`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ตู้เกมหยอดเหรียญหาซื้อที่ไหนครับ

Mysteryman's Photo Mysteryman 15 Nov 2018

พอดีอยากลองทำเป็นร้านเล็กๆ ดู แต่ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหนครับ เอาแบบที่ถูกกฎหมาย ตำรวจหาเรื่องไม่ได้อะไรประมาณนี้ครับ

โอคุง's Photo โอคุง 15 Nov 2018

ถูกกฎหมายน่าจะยากครับ ถ้าได้ต้องแพงแน่ๆ ผมรู้แต่ที่เค้าซื้อมือสองมาเล่นเอง ไม่ได้ทำเชิงธุรกิจ

one's Photo one 15 Nov 2018

ตู้เกมในความหมายคือแบบไหนครับ

ถ้าแนวtekken 7 ตู้ของ namco

หรือตู้ที่มีพวกจอtouch screen เกมเด็กทั่วไป

ไม่ว่าแบบไหนถ้าจะเอามาเปิดให้บริการแบบเก็บตัว ยังไงก็ต้องมีใบอนุญาตมั้งครับ ไม่งั้นจะตู้แท้ตู้ทำเองน่าจะโดนหมด

Fb arcadegamethai หรือ ตู้เกมอาเขต น่าจะมี

เท่าที่เห็นส่วนมากคนที่สั่งไปจะเอาไปลงร้านแล้วให้ลูกค้าเล่นนะระกว่างรอบริการอื่นๆกันนะ

Mysteryman's Photo Mysteryman 15 Nov 2018

View Postone, on 15 November 2018 - 12:54 PM, said:

ตู้เกมในความหมายคือแบบไหนครับ

ถ้าแนวtekken 7 ตู้ของ namco

หรือตู้ที่มีพวกจอtouch screen เกมเด็กทั่วไป

ไม่ว่าแบบไหนถ้าจะเอามาเปิดให้บริการแบบเก็บตัว ยังไงก็ต้องมีใบอนุญาตมั้งครับ ไม่งั้นจะตู้แท้ตู้ทำเองน่าจะโดนหมด

Fb arcadegamethai หรือ ตู้เกมอาเขต น่าจะมี

เท่าที่เห็นส่วนมากคนที่สั่งไปจะเอาไปลงร้านแล้วให้ลูกค้าเล่นนะระกว่างรอบริการอื่นๆกันนะ

แนวๆ arcade เลยครับที่อยากได้

ขอบคุณครับ

umbababa's Photo umbababa 15 Nov 2018

ตู้เกมถูกกฏหมาย เพื่อการค้า ไม่น่ารอดครับ ไทยเหมารวมตู้เกมส์เหมือนตู้ม้าตู้ปาจิโกะ
ญาติผมขายอยู่ลองติดต่อดูครับ
https://www.facebook...adsaka?fref=ufi
ผมซื้อตู้นี้ต่อจากเขามานานละ จั้มป์สายใหม่หมดจนติด แต่สุดท้ายดันไม่มีแผ่นDVDเกมส์อยู่ในไดรว์
ว่าจะตัดใจยัดPS2ข้างในแทน แต่ก็เสียดายระบบลำโพง9ตัวแยกเสียงกันของต้นฉบับ
Edited by umbababa, 15 November 2018 - 03:53 PM.

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 15 Nov 2018

ถ้าเปิดเมื่อไหร่อย่าลืมสตรีทภาคพิศดาร ด้วยนะครับที่เวลาใช้โชริวเคนแล้วมีฮาโดเคนออกมาหลายๆลูก

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 15 Nov 2018

ถ้าเอาแบบ เล่นเอง แล้วให้ลูกค้าเล่นรอ ผมว่า ตัวนี้ น่าจะถูกใจ สวย จนเป็น เฟอร์นิเจอร์ ได้ ประดับร้านด้ด้วย
ลองติดต่อไปดูครับ บอกมาจาก DGO คนเล่นเกมเหมือนกัน (จริงๆ คุณฉัตร เค้าก็อยู่ใน DGO ด้วยครับ แต่อาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไร)

ตู้เกมส์ เกมส์ตู้ Titum Arcade ได้อัพเดตรูปภาพหน้าปกถูกใจเพจ

13 พฤศจิกายน เวลา 08:15 น. ·

https://www.facebook.com/titum.arcade/
Edited by Mio and Mayu, 15 November 2018 - 04:50 PM.

donutza's Photo donutza 15 Nov 2018

ผมก็ว่าจะซื้อตู้เกมของ titum มาประดับบ้าน

ping99's Photo ping99 23 Nov 2018

ผมซื้อตัว Arcade Pandora box มา ครับ เป็นกล่อง เกมส์อาเขต 2 จอยโยก ราคาประมาณ 3700 บาท

ตัวจอยโยก สามารถต่อเข้ากับ PC ใช้เป็นจอยโยกได้ ผมว่าคุ้มมากเลยครับ

แต่อันนี้ คือเอาไว้เล่นเกมส์ รำลึกความหลังนะครับ คงไปหยอดเงินอะไร ทำเป็นร้านอะไรไม่ได้