก

Mojimaru's Photo Mojimaru 15 Nov 2007

QUOTE (ID_RIDER @ Nov 7 2007, 05:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชอบ pr red rable จังอะ อยากรู้จัก

4412144b.gif ชอบก็คุยกะน้องเค้าสิครับ ไม่กัดหรอก ผมรับรอง

Ryo's Photo Ryo 15 Nov 2007

QUOTE (Mojimaru @ Nov 15 2007, 10:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
4412144b.gif ชอบก็คุยกะน้องเค้าสิครับ ไม่กัดหรอก ผมรับรอง

ชอบเหมือนกันครับ อยากรู้จักมากๆๆๆ 55318906.gif

ID_RIDER's Photo ID_RIDER 16 Nov 2007

QUOTE (Mojimaru @ Nov 15 2007, 10:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อายไม่กล้า 0fbbf481.gif

supertomtam's Photo supertomtam 19 Nov 2007

คุณพี่เอ็ดครับวันเสาร์ 24 วันลอยกระทงคนจะเยอะ มั๊ยอ่ะครับ ว่าจะไปสังสรรค์
ที่ร้านซะหน่อยครับ ประจำที่เดิม Terrace ด้านในสุด น่าจะไปกันหลายคนอยู่
แต่ต้องขอเช็คจำนวนสมาชิกก่อน (ใครไปไม่ไปไม่รู้ แต่ผมกับน้องชายไปแน่)

Mojimaru's Photo Mojimaru 20 Nov 2007

QUOTE (supertomtam @ Nov 19 2007, 12:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณพี่เอ็ดครับวันเสาร์ 24 วันลอยกระทงคนจะเยอะ มั๊ยอ่ะครับ ว่าจะไปสังสรรค์
ที่ร้านซะหน่อยครับ ประจำที่เดิม Terrace ด้านในสุด น่าจะไปกันหลายคนอยู่
แต่ต้องขอเช็คจำนวนสมาชิกก่อน (ใครไปไม่ไปไม่รู้ แต่ผมกับน้องชายไปแน่)

คนเยอะแน่ครับ ก็ถ้ามาก่อน ซักทุ่มครึ่งก็ดีนะครับ ยังไงก็โทรไปจองกะเด็กที่ร้านก็ได้คับ 02-281-2899
วันลอยกระทง มีของแถมให้ด้วยนะครับ แต่อุบไว้ก่อนไม่บอก

สามารถเอากระทงมาลอยได้เลยครับ จะเปิดน้ำวนไว้ให้

-[fuZeZa]-'s Photo -[fuZeZa]- 06 Jan 2008

ร้านสวย น่าไปนั่งจัง

thiti2526's Photo thiti2526 25 Mar 2008

:aha:

Mojimaru's Photo Mojimaru 14 Apr 2008

baa60776.gif:

เพิ่งไปสงกรานต์มาที่ร้านสองวันแล้วครับ โดนจับโยนลงน้ำด้วย ไม่ไหว ถ้าใครแวะไปก็ได้นะครับ เพราะว่ามีสระว่ายน้ำให้ล้างตัว มันส์มาก
เดี๋ยวจะเอารูปมา post ให้ดูกันด้วยครับ

ที่ข้าวสารเค้าเล่นกันถึงวันที่ 15 แล้วก็ปิดประมาณตีสอง อยากรู้ว่ามันยังไง ต้องไปดู เละแน่

cantona109's Photo cantona109 16 Apr 2008

ร้านน่านั่งจิบเหล้าจัง ไม่เคยไปแถวนั้นเลยครับ เวลาทำการกี่โมงครับ

แล้วในร้านห้ามถ่ายรูปเปล่าครับ

Mojimaru's Photo Mojimaru 16 Apr 2008

QUOTE (cantona109 @ Apr 16 2008, 03:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ร้านน่านั่งจิบเหล้าจัง ไม่เคยไปแถวนั้นเลยครับ เวลาทำการกี่โมงครับ

แล้วในร้านห้ามถ่ายรูปเปล่าครับ

มาได้ตั้งแต่ทุ่มนึงครับ ปิดประมาณตีหนึ่งครึ่ง เหมือนที่อื่น
ส่วนถ่ายรูป ถ่ายได้แน่นอน ไม่ได้ห้าม แต่เมาแล้วระวังกล้องตกด้วยนะครับ

cantona109's Photo cantona109 17 Apr 2008

สอบถามเพิ่มเติมครับ

1.เปิดเรดขวดเท่าไหร่ เปิดแบล็คขวดเท่าไหร่ มิกเซอร์ขวดเท่าไหร่ และถ้านำเหล้าไปเองคิดค่าเปิดอย่างไรครับ

2.รับชำระด้วยอะไรบ้าง เงินสด,บตัรเครดิต

Mojimaru's Photo Mojimaru 18 Apr 2008

ตอนนี้ราคาดังนี้ครับ

- Red 1L 1,000 บาท

- Ben More 650 บาท

mixer 30 บาท

ส่วนโปรโมชั่นตอนนี้เอาใจคอเบียร์

- Heineken 3 กระป๋อง 100 บาท ซื้อครบ 6 กระป๋องแถม กล่องโฟม กลับไปเลย จำนวนจำกัด

ส่วนใครแจ้งว่ามาจาก web นี้ก็บอกเด็ก หรือผู้จัดการร้านก็ได้ครับ ลดให้ 10%

ด้านล่างเนี่ยรูปตอนสงกรานต์ ที่บอก อิ อิ ส่วนรูปอื่น ๆ ก็ไปดูที่ mojimaru.hi5.com แล้วกันครับ