`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

[OFFICIAL] คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Grand The...

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 17 Sep 2013

View Postpeachzza, on 17 September 2013 - 09:58 AM, said:

สอบถามครับ รถนี่เปิดประทุน กับปิด ยังไง

เปิดประทุน D-pad ขวาค้าง คับ

เท่ ฟุดๆ

อยากแต่งรถสวยๆ เก็บไว้ทำไงอ่ะคับ

เห็นบอกต้องซื้อโรงรถ ตอนแรกแต่งแจ่มๆ ไว้เต็มเลยหมดไปเป็นแสนๆ ไปทำภาระกิจ กลับ มารถหาย!!! :r13:

ก็เลยอยากถามว่าเก็บรถยังไงแล้วจอดในบ้านได้กี่คัน อ่ะคับ แหะๆ ผมอยากแต่งรถมากกว่าเล่นมิชชั่น อีกนะเนี้ยย :r11:

TechEnthu's Photo TechEnthu 17 Sep 2013

รถหายบางทีอาจจะโดนใบสั่ง +​ ลากไปเก็บนะคับ ลองเช็คดู

DMC's Photo DMC 17 Sep 2013

View PostTechEnthu, on 17 September 2013 - 10:59 AM, said:

รถหายบางทีอาจจะโดนใบสั่ง +​ ลากไปเก็บนะคับ ลองเช็คดู

ไปเช็คได้ที่ไหนครับ โรงพัก?

ถามหน่อยนะครับ
1. มีใครลองใช้ RGH แล้วไม่ลงทั้ง 2 แผ่นใน HDD เดียวกันหรือยังครับ อยากรู้ว่ามันจะดีขึ้นไหม
บางฉากรู้สึกว่าเฟรมเรตตกเยอะจริงๆ จะหายไหม
2. หมาที่เราเลี้ยงทำอะไรได้บ้างครับนอกจากเดินตามเรา
Edited by DMC, 17 September 2013 - 11:16 AM.

aLcHieZ's Photo aLcHieZ 17 Sep 2013

iFruit App ออกแล้วนะครับ ตอนนี้มีเฉพาะ iOS US Store ของ Android กับ WP จะออกเร็วๆนี้

http://www.theverge....-gta-v-vehicles

Posted ImagePosted Image

ตา เบิรด์'s Photo ตา เบิรด์ 17 Sep 2013

View PostTechEnthu, on 17 September 2013 - 10:59 AM, said:

เก็บไว้ในโรงรถ ที่เซฟเฮ้าส์ หลังแรงของแฟรงค์กิ้นน่ะคับ

พอ ย้าย เซฟเฮ้าฟ หาย เฉย !!! แต่งไปหลายบาทด้วย ดิ

SalamandeI2's Photo SalamandeI2 17 Sep 2013

ชอบเข้าโรงหนังอ่ะเพลินดี :r05:

tum999's Photo tum999 17 Sep 2013

เพิ่งโหลดของ ps3 เสด กดไปเบาๆสามชม. ฟินเลย
แอบส่อง night club ก่อนเพื่อนเลย 555
ไปดวลเทนนิสมาด้วย เพลินดีชนะได้ตังด้วย

ปล.กะว่าจะสะสม มอไซด์ bigbike เล่นๆ แต่ไม่ค่อยเจอเลยแฮะ

darksnake's Photo darksnake 17 Sep 2013

:r38: ยังไม่ได้เล่นเลยอ่านแล้วอยากหนีงานไปเล่นเลย 555+ เข้าเรื่องคับ รบกวนสอบถามเพื่อนๆหน่อยคับ

- อยากสอบถามว่า ผมจำเป็นต้อง update dashboard ให้เป็น 16202 ก่อนหรือไม่คับถึงจะเล่นได้ ตอนนี้เครื่องผม version 15xxx ประมาณนี้คับเครื่องเป็น RGH+LT3.0

ปล. ตอนนี้ผมได้ซื้อแผ่นกุ๊กกู๋มาแล้ว และถามทางร้านว่าต้อง update dashboard หรือไม่ร้านบอกว่าไม่ต้องเล่นได้เลย ขอความกระจ่างด้วยคับ และถ้าต้องอัพผมต้องกลับไปให้ร้านที่แปลง RGH ให้ เป็นคนทำใช่หรือไม่คับ ขอบคุณคับ

View Posttum999, on 17 September 2013 - 01:10 PM, said:

เพิ่งโหลดของ ps3 เสด กดไปเบาๆสามชม. ฟินเลย
แอบส่อง night club ก่อนเพื่อนเลย 555
ไปดวลเทนนิสมาด้วย เพลินดีชนะได้ตังด้วย

