`

Jump to content

*** เคยบ้าเกมหนักสุดแค่ไหนครับ

47 replies to this topic

#21 SlaMz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 March 2021 - 07:45 PM

สมัยเล่นเคาเตอร์ร้านคอม เล่นจากบ่าย3วันเสาร์ยัน 1ทุ่มวันอาทิตย์

#22 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 18 March 2021 - 03:10 AM

ragnarok

#23 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 18 March 2021 - 09:44 AM

View PostPongZung, on 17 March 2021 - 04:43 PM, said:

เล่นจนไม่อยากไปเข้าห้องนํ้า เพราะห้องนํ้าอยู่ไกล ไม่อยากเดินไปกลับขึ้นลงบ้านให้เสียเวลา

ผมเลยฉี่ใส่ที่เช็ดเท้าเลย และที่บ้านเป็นพื้นไม้ มันจะมีรูระหว่างไม้ มันก็ไหลหยดลงไปชั้นล่างซึ่งกำลังกินข้าวกันอยู่

โดนตียับวันนั้น โดนงดเล่นเกม 1 อาทิตย์

MVP :r20:

#24 umbababa

เซียนเกม

Posted 18 March 2021 - 09:52 AM

View PostPongZung, on 17 March 2021 - 04:43 PM, said:

เล่นจนไม่อยากไปเข้าห้องนํ้า เพราะห้องนํ้าอยู่ไกล ไม่อยากเดินไปกลับขึ้นลงบ้านให้เสียเวลา

ผมเลยฉี่ใส่ที่เช็ดเท้าเลย และที่บ้านเป็นพื้นไม้ มันจะมีรูระหว่างไม้ มันก็ไหลหยดลงไปชั้นล่างซึ่งกำลังกินข้าวกันอยู่

โดนตียับวันนั้น โดนงดเล่นเกม 1 อาทิตย์
ไม่ใช้ขวดชาเขียว

#25 sk8er boi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 18 March 2021 - 12:34 PM

สมัยมัธยม เล่นเกมจนเงินหมด ไม่ได้กินข้าว ไม่มีเงินขึ้นรถเมล์ เดินจากบางรักกลับวรจักร

#26 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 18 March 2021 - 04:37 PM

View Postumbababa, on 18 March 2021 - 09:52 AM, said:

55 ตอนนั้นคิดอะไรไม่ออกแล้วครับ ปวดมากๆแล้วอั้นมาจนสุดแล้ว และเพราะอีกมือต้องจับจอย จริงๆ พรมเช็ดเท้าเป็นด่านแรก

พอมันเริ่มเอ่อล้นออกมา ผมก็หันไปหาถังขยะต่อ ตามองเกมตลอด มันก็เลย เละเทะ กระเซ็นเติมไปหมด

#27 banzai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 March 2021 - 04:52 PM

View PostPongZung, on 18 March 2021 - 04:37 PM, said:

55 ตอนนั้นคิดอะไรไม่ออกแล้วครับ ปวดมากๆแล้วอั้นมาจนสุดแล้ว และเพราะอีกมือต้องจับจอย จริงๆ พรมเช็ดเท้าเป็นด่านแรก

พอมันเริ่มเอ่อล้นออกมา ผมก็หันไปหาถังขยะต่อ ตามองเกมตลอด มันก็เลย เละเทะ กระเซ็นเติมไปหมด

สุดจริง นับถือๆ ^^

#28 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 18 March 2021 - 05:31 PM

View Postumbababa, on 18 March 2021 - 09:52 AM, said:

สมัยนั้นอาจจะไม่มี หรือไม่ก็ใหญ่เกิน ยัดลงไปไม่ได้

#29 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 18 March 2021 - 08:05 PM

ตำนานนี้ใกล้เคียง pinza@ตูดจุ่มขัน เลยครับ

PongZung คุณจะเป็นตำนานคนต่อไป

#30 MyAngel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 18 March 2021 - 08:05 PM

น่าจะช่วงตอนเรียนปวชจบนะครับ ติดเกมมากถึงกับขอที่บ้านหยุดเรียนหนึ่งปีเลย (ไม่ต่อปวสในทันที)

