`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

3ds gateway สามารถเล่น pokemon ultra sun/m...

tstex8pq's Photo tstex8pq 15 Sep 2018

ตอนนี้ถ้าเล่นจะ pokemon ultra sun/moon นี้เล่นบน gateway ได้ไหมครับ หรือต้องไปใช้ตัวอื่นแทน

ถ้าต้องไปแปลงใช้ตัวอื่นนี้พอจะมีทางไหนที่มันไม่ต้องเสียเงินบ้างครับ หรือยังไงก็ต้องเสียเงินซื้ออุปกรณ์ ?

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 16 Sep 2018

เท่าที่จำได้ เล่นไมไ่ด้ครับ Gateway

tstex8pq's Photo tstex8pq 18 Sep 2018

แล้วเครื่องผม fw 4.2.0 ตอนนี้ถ้าจะทำให้เล่นได้นี้ต้องทำอะไรยังไงบ้างครับ พอจะมีวิธีไม่เสียเงินไหมหรือต้องเสียเงินอย่างเดียว ?

tat's Photo tat 21 Sep 2018

เฟิร์มแวร์ตอนนี้ 11.8 หรือ 11.9 แล้วมั่ง ก่อนหน้าผมใช้ gate way ตอนนี้กลายเป็นตลับเน่าไปหละ

หาซื้อตลับ R4gold มาแปลง cfw เอาครับ ส่วนเกมส์ก็หาจากเน๊ตมาลงในเมม เพราะโหลดจาก freeshop ไม่ได้แล้ว