`

Jump to content

Sushi den vs sushi masa

26 replies to this topic

#21 amezon

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:soul of chogokin and video games

Posted 21 September 2013 - 01:11 PM

View Postrufast, on 11 September 2013 - 11:07 AM, said:

เก็บภาพมาฝากครับ Sexy roll ตกแต่งสวยๆรูปหัวใจ
ส่วน set d เนื้อปลาใหญ่กว่าข้าวมากมาก

น่าทานมากครับ

#22 scorfield

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 25 September 2013 - 10:01 PM

ผมว่าเดี๋ยวนี้ดรอปลงทั้งสองร้านนะครับ แนะนำtororoตรงเอกมัย ไม่ก็ shori ตรงอโศกดีว่านะครับ เรื่องขนาดและความสด

#23 เอ๋...

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 November 2013 - 08:47 AM

View Postrufast, on 09 September 2013 - 10:23 PM, said:

ไปทาน Kaizen มาล่ะครับ
ร้านหาง่าย ลง Bts ราชเทวีทางออก 1 ตรงโรงแรมเอเซียติดกับร้านแว่นท็อปเจริญ
หมดค่าเสียหายไป 900 กว่าบาท
สั่งซูชิเซ็ต D กับ Sexy Roll ไป แล้วก็น้ำชาเขียว refill แก้วล่ะ 25 บาท
คุณภาพผมว่าคุ้มราคา พอๆกันกับซูชิมาสะกับซูชิเดน สดอร่อย
ร้านนี้มีค่า Vat 7% + Service charge 3%
มีโปรตอนนี้จ่ายสดลด 10%
ตอนไปช่วง 6 โมงครึ่งไม่ค่อยมีคน พอทุ่มกว่าๆก็เริ่มเต็มร้านล่ะ

ปล แฟนผมชอบมาก ชวนให้วันหลังมากินอีก ขอบคุณคุณ Daz ที่แนะนำ

ทีสกลก็มีมาเปิดครับ ผมไปลองมาแล้ว แทบอยากร้องไห้ :r10:
เพราะมันเป็นร้านเลียนแบบ ตั้งชื่อให้คล้ายๆกัน แต่งร้านก็เลียนแบบ และราคาเท่ากัน

รสชาติแบบว่ากินร้านซูชิตามตลาดนัดข้างทางยังดีกว่า

:r38:

#24 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 27 November 2013 - 12:00 PM

ซูชิเดน แต่ละสาขา ก็ราคาไม่เท่ากันอีก
รสชาติก็ไม่เท่ากันด้วย

ที่กินมา Terminal 21 ดีสุดครับ
ชิ้นใหญ่กว่า แต่คิดราคาเป็นต่อคำ ไม่ใช่ต่อจาน

#25 m2captain

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 15 December 2013 - 12:19 AM

ขอบคุณครับ เดินผ่านหลายรอบแล้ว ว่าจะหารีวิลอ่านสักหน่อย sushi den เนี่ย เจอตรงนี้แล้ว :r31:

#26 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 December 2013 - 01:20 PM

Sushi den เปิดใหม่ที่ central world

มีลด50%เมนูพิเศษ

เสียดายไม่ได้ลดแบบตอน paragon
ตอนนั้นพันนึงกิน โอโทโร่ จูโทโร่ จนอิ่มหนําไปเลย

#27 Piggyealker

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 16 September 2014 - 10:03 AM

Sushi den ทำไมกินแล้วเฉยๆไม่รู้ราคาเทียบกับของแล้วไม่คุ้ม ที่ctw
Kaizen อันนี้อร่อยคุ้มผมว่าหลังๆดีกว่าmasa อีกหรือmasa แย่ลงก็ไม่แน่ใจ
Kaizen กินที่อารียmasa กินที่ราชเทวี