`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

*** เคยบ้าเกมหนักสุดแค่ไหนครับ

Dragonfly's Photo Dragonfly 23 Mar 2021

เล่น FF9 จากประมาณช่วงบ่ายๆ ยาวไปถึงก่อนเที่ยงของอีกวัน

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 23 Mar 2021

นึกว่าผมเป็นคนเดียว 555

ตั้งแต่เลย 30มานี่ไม่รู้เป็นไง อาย..
เดี๋ยวนี้ขนาดเพื่อนสนิทยังไม่รู้ว่า ผมยังเล่นอยู่แทบทุกวัน
เพราะ เวลาไปกินเหล้ากับเพื่อนๆน้องๆ หลายคนควักมือถือออกมาเล่นเกมกันประจำ
(กล้าพูดเลยว่าแต่ละคน ไม่บ้าเกมเท่าผมแน่ๆ)

ด้วยความที่ผมไม่เล่นเกมมือถือทุกประเภท ไม่เคยโหลดแม้แต่เกมเดียวในรอบ 7-8ปีมานี้
ผมเลยดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมาทันที แต่ไปดู Youtube history สิ 555

kirari's Photo kirari 23 Mar 2021

อ่านกระทู้นี้ถึงจะรู้ว่าสังคมเรา
ยังมองเกมเปลี่ยนไปได้ไม่กี่เท่าไหร่เลย

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 24 Mar 2021

มีอีกเรื่อง.. เก็บกด

หลายคนคงทราบว่าแต่ก่อนผมเคยเขียนให้นิตสาร EGM กับ PLAY อยู่หลายปี
ซึ่งงานหลักก็คืออสังหา ก็ทำคู่กันอยู่ 6-7ปีได้

ตอนงานศพอาม่า ก็รวมญาติที่ไม่ค่อยได้เจอ มีหลานผมขณะนั้นอยู่ ม.1และเล่นเกมด้วย
สายตาของมันเลยมองผมแบบ.. เทพมาก มีน้าเขียนหนังสือเกมอะไรประมาณนั้น เด็กอะนะ

ดันทะลึ่งโพล่งออกมาต่อหน้าญาติตูมๆอย่างภาคภูมิใจว่า ผมเล่นเกม เขียนหนังสือเกม
สีหน้าแต่ละคนนี่แบบ เหยียดมาก ยังไม่เลิกเล่นเกมอีกเหรอ..

นี่ถ้าสิ่งที่ผมเขียนไม่ใช่เกม แต่เป็นหนังสือหุ้น
โอ้โหนี่ ทั้งอสังหา ทั้งหุ้น.. คงจะออกมาประมาณนี้

nortonpanda's Photo nortonpanda 25 Mar 2021

View Post9th TEARDROP, on 19 March 2021 - 08:55 PM, said:

ถามทุกท่านที่โพสๆหน่อยครับว่า..

"ปัจจุบัน.. คุณกล้าบอกสิ่งที่ที่คุณโพสลงในนี้ ให้คนนอกวงการที่ไม่ได้เล่นเกมฟังมั้ยครับ?"

คือผมไม่กล้าอะ เลยอยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมมั้ย
เหมือนเป็นปมด้อยผมมาตลอดเลยนะ ไม่อยากให้พี่ๆน้องๆที่บ.รู้ ไม่อยากให้ลูกค้ารู้
มีแต่ในนี้แหละที่ พูดได้หมด

ของผมนี่ลูกค้า บอส เพื่อนร่วมงานนี่น่าจะรู้กันหมดโดยไม่ต้องบอกเลยครับ แต่ก็ไม่ได้มีฟีดแบคแย่อะไรนะ เพราะที่ทำงานคนญี่ปุ่นเยอะมั้ง ถึงจะไม่เล่นเกมก็น่าจะคุ้นชินกับคนที่เล่นเกม ถ้าเป็นคนไทยก็มีลูกแล้วก็พอเข้าใจกันได้บ้าง

ถ้าพูดถึงดีกรีความบ้านี่เล่นเกมยาว ๆ 4-5 ชั่วโมง กับเล่นเกมดึก ๆ นี่เรียกว่าบ้ารึเกมเมอร์ระดับปกติดีกันนะ

ผมเอง's Photo ผมเอง 25 Mar 2021

ไอ้เรื่องมองคนเล่นเกมเหยียดๆนี่ผมว่าไม่ควรเอามาใส่ใจด้วยซ้ำ
กลับกัน ผมว่าคนที่ดูรายการทีวี หรือ influencer แย่ๆในเน็ตบางคนได้หน้าตาเฉยนี่ผมว่าน่าเหยียดกว่าอีก

Witna's Photo Witna 27 Apr 2021

ยุคตอน RO รุ่งเรืองนี่ วันๆ นี่ ไม่ได้ขยับไปไหนเลยระหว่าง เตียง กับโต๊ะคอม

Pervert's Photo Pervert 19 Jul 2021

View PostPongZung, on 17 March 2021 - 04:43 PM, said:

เล่นจนไม่อยากไปเข้าห้องนํ้า เพราะห้องนํ้าอยู่ไกล ไม่อยากเดินไปกลับขึ้นลงบ้านให้เสียเวลา

ผมเลยฉี่ใส่ที่เช็ดเท้าเลย และที่บ้านเป็นพื้นไม้ มันจะมีรูระหว่างไม้ มันก็ไหลหยดลงไปชั้นล่างซึ่งกำลังกินข้าวกันอยู่

โดนตียับวันนั้น โดนงดเล่นเกม 1 อาทิตย์

ผมโหวตให้ท่านนี้อีกเสียงครับ