`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

Sushi den vs sushi masa

BussY's Photo BussY 07 Sep 2013

Sushi den paragon
กับ
Sushi masa ราชเทวี
ร้านไหนอร่อยกว่ากันครับ
ผมไม่เคยลองกินทั้ง2ร้าน จะพาแฟนกับลูกสาวไปกินหน่อย
ใครเคยลองทั้ง2ร้านคอมเม้นหน่อยครับ ราคา,รสชาด

ป.ล. Sushi masa ราชเทวี หาที่จอดรถยากมั้ยครับ
Edited by BussY, 07 September 2013 - 05:47 PM.

Burm's Photo Burm 08 Sep 2013

sushiden มันมีตั้งหลายสาขานะครับ เทอร์มินอลจะร้านเล็กหน่อย
มีที่เซ็นลาดจะเป็นร้านใหญ่หน่อย
ส่วนตัวผมชอบไปนั่งกินที่เทอร์มินอล
รสชาติดีใช้ได้เลยครับ อร่อยกว่าร้านทั่วไปพอควร
ผมไม่เคยไปกินซูชิแพงๆ แบบพวก masa แต่เอาว่ารสชาติดีกว่าร้านในอิเซตันที่คนชอบไปกินเยอะครับ
(ร้านนั้นมันหยิ่งด้วย ล่าสุดผมไป เจอมันบริการไม่ดี แฟนผมเลยแบนมันไปเลย เลยไม่มีร้านซูชิกินไปพักใหญ่ จนมาเจอ sushi den เนี่ยแหละ)
ราคาก็ไม่แพงมากด้วยครับ กิน 2 คนแบบหนักๆ (แต่ไม่สั่งหอยเม่น วากิว ฟัวกรา โอโทโร่) ก็ตก พันปลายๆ ครับ
ที่บอกหนัก คือ อิ่มตื้อครับ
แนะนำซูชิหมูย่าง อร่อยผิดคาด และถูก แล้วก็ท้องแซลมอน ปลาหมึกขาว และลิ้นวัว

Avant-garde's Photo Avant-garde 08 Sep 2013

masa ผมชอบนะครับ แต่วันนึงพารุ่นพี่ไปกินหลังจากดูจิโรจบแบบอินๆ

เจอก้าง 555 รุ่นพี่เข็ดดไปเลย

aLcHieZ's Photo aLcHieZ 08 Sep 2013

ยังไม่เคยไปกิน sushiden นะ แต่มาแชร์ masa ละกัน

เอาเรื่องราคาก่อน ถ้าไม่สั่งพวกหน้าพรีเมี่ยมนะ กินกัน 2 คนผมให้ไม่เกิน 1500 อิ่มโคตร ที่สำคัญมาสะมันเน้นหน้าเป็นพิเศษ ข้าวคำจี๊ดเดียวแต่หน้าแบบ oversize สุดๆ

ปกติผมไปกับแฟนก็จะสั่ง masa special เกือบ 400 มั๊งจำไม่ได้ แล้วก็ salmon sashimi เป็นหลัก แล้วบวกพวก hotate awabi botan ebi แก้มปลา uni เพียวๆอีกจานนึง เบียร์อีก 2 ขวด จะอยู่ประมาณเกือบๆสองพัน

แต่! ถ้าจะไปสาขาราชเทวีอาจจะลำบากเรื่องโต๊ะ เพราะมันจองไม่ได้ ผมเคยรอคิวอยู่ชม.กว่าๆ แต่ผมก็ชิวๆนะ นั่งกินเบียร์รอ ส่วนสาขาทองหล่อยังไม่เคยไป

BussY's Photo BussY 08 Sep 2013

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยคร้าบบบบบ
เด๋วต้องลองทั้ง2ร้านเลยยยยย

Daz's Photo Daz 09 Sep 2013

แถวราชเทวีมีไคเซนอีกร้านนะครับ ลงหัวช้างมาอยู่ริมถนนเลย เกรดใกล้ๆกัน กินหน้าไม่แพงมากก็โออยู่นะ อิกะ 40 แซลมอน 60เลือกส่วนท้องได้

rufast's Photo rufast 09 Sep 2013

เดี่ยวเย็นนี้จะไปลอง Kaizen ดูครับ

rufast's Photo rufast 09 Sep 2013

ไปทาน Kaizen มาล่ะครับ
ร้านหาง่าย ลง Bts ราชเทวีทางออก 1 ตรงโรงแรมเอเซียติดกับร้านแว่นท็อปเจริญ
หมดค่าเสียหายไป 900 กว่าบาท
สั่งซูชิเซ็ต D กับ Sexy Roll ไป แล้วก็น้ำชาเขียว refill แก้วล่ะ 25 บาท
คุณภาพผมว่าคุ้มราคา พอๆกันกับซูชิมาสะกับซูชิเดน สดอร่อย
ร้านนี้มีค่า Vat 7% + Service charge 3%
มีโปรตอนนี้จ่ายสดลด 10%
ตอนไปช่วง 6 โมงครึ่งไม่ค่อยมีคน พอทุ่มกว่าๆก็เริ่มเต็มร้านล่ะ

ปล แฟนผมชอบมาก ชวนให้วันหลังมากินอีก ขอบคุณคุณ Daz ที่แนะนำ

Hugsama's Photo Hugsama 10 Sep 2013

ผมขอแนะนำ miyatake ที่ mbk ชั้น4 เข้าร่วมประกวดครับ แต่แนะนำให้ไป 11 โมงนะครับตอนเปิดร้าน รับรองแซ่บ :r05:

