`

Jump to content

ถาม ตอบข้อสงสัย Xbox ONE

84 replies to this topic

#1 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2013 - 09:51 AM

หลังจากได้ลองมา 1 คืน รู้สึกประทับใจกับน้องวันมาก

สิ่งที่เห็นได้ชัดเจนสำหรับผมอย่างนึงคือระบบเสียง

โดยน้องวันสามารถส่งเสียงได้ถึง 7.1 ต่อเครื่องเสียงแล้วชัดเจนมาก เทียบได้จาก BF4

เกมที่ได้ลองตอนนี้มี 3 เกม คือ BF4 FIFA 14 และ RYSE

โดย BF4 เป็นแบบแผ่น ใส่แผ่นแล้วต้อง Install สักพัก พอลงไปสัก 20% ก็สามารถเล่นได้แล้ว

โดยจะยังเล่นได้แค่โหมด Campain ก่อน ก็สามารถเล่นไป Install ไปเพลินๆ จน 100% ก็ออกมาเข้า Multiplayer ได้ครับ

BF4 นี่สุดยอดมาก ภาพคมชัดรายละเอียด แสงเงา น้ำ ความลื่นไหลของภาพ

ยิ่ง Multi นี่เล่นได้ฝั่งละ 32 คน มั่วสุดๆ แต่สนุกมากๆ มีอะไรมากกว่าของ Gen เก่ายังกะเป็นแค่เดโมเท่านั้น

สามารถโอน ยศ อาวุธ จาก Xbox360 มาได้ทั้งหมด หากใช้ Gametag เดิม

สามารถใช้งาน kinect ได้ โดยการใช้ชะโงกออกมาจากที่กำบังโดยการเอียงศรีษะ ก็สนุกไปอีกแบบครับ

ส่วน FIFA 14 เป็นแบบ โค้ด redeem โดยจะเป็น QR Code กดเลือกใช้ QR Code แล้วเอาโค้ดมาส่องกับ kinect ก็เจอแล้ว

ผมเน็ต 10M ก็ใช้เวลาโหลดนานพอดู เหมือนเดิม พอโหลดไปได้นิดหน่อย ก็สามารถเข้าไปเล่นได้แล้ว โดยจะมีแค่ Real madrid กับ Barca

พอโหลดไปเล่นไปเรื่อยๆ ก็จะมี Manci PSG Spur Milan Dortmund มาให้เลือกเพิ่มขึ้น จนโหลดเกมมาครบ

รายละเอียดของเกม เพิ่มขึ้นมาก เช่น ช่วงท้ายเกม สามารถถ่วงเวลาในการทุ่ม เตะมุมได้ มีระบบเจ็บ แล้วกรรมการมาเป่าทีหลัง แล้ว Drop ball

สามารถสั่งการด้วย Kinect ได้ เช่น สั่ง Offside trap กองหลังก็ดันขึ้น แหล่มจริงๆ

คนดูนี่สุดๆจริงๆ เห็นแล้วขนลุกเลย แต่ละคนไม่ซ้ำกันเลย แถมจังหวะการทำประตู คนดูก็ลุกขึ้นยืน

ใครเล่น Ultimate ก็สามารถโอนการ์ดมาได้ทั้งหมดเลยครับ

ส่วน RYSE นั้น ผมได้ลองซื้อออนไลน์ด้วยการตัดบัตรเครดิตไทย ปรากฏว่าตัดผ่านเฉยะเลยครับ สามารถโหลดมาเล่นได้แล้ว

ภาพสวยมาก แสงเงา ระยิบระยับ เฟรมเรทในเกมแอบกระตุกนิดนึง แต่เอาเหอะ Unit มันเยอะ

เป็นเกม action เน้น Counter เบรคการ์ด แล้วต่อ Combo มี Perks ให้เลือกตามสถานการณ์ ว่าจะเอาเติมเลือด หรือเพิ่ม EXP เป็นต้น

เพิ่งจบไป 1 ฉาก ก็โอเคนะครับ ออกมาข้างนอกมี Mode กลาดิเอเตอร์ด้วย ยังไม่ได้เข้าไปลอง

เพิ่มเติม แผ่น Blu ray DVD สามารถเล่นได้ทุกโซน สมเป็นเครื่องดูหนังจริงๆ

สรุป สั้นๆชอบครับ

ให้สงสัยอะไร อยากให้ผมลองอะไรบอกได้นะครับ

Edited by peXXeq, 24 November 2013 - 10:36 AM.

