`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

มาเล่น The Darkness กันเถอะ

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 25 Jun 2007

อืมม นานๆ ทีจะมีเกมที่คิดว่าจะเล่นให้จบซักกะที
หวังว่าจะเล่นให้จบ :555

ตัวเกมสนุกดีครับ ไม่ใช่เดินหน้ายิงอย่างเดียว
เท่าที่ผมเคยเล่นแนวๆนี้ก็คงมี riddick (ก็ทีมสร้างเดียวกัน)
ออกแนวไขปริศนา มีเนื้อเรื่อง
ทางเดินอะไรก็หาเอาเอง ถามตู้ info, ดูแผนที่ตามป้าย
ยิ่งเล่นยิ่งสนุก :explain
ก่อนจะจบ chapter 1 ทำได้กระชากอารมณ์มากๆๆ สุดยอด

ผมถึงฉาก Hell ไปได้นิดนึง
ติดตรงไหนถามมาละกันครับ

ว่าแล้วผมก็ถามก่อน
ตรงช่วย ป้าแก่ หากำไลข้อมือที่ทำตกในรางรถไฟน่ะครับ
ผมหาไม่เจอ หาทั้ง 2 ฝั่งก็ไม่เจอ โดนรถไฟชนไปก็หลายที :555
ใครรู้วานบอก
ตรงนี้ไม่จำเป็นต้องทำเลยก็ได้ผมก็ผ่านไปแล้ว
หาเจอแล้วค่อยเอาไปให้ก็ได้
Edited by Brutal-Method, 25 June 2007 - 07:01 PM.

shockerfish's Photo shockerfish 25 Jun 2007

อยู่ฝั่งเดียวกับป้าครับ ไม่ไกลกันนัก บริเวณขอบรางด้านใน

SawMan's Photo SawMan 25 Jun 2007

อยากเล่นมากๆ อารมเดวกับ condemned ป่าวคับนี่........

Jin's Photo Jin 25 Jun 2007

ขอผ่านครับ มุมกล้องเร็วมาก ดูวีดีโอเกมเพล แล้วไม่ไหว อ้วกแน่นอน

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 25 Jun 2007

อยู่ฝั่งเดียวกับป้าครับ ไม่ไกลกันนัก บริเวณขอบรางด้านใน

ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปงมดูอีกที

อยากเล่นมากๆ อารมเดวกับ condemned ป่าวคับนี่........

ไม่เชิงครับ มันออกแนว riddick ที่ต้องคุย, สำรวจ
แต่การออกแบบฉากทำดีครับ สวยงาม
และไม่น่าเหมือน condemned ตรงที่มันไม่น่าจะน่ากลัว
เพราะเป็นปีศาส เราน่ากลัวกว่าศัตรู :555

ขอผ่านครับ มุมกล้องเร็วมาก ดูวีดีโอเกมเพล แล้วไม่ไหว อ้วกแน่นอน

ลองปรับ sensitive ใ้ห้่ต่ำดูครับ ไม่น่าจะมึนนะ แต่ก็ทำให้หันยิงช้าลงไปอีก
ที่สำคัญเกมนี้มีปรับ auto aim ก็ทำให้ง่ายขึ้นระดับนึงครับ แต่ผมปิดไปไม่ได้ใช้

silver's Photo silver 25 Jun 2007

เหลือเเผ่นเปล่าแผ่นนึงไม่รู้จะไรท์ดีป่าวรอดู transformer กับ overlord ว่าพรุ่งนี้จะล๊อคโซนหรือป่าว เกมส์เเนว FPS โหลดมาทีไรดองทุกที ล่าสุดก็ call of juaraz
Edited by silver, 25 June 2007 - 07:49 PM.

burger's Photo burger 25 Jun 2007

โหลดอยู่ครับของ ท้องฟ้าอะ โหลดไม่ไปเลย คน seed เนตไม่แรง แค่ 40k เองอะเซ็งเลย
อีกประมาณ อาทิตย์หนึงมั้ง โหลดจากไหนกันครับ ตอนนี้ upload ดัน มากกว่า download อีกขนาดโหลดมาแค่ 370 Mbเอง ใครช่วย seed ช่วยทีครับ

FM_Bayern's Photo FM_Bayern 25 Jun 2007

เล่นแล้วก็สนุกดีนา ถึงแม้บางทีอาจปวดหัวไปนิด แต่โดยรวมถือว่าเยี่ยมเลย กราฟฟิก และเอาเรื่องแสงมาเกี่ยวข้องกับการเล่นด้วย

GusJung's Photo GusJung 25 Jun 2007

ผมชอบนะครับเกมนี้เมื่อคืนลองเล่นไปซะพัก ตอนแรกคิดว่าน่ากลัวเลยให้แฟนอยู่เป็นเพื่อนก่อน :555 แต่เล่นไปเล่นมาไม่น่ากลัวอย่างที่คิดแฮะ ถ้าเหมือน condemned ผมคงปิดไปตั้งแต่แรกแล้วล่ะครับ แต่ไม่รู้หลังๆจะเป็นยังไง เดี๋ยวถ้าติดตรงไหนจะมาถามนะครับ :love

roykim53's Photo roykim53 25 Jun 2007

ถึงตรงระฆังใบใหญ่ครับ พักเบรกอยู่ อิอิ มึนส์หัวพะย่ะค่ะ

เสียตรง ตัวหนังสือเล็กไปนิดส์ (ทีวี21นิ้ว)T-T จะอ่านทีต้องเพ่งตาถลนเชียว
Edited by roykim53, 25 June 2007 - 08:28 PM.

Metropolisjam's Photo Metropolisjam 25 Jun 2007

ผมยังไม่มีเกมนี้เลย

nongpong's Photo nongpong 25 Jun 2007

ผม เล่นมา ถึงตาย รอบ 2 แล้วครับ ( No man land อีกแว้ว )

ติดตรงไหนถามกันได้นะ

หลังๆ ยิ่ง เดือด เนื้อเรื่อง มันซีเรียส ดีจิงๆ เกมนี้ :her

ส่วนป้าแก่ ก้มหาของ นั่น ไม่ยอมคุยกะผม อ่ะ - -'' เลยไม่ได้เควส

ผมเอง ก็ติด ไอ่ที่ ให้ทาย ของใน ถ้วย 3 ใบ ทายไม่ถูกซํกที
Edited by nongpong, 25 June 2007 - 09:04 PM.

View Postroykim53, on Jun 25 2007, 08:27 PM, said:

ถึงตรงระฆังใบใหญ่ครับ พักเบรกอยู่ อิอิ มึนส์หัวพะย่ะค่ะ

เสียตรง ตัวหนังสือเล็กไปนิดส์ (ทีวี21นิ้ว)T-T จะอ่านทีต้องเพ่งตาถลนเชียว

จุดเดียวกันเลย
กะลังมึนเหมือนกัน
แต่ยังไม่ถามเอาไว้ติดหนักๆก่อน เหอๆ

roykim53's Photo roykim53 25 Jun 2007

View PostBrutal-Method, on Jun 25 2007, 09:06 PM, said:

จุดเดียวกันเลย
กะลังมึนเหมือนกัน
แต่ยังไม่ถามเอาไว้ติดหนักๆก่อน เหอๆ

เดินออกไปปั๊บ มีหลายตัวเลยอะครับ ตัวแรกๆยิงก็ตาย ตัวหลังๆทำไมมันลุกหว่าต้องรับทานหัวใจถึงไม่ลุก แถมยิงรัวมากันหลายตัวอีก

ไอตัวที่เราเรียกก็ไม่ค่อยทำงานเล๊ย อิอิ

View Postroykim53, on Jun 25 2007, 09:15 PM, said:

เดินออกไปปั๊บ มีหลายตัวเลยอะครับ ตัวแรกๆยิงก็ตาย ตัวหลังๆทำไมมันลุกหว่าต้องรับทานหัวใจถึงไม่ลุก แถมยิงรัวมากันหลายตัวอีก

ไอตัวที่เราเรียกก็ไม่ค่อยทำงานเล๊ย อิอิ

แหะๆ ไหนๆก็ไหน จะได้เล่นต่อ ผ่านตรงระฆังนี่ไงอ่ะครับ เลื้อยจนมึน :cry

nongpong's Photo nongpong 25 Jun 2007

View Postroykim53, on Jun 25 2007, 08:27 PM, said:

ใช่ที่อยู่ใน นรกป่าวครับ?

ถ้าจำไม่ผิด เอา demon arm เสียบ แล้ว ลาก ระฆังออกมา ก็ไปต่อได้ละคับ

อืมๆใช่ครับ เอาเปลี่ยนเป็นตัวหัวแดง เสียบระฆัง แล้วจะดันออกหรือลากเข้าก็แล้วแต่ครับ

Granzon's Photo Granzon 25 Jun 2007

ขอดู review จาก gamespot ก่อนนะครับ

ตอนนี้เล่นได้แค่แผ่นแท้น่ะครับ ต้องเกมส์สุดยอดจริงๆน่ะครับ

ถึงจะตัดใจหวดไหวครับ ว่าแต่ ระบบออนไลน์เป็นไงบ้างเหรอครับ

อยากเล่นๆ

:cry

oatkung's Photo oatkung 25 Jun 2007

ผมติดตรงที่ นั่งรถไฟใต้ดินมาที่ Futol (ไม่รู้พิมพ์ถูกมั๊ยหว่า -*- แรกๆอะครับ )
พอลงจากรถไฟมาแล้วเข้าประตูตรงรางรถไฟแล้วขึ้นบันไดมาข้างบนแล้วไปต่อไม่ได้ :cry ขึ้นมาแว้วเดินไปจนสุดท้างก็เข้าประตูไม่ได้ งงเต๊กเลย :her

View Postroykim53, on Jun 25 2007, 09:24 PM, said:

อืมๆใช่ครับ เอาเปลี่ยนเป็นตัวหัวแดง เสียบระฆัง แล้วจะดันออกหรือลากเข้าก็แล้วแต่ครับ

ขอบคุณครับ โง่เลื้อยอยู่ตั้งนาน :blur