`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

มารวมทริค และความลับของเกมส์กันดีมั้ยครับ

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 20 Sep 2013

View Postauhibs, on 20 September 2013 - 03:35 PM, said:

ปั้มเงินจุดนี้ 25000 แน่ะ

สุดยอดดดด ต้องลองๆ ๆ

luckyang's Photo luckyang 20 Sep 2013

View PostWoNDeRFuL_360, on 20 September 2013 - 09:33 AM, said:

เมืองนี้มีป้ายรถเมล์ มีท่ารถเมล์หลายจุด แต่ทำไมขับรถเมล์รับคนแบบภาค vice city ไม่เห็นได้เลยหงะ

ในนี้ก็บอกจะมี bus routes เซ็งเป็ด http://www.examiner....-rockstar-games

ปล.ใครขับรถแบบถูกกฏ จะรู้เลยว่าภาคนี้รถติดมากๆ ไฟแดงบางแยกปล่อยทีละด้าน บางแยกตัดผ่านทางรถไฟ ก็ไม่ปล่อยไฟเขียวด้านไหนเลย จนกว่ารถไฟ รถรางจะผ่านไป ^^

บางอย่างที่ลงลึกหายไปครับ เน้นอลังการ

ballnut's Photo ballnut 20 Sep 2013

ภาคนี้ ดราม่าดีผมชอบมากๆอะ ไมเคิลกับลูกทั้งสอง ทราวอ กับไมเคิลอดีตจากความหลัง

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 20 Sep 2013

เคยลองพาตัวละครไปร้านเสื้อผ้ากันรึยัง

ลองพาไมเคิล ไปร้านเสื้อผ้า ราคาถูก ไมเคิล จะทำหน้าแบบ :r19: :r15: :r52:

แต่ถ้าไปร้าน เสื้อผ้าหรูๆ จะทำหน้าแบบ :r05: :r38: :r18:

ตัวละครก็มีความชอบในสไตล์ของตัวเองด้วยจิงๆ แหะ

fifa1000's Photo fifa1000 21 Sep 2013

View Postauhibs, on 20 September 2013 - 03:35 PM, said:

ปั้มเงินจุดนี้ 25000 แน่ะ

ไอ้ปั้มเงินได้ไม่เท่าไหร่ แต่อยากรู้จริง ๆ ว่าเจ้าคนนี้ มันขยันขนาดปั้มได้ 25 ล้านดอล เลยหรอ :r25: หรือว่าเค้าทำยังไงถึงได้เงินเยอะขนาดนั้นเนี่ย สุดยอดดดดเลยยยย :r13:

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 21 Sep 2013

กว่าจะได้ มา 3 ล้าน ผม ก็เครียดแล้ว คับ

ผมว่ามันปั้มมาแล้วไปเล่นหุ้น ต่อ แน่ๆ

ballnut's Photo ballnut 21 Sep 2013

มีอีกทริค ที่ทำให้การเดินทางแสนสะดวกสบายครับ ถ้า แฟรงคลิน ซื้อกิจการtaxy เมื่อใหร่ จะมีรายชื่อเพิมมาในโทรศัพท์ เรา สามารถโทรเรียกได้ตลอดเวลา และที่สำคัญฟรีครับ แต่สำหรับแฟรงคลินนะ ถ้าเป็นคนอื่นจะมีราชชื่อtaxyเพิ่มขึ้นมาเช่นกัน โทรเรียกได้ตลอด แต่ไมาฟรีนะครับ

tum999's Photo tum999 21 Sep 2013

View Postballnut, on 21 September 2013 - 12:32 PM, said:

มีอีกทริค ที่ทำให้การเดินทางแสนสะดวกสบายครับ ถ้า แฟรงคลิน ซื้อกิจการtaxy เมื่อใหร่ จะมีรายชื่อเพิมมาในโทรศัพท์ เรา สามารถโทรเรียกได้ตลอดเวลา และที่สำคัญฟรีครับ แต่สำหรับแฟรงคลินนะ ถ้าเป็นคนอื่นจะมีราชชื่อtaxyเพิ่มขึ้นมาเช่นกัน โทรเรียกได้ตลอด แต่ไมาฟรีนะครับ