#2 Ducati999

โสดไมต้องขอใคร

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2013 - 09:57 AM

ใครเล่น Ultimate ก็สามารถโอนการ์ดมาได้ทั้งหมดเลยครับ // ตลาดการ์ดคนละตลาดกันรึว่าตลาดเดวกันครีช

ปล. 4-0

#3 boydboyd

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 24 November 2013 - 09:59 AM

ผมรอของอยู่ ตอนนี้มาถึงไทยแล้ว น่าจะส่งได้พรุ่งนี้ล่ะมั้ง

แอบกลัว Drive มีปัญหาจัง คงจะส่งเครมลำบาก (Amazon)

ลืมถามครับ (Edit ข้อความยังไงก็ไม่รู้ เลยโพสใหม่เลย)

พวกช่องต่างๆ สามารถเข้าใช้งานได้ไหมครับ (แบบไม่ VPN) พวกช่องหนัง ซีรีย์ อะไรแบบนี้น่ะครับ

#4 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 24 November 2013 - 10:10 AM

โอย...อยากได้ๆ ขอรีวิว จอย กับ กล้อง สไกป์แล้วภาพชัดขนาดไหนครับ

Edited by LeoGinkaman, 24 November 2013 - 10:11 AM.

#5 ไอ้ตัวแสบ

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 24 November 2013 - 10:16 AM

สามารถใช้งาน kinect ได้ โดยการใช้ชะโงกออกมาจากที่กำบังโดยการเอียงศรีษะ ก็สนุกไปอีกแบบครับ

มันโดนตรงนี้หวะ :o_wow:

#6 peXXeq

เซียนเกม

Posted 24 November 2013 - 10:18 AM

View PostDucati999, on 24 November 2013 - 09:57 AM, said:

ใครเล่น Ultimate ก็สามารถโอนการ์ดมาได้ทั้งหมดเลยครับ // ตลาดการ์ดคนละตลาดกันรึว่าตลาดเดวกันครีช

ปล. 4-0

คิดว่าน่าจะแยกกัน เพราะตอนโอนมันถามว่า ถ้าโอนแล้ว ของเก่าจะหายไปเลยนะ

ดังนั้นผมว่าเสี่ยไปปั๊มการ์ดของ 360 แล้วมาขายดีกว่ามั้ง

แต่ยังไม่ชัวร์นะ

#7 peXXeq

เซียนเกม

Posted 24 November 2013 - 10:21 AM

View Postboydboyd, on 24 November 2013 - 09:59 AM, said:

ผมรอของอยู่ ตอนนี้มาถึงไทยแล้ว น่าจะส่งได้พรุ่งนี้ล่ะมั้ง

แอบกลัว Drive มีปัญหาจัง คงจะส่งเครมลำบาก (Amazon)

ลืมถามครับ (Edit ข้อความยังไงก็ไม่รู้ เลยโพสใหม่เลย)

พวกช่องต่างๆ สามารถเข้าใช้งานได้ไหมครับ (แบบไม่ VPN) พวกช่องหนัง ซีรีย์ อะไรแบบนี้น่ะครับ

พวกช่องต่างๆนี่ยังไม่ได้ลองนะครับ เพราะมันบอกให้เสียบสายเคเบิ้ล เลยไม่รู้จะลองยังไง

แต่ใน store มี Dragonball Z naruto ให้ดูด้วยนะ แต่ยังไม่ได้ลอง เพราะมันต้องโหลด APP เพิ่มครับ

