`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

จากที่มีคนถามเรื่องประกัน PS4 เครื่อง สิงค...

Kongky's Photo Kongky 20 Jan 2014

https://www.facebook...d_comment_reply

Sony Store Thailand ทางแอดมินต้องขออภัยสำหรับข้อมูลที่ผิดพลาดด้วยนะคะ เนื่องจากเป็นสินค้าใหม่ ทำให้ข้อมูลที่มีคลาดเคลื่อน ขออนุญาตชี้แจงใหม่ดังนี้ค่ะ สำหรับเครื่อง PS4 จะได้รับการประกันแบบ Regional Warranty สำหรับประเทศไทยรับประกันเฉพาะ 6 ประเทศในเขตเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ คือเครื่องที่ซื้อจากสิงคโปร์, มาเลเซีย, ไทย, เวียดนาม, ฟิลิปปินส์, และอินโดนิเซียเท่านั้น ซึ่งถ้าเป็นเครื่องนอกเหนือจากนี้ทางศูนย์บริการจะไม่สามารถให้บริการซ่อมได้ค่ะ

ในกรณีของคุณ Ton LevelFive ซื้อสินค้าเป็นเครื่องของสิงคโปร์ หากเจ้าหน้าที่ตรวจสอบหมายเลขเครื่องแล้วตรงตามข้อมูลจะสามารถซ่อมกับศูนย์บริการไทยได้ค่ะต้องขออภัยสำหรับความผิดพลาดของข้อมูลด้วยนะคะ

สรุปคือ เข้าได้น่าจะชัวแล้วละครับ ^^

BussY's Photo BussY 20 Jan 2014

แจ๋วเลย

gt41's Photo gt41 20 Jan 2014

ทีนี่ก็ต้องมาดูว่า

เข้าซ่อมได้
กับ
เข้าซ่อมฟรี

อีกหรือเปล่า

แต่ถ้า
เข้าซ่อมฟรี
ทั้งคู่ก็ ไม่มีปัญหาใดๆ

อ้อมีคนรู้จักผมซื้อ ps4 ของผ่าน sony สโตร์ เห็นว่าในราคาที่ขายได้ จอยอีกตัวเพิ่มเลยนะ ไม่รู้ว่าโปรนี้หมดแล้วหรือยัง

Daz's Photo Daz 20 Jan 2014

View Postgt41, on 20 January 2014 - 10:14 AM, said:

เข้าซ่อมได้
กับ
เข้าซ่อมฟรี

แต่ถ้า
เข้าซ่อมฟรี

อ้อมีคนรู้จักผมซื้อ ps4 ของผ่าน sony สโตร์ เห็นว่าในราคาที่ขายได้ จอยอีกตัวเพิ่มเลยนะ ไม่รู้ว่าโปรนี้หมดแล้วหรือยัง
ตามหลักการประกัน ถ้ารับประกันก็ควรจะอยู่ในข่ายซ่อมฟรีนะครับ ถ้าไม่รวมจากที่เจอปกติมันก็ไม่รับเลยปัญหาเยอะ เรื่องจอยไม่รุว่าเกี่ยวกับโปรที่ไปซื้อรอบแรกรึเปล่า ถ้าไม่ใช่ก็ถูกกว่าหิ้วอีกนะครับเนี่ย

Kongky's Photo Kongky 20 Jan 2014

View Postgt41, on 20 January 2014 - 10:14 AM, said:

เข้าซ่อมได้
กับ
เข้าซ่อมฟรี

แต่ถ้า
เข้าซ่อมฟรี

เห็นว่ามีจำกัดนิครับ ร้อยคน หรืออะไรนี่แหละ

Kanon๐ForeLize's Photo Kanon๐ForeLize 20 Jan 2014

SONY พยายามจะให้เป็น Worldwild แบบ Apple แต่มันยาก ไหนจะเรื่องราคาแต่ละที่มาตรฐานราคา ไม่เท่ากัน บลาๆ หลายปัจจัย
เลยล่นเหลือ regional warranty OK ยังพอรับได้ แต่ไม่แน่อนาคต sony น่าจะขยาย ครอบคลุม Asia เลยก็เป็นได้เพราะ เอาจริงๆ คนที่รอซื้อ JP ก็มี
บางคนอาจสะดวกไป HK ไปหิ้วไรงี้มันจะสะดวกสะบายมากขึ้นเยอะเลย

