`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

มติ "กสทช." จ่าย 427 ล้านให้ "...

gt41's Photo gt41 13 Jun 2014

ก็เห็นด้วยนะครับ แม้ว่า ความคุ้มค่ากับ การจ่ายอาจจะ ไม่ถึงกับเงินที่จ่ายไปก็ได้ จริงๆอาจจะจ่ายแค่ 70 ล้าน ก็อาจจะถูก ตรงนี้มันไม่รู้จะเอาอะไรมาชี้วัด

แต่อย่างน้อยๆ ผมก็รู้สึกว่า บอลโลกครั้งนี้ ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะได้ดูมัน เข้าถึงมันแม้ว่าจะดึกมากๆ เกือบเช้าวันใหม่

แล้วถ้าคิดว่า นี่คิดเงินของ ทุกคน ที่โดนเอาไป ถลุง .. ?

ผมว่า ไม่ใช่เงิน ของใครบางคนหรือคนคนเดียวที่จ่าย 470 ล้านแน่ๆ แล้วถ้าใช้ ตรรกะ กากแบบที่ผมคิดล่ะ

470 ล้านบาท ประชากรไทยมี 65 ล้านคน เท่ากับว่า เราจ่ายเงินออกจากประเป๋าไป ประมาณ 7 บาท เท่านั้นนะ

อันนี้คิดเป็น ตรรกะกากๆ เท่านั้น .. ซึ่งจริงๆแล้ว คนทำงาน ประกอบอาชีพ มีหน้าที่ที่ต้องจ่ายเงินให้รัฐให้หลวงมากกว่านี้ด้วยซ้ำ

สำหรับผมไม่คิดอะไรมาก ถือว่าเป็นโอกาส ล่ะกัน คนที่ไม่ซื้อกล่อง ก็หาโอกาสดูสัก 3 คู่ ก็คุ้มค่ากับเงิน 7 บาทที่จ่ายไปแล้วล่ะครับ

kitti's Photo kitti 13 Jun 2014

ผมพอใจครับ อย่างน้อยผมก็ได้ใช้ประโยชน์จาก 470 ล้านบาท ดีกว่าไม่ได้ประโยชนจากที่เงินที่หายไปกับมุมมืด

kritz's Photo kritz 13 Jun 2014

427 ล้านครับ แบบว่าเอิ่ม ผมว่าหลุดจำนวนเงินไปโขอยู่นะครับ ...แฮะๆ

umbababa's Photo umbababa 13 Jun 2014

ตัวตนที่แท้จริงของความถูกต้อง คือผลประโยชนของกฏหมุ่ครับ
ความถุกต้องที่ทำให้คนส่วนใหญ่เสียประโยชนน่ะไม่มีคนยอมรับหรอก

gt41's Photo gt41 13 Jun 2014

ผิดครับผิด 427 ล้าน

ไมใช่ 470 ..

bigg's Photo bigg 14 Jun 2014

คือถ้าบอกว่าไม่ได้ประโยชน์นี่

ผมว่าค่าเยียวยาผู้เสียชีวิตจากการชุมนุม. ผมไม่ได้ประโยชน์อะไรเหมือนกันนะ. ลดภาษีรถคันแรกอีก. สาธยายได้อีกเพียบนะ

Torita's Photo Torita 15 Jun 2014

ชินซะล่ะ

นักการเมืองเอาเงินไปถลุงกันเป็นหมื่นเป็นแสนล้าน

เข้ากระเป๋าตัวเองก็มาก

มากจนชิน

gt41's Photo gt41 19 Jun 2014

ผ่านมาจนถึงวันนี้ผมว่ามันก็มีประโยชน์นะ

บางคู่ที่ เคยได้ดูฟรี กลับมาได้ดูครบ

แม้เวลาจะดึก แต่หลายคน พอได้ดูฟรีๆ ก็เห็นตื่นมาดูกันเหมือนกันนะ

lek's Photo lek 21 Jun 2014

มันมีแต่รายจ่ายเหรอครับ ไม่มีรายรับเข้าประเทศเลยเหรอ
แล้วโฆษณา RSยังได้รายเดียวเหรอครับ