ไม่ต้องซื้อก้อได้คับ ซักพักจะมีรายชื่อในมือถือเอง ก้อโทรเรียกได้ทุกตัว แต่ขึ้นแล้วเสียตัง หลังๆไปไกลๆ โทรเรียกตลอดประหยัดเวลาดี

แถมให้ รถเทพ

http://m.youtube.com...h?v=HIufJ-VrFDE
Edited by tum999, 21 September 2013 - 01:51 PM.

WoNDeRFuL_360's Photo WoNDeRFuL_360 21 Sep 2013

เวลารถติดๆ หรือข้างหน้าขับช้า เราบีบแตรยาวๆ ไอคันข้างหน้าจะด่า บางคนชูนิ้วกลับมา ถ้าเรายังไม่หยุดบีบแตร มันโทรเรียกตำรวจเลยทีนี้ สุดยอดจริงๆ

kidx's Photo kidx 21 Sep 2013

จะไปดำน้ำเพื่อปั๊มเงินบ้าง ทำไมเวลาดำแล้วอากาศมันหมดเร็วจังครับ แปปเดียวตายเลยหรือต้องไปหาชุดหรืออุปกรณ์มาใส่ถึงจะดำได้นานน่ะครับ และถ้าจะให้มีจุดมาร์กบอกตำแหน่งเหมือนในคลิปต้องทำยังไง ผมดูแล้วเทียบเอาหาอยู่พักนึงถึงจะเจอ ไปอีกรอบก็หาไม่เจอล่ะ มีใครรู้บ้างช่วยบอกทีครับ

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 22 Sep 2013

View Postkidx, on 21 September 2013 - 07:27 PM, said:

จะไปดำน้ำเพื่อปั๊มเงินบ้าง ทำไมเวลาดำแล้วอากาศมันหมดเร็วจังครับ แปปเดียวตายเลยหรือต้องไปหาชุดหรืออุปกรณ์มาใส่ถึงจะดำได้นานน่ะครับ และถ้าจะให้มีจุดมาร์กบอกตำแหน่งเหมือนในคลิปต้องทำยังไง ผมดูแล้วเทียบเอาหาอยู่พักนึงถึงจะเจอ ไปอีกรอบก็หาไม่เจอล่ะ มีใครรู้บ้างช่วยบอกทีครับ

พออากาศใกล้หมดให้สลับตัวเอาคับ

พอสลับกลับมาอากาศก็เต็มเหมือนเดิม ทำวนไปวนมาคับ แปบเดียว รวยยย :r13:

BLUEGROW8399's Photo BLUEGROW8399 22 Sep 2013

มาอัพเด็ดครับ เรื่องการปั้มเงินผมลองเล่นหุ้นดูลงทุนไปแสนนึงได้กำไรมา 100%(แต่ละตัว) ผมว่าวิธีนี้ก็ดีนะครับ ใช้เวลาในเกมส์ไม่กี่วันเอง พยายามซื้อตัวที่ราคาตกมากมาก แล้วคอยเข้าไปดูทุกวันพอขึ้นจนพอใจเราก็ขายแล้วไปซื้อตัวใหม่ ผมว่าดีกว่าเก็บเงินไว้เฉยเฉย ยิ่งถ้ามีเงินเป็นล้านเนี่ยวิธีนี้น่าจะเหมาะมาก เล่นคืนเดียวผมมีเงินเพิ่มจะสามเท่าละแถมไม่กระทบกับการทำภารกิจด้วย เพราะส่วนน้อยมากมากที่จะกดดูโทรศัพท์ออกไม่ได้ ^ ^ แนะนำครับ

