`

Jump to content

ฝากร้านของผมไว้ในอ้อมใจด้วยนะครับ BayTara บาร์ทะเล ข้าวสาร

40 replies to this topic

#1 Mojimaru

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 30 July 2007 - 11:24 PM

หวัดดีครับเพื่อน ๆ Board DVDGameOnline ปกติผมจะสถิตอยู่แถว forum games ไม่ค่อยได้มาแถวนี้หรอกครับ แต่มีเรื่องมาประชาสัมพันธืนิดนึง

:numairu: ตอนนี้ผมร่วมหุ้นกะเพื่อนเปิดร้านเหล้าเป็นบาร์ ชิลล์ ๆๆๆๆๆ สวยมาก (เข้าข้างตัวเองอีกแล้ว) ที่ซอยรามบุตรี ย่านข้าวสาร ชื่อ

BayTara

เบย์ธารา บาร์ทะเล

ถ้าใครเคยไปข้าวสาร - บางลำพู ก็น่าจะรู้จักซอยที่มีร้าน Swensen อยู่หน้าปากซอย เค้าเรียกว่า ซอยรามบุตรี ตรงนั้นมันแบบหาไม่ยากเลยอ้ะ เดินเข้ามาในซอยเรื่อย ๆ ก็จะเจอร้าน คู่แข่งก่อน ร้านมอลลี่ (แหะ แหะ ไม่ได้เป็นคู่แข่งหรอก เพราะถ้าร้านโน้นเต็ม เค้าก็มาร้านเรา) เดินเลยไปอีก ทางซ้ายมือ มีป้ายไฟ อันพอดี พอดี ไม่จิ๋ว

เขียนว่า BayTara บาร์ทะเล ฝั่งตรงข้ามก็เป็นโรงแรมเวียงใต้ น่าจะหาไม่ยาก ขอบอกว่าร้านแนวเราไม่มีหรอกแถวนั้น ที่ร้านมีสระว่ายน้ำด้วย หรือเรียกหรู ๆ ว่า pool เก้าอี้นั่งสบายนุ่มซ้า......

Posted Image ด้านหน้ายามค่ำคืน
ด้านในตอนกลางวัน

ถ่ายจากชั้นสองครับ

ร้านสวย อาหารอร่อย ไม่เชื่อไปลอง search google ดู หาคำว่า บาร์ทะเล เจอแน่

มีวงเล่นแบบ live band ด้วยนะคับ บรรยากาศประมาณ Prop Bar RCA เพราะวงที่โน่นก็มาเล่นที่นี่เหมือนกัน

มากันถูกมั้ยเนี่ย ถ้ามาไม่ถูกดูแผนที่แล้วกันครับ

ร้านของผม มายังไงกันดี

1. ถ้ามาข้าวสารเป็น ก็นี่เลยลัดเลาะเข้าซอยตรงร้านซูซี่ แล้วออกมาเจอถนนรามบุตรีเลี้ยวซ้าย เดินไปนิดนึงเจอแน่ ๆ อยู่ด้านซ้ายมีป้ายไฟร้าน ฝั่งตรงข้ามเป็นโรงแรมเวียงใต้

2. มา Taxi บอกคุณพี่คนขับเลยว่ามาบางลำพู จะเห็นร้าน Swensen อยู่หัวมุม ลงรถปากซอยเดินเข้ามาในซอยเรื่อย ๆ จะเจอร้านอยู่ด้านซ้าย ตรงข้ามโรงแรมเวียงใต้

3. ขับรถมาเอง นี่เลย ถ้าหลัง 2 ทุ่มจอดรอบ ๆ บริเวณได้ทั้งริมถนนด้านวัดบวร หรือถนนตานี แต่ถ้าให้ชัวร์ไปจอดรถที่ อาคารจอดรถของ กทม. ก็สะดวกมาก ๆ (อยู่ถนนไกรสีห์) หาไม่ยากแล้วเดินเข้ามาในปากซอยถนนรามบุตรีได้เช่นกัน