ตอนนั้นติด Perfect World อ่ะแถมเกรดตอนปวช 3 ก็ดูแย่ๆเพราะติดเกมนี่แหละ ดรอปไปเล่นเกมได้ครึ่งปีแบบจัดหนักจัดเต็มทุกวัน สุดท้ายก็เบื่อเริ่มคิดได้ขายไอดี ขายของหมดได้มาเกือบ 4 หมื่นเอาไปออกรถมอไซค์แล้วไปทำงานส่งข้าว ส่งอาหารอยู่ครึ่งปีช่วยที่บ้าน พอเปิดเทอมสมัครเข้า ปวส เกรดดีขึ้น เลิกติดเกมออนไลน์ ยังเล่นเกมอยู่นะครับแต่ไม่ได้เล่นพวกกาชะ พวก เกมออนไลน์แล้ว คือรู้ว่าไอเกมพวกนี้มันทำทุกวิถีทางแหละหลอกล่อให้เราเติม บวกกับผมเองก็เริ่มโตแล้วช่วงนั้นเริ่มคิดได้แล้ว คือยังชอบเกมเล่นเกมปกติ แต่ไม่ได้โหมเล่นครับพวกเติมเงินซื้อของในเกมเดี๋ยวนี้ไม่มีทางได้กินเงินผม เจอเกมไรมาถ้ามีให้เติมยุบยิบ อะไรพวกนี้ผมเลิกหมดไม่เล่นเลยครับ

ต้องเรียกว่าการหยุดเรียนหนึ่งปีช่วงนั้นมันช่วยได้จริงๆ ติดมากจัดแต่กลายเป็นสะท้อนกลายเป็นหักดิบไปเลย อย่างน้อยมันก็ทำให้ผมคิดได้จนถึงทุกวันนี้ ปัจจุบันตั้งแต่ตอนอายุ 19 ถึงตอนนี้ 30 แล้วไม่เคยเสียเงินให้เกมกาชะ หรือ เกมออนไลน์สักแดงเดียวครับ อาจจะมีโหลดเซิพเถื่อนมาเล่นในคอมบ้างแต่ไม่เคยเติมเงินครับจบคือจบ

#31 รอคอย final3 ds

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 18 March 2021 - 08:24 PM

สมัย pc แรกๆ เลยอัด cm ยาวๆ

#32 milfeulle

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 19 March 2021 - 07:48 AM

ผมเคยเล่น 24 ชั่วโมงก็ว่าหนักแล้วนะ พอเจอหลายๆคนในนี้นี่ยอมเลย

#33 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 March 2021 - 11:49 AM

นี้เล่นเกมไรครับท่าน :r19:

ของผมเล่น DQ4 แฟมิคอม อดหลับอดนอน .. พอไปถึงปราสาทจอมมาร เจอบาทหลวงบัฟพลังให้แลกกับการลบเซฟ (อ่านไม่ออก)
พอตายต้องเริ่มใหม่หมด แทบจะพังเครื่องทิ้ง

#34 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 19 March 2021 - 08:55 PM

ถามทุกท่านที่โพสๆหน่อยครับว่า..

"ปัจจุบัน.. คุณกล้าบอกสิ่งที่ที่คุณโพสลงในนี้ ให้คนนอกวงการที่ไม่ได้เล่นเกมฟังมั้ยครับ?"

คือผมไม่กล้าอะ เลยอยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมมั้ย
เหมือนเป็นปมด้อยผมมาตลอดเลยนะ ไม่อยากให้พี่ๆน้องๆที่บ.รู้ ไม่อยากให้ลูกค้ารู้
มีแต่ในนี้แหละที่ พูดได้หมด

#35 kirari

Posted 20 March 2021 - 11:05 AM

แปลว่าเพื่อนท่านปกติ ไม่มีใครเนิร์ดเลยเหรอครับ
ถ้าคอเดียวกันมันน่าจะเล่ากันได้
แต่ถ้าไม่ใช่ก็อย่างว่าแหละ เขาก็คงคิดว่าแปลก

#36 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 21 March 2021 - 01:04 PM

View PostMr.J, on 19 March 2021 - 11:49 AM, said:

นี้เล่นเกมไรครับท่าน :r19:

ของผมเล่น DQ4 แฟมิคอม อดหลับอดนอน .. พอไปถึงปราสาทจอมมาร เจอบาทหลวงบัฟพลังให้แลกกับการลบเซฟ (อ่านไม่ออก)
พอตายต้องเริ่มใหม่หมด แทบจะพังเครื่องทิ้ง

น่าจะเกมตระกูล Final Fantasy ฮ่ะ ถ้าจำไม่ผิด FF8 ผมชอบมาก แม้กระทั่งตอนทำลง PC ผมก็จบไปเป็น 10 รอบละ

มีเอาไปเล่นที่ทำงานด้วย 555

#37 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 22 March 2021 - 09:01 AM

แบบที่หนักที่สุด ไม่กล้าเล่าเลยครับ ค่อนข้างระยำตำบอน ที่เบาที่สุดก็ผู้ชายโดดเรียนทั้งคาบปกติ คาบรด. คาบเรียนพิเศษยกชั้น ปิดร้านนั่งเล่นกัน เด็กเรียนหลายๆคนก็เอาด้วย

สมัย CS ,Age of empire, Fate of dragon (สามก๊ก RTS) มาปิดที่ ragnarok

#38 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 22 March 2021 - 04:57 PM

View Post9th TEARDROP, on 19 March 2021 - 08:55 PM, said:

ถามทุกท่านที่โพสๆหน่อยครับว่า..

