`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Dark Souls 2 ครับ

miyalovic's Photo miyalovic 14 Mar 2014

View Postkatikung555, on 14 March 2014 - 10:27 AM, said:

ตอนนี้ผมเล่นนักเวทอยู่ครับ แต่ยังกากอยู่ เพิ่งเริ่มเล่นเมื่อวาน(หลังจากลองเล่นดูทุกอาชีพ)

คิดว่าช่วงแรกน่าจะง่ายสุดละนักเวท ขี้โกงหน่อยๆ ข้อเสียคือบางกรอบ ไม่ทนมือทนตีนเอาเสียเลย

นักเวทย์บางจริง แต่สะใจดีครับ ยิงหรอยสนุกดี บอส last giant นี่ ถ้าหลบดีๆ หรอยสบายเลย แต่บอสไนท์เรียกเพื่อนมาช่วยยังไงอ่ะครับ ผมเรียกตอนบอส last giant ไปทีนึงแล้ว สงสัย item หมด

katikung555's Photo katikung555 14 Mar 2014

View Postmiyalovic, on 14 March 2014 - 11:41 AM, said:

นักเวทย์บางจริง แต่สะใจดีครับ ยิงหรอยสนุกดี บอส last giant นี่ ถ้าหลบดีๆ หรอยสบายเลย แต่บอสไนท์เรียกเพื่อนมาช่วยยังไงอ่ะครับ ผมเรียกตอนบอส last giant ไปทีนึงแล้ว สงสัย item หมด

ดีนะผมกั๊กไว้ อาศัยกลิ้งลอดขายักษ์เอา แต่ไอ้อัศวินลอยได้เนี่ย สงสัยต้องเรียกเพื่อนมาช่วยแว้ว

aQua's Photo aQua 14 Mar 2014

ถามหน่อยพวกคนที่เป็นหินเราต้องทำอย่างไงมันถึงจะหายอ่ะครับ พอมีใครรู้บ้าง

miyalovic's Photo miyalovic 14 Mar 2014

View Postkatikung555, on 14 March 2014 - 01:03 PM, said:

ดีนะผมกั๊กไว้ อาศัยกลิ้งลอดขายักษ์เอา แต่ไอ้อัศวินลอยได้เนี่ย สงสัยต้องเรียกเพื่อนมาช่วยแว้ว

ตอนนี้ผ่านได้แล้วครับ อาศัยเปิด youtube ดูสเตปบอสเอา ตอนนี้ไปเจอตัวใหม่ให้มึนตึ้บอีกแล้ว 55
:spoil warning:

Edited by miyalovic, 14 March 2014 - 09:01 PM.

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 14 Mar 2014

View PostaQua, on 14 March 2014 - 02:41 PM, said:

ถามหน่อยพวกคนที่เป็นหินเราต้องทำอย่างไงมันถึงจะหายอ่ะครับ พอมีใครรู้บ้าง

พกไอเทม Fragrant Branch of Yore แล้วกดสำรวจเลยคับ ถ้าไปทางผู้ ญ จะเปิดทางไปป่าหมอก ถ้าผู้ชายอีกตัวหน้าบอลฃไฟ มันจะรับแลกโซลบอสเป็นอาวุธคับ

miyalovic's Photo miyalovic 15 Mar 2014

ขอถามต่อนะครับ หนังจากฆ่าไนท์ลอยได้แล้ว ไปที่ไหนต่อหรอครับ ผมโดนนกอุ้มไป เจอบอส 3 ตัว จัดการไม่ได้ซักที เลยเปิด youtube ดูวิธีการจัดการ ในวิดีโอเค้าบอกว่า ควรจะไปเอาเวทย์แรงๆที่เรือโจรสลัดก่อน ค่อยมาจัดการบอสตัวนี้ ไอ้เรือโจรสลัดนี่มันไปยังไงหรอครับ ผมไม่เห็นเจอเลย

bluefox's Photo bluefox 15 Mar 2014

View Postmiyalovic, on 15 March 2014 - 02:55 AM, said:

ขอถามต่อนะครับ หนังจากฆ่าไนท์ลอยได้แล้ว ไปที่ไหนต่อหรอครับ ผมโดนนกอุ้มไป เจอบอส 3 ตัว จัดการไม่ได้ซักที เลยเปิด youtube ดูวิธีการจัดการ ในวิดีโอเค้าบอกว่า ควรจะไปเอาเวทย์แรงๆที่เรือโจรสลัดก่อน ค่อยมาจัดการบอสตัวนี้ ไอ้เรือโจรสลัดนี่มันไปยังไงหรอครับ ผมไม่เห็นเจอเลย

ไปที่ majula เข้าถ้ำที่อยู่ด้านขวาของบ้านแมว ลงไปข้างล่างจนสุด ที่มีประตูกันน้ำ สังเกตตรงด้านซ้ายมือจะมีที่ดึงเปิดประตูได้

Santao's Photo Santao 15 Mar 2014

ผมอยากทราบวิธีขึ้นเรือโจรสลัดอ่ะครับ ตอนนี้ไม่มีทางไปต่อละ ฆ่าไปหมดแล้ว เหลือแต่ขึ้นเรือ มันไม่เข้าเทียบท่าซะที

Begitsu's Photo Begitsu 15 Mar 2014

ไปไม่ถึงไหนเลย ตายบ่อยจน hp ติดลบ หา humanity ไม่เจอ ลบๆเลิกๆหลายรอบเลย
สู้กับบอส old dragonrider ยังไม่ผ่าน ความรู้สึกคือต้องฟันมันเป็นร้อยครั้ง แต่โดนมันฟัน 2 ทีตาย

