`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

Xbox One s รุ่น 2TB 399us ในไทยราคาเท่าไห...

vidic's Photo vidic 09 Sep 2016

อยากลอง Halo Gear of wars เลยว่าจะซื้อ Xbox One เลยอยากรบกวนสอบถามว่า

1. Xbox One s รุ่น 2TB 399us ในไทยราคาเท่าไหร่ครับ เครื่องมายัง ถ้าจะซื้อเลือกเครื่องโซนไหนดีครับ

2. ตอนนี้กำลังลังเล ว่า จะเอา Xbox one รุ่นเก่า มือ2 หรือ มือ 1 รุ่นใหม่เลยดีกว่าครับ

เก่าก็ดี คือถูก ถ้าเบื่อๆ ก็ไม่เจ็บตัวมาก ใหม่ดี จอยรุ่นใหม่ เครื่องรุ่นใหม่ ไปเลย

3.เครื่องมันอึดมั้ย เพราะ รู้สึกว่า ไม่มี ศูยน์ในไทย

แนะนำทีครับ

luckyang's Photo luckyang 09 Sep 2016

รอรุ่นสกอเปี้ยนจะดีกว่าครับ

voyevoda's Photo voyevoda 11 Sep 2016

เห็นเครื่องรุ่นเก่า เอามาขายกับจอยเสียบหูฟังได้ก็มีนะไม่แพงเท่าไร จอยใหม่ที่เพิ่มมาคือ bluetooth อะครับ ไม่ได้ใช้เล่นกับ pc / notebook / stream ก็ไม่จำเป็น

guest_james's Photo guest_james 12 Sep 2016

2TB บ้านเราราวๆ 17-18000 นะครับ

รุ่น 500G ราวๆ 14-15000 ครับ

ถ้าไม่แน่ใจว่าจะอยู่กันยาวไหม ไม่ได้ใช้ TV ที่รองรับ 4k HDR ซื้อรุ่นเก่า มือ 2 ไปก่อนก็ได้ครับ
ถ้าเบื่อไว จะได้ไม่เจ็บตัวเยอะ มือ 2 7-8000 ก็มีมาปล่อยกันเยอะครับ

ตัวเครื่อง x1 อึดถึกทน แต่จอยถ้าใช้งานมานานแล้ว บางทีก็มีปัญหาเดินเองบ้าง (โดยเฉพาะจอยรุ่นเก่า)

vaio's Photo vaio 14 Sep 2016

ผมก็ดูๆอยู่ เคยมี ps4 แต่ขายไปแล้ว เป็นผมเอา 1S ก่อน แม่งป่อง กว่าจะออกปลายปีหน้า tv ผม 4k hdr อยู๋แล้ว เอามาเล่นแผ่น 4k ยังไงก็คุ้ม เพราะเครื่องเล่น 4k ยังไม่มีขายในไทยเลย อีกอย่าง เกมส์ x1 มือ 2 ถูกกว่า ps4 อยู่ แต่หาซื้อยาก
ถ้าได้ราคาเมกา 299$ นี่จะซื้อแบบไม่คิด หุหุ
แต่ถ้า tv ไม่มี 4k เอารุ่นเก่าดีกว่าครับ ขายต่อไม่เจ็บตัวมาก

namkodzaa's Photo namkodzaa 14 Sep 2016

/ถามเป็นความรู้ BD 4k มีขายในไทยยังครับ

vaio's Photo vaio 15 Sep 2016

View Postnamkodzaa, on 14 September 2016 - 05:52 PM, said:

/ถามเป็นความรู้ BD 4k มีขายในไทยยังครับ
ยังครับ มีแต่แผ่นหิ้ว
ถ้าไปนอกแนะนำ ซื้อ แผ่น batman vs superman 4K UHD น่ะครับ แจ่มมาก

vidic's Photo vidic 15 Sep 2016

จัดมาแล้วครับ รุ่นแรก Day one เลย มือ2

ป.ล. ยัง งง กับ เมนูอยู่เลย

สมัคร ID zone ไหนดีครับ.

Xbox live gold นี่ ตัดผ่านบัตร หรือ ซื้อ เป็นแบบบัตรเติม อันไหนถูกกว่ากันครับ

MY_POP's Photo MY_POP 19 Sep 2016

View Postvidic, on 15 September 2016 - 10:52 AM, said:

จัดมาแล้วครับ รุ่นแรก Day one เลย มือ2

ป.ล. ยัง งง กับ เมนูอยู่เลย

สมัคร ID zone ไหนดีครับ.

Xbox live gold นี่ ตัดผ่านบัตร หรือ ซื้อ เป็นแบบบัตรเติม อันไหนถูกกว่ากันครับ

Xbox live gold นี่ ซื้อบัตรเติมเอาดีกว่าครับ

เกมส์ฟรีที่แถมนี่เจ๋งมาก ยิ่งเกมส์ Bc ก็คุ้มค่าครับ