"ปัจจุบัน.. คุณกล้าบอกสิ่งที่ที่คุณโพสลงในนี้ ให้คนนอกวงการที่ไม่ได้เล่นเกมฟังมั้ยครับ?"

คือผมไม่กล้าอะ เลยอยากรู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมมั้ย
เหมือนเป็นปมด้อยผมมาตลอดเลยนะ ไม่อยากให้พี่ๆน้องๆที่บ.รู้ ไม่อยากให้ลูกค้ารู้

ไม่กล้าครับ...ทำงานอยู่บริษัทที่ผู้หญิงมากกว่าผู้ชายถึง 80% ด้วยกันด้วย เคยเผลอบอกไปว่า
วันหยุดชอบเล่นเกมอยู่บ้านแล้วแอบสังเกตุหน้าตาน้องๆสาวๆ ปรากฏว่าหน้าตาก็ดูเจื่อนๆ เหมือน
ในใจจะพูดว่า ผิดหวัง อี๋ผู้ชายเล่นเกม...อะไรประมาณนี้เลย555 แต่นั้นมานี่ไม่บอกใครเลยว่าเป็น
คนชอบเล่นเกม เอาจริงๆไม่แคร์และเข้าใจมุมมองของแต่ละคนนะ แต่ก็เออว่ะประเทศนี้มันยังมองว่า
ดูไม่โปรเฟสชันแนลอยู่นี่นา ก็เลยเก็บไว้ส่วนตัวแล้วกัน

#39 Orpheus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 23 March 2021 - 09:35 AM

View Post9th TEARDROP, on 19 March 2021 - 08:55 PM, said:

ไม่กล้าบอกเช่นเดียวกันครับ

ตอนนี้เพิ่งย้ายมาทำงานที่ใหม่ เป็นองค์กรทางการแพทย์รอบตัวมีแต่นักวิจัยกับหมอ

ส่วนผมทำตน.ผจก.โปรเจค ถ้าบอกไปว่าเวลาว่างเล่นเกม อาจจะดูไม่ค่อยดีในสายตาพี่ๆน้องๆในทีม

แล้วแต่ละคนเคร่งเครียดกับการงานเต็มรูปแบบ เวลาปกติจะไม่คุยนอกเรื่องกันเลยนอกจากเวลาพักเที่ยง

ผมเลยคิดว่าเก็บไว้กับตัวเองน่ะดีละ เลิกงานก็กลับบ้านไปเล่นมาริโอ้ แอนนิม่อลครอสซิ่ง มอนฮั้นก็ว่าไป

ถ้าอยากคุยเรื่องเกมก็มาคุยในนี้ หรือไม่ก็คุยกับเพื่อนที่เล่นเกมด้วยกันแทน

#40 lovelymarky

Posted 23 March 2021 - 02:12 PM

คุยเรื่องเล่นเกมนี่ไม่ได้จริงๆ ครับ แค่พี่ผู้จัดการได้ยินก็บ่นละว่า อะไรลูกสองคนแล้วยังเล่นเกมอีก...
แต่ผมยังโชคดีที่ในแผนก น้องๆ เล่นสวิช พี่คนนึงกรี๊ดดาราวาย น้องอีกคนเล่นหูฟัง มันเลยไม่ขัดเท่าไหร่เวลาคุยกันครับ
ปล.จริงๆที่น่าอึดอัดสุดสำหรับผมคือ ตอนแต่งงานใหม่ๆ แล้วแม่ยายบ่นตอนเล่นเกมครับ คือ ซักผ้า ล้างจาน จัดการทุกอย่างหมกแล้วนะครับถึงเล่น
จนแฟนผมไปแก้ตัวให้ว่า เล่นเกมอยู่บ้านก็ไม่ได้ไปไหน ดีกว่าออกไปกินเหล้า ขับรถอันตรายนะ...คุณยายถึงได้เบาๆ ลงไปครับ