`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ถาม ตอบข้อสงสัย Xbox ONE

XParm's Photo XParm 24 Nov 2013

ใน friend list ผมเล่น xbox one อยู่หลายคน .. เห็นแล้วอยากหวดมากๆฟฟ

Jin's Photo Jin 24 Nov 2013

View PostXParm, on 24 November 2013 - 02:32 PM, said:

ใน friend list ผมเล่น xbox one อยู่หลายคน .. เห็นแล้วอยากหวดมากๆฟฟ
หวดเลยลุง เด่วหวดตาม ฮาๆ

shareyok's Photo shareyok 24 Nov 2013

View PostXParm, on 24 November 2013 - 02:32 PM, said:

จอรออารายอีกกกกก

RTS's Photo RTS 24 Nov 2013

เล่นแผ่นที่เคยเล่นกับเครื่องอื่นมาก่อนได้มั้ย(มือสอง)มีบางร้ะานบอกมาว่าไม่ได้แอบงงง....เพราะข่าวบอกว่ายกเลิกระบบไปแล้ว แล้วแผ่นเกมลอคโซนมั้ยคะ

Granzon's Photo Granzon 24 Nov 2013

ผมยังรอเครื่องโซน us อยู่ จริงๆโซนยุโรปน่าจะดีกว่า เพราะไม่ต้องแปลงไฟ
แถมได้ FIFA 14 ด้วย
เอา dead rising 3 มาด้วยหรือเปล่าครับ

XParm's Photo XParm 24 Nov 2013

View PostJin, on 24 November 2013 - 02:43 PM, said:

หวดเลยลุง เด่วหวดตาม ฮาๆ

พรีร้าน classic game shop ไปแล้วอ่ะดิครับ กำลังรออยู่ 55

VonGoLa's Photo VonGoLa 24 Nov 2013

ผมอยากรู้สึกเวลาสัมผัสTriggersอะครับคุณเป๊กอธิบายให้ฟังหน่อยได้มั๊ยครับ

rujikate's Photo rujikate 24 Nov 2013

ขอบคุรครับ

zineryl's Photo zineryl 24 Nov 2013

รอ halo ออกค่อยเจอกัน

Julong's Photo Julong 24 Nov 2013

มันเล่นแผ่นของ xbox360 ได้หรือเปล่าครับ

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 24 Nov 2013

View PostJulong, on 24 November 2013 - 07:42 PM, said:

มันเล่นแผ่นของ xbox360 ได้หรือเปล่าครับ

ไม่ได้

Jin's Photo Jin 24 Nov 2013

View Postzineryl, on 24 November 2013 - 07:18 PM, said:

รอ halo ออกค่อยเจอกัน
ลุงจะกลับสู่วงการแล้วใช่ไหม

zineryl's Photo zineryl 24 Nov 2013

View PostJin, on 24 November 2013 - 07:48 PM, said:

ลุงจะกลับสู่วงการแล้วใช่ไหม

ใกล้แล้ว รอดู titan fall ว่ากากรึเปล่า

peXXeq's Photo peXXeq 24 Nov 2013

View PostVonGoLa, on 24 November 2013 - 06:54 PM, said:

ผมอยากรู้สึกเวลาสัมผัสTriggersอะครับคุณเป๊กอธิบายให้ฟังหน่อยได้มั๊ยครับ

LT RT มันยังคล้ายๆเดิมนะครับ แต่ระยะที่ไกมันเข้าไปจะลึกกว่าเดิม จึงน่าจะดีกว่าเดิม เวลาเล่นพวกเกมขับรถ

แต่ผมยังไม่ได้ลอง Forza นะครับ

FanaGu's Photo FanaGu 24 Nov 2013

อ่านจน ฟินนน

luckyang's Photo luckyang 24 Nov 2013

View PostpeXXeq, on 24 November 2013 - 09:51 AM, said:

หลังจากได้ลองมา 1 คืน รู้สึกประทับใจกับน้องวันมาก

สิ่งที่เห็นได้ชัดเจนสำหรับผมอย่างนึงคือระบบเสียง

โดยน้องวันสามารถส่งเสียงได้ถึง 7.1 ต่อเครื่องเสียงแล้วชัดเจนมาก เทียบได้จาก BF4

เกมที่ได้ลองตอนนี้มี 3 เกม คือ BF4 FIFA 14 และ RYSE

โดย BF4 เป็นแบบแผ่น ใส่แผ่นแล้วต้อง Install สักพัก พอลงไปสัก 20% ก็สามารถเล่นได้แล้ว

