`
←  Retro Game Room - รวมทุกเรื่องเกี่ยวกับเกมเก่า
Logo
»

ถามเรื่องร้านซ่อม ps3 slim ใน กทม. หน่อยคร...

Ibiamox's Photo Ibiamox 21 Jul 2021

พอดีเอาเก็บไว้ไม่ได้เสียบเล่นเลยน่าจะประมาณ 5ปี ได้ ทีนี้ต่อ hdmi ไม่มีสัญญาณ แต่เสียบสาย av มีภาพเซ็ทให้ปล่อยภาพออกช่อง hdmi ก็ยังไม่มีภาพอยู่ดี แต่ tv detect เจอว่าเสียบ hdmi ที่ช่องไหนอยู่ เล่นเกม dynasty warrior ผ่านช่อง av ตาลายดูแผนที่ไม่ออกเลยครับ

พอจะมีร้านแนะนำงานซ่อมดีๆไม่ฟันหัวแบะบ้างไหมครับ หรือควรจะซื้อมือ 2 เอาคุ้มกว่าครับ

panjarong's Photo panjarong 27 Sep 2021

อันนี้คือ ps3 slim ไม่ใช่ super slim เนอะครับ อาการเหมือนเครื่องผมเลย รุ่นนี้น่าจะเป็นกันหลายคน เคยเอาเข้าศูนย์ ช่างบอกต้องเปลี่ยนบอร์ด จำได้แค่ว่าประเมินราคามา หมื่อนกว่าบาท เลยเอากลับบ้านดีกว่า เพราะช่อง av ยังใช้ได้อยู่ พอดีผมมีเป็นสาย component เลยต่อออกทีวีได้ภาพละเอียดกว่า av ธรรมดาครับ

ลองหาสาย ps2 component มาลองใช้ดูน่าจะได้นะครับ คุ้นๆ ว่าเปิด ได้ 1080p เหมือนกัน (ไม่ได้เปิดนานแล้วครับ)

umbababa's Photo umbababa 02 Oct 2021

ผมใช้ component PS2 แท้ ต่อเข้าทีวี 720P เอา แต่ถ้าใช้สายก๊อปมันมีคลื่นรบกวนเวลาแสดงความละเอียดสูงๆ

joe0097's Photo joe0097 09 Oct 2021

ผมก็เป็นนะ เล่นได้แค่ 576p
พอดีมี ps2hdmi ตัวถูก เลยเอามาใช้แทน แต่ได้แค่ 720p