`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

ถามเรื่องออนไลน์ GTA 5 และเทคนิคอื่นๆ

luckyang's Photo luckyang 17 Sep 2013

1.การเข้าสุ่การออนไลน์ ต้องเล่นไปถึงไหนครับ
2.ในส่วน facebook กับ social club ของเกมนี้ จะเข้าไปใช้ได้เมื่อไหร่ครับ แล้วจะเก็บรูปที่ถ่ายจากมือถือยังไง
3.เทคการขับ รถไล่ล่า ทำไง ไม่ให้ ท้ายรถปัด และ วิ่งได้ดีครับ
4.การที่เราจะไล่ตามเป้าหมาย เราจะตามได้แค่ กด ปุ่ม o ค้างไว้ได้อย่างเดียวหรือครับ บางที มันขับเร็ว แล้วเรามีขับพลาด ตามยากมากเลย มีเทคนิคอื่นไหม
5.การที่ ตัวเราผิวดำมีความสามารถ คือ L3+R3 เวลาขับรถคือความสามารถอะไร และมีอีกไหม แล้ว ตัวละครอื่นมีอะไรอีกครับ
6.บ้านของตัวละครผิวดำที่ในครัว มี ที่รักษาพยาบาล จะใช้ตอนไหนครับ
7.ในการ active ของที่อยู่ในบ้านทำไงครับ เช่น นั่งดูทีวี, อาบน้ำ เป็นต้น
8.การใช้ คิวส์เซฟ ในมือถือ ใช้ได้ตอนไหนบ้างครับ
9.เทคนิคการหนีตำรวจ มีหลับได้ที่ไหนบ้างครับ
10.การฟื้นพลัง มีวิธีการยังไงบ้างครับ

11.มุมกล้องเวลาหันเร็วปรับที่คำสั่งไหนครับ

luckyang's Photo luckyang 17 Sep 2013

12.ในเว็ปไซค์ในมือถือเรา ไว้ใช้หาอะไรครับ และ ลองพิมพ์เข้าเว็ปอื่นๆได้ออะไรบ้างครับที่เกี่ยวกับเกม และในโลกความเป็นจริง

ravenh0lm's Photo ravenh0lm 17 Sep 2013

ผมพึ่งเล่นเหมือนกันครับ ไม่ค่อยรู้ไรมาก รู้สึกออนไลน์จะเปิดอีก 2 อาทิตย์นะครับ
ปล.ถ้ามี iPhone ลองไปโหลด App iFruit จาก Store US ได้นะครับ มันลิ้งค์กับเกม ฝึกหมาได้ด้วย แต่งรถได้ด้วย

kurozakuro's Photo kurozakuro 18 Sep 2013

online mode ทาง rockstar มีกำหนดเปิดให้เล่นในต้นเดือนตุลาครับ

Guest_Peet_* 08 Oct 2013

เวลา ผมสร้างตัวละคร mode online เซฟเกมตรงไหนคับ. เวลาออกเกมเข้าใหม่หายทุกที

lllolllolll's Photo lllolllolll 08 Oct 2013

View PostPeet, on 08 October 2013 - 11:30 PM, said:

เวลา ผมสร้างตัวละคร mode online เซฟเกมตรงไหนคับ. เวลาออกเกมเข้าใหม่หายทุกที

R* บอกให้ตอนออกกด start แล้วเลือก online เลือก leave gta online ครับ มันจะกลับไป story mode แล้วเซฟออโต้ครับ เค้าเครมว่าแบบนี้ปลอดภัยสุดแต่บางคนก็ยังหายยุดี ฮ่ะๆ