โดยจะยังเล่นได้แค่โหมด Campain ก่อน ก็สามารถเล่นไป Install ไปเพลินๆ จน 100% ก็ออกมาเข้า Multiplayer ได้ครับ

BF4 นี่สุดยอดมาก ภาพคมชัดรายละเอียด แสงเงา น้ำ ความลื่นไหลของภาพ

ยิ่ง Multi นี่เล่นได้ฝั่งละ 32 คน มั่วสุดๆ แต่สนุกมากๆ มีอะไรมากกว่าของ Gen เก่ายังกะเป็นแค่เดโมเท่านั้น

สามารถโอน ยศ อาวุธ จาก Xbox360 มาได้ทั้งหมด หากใช้ Gametag เดิม

สามารถใช้งาน kinect ได้ โดยการใช้ชะโงกออกมาจากที่กำบังโดยการเอียงศรีษะ ก็สนุกไปอีกแบบครับ

ส่วน FIFA 14 เป็นแบบ โค้ด redeem โดยจะเป็น QR Code กดเลือกใช้ QR Code แล้วเอาโค้ดมาส่องกับ kinect ก็เจอแล้ว

ผมเน็ต 10M ก็ใช้เวลาโหลดนานพอดู เหมือนเดิม พอโหลดไปได้นิดหน่อย ก็สามารถเข้าไปเล่นได้แล้ว โดยจะมีแค่ Real madrid กับ Barca

พอโหลดไปเล่นไปเรื่อยๆ ก็จะมี Manci PSG Spur Milan Dortmund มาให้เลือกเพิ่มขึ้น จนโหลดเกมมาครบ

รายละเอียดของเกม เพิ่มขึ้นมาก เช่น ช่วงท้ายเกม สามารถถ่วงเวลาในการทุ่ม เตะมุมได้ มีระบบเจ็บ แล้วกรรมการมาเป่าทีหลัง แล้ว Drop ball

สามารถสั่งการด้วย Kinect ได้ เช่น สั่ง Offside trap กองหลังก็ดันขึ้น แหล่มจริงๆ

คนดูนี่สุดๆจริงๆ เห็นแล้วขนลุกเลย แต่ละคนไม่ซ้ำกันเลย แถมจังหวะการทำประตู คนดูก็ลุกขึ้นยืน

ใครเล่น Ultimate ก็สามารถโอนการ์ดมาได้ทั้งหมดเลยครับ

ส่วน RYSE นั้น ผมได้ลองซื้อออนไลน์ด้วยการตัดบัตรเครดิตไทย ปรากฏว่าตัดผ่านเฉยะเลยครับ สามารถโหลดมาเล่นได้แล้ว

ภาพสวยมาก แสงเงา ระยิบระยับ เฟรมเรทในเกมแอบกระตุกนิดนึง แต่เอาเหอะ Unit มันเยอะ

เป็นเกม action เน้น Counter เบรคการ์ด แล้วต่อ Combo มี Perks ให้เลือกตามสถานการณ์ ว่าจะเอาเติมเลือด หรือเพิ่ม EXP เป็นต้น

เพิ่งจบไป 1 ฉาก ก็โอเคนะครับ ออกมาข้างนอกมี Mode กลาดิเอเตอร์ด้วย ยังไม่ได้เข้าไปลอง

เพิ่มเติม แผ่น Blu ray DVD สามารถเล่นได้ทุกโซน สมเป็นเครื่องดูหนังจริงๆ

สรุป สั้นๆชอบครับ

ให้สงสัยอะไร อยากให้ผมลองอะไรบอกได้นะครับ

1.BF4 online แล้วภาพดรอปลงไหมจากเล่นปกติ

2.ระบบ cloud เป็นไงบ้างครับ ได้ลองหรือยัง

biig's Photo biig 25 Nov 2013

ขอบคุณครับ

W-Work's Photo W-Work 25 Nov 2013

Messi หล่อ สราสสส

peXXeq's Photo peXXeq 25 Nov 2013

Youtube อ่านไทยได้แล้วครับ

Ducati999's Photo Ducati999 25 Nov 2013

เสียใจอดเจอฟีฟ่ากับเจ้าของมู้ -3-