`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Dark Souls 2 ครับ

Bommm's Photo Bommm 19 Mar 2014

เต้ ภาคนี้ออนไลน์มันกว่าภาคแล้วเยอะเลย pvp เราก็เล่นตะลุยด่านของเราไปเรื่อย ๆ แต่ให้ใส่แหวนกิลไว้ เดี๋ยวมันเรียกเอง แถมพอชนะกลับมาพลังเต็ม เวทย์เต็ม ขวดยาเต็ม
ไม่ต้องเสียเวลาไปนั่งแค้มไฟด้วย ลุยต่อได้เลย pvp ก็ไม่ยาก ส่วนมาก ถ้าสู้ไม่ได้วิ่งหนีสักแปป เดี๋ยวมี phantom ตัวอื่นโดนเรียกมาช่วยกันรุมด้วย

miyalovic's Photo miyalovic 19 Mar 2014

น่าสนุกดีครับ เสียดายช่วงหลังไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลยตัดสินใจขายไปซักเครื่องครับ :r14:
ไหนๆก็ไหนๆแล้วขอถามหน่อยนะครับ พอดีเริ่มรู้สึกว่านักเวทย์มันไม่ค่อยสนุกด้านการออกสเตปซักเท่าไหร่ เลยมาเล่นนักดาบแทน แต่ลืมว่า ไอ้รูที่ให้ใส่หิน pharry stone อันที่ 2 ที่ห้องลับมันพาไปเมืองใหม่ได้ มันอยู่แมปไหนหรอครับ เล่นใหม่ก็เจอเมืองใหม่ เมืองเยอะจริงๆ เจอเมืองพิษอีก 2 เมือง เมืองสีเขียวสวยดี :r18:

Bommm's Photo Bommm 19 Mar 2014

หลังจากบอสไนท์ผอม ๆ 3 ตัว จะมี bonfire แล้วก็ทางลงไปข้างล่างครับ มีหน้าคนให้ใส่หินอยู่
จะไปฉากบอสกากอย ผมเลเวล 75 แล้ว ทำไงก็ฆ่ามันไม่ได้สักที เลยไปฉากอื่นแทน ไว้ค่อยมาใหม่

katikung555's Photo katikung555 19 Mar 2014

View Postmiyalovic, on 19 March 2014 - 07:45 PM, said:

น่าสนุกดีครับ เสียดายช่วงหลังไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลยตัดสินใจขายไปซักเครื่องครับ :r14:
ไหนๆก็ไหนๆแล้วขอถามหน่อยนะครับ พอดีเริ่มรู้สึกว่านักเวทย์มันไม่ค่อยสนุกด้านการออกสเตปซักเท่าไหร่ เลยมาเล่นนักดาบแทน แต่ลืมว่า ไอ้รูที่ให้ใส่หิน pharry stone อันที่ 2 ที่ห้องลับมันพาไปเมืองใหม่ได้ มันอยู่แมปไหนหรอครับ เล่นใหม่ก็เจอเมืองใหม่ เมืองเยอะจริงๆ เจอเมืองพิษอีก 2 เมือง เมืองสีเขียวสวยดี :r18:

เปลี่ยนตัวบ่อยพอๆกับผมเบย 555

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 19 Mar 2014

มาอัพเดทหลังจากปราบ

Spoiler

Edited by Galaxy Exposition, 19 March 2014 - 09:32 PM.

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 19 Mar 2014

View PostBommm, on 19 March 2014 - 08:07 PM, said:

หลังจากบอสไนท์ผอม ๆ 3 ตัว จะมี bonfire แล้วก็ทางลงไปข้างล่างครับ มีหน้าคนให้ใส่หินอยู่
จะไปฉากบอสกากอย ผมเลเวล 75 แล้ว ทำไงก็ฆ่ามันไม่ได้สักที เลยไปฉากอื่นแทน ไว้ค่อยมาใหม่
ผมผ่านได้ตอนเลเวล 65
ตัวนี้ต้องห่างไว้ใจเย็นๆ ฟันเอาชัวร์ ทีละครั้งห่างมันไว้รอจังหวะสวน จิ้มถอย มันออกม่า4ตัว ก็ไม่ต้องสน อย่าอยู่เฉยเดินวน หาจังหวะไปเรื่อยๆห้ามใจร้อน อย่าปะทะโดยตรงเดี๋ยวเหนื่อยไม่มีแรงสวนคืน
ผมว่าบอส เซนตินัล3ตัวยังยากกว่าเยอะเลย

miyalovic's Photo miyalovic 20 Mar 2014

ตอนนี้จัดการ the sinner ได้แล้วครับ วิญญาณของมันเอาไปตีอาวุธได้ตอนไหนหรอครับ ดูมันใหญ่กว่าชาวบ้านเค้าเลย

View Postkatikung555, on 19 March 2014 - 08:51 PM, said:

เปลี่ยนตัวบ่อยพอๆกับผมเบย 555

555 ตอนแรกเล่นไม่เก่ง เลยเล่นนักเวทย์ครับ ไม่ต้องเข้านัวมาก หลังๆรู้สึกว่าเวลาโดนรุม เวทย์มันยิงได้ทีละตัว คนขายเวทย์ไฟก็ตายอีก เลยลองเปลี่ยนเล่นแนวถึกดูครับ สนุกดี วิ่งอ้อมหลังอย่างเดียว เวลาโดนรุม ฟันทีก็โดนหลายตัว ตอนนี้ไปถึงป่าหมอกแล้วครับ พระเจ้า หมอกสมชื่อเลย แถมศัตรูโปร่งแสง ลอคเป้าไม่ได้อีกต่างหาก มันมี item ช่วย หรือต้องเดินลุยไปทั้งอย่างงั้นเลยครับ
Edited by miyalovic, 20 March 2014 - 02:38 AM.

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 20 Mar 2014

ถามหน่อยครับ คือผมเห็นคลิปฝรั่งสู้กับบอสเขาใช้โล่กันเลือดไม่ลดเลย เขาใช้ไอเทมหรือแหวนอะไรหาได้จากที่ไหนครับ

Bommm's Photo Bommm 20 Mar 2014

View Postxbox360RedLED, on 20 March 2014 - 04:20 PM, said:

ถามหน่อยครับ คือผมเห็นคลิปฝรั่งสู้กับบอสเขาใช้โล่กันเลือดไม่ลดเลย เขาใช้ไอเทมหรือแหวนอะไรหาได้จากที่ไหนครับ
โล่กันเลือดไม่ลด ต้องเป็นโล่ที่กันดาเมจได้ 100% น่ะครับ อันแรกที่ได้ก็น่าจะตามที่ผมบอกไป ลองไปย้อนอ่านดูครับ
โล่พวกนี้ต้องมี str ในระดับนึงถึงจะถือได้ครับ

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 20 Mar 2014

ขอบคุณครับ สู้สบายฉิวเลยรู้แบบนี้ใส่ไปนานแล้ว

miyalovic's Photo miyalovic 20 Mar 2014

ชุด+โล่ที่คุณปุนบอกตอนแรก แหล่มมากครับ ยืนรับชิวๆเลย

อาจจะช้าไปหน่อย แต่ไ่แน่ใจว่าทราบกันรึยังครับ ตรงจุดกองไฟ last giant ที่มีแม่ค้าแก่ๆนั่งอยู่ มันจะมีทางแตกทางนึงที่ลงไปข้างล่างได้ ลงไปแล้วเป็นเหมือนทางไม้ยกขึ้นมา ลงจนสุดทางจะเจอคนที่กลายเป็นหินเรียงรายอยู่ เดินไปเรื่อยๆจะเจอถ้ำเล็กๆที่มีไฟครุอยู่ แล้วมีตัวพ่นไฟใส่ ในนั้นจะมีประตูเข้าไปเอาดาบไฟนะครับ ใช้ได้ดีสะใจมากครับ ใช้สลับกันกับดาบสายฟ้าของอัศวินตัวขาวๆ

aQua's Photo aQua 20 Mar 2014

ฆ่าแมงมุมแล้วพอได้กุญแจเอาไปเปิดประตูตรงไหนเหรอครับแล้วใครพอมีวิธีฆ่าหมายักษ์ไหมเล่นนักเวทนี่ปวดหัวเลยผม

View Postmiyalovic, on 20 March 2014 - 06:49 PM, said:

ชุด+โล่ที่คุณปุนบอกตอนแรก แหล่มมากครับ ยืนรับชิวๆเลย

อาจจะช้าไปหน่อย แต่ไ่แน่ใจว่าทราบกันรึยังครับ ตรงจุดกองไฟ last giant ที่มีแม่ค้าแก่ๆนั่งอยู่ มันจะมีทางแตกทางนึงที่ลงไปข้างล่างได้ ลงไปแล้วเป็นเหมือนทางไม้ยกขึ้นมา ลงจนสุดทางจะเจอคนที่กลายเป็นหินเรียงรายอยู่ เดินไปเรื่อยๆจะเจอถ้ำเล็กๆที่มีไฟครุอยู่ แล้วมีตัวพ่นไฟใส่ ในนั้นจะมีประตูเข้าไปเอาดาบไฟนะครับ ใช้ได้ดีสะใจมากครับ ใช้สลับกันกับดาบสายฟ้าของอัศวินตัวขาวๆ
ข่องที่ตัวซาลาเมเดอร์พ่นไฟออกมา สามารถกระโดดเข้าไปสู้ข้างในได้นะครับยังมีอีกหลายตัวเลยในนั้น ใช้ธนูสอยเอาไปเรื่อยๆ
ตอนนี้ผมติดบอสกระดูกขีรถยังไม่ผ่าน ตายกว้าจะผ่านทางเดินข้ามสะพานได้หนักเลย เข้ากิลตัวหนูหรือคนแคระดี
Edited by xbox360RedLED, 20 March 2014 - 10:01 PM.

