`
←  Retro Game Room - รวมทุกเรื่องเกี่ยวกับเกมเก่า
Logo
»

สอบถามการประกอบ GDEMu

ekbee's Photo ekbee 18 Dec 2020

สอบถามครับ วันนี้ GDEMu ปลอมเพิ่งมาส่ง สงสัยว่าเรา mod แค่นี้พอแล้วใช่ไหมครับ เห็นมันมีตัว mod ไฟด้วย แบบพอใส่ GDEMu แล้ว power จ่ายไฟไม่พออะไรแบบนี้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

joe0097's Photo joe0097 19 Dec 2020

เคยได้ยินว่า พอใส่ gdemu แล้วไฟ 12v ที่ไปเลี้ยงไดร๊ฟ gdrom ไม่ได้ใช้ คราวนี้ตัวไอซีแปลงไฟเป็น 12v ต้องมีโหลด ไม่งั้นมันจะร้อน
ไอซีรุ่นเก่าๆ มักจะต้องมีโหลด ของผมโมใส่ hdd sata 2.5 ก็ต้องใส่โหลดให้เหมือนกัน ของผมใส่พัดลม 12v ตัวเล็กๆ แทน

ekbee's Photo ekbee 20 Dec 2020

พอเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

Burm's Photo Burm 30 Dec 2020

หรืออีกแบบก็เอา regulator 12v ออกไปเลยครับ
ลองดู clip ของ voultar อันนี้ก็ได้ (นาทีที่ 9:49)

ekbee's Photo ekbee 31 Dec 2020

ขอบคุณครับคุณเบิ้ม ดูแล้วหาโหลดใส่ไปน่าจะง่ายกว่า เผื่ออนาคตอยากกลับมาใช้ gdrom