#8 sanook

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 November 2013 - 11:12 AM

มือใหม่มาจับ xbox one สอบถาม set up อยากไหมครับ การต่อเน็ต ลงทะเบียน พอดีจับแต่ PS

#9 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 24 November 2013 - 11:22 AM

อยากให้ลองโยนเครื่องจากชั้น2 ลงมาชั้นล่างดูครับว่าจะเป็นยังไง
ปล. หาให้สักเครื่องหน่อยสิครับ

#10 peXXeq

เซียนเกม

Posted 24 November 2013 - 11:26 AM

View Postsanook, on 24 November 2013 - 11:12 AM, said:

มือใหม่มาจับ xbox one สอบถาม set up อยากไหมครับ การต่อเน็ต ลงทะเบียน พอดีจับแต่ PS

เซ็ตง่ายครับ เพราะผมมี Xbox live gold จากเครื่อ X360 อยู่แล้ว

ไม่รู้ว่าถ้าสมัครใหม่ เลยขั้นตอนจะเป็นยังไงอ่ะครับ

แต่มันก็มีวิธีบอกตลอดนะครับ ถ้า English ไม่อ่อนแอเกินไป ก็ให้ร้าน สมัครให้ก็ได้ครับ

#11 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 24 November 2013 - 11:59 AM

หนัง bluray ก็อบเล่นได้ปกติเลยหรอ ทำไมผมเล่นได้แต่แผ่นแท้หว่า ....

#12 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 November 2013 - 12:08 PM

1.Fifa14 หาคนเล่นด้วยยากป่าวครับ เพราะยังไม่มีโซนเอเชีย เกรงว่าคนจะน้อย

2. BF4 server Jap มีไหมครับ

ปล.พรีออเดอร์ไปเมื่อวานซืน รอของ 1-2 อาทิตย์ ตอนแรกก็ว่ารอได้ แต่เห็นเล่นกันหลายคนแล้วอยากจะไปหวดร้านบ๊องมาเล่นก่อนเลยจริงๆ ฮือๆ

#13 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 November 2013 - 12:20 PM

จอยของ x1 เอามาต่อกับ 360 ได้ไม๊ครับ ไม่ต้องสั่นหรือฟังก์ชั่นพิเศษเลยครับ เอาแค่กดติดทุกปุ่มผมก็จะหาซื้อมาใช้ละครับ

#14 NUVEAU

Я не окунут

Posted 24 November 2013 - 01:49 PM

ผมมีเรื่องสงสัยอยู่เรื่องหนึ่งครับ

ซื้อมาเท่าไรครับ? :r05: จะได้หวดช่วงปีใหม่

#15 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 24 November 2013 - 02:08 PM

View PostNUVEAU, on 24 November 2013 - 01:49 PM, said:

ผมมีเรื่องสงสัยอยู่เรื่องหนึ่งครับ

ซื้อมาเท่าไรครับ? :r05: จะได้หวดช่วงปีใหม่

30+

#16 Best12713

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 24 November 2013 - 02:14 PM

เห็นแล้วเกิดกิเลศ อ้ากกกก

#17 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 24 November 2013 - 02:22 PM

:r13:

#18 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 24 November 2013 - 02:23 PM

รองรับภาษาไทยมั้ยครับ ทั้ง msg และ web

#19 sax

เซียนเกม

Posted 24 November 2013 - 02:29 PM

มันแอคติเวตในไทยได้ใช่ปะครับ

#20 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 24 November 2013 - 02:31 PM

View Postsax, on 24 November 2013 - 02:29 PM, said:

มันแอคติเวตในไทยได้ใช่ปะครับ

ผมไม่มีเครื่อง แต่ตอบได้เพราะมีเจ้าของเครื่อง โพสบอกว่าเล่นได้ครับ

หลายคนได้เครื่องใหม่ที่ไทย และดำเนินการ activate ที่ไทยครับ