ระยะเวลาซ่อมนี้ะปัญหา จริงๆ เพราะ Apple สร้างมตราฐานไว้ 1อาทิตย์ - 2 อาทิตย์ ไม่เกิน อ่านๆมาเป็นเค้าบอกว่า 1 อาทิตย์ ช้าสุด 2 เดือน เอิ่มซ่อม 2 เดือน ผมแมร่งเฉาตายโคตรๆ
Edited by Kanon๐ForeLize, 20 January 2014 - 11:01 AM.

kiou911's Photo kiou911 20 Jan 2014

โล่งกันถ้วนหน้าครับ :r13:

jackson's Photo jackson 20 Jan 2014

แหล่มๆ

BuZo's Photo BuZo 20 Jan 2014

ดีๆๆๆๆๆๆ

Zmile's Photo Zmile 20 Jan 2014

มันก็ต้องเป็นแบบนั้นอะฮะ มีเหรอที่บริษัทลูกจะไม่ยอมทำตามนโยบายบริษัทแม่ นอกจากว่าเป็นเครือเดียวกันแต่คนละบริษัท นั่นแหละถึงจะเป็นเอกเทศ

strikerzap's Photo strikerzap 20 Jan 2014

ซื้อประกันศูนย์ก็สบายใจดีนะ แต่ไปลุ้นตอนส่งซ่อม แล้วต้องเสียตังเพิ่มไหมนี่ละ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 20 Jan 2014

มันได้อยู่แล้ว ไม่งั้น ทาง Sony เค้าไม่กล้าออกสื่อล่วงหน้าซะขนานนั้น หรอกครับ
ที่นี้แหละเรือ่งราคา ว่า ของ SG แนบหิ้ว กับ ของ Sony ไทย ที่ถูกต้องทุกอย่าง (ซึ่งของ Sony ไทยก็ นำเข้ามาจากสิงคโปร์ เหมือนกัน)

ซึ่งดูแวว แล้วแบบหิ้ว ก็ยังถูกกว่า และประกันได้เหมือนกัน ที่นีทาง Sony ก็ต้องไปเน้น แบบ ผ่อนแล้วครับ ถึงจะพอขายได้

เหลือแต่ PS4 ของ Japan แล้วแหละครับ ถ้าถูกกว่า หลายพัน แบบนี้ คนซื้อจะซื้อเครือ่ง Japan หรือ SG

2bit's Photo 2bit 20 Jan 2014

รอดูเครื่อง JP เหมือนกันครับ แต่มันจะไม่ได้ประกันศูนย์ไทยนะสิ :r15: :r15:

Aibrazy's Photo Aibrazy 20 Jan 2014

เยี่ยมไปเลย

Beckhab's Photo Beckhab 20 Jan 2014

ประกันแค่ปีเดียว เครื่องเกมอยู่เจนนึง 6 ปีอย่างต่ำได้ ถ้าราคาต่างกันมากแล้วผ่านไปสักปีจำนวนคนมีปัญหาหรือเครื่องเสียไม่มาก ผมว่าจะมีคนเสี่ยงเอาเครื่อง JP พอสมควรนะครับ

maeke's Photo maeke 20 Jan 2014

ผมก็ว่าถ้าจะหวด ps4 ก็ว่าจะเล่นเครื่อง jp

drv's Photo drv 20 Jan 2014

ประกาศซะขนาดนี้ ไปเที่ยวสิงคโปร์ดีกว่า :r31:

Thosapol_TH's Photo Thosapol_TH 20 Jan 2014

View Postdrv, on 20 January 2014 - 02:24 PM, said:

ประกาศซะขนาดนี้ ไปเที่ยวสิงคโปร์ดีกว่า :r31:
อ้าวไม่ไปเกาหลรชีเหนือแล้วรึครับเสี่ย ตำแหน่งอาเขยท่านผู้นำว่างอยู่นี่

ยังไงอย่าลืมผมนะเสี่ย รออยู่ ฮิฮิ

Bulma's Photo Bulma 20 Jan 2014

ทางเรายินดีรับซ่อมแล้วฮ่ะ แต่การบริการต้องตามทวงกันเอาเอง และเวลาในการซ่อมแบบลืมเล่นกัน ก็เหมือนเดิมนะ ดูแลตัวเองกันเลยฮ่ะ :r31: