`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

สรุป ใช้สิทธิ์คนละครึ่ง ไม่ได้รหัสOTPเฉพาะ...

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 16 Dec 2020

ล่าสุด ทวงสิทธิ์ใครได้มั้ย DTACรับผิดชอบบ้างมั้ย สมควรย้ายค่ายจริงๆ
Edited by kfkfkkfkfkfkffkfkk, 16 December 2020 - 12:59 PM.

kirari's Photo kirari 16 Dec 2020

เห็นเซ็งกันกระจาย

lovelymarky's Photo lovelymarky 16 Dec 2020

เช้าที่ผ่านมานี่ที่บ้านวุ่นวายเพราะเรื่อง OTP นี่มากครับ พ่อตาแม่ยายลุกมาให้แฟนผมทำรับสิทธิ์ให้ตั้งแต่ 6โมง
ของพ่อตาใช้ AIS ก็พอจะผ่านไปแบบไม่อะไรมาก แต่พอของแม่ยายใช้ Dtac ค้าง ไม่สำเร็จจนถึงเวลาต้องไปทำงาน
แฟนผมเลยได้รับพรแต่เช้า ผมก็วุ่นวายเตรียมลูก 2 คนไปโรงเรียนทั้งอาบน้ำ แต่งตัว เร่งกินข้าว...
พอสายๆ แฟนรู้ข่าวว่าระบบของ Dtac ล่มเป็นเหตุ แกถามย้ายค่ายเลยครับ ท่าทางจะโมโหจริงๆ ครั้งนี้

kim10's Photo kim10 16 Dec 2020

ครั้งนี้ คนใช้ Dtac น่าจะของขึ้นกันหมดครับ
เพราะถ้าลงรอบนี้ไม่ทันพลาดแล้วพลาดเลย
และผมว่าทางค่าย Dtac คงทำได้แต่ขอโทษไม่สามารถจะช่วยอะไรได้ครับ

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 16 Dec 2020

ครั้งนี้แค่3500 ครั้งหน้ากฝหมื่นนึงนี่ จะฮากว่านี้

2edEyesMuSuMe's Photo 2edEyesMuSuMe 16 Dec 2020

ย้ายครับ ไม่รู้จะทนทำไมต่อ ผมโคตรแค้นเลยบอกตรงๆ

Julong's Photo Julong 16 Dec 2020

ผมตื่นมาตี 5 มารอลงให้แม่เข้าเว็บได้ตลอดมาติดตรงรหัสตอนแรกนึกว่ามือถือเสีย โครตเซ็ง
แต่โชคดีที่ผมลงผ่านเฟสแรกอย่างง่ายดาย

โจ้'s Photo โจ้ 17 Dec 2020

แค้นตรงเสียเวลากดตั้งแต่6โมงเช้านี่แหล่ะ

Dr.T's Photo Dr.T 17 Dec 2020

คือ DTAC ตกมาเป็นอันดับ 3 หลายปีแล้ว แทบจะไม่ลงทุนอะไรเพิ่ม ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะทนอยู่กันไปทำไม

banzai's Photo banzai 17 Dec 2020

เรา “สัญญาว่าจะไม่หยุด”

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 17 Dec 2020

View Postbanzai, on 17 December 2020 - 04:05 PM, said:

เรา "สัญญาว่าจะไม่หยุด"
55555

joamz3's Photo joamz3 18 Dec 2020

dtac ปกติมีคลื่นเล่นเน็ต ได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมใช้มา เกิน 20 ปี ไม่ไหวเสียการเสียงาน บางทีออกไปข้างนอก ปีหน้าผมย้ายละครับ ซื้อซิมทรูแบบรายปีใช้แล้วทิ้งสัญญาณยังดีกว่ามาก

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 18 Dec 2020

เคยมีประสบการณ์เลวร้ายเกี่ยวกับ Dtac สมัยวัยรุ่นสิบกว่าปีที่แล้ว

ตอนนั้นเด็กๆไม่ค่อยมีตังก็จ่ายรายเดือนช้า สมัยนั้นถูกสุดก็ 7-800 รายเดือน
มีช่วงนึงช้าจนยอดสะสมอยู่ 3เดือนรึไงเนี่ย กะว่าคงต้องเลิกใช้ ไม่มีตังจ่าย

ดีแทคโทรมาเคลีย ถ้าจ่ายแค่เท่านี้ๆๆก็พอภายในวันนี้ๆๆ จะได้ไม่ต้องปิดเบอร์ (ให้จ่ายแค่ประมาณ 40%ของยอดค้าง)
ผมก็พยายามหาตังตามที่ว่า พอจ่ายเสร็จ แม่งบอกยังโทรไม่ได้ต้องจ่ายให้ครบ
ที่จ่ายมานี่แค่ไม่ปิดเบอร์

ดูความเจ้าเล่ห์ของมัน
เข้าใจนะว่าผมติดเขา มันก็ต้องชดใช้ แค่ตอนนั้นยังไม่มี
แต่ที่รับไม่ได้คือ มุกเจ้าเล่ห์แบบนี้

ผมย้ายค่ายทันที และบอกเรื่องนี้กับทุกคนที่ใช้ดีแทคที่ผมรู้จักมาตลอดสิบกว่าปี
หวังว่าเงินที่ได้จากผมไปพันสองพันคงจะคุ้มค่ากับแบรนด์ดิ้งที่เสียไป

MyAngel's Photo MyAngel 18 Dec 2020

View Post9th TEARDROP, on 18 December 2020 - 03:50 PM, said:

เคยมีประสบการณ์เลวร้ายเกี่ยวกับ Dtac สมัยวัยรุ่นสิบกว่าปีที่แล้ว

ตอนนั้นเด็กๆไม่ค่อยมีตังก็จ่ายรายเดือนช้า สมัยนั้นถูกสุดก็ 7-800 รายเดือน
มีช่วงนึงช้าจนยอดสะสมอยู่ 3เดือนรึไงเนี่ย กะว่าคงต้องเลิกใช้ ไม่มีตังจ่าย

ดีแทคโทรมาเคลีย ถ้าจ่ายแค่เท่านี้ๆๆก็พอภายในวันนี้ๆๆ จะได้ไม่ต้องปิดเบอร์ (ให้จ่ายแค่ประมาณ 40%ของยอดค้าง)
ผมก็พยายามหาตังตามที่ว่า พอจ่ายเสร็จ แม่งบอกยังโทรไม่ได้ต้องจ่ายให้ครบ
ที่จ่ายมานี่แค่ไม่ปิดเบอร์

ดูความเจ้าเล่ห์ของมัน
เข้าใจนะว่าผมติดเขา มันก็ต้องชดใช้ แค่ตอนนั้นยังไม่มี
แต่ที่รับไม่ได้คือ มุกเจ้าเล่ห์แบบนี้

ผมย้ายค่ายทันที และบอกเรื่องนี้กับทุกคนที่ใช้ดีแทคที่ผมรู้จักมาตลอดสิบกว่าปี
หวังว่าเงินที่ได้จากผมไปพันสองพันคงจะคุ้มค่ากับแบรนด์ดิ้งที่เสียไป

เรื่องปกติของค่ายนี้ครับ สัญญาณไม่ดี ราคาแพง เน็ตช้า แจ้งปัญหาไปนิ่งครับ

ลองจ่ายเงินช้าทวงรายวันไม่มีพลาด SMS ใช้งานทั่วๆไปล่มได้แต่ SMS ทวงเงินล่มไม่ได้

เคยหลงผิดใช้ไปครั้งเดียว 7-8 ก่อน ปัจจุบันใช้ AIS ดูเหมือน DTAC ก็ยังห่วยแตกอยู่ดี

lovelymarky's Photo lovelymarky 19 Dec 2020

วันนี้คนเต็มศูนย์ดีแทคเลยครับ เซนเฟสเชียงใหม่ แต่มาด่า ไม่ก็ย้ายค่ายนะครับ ตอนนี้ผมก็รอทำเรื่องย้ายทั้งบ้าน 5 เบอร์กันครับ โทรมาง้อกันเละเทะมากครับ

Good........'s Photo Good........ 19 Dec 2020

ผมจากเค้ามาจะ10ปีล่ะ ต่างจังหวัดไม่ต้องพูดถึง

Avant-garde's Photo Avant-garde 20 Dec 2020

‘ตั๊ก’ ตอบแทน ‘เจ้าสัวบุญชัย’ ย้ายค่ายได้เลย ไม่มีปัญหา หลังผู้ใช้ดีแทคโวยไม่ได้ OTP

https://www.matichon...nt/news_2492267

ดีใจที่ย้ายไป AIS ได้ 2 เดือนก่อนและรอบนี้ผมก็กดได้สิทธิ์ทัน

kim10's Photo kim10 21 Dec 2020

สรุป dtac จะรับผิดชอบให้นะครับ
ผมได้ยินมาว่า ให้เลือก 1 อย่างระหว่าง
ค่าโทรฟรี 3500 หรือ ลดค่าเครื่อง 3500

ถือว่าเซอร์ไพรส์นะครับ ตอนแรกผมคิดว่าจะปล่อยผ่าน
เพราะส่วนตัวผมคิดว่า คนลงทะเบียนและไม่ได้รหัส OTP มันไม่ได้คอนเฟิมว่าคนนั้นจะได้สิทธิ์คนละครึ่ง
กลายเป็นว่า บางคนส้มหล่นได้สิทธิ์จาก Dtac เฉยเลย 55

kfkfkkfkfkfkffkfkk's Photo kfkfkkfkfkfkffkfkk 23 Dec 2020

View Postkim10, on 21 December 2020 - 10:29 AM, said:

สรุป dtac จะรับผิดชอบให้นะครับ
ผมได้ยินมาว่า ให้เลือก 1 อย่างระหว่าง
ค่าโทรฟรี 3500 หรือ ลดค่าเครื่อง 3500

ถือว่าเซอร์ไพรส์นะครับ ตอนแรกผมคิดว่าจะปล่อยผ่าน
เพราะส่วนตัวผมคิดว่า คนลงทะเบียนและไม่ได้รหัส OTP มันไม่ได้คอนเฟิมว่าคนนั้นจะได้สิทธิ์คนละครึ่ง
กลายเป็นว่า บางคนส้มหล่นได้สิทธิ์จาก Dtac เฉยเลย 55

ลดค่าเครื่องจริง แต่เค้าก็ไม่ขาดทุนหรอก ซื้อมาถูกๆ แถมได้ระบายของออก

แต่โทรฟรีปีนึงนี่ไม่จริงนะ แค่ให้เน็ตเพิ่ม โทรฟรีในเครือข่ายกี่เดือนจำไม่ได้ สรุปคือ ไม่ได้ให้อะไรคุ้มกับที่เสียไป

kim10's Photo kim10 24 Dec 2020

ล่าสุดโดน DTAC เล่นแล้วครับ 555
จากคอมเม้นบนที่ผมบอกว่าได้ลดค่าเครื่อง 3,500 บาท
พอจะไปจัด A42 5G ที่ช้อปบอก ของหมดทุกสาขา
เหลือแต่พวกตัวที่ขายไม่ค่อยดี เช่น OPPO, VIVO