`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

Sushi den vs sushi masa

amezon's Photo amezon 21 Sep 2013

View Postrufast, on 11 September 2013 - 11:07 AM, said:

เก็บภาพมาฝากครับ Sexy roll ตกแต่งสวยๆรูปหัวใจ
ส่วน set d เนื้อปลาใหญ่กว่าข้าวมากมาก

น่าทานมากครับ

scorfield's Photo scorfield 25 Sep 2013

ผมว่าเดี๋ยวนี้ดรอปลงทั้งสองร้านนะครับ แนะนำtororoตรงเอกมัย ไม่ก็ shori ตรงอโศกดีว่านะครับ เรื่องขนาดและความสด

เอ๋...'s Photo เอ๋... 27 Nov 2013

View Postrufast, on 09 September 2013 - 10:23 PM, said:

ไปทาน Kaizen มาล่ะครับ
ร้านหาง่าย ลง Bts ราชเทวีทางออก 1 ตรงโรงแรมเอเซียติดกับร้านแว่นท็อปเจริญ
หมดค่าเสียหายไป 900 กว่าบาท
สั่งซูชิเซ็ต D กับ Sexy Roll ไป แล้วก็น้ำชาเขียว refill แก้วล่ะ 25 บาท
คุณภาพผมว่าคุ้มราคา พอๆกันกับซูชิมาสะกับซูชิเดน สดอร่อย
ร้านนี้มีค่า Vat 7% + Service charge 3%
มีโปรตอนนี้จ่ายสดลด 10%
ตอนไปช่วง 6 โมงครึ่งไม่ค่อยมีคน พอทุ่มกว่าๆก็เริ่มเต็มร้านล่ะ

ปล แฟนผมชอบมาก ชวนให้วันหลังมากินอีก ขอบคุณคุณ Daz ที่แนะนำ

ทีสกลก็มีมาเปิดครับ ผมไปลองมาแล้ว แทบอยากร้องไห้ :r10:
เพราะมันเป็นร้านเลียนแบบ ตั้งชื่อให้คล้ายๆกัน แต่งร้านก็เลียนแบบ และราคาเท่ากัน

รสชาติแบบว่ากินร้านซูชิตามตลาดนัดข้างทางยังดีกว่า

:r38:

Burm's Photo Burm 27 Nov 2013

ซูชิเดน แต่ละสาขา ก็ราคาไม่เท่ากันอีก
รสชาติก็ไม่เท่ากันด้วย

ที่กินมา Terminal 21 ดีสุดครับ
ชิ้นใหญ่กว่า แต่คิดราคาเป็นต่อคำ ไม่ใช่ต่อจาน

m2captain's Photo m2captain 15 Dec 2013

ขอบคุณครับ เดินผ่านหลายรอบแล้ว ว่าจะหารีวิลอ่านสักหน่อย sushi den เนี่ย เจอตรงนี้แล้ว :r31:

one's Photo one 15 Dec 2013

Sushi den เปิดใหม่ที่ central world

มีลด50%เมนูพิเศษ

เสียดายไม่ได้ลดแบบตอน paragon
ตอนนั้นพันนึงกิน โอโทโร่ จูโทโร่ จนอิ่มหนําไปเลย

Piggyealker's Photo Piggyealker 16 Sep 2014

Sushi den ทำไมกินแล้วเฉยๆไม่รู้ราคาเทียบกับของแล้วไม่คุ้ม ที่ctw
Kaizen อันนี้อร่อยคุ้มผมว่าหลังๆดีกว่าmasa อีกหรือmasa แย่ลงก็ไม่แน่ใจ
Kaizen กินที่อารียmasa กินที่ราชเทวี