`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

คำชี้แจงเรื่องการย้ายบอร์ด

kem's Photo kem 14 Aug 2018

เป็นกำลังใจให้ทีมงานฮะ

Ritcher's Photo Ritcher 14 Aug 2018

ขอบคุณมากครับที่ยังรักษาบอร์ดเอาใว้
ขอให้คงอยู่ตลอดไป ผมจะพยายามกาหัวข้อมาตั้ง
ไม่ให่บอร์ดเงียบครับ

Good........'s Photo Good........ 14 Aug 2018

ดีใจมากๆครับ ที่บอร์ดยังอยู่ ถ้าขาดเหลืออะไรก็แจ้งสมาชิกได้นะครับ ผมว่ามีคนพร้อมช่วยเหลือ

kirari's Photo kirari 14 Aug 2018

เย่สสส ดีใจ

doktong's Photo doktong 14 Aug 2018

คิคถึงบ้านเก่าจังเลยครับ

xeon's Photo xeon 14 Aug 2018

ดีเลยครับ ผมนึกว่าบอร์ดเราจะล่มสลายไปแล้วซะอีกครับ

ohnut7's Photo ohnut7 14 Aug 2018

เทสๆ ฮาโหลๆ

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 14 Aug 2018

ข้าน้อย ขอคารวะท่าน หนึ่งจอก

Blue Atom's Photo Blue Atom 14 Aug 2018

ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่เกี่ยวข้องครับ :o_wow:

ETF's Photo ETF 14 Aug 2018

:o_love:

doykung's Photo doykung 14 Aug 2018

...ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเพื่อบอร์ดแห่งนี้

TumTum's Photo TumTum 14 Aug 2018

ลงชื่อเช็คชื่อครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 14 Aug 2018

View Postohnut7, on 14 August 2018 - 02:02 PM, said:

เทสๆ ฮาโหลๆ
test ๆ MVP ขึ้นไป กี่เท่า แล้วท่าน nut หุหุ
รักษาสุขภาพด้วยนะครับบบบบ

katikung555's Photo katikung555 14 Aug 2018

ขอบคุณในความเสียสละครับ

Xpert's Photo Xpert 14 Aug 2018

DGO กลับมาเกิดใหม่อีกรอบ ยินดีด้วยครับ

micro ใช้ได้ฟรีปีนึง ก็ดีครับ แต่ต้องลองประเมินตัว storage กับ bandwidth ด้วย แต่รายจ่ายผมว่าไม่น่าจะหนักเท่าของเดิมแน่ ๆ

gasimos's Photo gasimos 14 Aug 2018

ในที่สุด

TanK's Photo TanK 14 Aug 2018

เข้ามาดูทุกวันเลย หลังจากเห็นใน fb ว่าจะปิดบอร์ด 2-3 วัน ในที่สุดก็กลับมาซะที :cat_dance:
ตอนนี้เปลี่ยนที่ีอยู่ไปอยู่สิงคโปร์ซะแล้ว
ขอบคุณทีมงานสำหรับการปรับปรุงและการดูแลบอร์ดตลอดมาครับ
ผมเห็นด้วยว่าถ้าไม่ทำอะไรซักอย่าง บอร์ดอาจจะตายในไม่ช้าจริงๆ

ไม่รู้ว่าถามได้ไหม ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ
การปรับปรุงรอบนี้ เป็นการอัพเกรดบอร์ดตามที่คุณเอกเคยบอกไว้ไหมครับ
แล้วคุณเอกยังดูแลบอร์ดอยู่หรือเปล่าครับ

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 14 Aug 2018

View PostTanK, on 14 August 2018 - 03:24 PM, said:

ไม่รู้ว่าถามได้ไหม ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะครับ
การปรับปรุงรอบนี้ เป็นการอัพเกรดบอร์ดตามที่คุณเอกเคยบอกไว้ไหมครับ
แล้วคุณเอกยังดูแลบอร์ดอยู่หรือเปล่าครับ

ถามได้ครับ :)
การอัพเกรดบอร์ด อาจจะไม่ทำในช่วงนี้ครับ
ทีมงานโดยผม คุณ Burm และลุง Ohnut7 จะไม่ commit ในสิ่งที่ทำไม่ได้ครับ อาจจะต้องให้บอร์ดนิ่งๆก่อนครับ
เราแยกออกมาทำเพราะไม่อยากให้บอร์ดมันหายไปครับ ผมเองก็ก่อตั้งร่วมกับคุณเป็ดและอยู่มาได้ตั้ง 20 ปีละครับ สมาชิกเก่าแก่ก็แก่มีลูกมีเต้ากันหมดแล้ว อิอิ

ส่วนคุณ for2s ล่าสุดเข้าบอร์ดเมื่อ 7 พค ครับ