`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

Switch สายมืด ตอนนี้ นิ่งหรือยังคับ ถ้าแปล...

xxxx's Photo xxxx 04 Jul 2018

ถ้าแปลง ควรซื้ออุปกรณ์ ครบชุด ตัว xecuter pro ที่ัป็นusb dongle มาด้วยใช่ไหมคับ
เห็นบางคนใช้pc ทำใด้แต่ถ้า boot เครื้องใหม่ืก็ตัองเสียบPC ใหม่ใช่รึป่าวคับ
บางคน บอกว่าทำได้แต่save game ไม่ได้ตอนนี้วิธีทึ่ดีที่สุด ควรทำแบบไหนคับ

kitti's Photo kitti 04 Jul 2018

xecuter pro น่าจะเป็นทางออกดีสุดตอนนี้ เพราะถ้าเกิดเราอยู่ข้างนอกเล่นเกมส์แล้วเกมส์ค้างเล่นต่อไม่ได้ ต้อง reset เครื่องถ้าไม่มี dongle คงลำบากแน่

gnilwob's Photo gnilwob 04 Jul 2018

การจะ boot เข้า CFW (Atmosphere, SX OS) ต้องมีการส่ง payload ไปที่เครื่อง

การจะส่ง payload ต้องใช้ PC หรือ Android(บางรุ่น) หรือ USB Dongle
ปกติไม่มีใครปิดเครื่องเปิดใหม่นอกบ้านครับ
แต่ถ้าคิดว่าจะต้องปิดเครื่องนอกบ้าน ก็ต้องมี Android phone หรือ USB Dongle ที่ขายพร้อม SX Pro

SX Pro = SX OS key + rcm jig + USB Dongle
rcm jig ใช้คลิปหนีบกระดาษแทนได้
USB Dongle ใช้ PC หรือ Andriod แทนได้
SX OS key ยังไงก็ต้องซื้อครับ ประมาณ 8-900 บาท

ถ้าถามผม ผมแนะนำให้ซื้อ SX OS ก็พอครับ
ใช้ clip หนีบกระดาษ เปิดเครื่องเข้า RCM แล้วก็ทำการ autoRCM
จากนั้นก็ใช้ PC ส่ง payload ไป boot เครื่อง
เวลาออกนอกบ้านก็อย่าปิดเครื่อง แต่ sleep เครื่องได้ครับ (ปิดคือ power off นะครับ)

ผมลองตั้งแต่ SX OS ออกใหม่ ๆ
ตอนนี้ยังไม่โดนแบนครับ
แต่ห้ามเล่นเกม copy online นะครับ

ดู 3 video นี้ครับ ให้ได้ไอเดียว่าต้องทำอะไรบ้าง
video ละ 5-10 นาทีครับ

umbababa's Photo umbababa 04 Jul 2018

ผมไว้ลองทำปลายยุคไปเลยช่วงไกล้ๆเจนใหม่ไปเลย ตอนเมม400Gถูกๆแล้วเอามาอัดให้เต็ม

ทุกเครื่องที่ผมเก็บเล่นเถื่อนหมดเกมดองเป็นร้อยทุกเครื่องจบกระจึ๋งเดียว
เจนนี้ลองเล่นแผ่นแท้แล้วไม่ยอมซื้อเกมแผ่นใหม่จนกว่าเกมเก่าจะจบทีละหนึ่งเกมเท่านั้นดู
แต่ก็เผลอซื้อแบบดาวโหลดไปแล้วหลายเกมอยู่
Edited by umbababa, 04 July 2018 - 06:29 PM.

Julong's Photo Julong 04 Jul 2018

แลดูยุ่งยากแหะ เล่น 3ds เหมือนเดิมดีกว่า
ถ้าจะแปลงด้านมืดรอไปอีกปีสำหรับผมนะ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 09 Jul 2018

น้ำตาไหล ผมสามารถคุยในบอร์ดนี้ได้อยู่ใช่ไหมครับ? โลกภายนอกช่างโหดร้าย ไล่เราอย่างกับหมูกับหมา ฮ่าๆๆๆ

ผมได้ตัว sx pro มายังไม่ได้ใช้เลยครับ เครื่อง เมม พร้อมแต่ยังไม่มีเวลาเปิดเทสเปิดลองเลยครับ ฮ่าๆๆ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 09 Jul 2018

View Postkitti, on 04 July 2018 - 04:38 PM, said:

xecuter pro น่าจะเป็นทางออกดีสุดตอนนี้ เพราะถ้าเกิดเราอยู่ข้างนอกเล่นเกมส์แล้วเกมส์ค้างเล่นต่อไม่ได้ ต้อง reset เครื่องถ้าไม่มี dongle คงลำบากแน่
ไม่เสมอไปครับ SX OS ก็ใช้ มือถือ Android Run Playload แทนได้เหมือนกันครับ

View Postfinalekung^^, on 09 July 2018 - 09:44 PM, said:

น้ำตาไหล ผมสามารถคุยในบอร์ดนี้ได้อยู่ใช่ไหมครับ? โลกภายนอกช่างโหดร้าย ไล่เราอย่างกับหมูกับหมา ฮ่าๆๆๆ

