`

Jump to content

Sushi den vs sushi masa

26 replies to this topic

#1 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 07 September 2013 - 05:46 PM

Sushi den paragon
กับ
Sushi masa ราชเทวี
ร้านไหนอร่อยกว่ากันครับ
ผมไม่เคยลองกินทั้ง2ร้าน จะพาแฟนกับลูกสาวไปกินหน่อย
ใครเคยลองทั้ง2ร้านคอมเม้นหน่อยครับ ราคา,รสชาด

ป.ล. Sushi masa ราชเทวี หาที่จอดรถยากมั้ยครับ

Edited by BussY, 07 September 2013 - 05:47 PM.

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 08 September 2013 - 03:32 AM

sushiden มันมีตั้งหลายสาขานะครับ เทอร์มินอลจะร้านเล็กหน่อย
มีที่เซ็นลาดจะเป็นร้านใหญ่หน่อย
ส่วนตัวผมชอบไปนั่งกินที่เทอร์มินอล
รสชาติดีใช้ได้เลยครับ อร่อยกว่าร้านทั่วไปพอควร
ผมไม่เคยไปกินซูชิแพงๆ แบบพวก masa แต่เอาว่ารสชาติดีกว่าร้านในอิเซตันที่คนชอบไปกินเยอะครับ
(ร้านนั้นมันหยิ่งด้วย ล่าสุดผมไป เจอมันบริการไม่ดี แฟนผมเลยแบนมันไปเลย เลยไม่มีร้านซูชิกินไปพักใหญ่ จนมาเจอ sushi den เนี่ยแหละ)
ราคาก็ไม่แพงมากด้วยครับ กิน 2 คนแบบหนักๆ (แต่ไม่สั่งหอยเม่น วากิว ฟัวกรา โอโทโร่) ก็ตก พันปลายๆ ครับ
ที่บอกหนัก คือ อิ่มตื้อครับ
แนะนำซูชิหมูย่าง อร่อยผิดคาด และถูก แล้วก็ท้องแซลมอน ปลาหมึกขาว และลิ้นวัว

#3 Avant-garde

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2013 - 05:00 AM

masa ผมชอบนะครับ แต่วันนึงพารุ่นพี่ไปกินหลังจากดูจิโรจบแบบอินๆ

เจอก้าง 555 รุ่นพี่เข็ดดไปเลย

#4 aLcHieZ

ขี้เมาระดับ 8

• Royal Executive Members

Posted 08 September 2013 - 10:22 AM

ยังไม่เคยไปกิน sushiden นะ แต่มาแชร์ masa ละกัน

เอาเรื่องราคาก่อน ถ้าไม่สั่งพวกหน้าพรีเมี่ยมนะ กินกัน 2 คนผมให้ไม่เกิน 1500 อิ่มโคตร ที่สำคัญมาสะมันเน้นหน้าเป็นพิเศษ ข้าวคำจี๊ดเดียวแต่หน้าแบบ oversize สุดๆ

ปกติผมไปกับแฟนก็จะสั่ง masa special เกือบ 400 มั๊งจำไม่ได้ แล้วก็ salmon sashimi เป็นหลัก แล้วบวกพวก hotate awabi botan ebi แก้มปลา uni เพียวๆอีกจานนึง เบียร์อีก 2 ขวด จะอยู่ประมาณเกือบๆสองพัน

แต่! ถ้าจะไปสาขาราชเทวีอาจจะลำบากเรื่องโต๊ะ เพราะมันจองไม่ได้ ผมเคยรอคิวอยู่ชม.กว่าๆ แต่ผมก็ชิวๆนะ นั่งกินเบียร์รอ ส่วนสาขาทองหล่อยังไม่เคยไป

#5 BussY

• Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 08 September 2013 - 11:44 AM

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยคร้าบบบบบ
เด๋วต้องลองทั้ง2ร้านเลยยยยย

#6 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 09 September 2013 - 01:40 PM

แถวราชเทวีมีไคเซนอีกร้านนะครับ ลงหัวช้างมาอยู่ริมถนนเลย เกรดใกล้ๆกัน กินหน้าไม่แพงมากก็โออยู่นะ อิกะ 40 แซลมอน 60เลือกส่วนท้องได้

#7 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 09 September 2013 - 03:40 PM

เดี่ยวเย็นนี้จะไปลอง Kaizen ดูครับ

#8 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 09 September 2013 - 10:23 PM

ไปทาน Kaizen มาล่ะครับ
ร้านหาง่าย ลง Bts ราชเทวีทางออก 1 ตรงโรงแรมเอเซียติดกับร้านแว่นท็อปเจริญ
หมดค่าเสียหายไป 900 กว่าบาท
สั่งซูชิเซ็ต D กับ Sexy Roll ไป แล้วก็น้ำชาเขียว refill แก้วล่ะ 25 บาท
คุณภาพผมว่าคุ้มราคา พอๆกันกับซูชิมาสะกับซูชิเดน สดอร่อย
ร้านนี้มีค่า Vat 7% + Service charge 3%
มีโปรตอนนี้จ่ายสดลด 10%
ตอนไปช่วง 6 โมงครึ่งไม่ค่อยมีคน พอทุ่มกว่าๆก็เริ่มเต็มร้านล่ะ

ปล แฟนผมชอบมาก ชวนให้วันหลังมากินอีก ขอบคุณคุณ Daz ที่แนะนำ

#9 Hugsama

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 10 September 2013 - 08:12 AM

ผมขอแนะนำ miyatake ที่ mbk ชั้น4 เข้าร่วมประกวดครับ แต่แนะนำให้ไป 11 โมงนะครับตอนเปิดร้าน รับรองแซ่บ :r05:

