`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ขอความช่วยเหลือ nintendo switch ด้านมืด

anuchar's Photo anuchar 12 Nov 2018

ขอความช่วยเหลือ nintendo switch ด้านมืดแปลงแล้ว ใช้ตัวนี้ยิง payload Reinx ครับพอดีจะลงเกมเพิ่มแต่กดผิดไปเข้า eshop เครื่องจอดำแล้วขึ้น error รีสตาร์กลับมาเป็น OFW
ปัญหาตอนนี้คือยิง payload+jig เข้าคอมไม่ได้/มือถือก็ไม่ได้มันโหลดค้างตามรูป จะคนช่วยทำให้หน่อยครับ ผมอยู่ลาดพร้าว 107 หรือสะดวกย่านบางกะปิครับ
ขอบคุณครับ :sorry3:

ติดต่อทาง line ID : uncle_kohw ได้ครับ
ขอบคุณครับ

anuchar's Photo anuchar 12 Nov 2018

หรือใครมีร้านแนะนำบ้างก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

ช่าง's Photo ช่าง 12 Nov 2018

ทักมาคับ

ทักไปแล้วครับ

X-Sy's Photo X-Sy 13 Nov 2018

ยังไม่เข้า RCM เลยครับ

anuchar's Photo anuchar 13 Nov 2018

ครับลองทำตาม คุณช่างแนะนำก็ยังไม่ได้ครับ ลืมบอกไปคือผมใช้ window 7 รันบน Mac OS ครับ ที่จริงผ่านขึ้นเขียวหมดแล้วครับ แต่พอกดเข้า in jiect มันก็ขึ้นตามรูปครับเหมือนโหลดไม่หยุด
ตอนนี้จะลองเปลี่ยนมาใช้ R4s Dongle แทนครับจะได้ไม่ต้องบู๊ทผ่านคอม
ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้คำแนะนำ

teamkung's Photo teamkung 21 Nov 2018

R4s Dongle ใช้งานได้ไหมครับ
ถ้าเทียบกับ SX ใช้งานได้เหมือนกันไหม
ราคาประมาณเท่าไหร่ ครับ

anuchar's Photo anuchar 21 Nov 2018

R4s Dongle ราคา shopee ถูกสุดอยู่ที่ 750.- ครับ แต่มีคนแนะนำ SX OS Pro ดีกว่า หรือซื้อแค่ SX OS พร้อม linesen แล้วใช้ R4s Boot แทนก็ได้มั๊งครับ แต่ผมยังไม่ได้ลอง
เครื่องผม Boot ได้แต่ลงเกมไม่ได้ ลองถาม คุณoverture หรือ คุณแสง ก็ได้ครับ (สิ้นเดือนค่อยหาร้านทำให้อยากรู้ว่าทำไมลงไม่ได้ซักที)

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 24 Nov 2018

View Postanuchar, on 21 November 2018 - 10:36 PM, said:

R4s Dongle ราคา shopee ถูกสุดอยู่ที่ 750.- ครับ แต่มีคนแนะนำ SX OS Pro ดีกว่า หรือซื้อแค่ SX OS พร้อม linesen แล้วใช้ R4s Boot แทนก็ได้มั๊งครับ แต่ผมยังไม่ได้ลอง
เครื่องผม Boot ได้แต่ลงเกมไม่ได้ ลองถาม คุณoverture หรือ คุณแสง ก็ได้ครับ (สิ้นเดือนค่อยหาร้านทำให้อยากรู้ว่าทำไมลงไม่ได้ซักที)

แนะนำ ใช้ SX PRO ไปเลยครับ จบในตัวเดียว

anuchar's Photo anuchar 25 Nov 2018

ทำได้แล้วครับเป็นที่เครื่อง mac ผมมันมองไม่เห็นไฟล์ใน SDCard ต้องไปตั้งค่า Terminal ของเครื่องถึงจะเห็น
ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยเสนอแนะและความคิดเห็นต่างๆครับ
ขอบคุณครับ