อ้อ ขอเสริมเรื่องรถครับ รถที่เราไปปล้นมาแล้วมาจอดในโรงรถ ผมเล่นไปหลายชม ตกลงหายนะครับ ไม่ได้ว่าเก็บไว้ในโรงรถแล้วจะอยู่ตลอด ผมจอดไม่เฉยเฉยเลย แต่จะมีเข้าไปเปิดโรงรถดูบ้าง หายครับหายแน่นอน ฉนั้นอย่าลงทุนแต่งรถปล้นมากนะครับ

ballnut's Photo ballnut 22 Sep 2013

สอบถามเรื่องหุ้นครับ ไปเล่นได้ที่ใหน แล้ว มันใช่ชื่ออะใรครับ ขอบคุณครับ อยสกเล่นแต่ผมหาไม่เจอครับ

NooNui1's Photo NooNui1 22 Sep 2013

หุ้นนะครับ กดเอาโทรศัพท์ออกมา เลือก network เลือก money and financial เลือกอันแรก มันก็จะมีหุ้นมาให้เราดูเยอะแยะ ชอบอันไหนก็สอยเลยครับ

ballnut's Photo ballnut 22 Sep 2013

ขอบคุณครับ ต้องกดซื้อทีละตัวใช้มั้ยครับ ถ้าอยากได้ตัวเดิมก้อกด บวกหลายๆครั้ง อย่างนี้ถูกต้องมั้ยครับ

tokyoatth's Photo tokyoatth 22 Sep 2013

View Postballnut, on 22 September 2013 - 05:29 PM, said:

ขอบคุณครับ ต้องกดซื้อทีละตัวใช้มั้ยครับ ถ้าอยากได้ตัวเดิมก้อกด บวกหลายๆครั้ง อย่างนี้ถูกต้องมั้ยครับ
เข้าใจถูกแล้วครับ

เพิงรู้เจตสกี มีน้ำมันหมดด้วยครับ เจอมากับตัวแล้ว กำลังขับเพื่อเปิดแผนที่อยู่ดี ดับสนิท ทั้งวิทยุและเครื่อง พอดับจะค่อยๆจมลง โดน น้องฉลามกินเลยผม แต่ได้ถ้วยด้วยนะครับ

HATE's Photo HATE 22 Sep 2013

ผมสงสัยเรื่องรถครับ ผมซื้อ โรงจอดรถแล้ว ผมก็ซื้อรถทาง net มา พอเอาไปแต่ง แล้ว เอาออกไปทำ ภาระกิจ พอเสร็จแล้ว รถหายครับ

BLUEGROW8399's Photo BLUEGROW8399 22 Sep 2013

View Postballnut, on 22 September 2013 - 05:29 PM, said:

ตามนั้นเลยครับ พยายามซื้อตัวที่ราคาต่ำต่ำเก็บไว้ เวลาขึ้นเนี่ยมีอย่างน้อย เกือบ 20 % ผมได้เยอะสุด ประมาณ 100 % ดีมากถ้าเราเริ่มมีเงินเยอะ ... ถ้ารู้วิธีเล่นหุ้นเพิ่มเติมอย่างไรจะมา update ในนี้อีกทีนะครับ ตอนนี้ซื้อเดาเดาไปก่อน แล้วก็เล่นภารกิจหลักไป ...

View PostHATE, on 22 September 2013 - 08:47 PM, said:

ผมสงสัยเรื่องรถครับ ผมซื้อ โรงจอดรถแล้ว ผมก็ซื้อรถทาง net มา พอเอาไปแต่ง แล้ว เอาออกไปทำ ภาระกิจ พอเสร็จแล้ว รถหายครับ

ผมยังไม่เคยลองซื้อทั้งสองอย่างเลย แต่ผมมีข้อสังเกตุว่ารถที่จอดในโรงรถ(save house)หาได้แน่นอน แต่จะมีรถหลัก(ผมเรียกรถประจำตัวละกัน)อันนี้หายยากผมใช้วิธีแต่งรถพวกนี้แทน อย่างของ TREVOR ที่้ป็นรถจีปอะครับ ผมแต่งเต็มที่เลยเล่นถึงตอนนี้ก็ยังอยู่เรื่อยเรื่อย ...