ปล.กะว่าจะสะสม มอไซด์ bigbike เล่นๆ แต่ไม่ค่อยเจอเลยแฮะ

มันมีคล้ายๆ DUCATI ducati 848 evo ด้วยอ่ะคับ

เวลาจอดดับเครื่องมีเสียงคลัช แห้ง ดัง แก๊งๆ ด้วย ฟินนน

FanaGu's Photo FanaGu 17 Sep 2013

เกมนี้คงทำให้แฟนผมงอล ผม เคืองแน่ๆ
เพราะตรูซ่ำ แหลกหลาญแน่ๆ แถมเอาเวลาชีวิตจริงไปใช้ใน los santos หมด 555+
เรา เตือนคุณแล้ว
(ผมบอกกับแฟนแบบนี้ ที่รัก เราห่างกันสักพักนะ 555+ ประมาณเมตรครึ่งอุบ๊ะ คุณเธอเล่น ออ ผมคงไปเสพสุขกับหญิงอื่นในเกม)

filmman's Photo filmman 17 Sep 2013

มีใครลองโหลด ifruit มาแล้วบ้างครับ ต้องใช้อะไร log in เหรอครับ

aLcHieZ's Photo aLcHieZ 17 Sep 2013

View Postfilmman, on 17 September 2013 - 03:11 PM, said:

มีใครลองโหลด ifruit มาแล้วบ้างครับ ต้องใช้อะไร log in เหรอครับ

ใช้ social club id ในการ login ครับ สมัครได้ที่ http://socialclub.rockstargames.com/

ตอนนี้เล่นกับ Chop ได้ ส่วน Los Santos Customs ยังใช้ไม่ได้มั๊ง ยังไม่รู้ว่ามันจะ sync กับตัวเกมยังไง RGH น่าจะหมดสิทธ์อยู่แล้ว :r15:

TechEnthu's Photo TechEnthu 17 Sep 2013

sync Social Club ผ่าน Gamertag เลยครับ
ตอนสมัคร R* Social Club เราจะสามารถ link gamertag/PSNID ได้ครับ

View Postfilmman, on 17 September 2013 - 03:11 PM, said:

ยังไม่ต้องรีบเลยครับเพราะ
1) server Social Club ดูจะยังเอ๋อมากๆ
2) แอปแม่งใหญ่มาก 444 MB บน iOS
3) ใช้พวกนี้จริงๆ ในเกมก็ทำได้อยู่แล้วส่วนใหญ่ ยกเว้นฝึกหมา ซึ่งในแอปแม่งเป็นมินิเกม

http://www.gta-5-map.com Los Santos Interactive Map

wonderkid's Photo wonderkid 17 Sep 2013

View Postdarksnake, on 17 September 2013 - 01:20 PM, said:

:r38: ยังไม่ได้เล่นเลยอ่านแล้วอยากหนีงานไปเล่นเลย 555+ เข้าเรื่องคับ รบกวนสอบถามเพื่อนๆหน่อยคับ

- อยากสอบถามว่า ผมจำเป็นต้อง update dashboard ให้เป็น 16202 ก่อนหรือไม่คับถึงจะเล่นได้ ตอนนี้เครื่องผม version 15xxx ประมาณนี้คับเครื่องเป็น RGH+LT3.0

ปล. ตอนนี้ผมได้ซื้อแผ่นกุ๊กกู๋มาแล้ว และถามทางร้านว่าต้อง update dashboard หรือไม่ร้านบอกว่าไม่ต้องเล่นได้เลย ขอความกระจ่างด้วยคับ และถ้าต้องอัพผมต้องกลับไปให้ร้านที่แปลง RGH ให้ เป็นคนทำใช่หรือไม่คับ ขอบคุณคับ

อยากรู้เหมือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบอยู่เหมือนกัน

KILLER 7's Photo KILLER 7 17 Sep 2013

ตอนนี้มีใคร Sign In iFruit ได้บ้าง

ส่วน Social Club ลบ Gamertag เก่าทิ้ง แล้วดัน link ใหม่ไม่ได้ซะงั้น

Edit Link Gamertag จากในเกมได้ล่ะ
Edited by KILLER 7, 17 September 2013 - 07:42 PM.

saw's Photo saw 17 Sep 2013

ผมซื้อธุรกิจอย่าง hookies และ downtown cab

พอซื้อเสร็จแล้วทำไมไม่มีรายได้เข้ามาเลยครับ

Yangus's Photo Yangus 17 Sep 2013

จัดไป 10 ชม สนุกมากๆ

LeoGinkaman's Photo LeoGinkaman 17 Sep 2013

สอบขับเครื่องบิน ที่ให้ม้วน ตีลังกา ท่าสุดท้าย มันให้ม้วนยังไงครับ

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 17 Sep 2013

มันซื้อรถในเน็ทได้ป่ะครับ พอผมกดซื้อมัันบอกไม่มีที่เก็บ มห้ซื้อโรงรถ แล้วโรงรถซื้อที่ไหน