View Postxbox360RedLED, on 20 March 2014 - 10:00 PM, said:

ข่องที่ตัวซาลาเมเดอร์พ่นไฟออกมา สามารถกระโดดเข้าไปสู้ข้างในได้นะครับยังมีอีกหลายตัวเลยในนั้น ใช้ธนูสอยเอาไปเรื่อยๆ
ตอนนี้ผมติดบอสกระดูกขีรถยังไม่ผ่าน ตายกว้าจะผ่านทางเดินข้ามสะพานได้หนักเลย เข้ากิลตัวหนูหรือคนแคระดี

โอ้วว ต้องลองอีกแล้ว

Bommm's Photo Bommm 20 Mar 2014

มีคำถามต่อครับ
1. ตรงฉากที่คุณเต้บอก ด้านบนของถ้ำที่มีซาลาแมนเด้อ มันมีโซลอยู่กับศพ ขึ้นไปเอายังไงครับ
2. จาก bonfire ที่มีแม่ค้าแก่ ๆ นั่งขายของอยู่ ปีนบันไดลงมา จะเห็นซาลาแมนเดอ อยู่ข้างล่าง ลงไปยังไง
3. ประตูทางซ้ายก่อนห้องบอส last giant เปิดยังไง
4. หลังจากนั่งเรือผีมา เราจะมาโผล่ ตรงหาดของปราสาท ที่ต้องขึ้นลิฟ ระหว่างที่ขึ้นลิฟ มีผนังแตกแล้วมีโซลอยู่ เก็บยังไงครับ

miyalovic's Photo miyalovic 21 Mar 2014

View Postxbox360RedLED, on 20 March 2014 - 10:00 PM, said:

บอสกระดูกขี่รถจริงๆแล้วก็ไม่ยากเลยครับ
ต้องฆ่าแม่มดก่อน เพราะมันเสกกระดูกให้คืนชีพตลอดเวลา ต่อจากนั้นก็วิ่งๆ หลบๆรถของมันให้ดีๆแล้วไปปิดประตูครับ คราวนี้ความสะใจก็บังเกิด 55

ถามอีก 2 ข้อนะครับ
1. ไอ้ตัวกบที่พ่นไฟตรงดาบไฟนี่ ถ้าผมเล่นแต่ดาบ จะเข้าไปฆ่ามันได้มั้ยครับ เคยลองเอาธนูสอย ลดนิดเดียวเอง แถมพอยิงมัน คราวนี้มันยิงลูกไฟใส่ตรงๆเลยครับ แหวนไฟก็เอาไม่อยู่
2. แหวนเห็นตอนที่ npc ให้มันมี +1 ไม่ทราบว่ามัน upgrade เองได้มั้ยครับ เพราะหลังจากฆ่า the sinner แล้ว ของที่ป่าแรกมันกลับมาให้เก็บหมดเลย รวมทั้งแหวนด้วย
Edited by miyalovic, 21 March 2014 - 12:53 AM.

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 21 Mar 2014

View Postmiyalovic, on 21 March 2014 - 12:49 AM, said:

บอสกระดูกขี่รถจริงๆแล้วก็ไม่ยากเลยครับ
ต้องฆ่าแม่มดก่อน เพราะมันเสกกระดูกให้คืนชีพตลอดเวลา ต่อจากนั้นก็วิ่งๆ หลบๆรถของมันให้ดีๆแล้วไปปิดประตูครับ คราวนี้ความสะใจก็บังเกิด 55