ผมได้ตัว sx pro มายังไม่ได้ใช้เลยครับ เครื่อง เมม พร้อมแต่ยังไม่มีเวลาเปิดเทสเปิดลองเลยครับ ฮ่าๆๆ

โลกภายนอก มีแต่ฝ่าย ธรรมมะ เรามันพวกสายอธรรม ต้องเจียบเนื้อเจียบตัว หุหุ

xxxx's Photo xxxx 10 Jul 2018

คุยอะไรกันหรอคับ งงงงงงง

View PostMio and Mayu, on 09 July 2018 - 09:56 PM, said:

ไม่เสมอไปครับ SX OS ก็ใช้ มือถือ Android Run Playload แทนได้เหมือนกันครับ

โลกภายนอก มีแต่ฝ่าย ธรรมมะ เรามันพวกสายอธรรม ต้องเจียบเนื้อเจียบตัว หุหุ

club69's Photo club69 10 Jul 2018

ผมคนเทาๆ อยู่ได้ทุกที่

jagon2's Photo jagon2 11 Jul 2018

มันโกงเกมหรือแก้ save game ได้รึยังครับ

gnilwob's Photo gnilwob 11 Jul 2018

View Postjagon2, on 11 July 2018 - 05:34 PM, said:

มันโกงเกมหรือแก้ save game ได้รึยังครับ

http://www.dvdgameon...howtopic=434564
ห่างลงไป 3 โพสครับ...

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 11 Jul 2018

สอบถามหน่อยครับ ว่า eshop nsp สามารถโหลดแล้วลงเลยได้ไหมครับ? เริ่มเห็นให้โหลดหลายที่แล้วน่ะครับ ตัวนี้เสี่ยงไหมครับ? แล้วอัพเดทเกมได้ไหม?

และสุดท้ายรบกวนชี้เป้าแหล่งโหลด xci หน่อยครับ ? หาที่ดีๆเยอะๆไม่ได้เลยอะครับ

gnilwob's Photo gnilwob 12 Jul 2018

View Postfinalekung^^, on 11 July 2018 - 09:23 PM, said:

สอบถามหน่อยครับ ว่า eshop nsp สามารถโหลดแล้วลงเลยได้ไหมครับ? เริ่มเห็นให้โหลดหลายที่แล้วน่ะครับ ตัวนี้เสี่ยงไหมครับ? แล้วอัพเดทเกมได้ไหม?

และสุดท้ายรบกวนชี้เป้าแหล่งโหลด xci หน่อยครับ ? หาที่ดีๆเยอะๆไม่ได้เลยอะครับ

แหล่งโหลดลิ้งมันเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ครับ

eshop nsp ต้องลงผ่าน devmenu
devmenu ต้องมี game ที่เป็น donor มา run
อย่างไปยุ่งจะดีสุดครับ มีโอกาสโดนแบนเครื่องสูงมากครับ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 12 Jul 2018

View Postgnilwob, on 12 July 2018 - 12:11 AM, said:

แหล่งโหลดลิ้งมันเปลี่ยนไปเรื่อย ๆ ครับ

eshop nsp ต้องลงผ่าน devmenu
devmenu ต้องมี game ที่เป็น donor มา run
อย่างไปยุ่งจะดีสุดครับ มีโอกาสโดนแบนเครื่องสูงมากครับ
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เล่นแค่ xci เนี้ยแหละครับ ไม่เสี่ยงกลัวๆ

ว่าแต่มีใครสร้างกลุ่มพูดคุยด้านมืดอย่างเดียวไหมครับ รบกวนดึงผมเข้าไปหน่อยครับ

line id: finalekung

gnilwob's Photo gnilwob 12 Jul 2018

View Postfinalekung^^, on 12 July 2018 - 12:22 AM, said:

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เล่นแค่ xci เนี้ยแหละครับ ไม่เสี่ยงกลัวๆ

ว่าแต่มีใครสร้างกลุ่มพูดคุยด้านมืดอย่างเดียวไหมครับ รบกวนดึงผมเข้าไปหน่อยครับ

ไม่มีนะครับ
สร้างแล้วชวนผมเข้าไปก็ได้ครับ แฮะ ๆ
Edited by gnilwob, 18 July 2018 - 01:25 PM.

ajclubtop's Photo ajclubtop 13 Jul 2018

xci โหลด เว็บ darkumbra สมัคสมาชิคก่อนได้เลย

the-moon's Photo the-moon 15 Jul 2018

สายอธรรมคับ :o_love:

vincenzo's Photo vincenzo 15 Jul 2018

เล่น แบคอัพ แบบ xci นี่อัพเดทเกมส์ได้ไหมครับ มีผลโดนแบนอะไรไหมครับ

gvirus's Photo gvirus 18 Jul 2018

สายขาว แต่เข้ามาอ่านเอาข้อมูลเฉยๆครับ อิอิ

hoooo's Photo hoooo 18 Jul 2018

View Postfinalekung^^, on 12 July 2018 - 12:22 AM, said:

Nintendo switch สายมืด

https://www.facebook...20936864878999/

Game Console สายมืด (PS4)

https://www.facebook..._location=group

PS Vita สายมืด

https://www.facebook...85355205088962/