เพิ่งมี mini concert ของ scrubb ไปเองอ้ะคับ

ถ้ามีคนเคยไปแล้วช่วยมา review นิดนึงก็ดีนะครับ จะได้ไปปรับปรุงให้ถูกใจ

ใครจะไปก็ PM มาแล้วกันนะครับ จะดูแลเป็นอย่างดี อิ อิ อิ อิ :wow

#2 Melodic

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 31 July 2007 - 12:18 AM

ร้านสวยดีคับพี่ แต่ผมยังอายุไม่ถึงค้าบบ

#3 kidaiji

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 31 July 2007 - 12:34 AM

แถวบ้านผมเลย

ว่างๆจะแวะเข้าไปนะครับ

#4 zungzung

Posted 31 July 2007 - 09:55 AM

โอ๊ะ .... ไปรีวิวดีกว่า 555

#5 ID_RIDER

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 31 July 2007 - 09:42 PM

ใช้ cinamon เก่าหรือเป่า

#6 jaraba

.

• High Royal Executive Members

Posted 31 July 2007 - 11:32 PM

ผมจะ สอบถาม เรื่องการเปิดร้าน แบบนี้ บ้าง จะรังเกียจไหมครับ

#7 Mojimaru

Posted 01 August 2007 - 12:07 AM

:ah ไม่ใช่ร้าน Cinnamon นะคับ :explain เลยมาหน่อยนึงถ้ามาจากปากซอย อิ อิ

#8 lek8766

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 02 August 2007 - 09:55 AM

No prob... krab... I will go there soonest...

#9 k9999

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 August 2007 - 01:46 PM

ใว้จะไปอุดหนุนครับ เรื่องเที่ยวขอให้บอก

#10 Jexep

BrandBaker Founder

• Royal Executive Members

Posted 04 August 2007 - 04:34 AM

สาวสวยเยอะมั้ยครับ

อิอิ

เอาไว้จะแว่บไปนะครับ

#11 sax

เซียนเกม

Posted 07 August 2007 - 12:32 AM

มีอาหารอะไรแนะนำมั่งหรือเปล่าครับ อิอิ

#12 SiR

A+

Posted 07 August 2007 - 01:07 AM

มีแจกบัตรเหล้าป่าวฮะ :wow

ร้านดูน่ารักดีอ่ะ น่านั่งดีนะฮะ

#13 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 07 August 2007 - 11:54 AM

ถัดจากซินนามอนไปป่าวครับ หุหุ... ธรรมดาผมนั่งอยู่ที่ร้านซินนามอน แต่ช่วงนี้ย้ายหลบเด็กแนวไปอยู่ที่มะยงปุรีครับ ไว้มีโอกาสแล้วจะไปเยือน 5555

#14 Mojimaru

Posted 07 August 2007 - 04:58 PM

ตอบรวม ๆ กันไปเลยนคับ :eiei

- เมนูแนะนำ ไก่เบย์ธารา (ไก่+หมูสับยัดไส้ ห่อด้วยหนังไก่ทอด), เบย์ธาราฟรายด์ (french fried ชุบแป้งทอด พร้อม dip แบบ มายองเนสผสมผัก), ปลาหมึกคลุกทราย (ปลาหมึกชุบแป้งทอดโรยงา) เท่าที่ชิมมา ก็ทำข้าวผัดอร่อย เหมือนกินที่เสม็ดเลย อิ อิ อิ

- ร้านอยู่ถัดจาก Cinamon ไปนะคับ เลยไปนิดนึง เจอป้าย เลี้ยวเข้าไปเลยครับ อยู่ซ้ายมือ ตรงข้ามโรงแรมเวียงใ้ต้

- คนในร้านเป็นยังไง เด็กแว๊นท์มั้ย ??? ก็เท่าที่ survey มา ก็จะเป็นกลุ่มนักศึกษา คนทำงาน ส่วน เด็กแวนท์ มีบ้างเฉพาะศุกร์เสาร์ เพราะเค้าจะตามวงดนตรีกันมา ส่วนมากถ้านั่งด้านล่า ก็จะไม่ค่อยเจอครับ เพราะเค้าไปจับกลุ่มกันแถวโต๊ะพูลชั้น 2 ส่วนหญิงจะเยอะมั้ยเนี่ย ก็หลัง ๆ ก็เริ่มเยอะแล้วครับ แต่แนวของคนคงดีกว่า brick bar แน่

- ถามเรื่องการเปิดร้าน ก็จับพลัดจับผลูไปร่วมกะเค้า เลยไม่ค่อยรู้มากอะคับ รู้แต่ว่าลงเงินแ้ล้วก็ลงใจไว้ด้วย ehehehehhe