ถามอีก 2 ข้อนะครับ
1. ไอ้ตัวกบที่พ่นไฟตรงดาบไฟนี่ ถ้าผมเล่นแต่ดาบ จะเข้าไปฆ่ามันได้มั้ยครับ เคยลองเอาธนูสอย ลดนิดเดียวเอง แถมพอยิงมัน คราวนี้มันยิงลูกไฟใส่ตรงๆเลยครับ แหวนไฟก็เอาไม่อยู่
2. แหวนเห็นตอนที่ npc ให้มันมี +1 ไม่ทราบว่ามัน upgrade เองได้มั้ยครับ เพราะหลังจากฆ่า the sinner แล้ว ของที่ป่าแรกมันกลับมาให้เก็บหมดเลย รวมทั้งแหวนด้วย
1.ใช้ดาบฆ่ามันไม่ได้หมาถึงตัวที่เราไปเก็บดาบไฟ ต้องใช้ธนูไม่ก็เอาเวทยิงเอา เราโดนไฟเต็มๆ 2-4 ทีก็ตายแล้วครับ แนะนำให้เเปิดประตูทิ้งไว้กันลูกไฟได้นิดหน่อย
ทนใช้ธนูเล็งดีๆเราจะมีช่องยิงพอที่ลูกไฟลอดมาหาเราได้อยาก ฆ่าตัวแรกได้เราก็กระโดดเข้ารูนั่นไปฆ่าตัวอื่นได้ ใช้ธนูยิงไปเรื่อยๆได้เหมือนกันบางตัวมันไม่วิ่งมาหาเรา
ถ้ากระโดดแล้วเข้าไม่ได้แนะนำให้ออกเกมเข้าใหม่จะกระโดดเข้าได้ เหมือนเป็นบั๊กเกม

View PostBommm, on 20 March 2014 - 11:10 PM, said:

มีคำถามต่อครับ
1. ตรงฉากที่คุณเต้บอก ด้านบนของถ้ำที่มีซาลาแมนเด้อ มันมีโซลอยู่กับศพ ขึ้นไปเอายังไงครับ
2. จาก bonfire ที่มีแม่ค้าแก่ ๆ นั่งขายของอยู่ ปีนบันไดลงมา จะเห็นซาลาแมนเดอ อยู่ข้างล่าง ลงไปยังไง
3. ประตูทางซ้ายก่อนห้องบอส last giant เปิดยังไง
4. หลังจากนั่งเรือผีมา เราจะมาโผล่ ตรงหาดของปราสาท ที่ต้องขึ้นลิฟ ระหว่างที่ขึ้นลิฟ มีผนังแตกแล้วมีโซลอยู่ เก็บยังไงครับ
1.อยากรู้ด้วยคนครับ
2.เข้าไปอย่างที่ผมบอกครับ ถ้ำตรงดาบไฟมันจะมีตัวพ่นไฟอยู่เข้าจากรูนั้น
Edited by xbox360RedLED, 21 March 2014 - 01:57 PM.

Pazippizzy's Photo Pazippizzy 21 Mar 2014

แนะนำแหวนสำหรับคนพึ่งเริ่มวงนึง
จากยายแก่ขายของใน giant forrest ตรง bonfire
พอเราซื้อของครบ 10000 souls แล้ว กด talk แกจะสมนาคุณด้วยแหวน +exp(souls) 20% ครับ
เก็บ souls ไวขึ้นหน่อย แถมเก็บไม่ยาก ได้แต่แรกๆ

xbox360RedLED's Photo xbox360RedLED 21 Mar 2014

ถึงด่านพิษเจอตัวพ่อค้าที่มันเคยโผล่ด่านเรือ คุยกับมันเจอแหวนเหมือนว่ากันพิษได้โซลไม่พอซื้อกลับมาอีกรอบมันหายไปแล้ว ทำไงดีสู้กับเมดูซาถือหัวไม่ได้โดนพิษตายก่อนระทมเลย

miyalovic's Photo miyalovic 21 Mar 2014

View Postxbox360RedLED, on 21 March 2014 - 05:36 PM, said:

ถึงด่านพิษเจอตัวพ่อค้าที่มันเคยโผล่ด่านเรือ คุยกับมันเจอแหวนเหมือนว่ากันพิษได้โซลไม่พอซื้อกลับมาอีกรอบมันหายไปแล้ว ทำไงดีสู้กับเมดูซาถือหัวไม่ได้โดนพิษตายก่อนระทมเลย

บอสเมดูซ่าเราสามารถเอาน้ำพิษออกได้นะครัช!!
เอาไฟไปเผากังหันแบบในคลิปแล้ววิ่งไปหวดบอสได้เลยครับ

ผมพึ่งจัดการมันได้เมื่อกี้เองครับ ทะลุมาถึงด่านไฟ ไม่รู้มีชุดกันไฟรึเปล่า
ทะลุมาเจอบอสไฟ ลองเอาแหวนกันตายมาใส่ เห็นมันเขียนว่า ถ้าตาย แหวนจะพัง ผมก็นึกว่าพังแล้วหายไปเลยเหมือนภาคแรก ปรากฏว่าตายแล้วแหวนชำรุดเฉยๆ เอาไปซ่อมได้ ค่าซ่อม 3000 souls คุ้มมากครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่าได้มายังไง

แถมอีกอันครับ ห้องลับ เจ๋งดี

Edited by miyalovic, 21 March 2014 - 08:33 PM.