มีท่าดีกว่าจะดอง ภาคแรกผมดอง 2 ปี มั้ง กว่าจะกลับมาเล่นคนเคลียร์

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 15 Mar 2014

View PostSantao, on 15 March 2014 - 03:14 PM, said:

ผมอยากทราบวิธีขึ้นเรือโจรสลัดอ่ะครับ ตอนนี้ไม่มีทางไปต่อละ ฆ่าไปหมดแล้ว เหลือแต่ขึ้นเรือ มันไม่เข้าเทียบท่าซะที

ไปสับสวิทบนบ้านที่มีไอตัวมือยาวอยู่ด้านล่าง 2 ตัวก่อนคับ

miyalovic's Photo miyalovic 15 Mar 2014

ติดอยู่ที่บอส sentinal ครับตอนนี้ ฆ่าตัวแรกได้ อีก 2 ตัวมันขึ้นมาหาพร้อมกัน เหลือ human affician อันสุดท้าย ใช้เรียกเพื่อนมาช่วย เพื่อนก็โง่ ตกลงไปข้างล่างอีก จะเก็บเลเวลเพิ่ม ก็ไม่มีตัวอะไรให้เก็บ เฮ้ออ จะยากไปไหน

edit ล่าสุดดู youtube ค้นพ้บเรื่องใหม่อีกแล้ว ผมข้ามเมืองไปทั้งเมืองเลยนะเนี่ย 55
Edited by miyalovic, 15 March 2014 - 08:14 PM.

katikung555's Photo katikung555 15 Mar 2014

เห็นเพื่อนๆพี่ๆมาพูดคุยแลกเปลี่ยนเกี่ยวกับเกมนี้กัน รู้สึกเป็นประโยชน์มากครับ คนที่ไม่ค่อยมีเวลาเล่นอย่างผมก็พลอยได้รับอานิสงส์ไปด้วย

View Postbluefox, on 15 March 2014 - 02:38 PM, said:

ไปที่ majula เข้าถ้ำที่อยู่ด้านขวาของบ้านแมว ลงไปข้างล่างจนสุด ที่มีประตูกันน้ำ สังเกตตรงด้านซ้ายมือจะมีที่ดึงเปิดประตูได้
ขอบคุณครับ พึ่งมาเห็น ปัญหาเส้นผมบังภูเขาอีกแล้ว

aQua's Photo aQua 15 Mar 2014

มีเวทขายเมืองไหนในตอนแรกไหมครับเห็นมีแต่ของพรีส

Santao's Photo Santao 15 Mar 2014

View PostGalaxy Exposition, on 15 March 2014 - 05:06 PM, said:

ไปสับสวิทบนบ้านที่มีไอตัวมือยาวอยู่ด้านล่าง 2 ตัวก่อนคับ
ผมหาสวิตไม่เจออ่ะครับ บ้านหลังไหนครับ

bluefox's Photo bluefox 15 Mar 2014

View PostSantao, on 15 March 2014 - 11:38 PM, said:

ผมหาสวิตไม่เจออ่ะครับ บ้านหลังไหนครับ

ขึ้นไปด้านบนสุดของ map นี้ก่อนครับ ด้านบนจะมีบ้านอยู่หลังนึง ที่มีตัวขายาวเยอะมาก ประมาณ 6-7 เลยบ้านนี้ไปอีกหน่อยจะมีเสาให้สั่นกระดิ่ง (อยู่นอกบ้าน)

bluefox's Photo bluefox 16 Mar 2014

View PostaQua, on 15 March 2014 - 11:34 PM, said:

มีเวทขายเมืองไหนในตอนแรกไหมครับเห็นมีแต่ของพรีส

ด่านที่มีเรือ จะมีเวทย์ขาย

majula -- > ถ้ำข้างขวาร้านแมว ลงไปสุด เปิดประตูน้ำ -- >Heid's Ruins -- > ปราบบอสเสร็จด้านบน จะมีขายเวทย์ miracle -- > no-man's แมบนี้จะมีขายเวทย์ของ sor อยู่ใกล้ๆกับทางขึ้นเรือ

Santao's Photo Santao 16 Mar 2014

View Postbluefox, on 15 March 2014 - 11:58 PM, said:

ขึ้นไปด้านบนสุดของ map นี้ก่อนครับ ด้านบนจะมีบ้านอยู่หลังนึง ที่มีตัวขายาวเยอะมาก ประมาณ 6-7 เลยบ้านนี้ไปอีกหน่อยจะมีเสาให้สั่นกระดิ่ง (อยู่นอกบ้าน)
บนสุดนี่ใช่ชั้นที่ มันแลก โซลบอสกะอาวุธรึป่าวครับ

Santao's Photo Santao 16 Mar 2014

ผมรู้สึกว่าจะหาผิดแมพละ มันอยู่แมพไหนอ่ะครับ ต้องวาป กองไฟอันไหนครับ

bluefox's Photo bluefox 16 Mar 2014

ต้องผ่านด่าน Heid's Ruins ก่อนครับ (แมบนี้มีบอสสองตัว) มีตัวนึงพอฆ่าเสร็จด้านบนจะมีขายเวทย์ miracle ไปตามทางต่อจะมาโผล่แมบ no-man's (ด่านนี้ถึงจะมีเรียกเรือ) ด่านจะมีดๆหน่อย ลักษณะเหมือนเป็นท่าเรือเก่า