Daz's Photo Daz 10 Sep 2013

View Postrufast, on 09 September 2013 - 10:23 PM, said:

ไปทาน Kaizen มาล่ะครับ
ร้านหาง่าย ลง Bts ราชเทวีทางออก 1 ตรงโรงแรมเอเซียติดกับร้านแว่นท็อปเจริญ
หมดค่าเสียหายไป 900 กว่าบาท
สั่งซูชิเซ็ต D กับ Sexy Roll ไป แล้วก็น้ำชาเขียว refill แก้วล่ะ 25 บาท
คุณภาพผมว่าคุ้มราคา พอๆกันกับซูชิมาสะกับซูชิเดน สดอร่อย
ร้านนี้มีค่า Vat 7% + Service charge 3%
มีโปรตอนนี้จ่ายสดลด 10%
ตอนไปช่วง 6 โมงครึ่งไม่ค่อยมีคน พอทุ่มกว่าๆก็เริ่มเต็มร้านล่ะ

ปล แฟนผมชอบมาก ชวนให้วันหลังมากินอีก ขอบคุณคุณ Daz ที่แนะนำ

Sexy Roll นี่ผมสั่งสองครั้งติดเลย ดูคุ้มดี ดีใจที่ชอบนะครับ

rufast's Photo rufast 11 Sep 2013

เก็บภาพมาฝากครับ Sexy roll ตกแต่งสวยๆรูปหัวใจ
ส่วน set d เนื้อปลาใหญ่กว่าข้าวมากมาก

BussY's Photo BussY 11 Sep 2013

เข้ามาตอนนี้หิวเบยยยยยยย

aLcHieZ's Photo aLcHieZ 12 Sep 2013

เอารูปมาสะมายั่วมั่ง

Masa Special

Matsusaka A5

Unagi

Salmon Sashimi

Uni

hokung's Photo hokung 14 Sep 2013

ผมชอบ ไคเซ็นมากกว่า. มาสะ ผมไม่ประทับกับ มาสะเลยครับ ส่วน ซูชิเด็น ส่วนตัวว่า ดี มาก เลยนะ ในร้านระดับห้าง แต่ในราคาเท่ากัน กินไคเซ็นคุ้มกว่า

จริงมันยังมีร้านในระดับเดียวกันคือ โทโร่ ทองหล่อ แต่เอาให้สุด เท็นยูแกรน กับ ฮอนโมโน มุเก็นได ครับ 555

one's Photo one 14 Sep 2013

masa ครั้งเดียวพอ ต้องลูกค้าประจําถึงจะ

kaizen ต้องไปลองดูบ้าง

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 17 Sep 2013

ผมว่าสูสีนะ แล้วแต่วันจริงๆ...
ไปโดนวันของเข้าใหม่ๆนี่ถือเป็นโชคครับ หุหุ...

auhibs's Photo auhibs 20 Sep 2013

ไปลากมาจากอีกมู้นึง ไม่ได้กินนานละ ปรกติผมไม่ค่อยกินปลา. กินแต่กุ้ง หอย ไข่ต่างๆ
ไปมาสะทีไรหมดเยอะ แต่ผมว่ามาสะบริการดีนะ.
หอยเม่นมาสะ ไปทีไรชอบเจอแจคพอต หอยเม่นสดแบบ สเปเชี่ยล อดใจไม่ไหวสั่งทุกที.

อันนี้เป็น ไข่หอยเม่นสด สเปเชี่ยล

ทั้งสองรูปคือไปกินซูชิมาสะวันเดียวกันนะครับ

เท่าที่ผมกินมา สู้ที่เคยไปร้านนึงที่ญี่ปุ่นไม่ได้เลย พอดีมีคนญี่ปุ่นพาไป เป็นร้านเล็กๆ ไม่มีภาษาอังกฤษ ไม่มีรูปภาพ ไม่มีใครพูดอังกฤษได้ ได้ฟีลแบบในหนังเลย

จริงๆเวลากินของพวกนี้นั่งหน้าเคาน์เตอร์ครับ แล้วถามเชฟเลยว่าอะไรเพิ่งเข้า

auhibs's Photo auhibs 20 Sep 2013

ซ้ำ
Edited by auhibs, 21 September 2013 - 01:00 PM.

SunShir0's Photo SunShir0 20 Sep 2013

ไปลองมาสะมาเเล้วครับ ครั้งเเรกประทับใจเลย นั่งหน้าเคาน์เตอร์เลยครับเเต่ไม่รู้จะคุยอะไร 555 ขอรีวิวส่วนตัวของผมดังนี้

masa set สดทุกอย่างครับ อร่อยมากเเต่ผมเเยกไม่ค่อยออกว่ามันคือปลาอะไรกันบ้างรู้จักเเต่เเซลมอนกะไข่ปลาเเซลมอน 555
engawa สั่งตามคนข้างๆครับ อร่อยอีกเเล้ว เเต่กินมากน่าจะเลี่ยน
unagi ซูชิหน้าปลาไหล อร่อยครับยิ่งจิ้มกับปอนสึเข้ากันจิงๆคับ

สรุปต้องพาเเฟนไปโดนอีกรอบคับ รอบเเรกเเอบไปคนเดียว

Burm's Photo Burm 21 Sep 2013

engawa คือ ครีบปลาตาเดียวครับ อร่อย แต่ก็มันมาก กินเยอะๆ น่าจะเลี่ยน