#10 Daz

นักเล่นเกมคนเดียว

Posted 10 September 2013 - 04:16 PM

View Postrufast, on 09 September 2013 - 10:23 PM, said:

ไปทาน Kaizen มาล่ะครับ
ร้านหาง่าย ลง Bts ราชเทวีทางออก 1 ตรงโรงแรมเอเซียติดกับร้านแว่นท็อปเจริญ
หมดค่าเสียหายไป 900 กว่าบาท
สั่งซูชิเซ็ต D กับ Sexy Roll ไป แล้วก็น้ำชาเขียว refill แก้วล่ะ 25 บาท
คุณภาพผมว่าคุ้มราคา พอๆกันกับซูชิมาสะกับซูชิเดน สดอร่อย
ร้านนี้มีค่า Vat 7% + Service charge 3%
มีโปรตอนนี้จ่ายสดลด 10%
ตอนไปช่วง 6 โมงครึ่งไม่ค่อยมีคน พอทุ่มกว่าๆก็เริ่มเต็มร้านล่ะ

ปล แฟนผมชอบมาก ชวนให้วันหลังมากินอีก ขอบคุณคุณ Daz ที่แนะนำ

Sexy Roll นี่ผมสั่งสองครั้งติดเลย ดูคุ้มดี ดีใจที่ชอบนะครับ

#11 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 11 September 2013 - 11:07 AM

เก็บภาพมาฝากครับ Sexy roll ตกแต่งสวยๆรูปหัวใจ
ส่วน set d เนื้อปลาใหญ่กว่าข้าวมากมาก

#12 BussY

Posted 11 September 2013 - 10:42 PM

เข้ามาตอนนี้หิวเบยยยยยยย

#13 aLcHieZ

ขี้เมาระดับ 8

Posted 12 September 2013 - 10:34 AM

เอารูปมาสะมายั่วมั่ง

Masa Special

Matsusaka A5

Unagi

Salmon Sashimi

Uni

#14 hokung

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 14 September 2013 - 08:38 AM

ผมชอบ ไคเซ็นมากกว่า. มาสะ ผมไม่ประทับกับ มาสะเลยครับ ส่วน ซูชิเด็น ส่วนตัวว่า ดี มาก เลยนะ ในร้านระดับห้าง แต่ในราคาเท่ากัน กินไคเซ็นคุ้มกว่า

จริงมันยังมีร้านในระดับเดียวกันคือ โทโร่ ทองหล่อ แต่เอาให้สุด เท็นยูแกรน กับ ฮอนโมโน มุเก็นได ครับ 555

#15 one

เซียนเกม

Posted 14 September 2013 - 12:57 PM

masa ครั้งเดียวพอ ต้องลูกค้าประจําถึงจะ

kaizen ต้องไปลองดูบ้าง

#16 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 17 September 2013 - 11:50 AM

ผมว่าสูสีนะ แล้วแต่วันจริงๆ...
ไปโดนวันของเข้าใหม่ๆนี่ถือเป็นโชคครับ หุหุ...

#17 auhibs

อิอิ

Posted 20 September 2013 - 01:59 PM

ไปลากมาจากอีกมู้นึง ไม่ได้กินนานละ ปรกติผมไม่ค่อยกินปลา. กินแต่กุ้ง หอย ไข่ต่างๆ
ไปมาสะทีไรหมดเยอะ แต่ผมว่ามาสะบริการดีนะ.
หอยเม่นมาสะ ไปทีไรชอบเจอแจคพอต หอยเม่นสดแบบ สเปเชี่ยล อดใจไม่ไหวสั่งทุกที.

อันนี้เป็น ไข่หอยเม่นสด สเปเชี่ยล

ทั้งสองรูปคือไปกินซูชิมาสะวันเดียวกันนะครับ

เท่าที่ผมกินมา สู้ที่เคยไปร้านนึงที่ญี่ปุ่นไม่ได้เลย พอดีมีคนญี่ปุ่นพาไป เป็นร้านเล็กๆ ไม่มีภาษาอังกฤษ ไม่มีรูปภาพ ไม่มีใครพูดอังกฤษได้ ได้ฟีลแบบในหนังเลย

จริงๆเวลากินของพวกนี้นั่งหน้าเคาน์เตอร์ครับ แล้วถามเชฟเลยว่าอะไรเพิ่งเข้า

#18 auhibs

อิอิ

Posted 20 September 2013 - 01:59 PM

ซ้ำ

Edited by auhibs, 21 September 2013 - 01:00 PM.

#19 SunShir0

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 September 2013 - 02:08 PM

ไปลองมาสะมาเเล้วครับ ครั้งเเรกประทับใจเลย นั่งหน้าเคาน์เตอร์เลยครับเเต่ไม่รู้จะคุยอะไร 555 ขอรีวิวส่วนตัวของผมดังนี้

masa set สดทุกอย่างครับ อร่อยมากเเต่ผมเเยกไม่ค่อยออกว่ามันคือปลาอะไรกันบ้างรู้จักเเต่เเซลมอนกะไข่ปลาเเซลมอน 555
engawa สั่งตามคนข้างๆครับ อร่อยอีกเเล้ว เเต่กินมากน่าจะเลี่ยน
unagi ซูชิหน้าปลาไหล อร่อยครับยิ่งจิ้มกับปอนสึเข้ากันจิงๆคับ

สรุปต้องพาเเฟนไปโดนอีกรอบคับ รอบเเรกเเอบไปคนเดียว

#20 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 21 September 2013 - 12:57 PM

engawa คือ ครีบปลาตาเดียวครับ อร่อย แต่ก็มันมาก กินเยอะๆ น่าจะเลี่ยน