เรื่องส่วนลดเนี่ย เดี๋ยวขอไปดูก่อนแล้วกันนะคับว่ายังไง แล้วจะมารายงาน

#15 moomoo jung

Posted 11 August 2007 - 02:53 PM

ร้านสวยดีครับ ว่างๆ จะไปใช้บริการครับ

#16 penjo

Live Strong

Posted 15 August 2007 - 12:15 PM

ร้านสวยดีครับ เมนูอาหารก็น่ากิน แล้วจะหาโอกาสไปชิมนะครับ

#17 Ryo

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 23 August 2007 - 02:35 AM

มีส่วนลดมั้ยครับ :aha:

จะได้เกนกันไปเลย

#18 Mojimaru

Posted 23 September 2007 - 11:49 PM

View PostRyo, on Aug 23 2007, 02:35 AM, said:

มีส่วนลดมั้ยครับ :aha:

จะได้เกนกันไปเลย

ขออภัยอย่างมากมาย ผมได้หายไปช่วงนึงเพราะงานประจำมันหนักมั่ก ๆ

ถ้ามีคนจากที่นี่ไปกันนะครับ ถ้าไปวันธรรมดา ก่อน 3 ทุ่มมีส่วนลดค่าอาหาร และเครื่องดื่มที่ไม่ีแอลกอฮอล์ให้เลย 20%

ส่วนศุกร์กับเสาร์ ก็มีส่วนลดให้เหมือนกันครับ แต่ว่าลดทั้งหมดเลย ไม่ว่าจะอาหารเครื่องดื่ม และ Whisky Black Red Benmore หรือจะเป็น cocktail ก็ 10% แจ้งกับผู้จัดการร้านได้เลย ว่าทราบมาจาก web dvdgameonline
:explain
อ้อมีข่าวมาประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ ตอนนี้มี Event มาจัดบ่อยเหมือนกัน

ใครชอบ Indie แนว แนว ก็วันพุธที่ 26/9/2007 เริ่ม 3 ทุ่มเป็นต้นไป Arcadia Party
อ่านเพิ่มเติมได้ที่ http://www.yesindie.com/?p=248

ส่วนคนที่ชอบ พี่ปู Black Head ก็สามารถไปร่วมสนุกได้ครับ จัดวันศุกร์ที่ 12 ตุลาคม บรรยากาศสบาย สบาย

ถ้าสนใจยังไงก็ pm มาบอกก็ไ้ด้นะครับ หรือ email ก็ได้ครับ

#19 supertomtam

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 24 September 2007 - 01:05 PM

ไปมาเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาแระครับ บรรยากาศดี ดนตรีก็เล่นดี เห็นเด็กเสิร์ฟคนนึง
ลูกค้าทักว่า "เป็นอะไรกันแน่ เจ้าของร้าน หรือเด็กเสิร์ฟเห็นทำเองทุกอย่าง"
ไว้จะพาเพื่อน ๆ ไปถล่มนะครับ ชอบมาก ๆ

ปล. เด็กเสิร์ฟตัวสูง ผมยาว มัดจูก

#20 Mojimaru

Posted 24 September 2007 - 11:16 PM

View Postsupertomtam, on Sep 24 2007, 01:05 PM, said:

ไปมาเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาแระครับ บรรยากาศดี ดนตรีก็เล่นดี เห็นเด็กเสิร์ฟคนนึง
ลูกค้าทักว่า "เป็นอะไรกันแน่ เจ้าของร้าน หรือเด็กเสิร์ฟเห็นทำเองทุกอย่าง"
ไว้จะพาเพื่อน ๆ ไปถล่มนะครับ ชอบมาก ๆ

ปล. เด็กเสิร์ฟตัวสูง ผมยาว มัดจูก

ขอบคุณมากครับ ดีใจทีึ่น้องเด็กเสิร์ฟเค้าทำงานดีเข้าตากรรมการ อิ อิ อิ :numairu: ทิปเค้าเยอะ ๆ แล้วกันนะครับ
ยินดีมากถ้าไปถล่ม ถ้าศุกร์เสาร์ก็โทรไปจองที่ร้าน ก่อนแล้วกันครับ
02-281-2899