`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

[ FFXIV: A Realm Reborn ] กระทู้พูดคุยและร...

kirtchanok's Photo kirtchanok 14 Mar 2014

เทลเลอร์ 2.2 ครับ

Burm's Photo Burm 18 Mar 2014

ตอนนี้ ffxiv ลดที่ amazon เหลือ 15 us
เกมน่าจะต้องใช้ us account ไม่ค่อยแน่ใจ

NooNui1's Photo NooNui1 03 Apr 2014

ยังมีคนเล่นอยู่มั้ยครับ ว่าจะเล่นของ ps4

ส่วนใหญ่อยู่ tonberry กันใช่มั้ยครับ

Burm's Photo Burm 03 Apr 2014

ผมเล่นอยู่นะ แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเท่าไหร่

Avant-garde's Photo Avant-garde 03 Apr 2014

ยังเล่นอยู่ครับ ของ ps4 มาก็จะไปเล่นบนนั้นละ

Burm's Photo Burm 05 Apr 2014

open beta ของ ps4 ใครเล่น ลองทำ remote play กับ vita หน่อยได้ไหมครัช
เผื่อจะถอย ps4 มาเล่นบ้าง

Avant-garde's Photo Avant-garde 05 Apr 2014

ผมลองแล้วครับ แหล่มมาก ลื่นสุดๆ แต่เอาไปลงดันคงไม่ไหวปุ่ม vita ไม่อำนวย ใช้เอาไว้ขุดไว้คราฟขำๆ พอได้ ok

gnilwob's Photo gnilwob 09 Apr 2014

ผมยังเล่นอยู่นะครับ
content ใหม่ ๆ เพิ่งเข้ามาหลัง patch 2.2
มี raid instance ใหม่ ๆ เพิ่มเข้ามาครับ
ถ้าเพิ่งเริ่มเล่นแล้วมาเล่นที่ tonberry แล้วอยากหาชุดใส่ก็บอกได้นะครับ
ผมมี DoH 50 ทุกสาย เดี๋ยว craft ของใส่ให้ได้ (ฟรีสำหรับผู้เล่นใหม่)

vorakarn's Photo vorakarn 13 Apr 2014

final fantasy xiv PC Ver on window 8.1 เข้า กด start แล้วก็โหลดมุมจอ หมุนติ๊วๆอยู่แค่นั้นไม่ไปใหนต่อ เลยครับใครเคยเป็นบ้างแก้ยังไงอะ Posted Image

FantasyAun's Photo FantasyAun 13 Apr 2014

ขอเข้ารว่มด้วยครับ ร้าน gamerig ลดเกมนี้อยู่ 490 บาทเอง (PC) เลยจัดมาซะ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ชื่อตัวละคร Fantasyaun Aunfantasy เล่นอยู่ tonberry

as_phai's Photo as_phai 19 Apr 2014

กลับมาเล่ใหม่ new id ครับ ชื่อ Fuji Nirav class Gladiator อยู่ Tonberry คับ

Burm's Photo Burm 19 Apr 2014

View Postas_phai, on 19 April 2014 - 01:38 PM, said:

กลับมาเล่ใหม่ new id ครับ ชื่อ Fuji Nirav class Gladiator อยู่ Tonberry คับ

เด๋ว add ไปครับ

ปล. ผมมีต้องเข้า dun LV. ต่ำอยู่อันนึง (จำชื่อไม่ได้) เพื่อไปเก็บ hunting log ของ Grand Company ครับ
หาคนเข้าด้วยไม่ได้ ถ้า LV ถึง 15 จะชวนไปนะครับ
(ปล. ตัวผมเป็น SMN LV 39 แต่ THM LV แค่ 18 อาจจะใช้ THM เข้าดันนี้แทน

Avant-garde's Photo Avant-garde 19 Apr 2014

ลุง dun ไหนซิปมาได้นะครับ เอา healer ไปรอแปปเดียว

FantasyAun's Photo FantasyAun 19 Apr 2014

ขอเปลี่ยนหน่อยครับ ตอนนี้ไปเล่นที่ masamune กับคนที่รู้จักแล้วครับ

ชื่อตัวละคร Fantasyaun Aunfantasy เหมือนเดิม ใครเล่นเซิฟนี้ ไม่มี FC อยู่ ติดต่อมาได้นะครับ อยู่แบบอบอุ่นคอยช่วยเหลือทุกคนตลอดครับ

SeerToPlay's Photo SeerToPlay 17 Jun 2014

มีเหรดไหนว่างมั้ยคับ เป็น ดรากูน91 คับ

Soetheby's Photo Soetheby 04 Jul 2014

อยู่ Tonberry ครับ ชื่อในเกม Reina Fuji ยังไม่ค่อยมีเพื่อนในเกมเลยครับ ใครเล่นเจอ Add หน่อยนะครับ :D

ไม่มี FC ด้วย :D

Telememo's Photo Telememo 04 Jul 2014

View PostSoetheby, on 04 July 2014 - 12:06 PM, said:

อยู่ Tonberry ครับ ชื่อในเกม Reina Fuji ยังไม่ค่อยมีเพื่อนในเกมเลยครับ ใครเล่นเจอ Add หน่อยนะครับ :D

ไม่มี FC ด้วย :D

แนะนำ FC คนไทย Galactic Empire (G.E.) ครับ
คนไม่เยอะแต่เป็นกันเอง ดูแลกันทั่วถึงครับ รับรองไม่เหงาแน่นอน

สนใจ /tell Darth Vader หรือส่ง Application ขอเข้า FC ได้ครับ
Edited by Telememo, 04 July 2014 - 03:58 PM.

gnilwob's Photo gnilwob 06 Aug 2014

เข้าเกมทุกวัน แต่ไม่ค่อยเจอคนจาก dgo เลย
ถ้ามีอะไรให้ช่วยบอกได้นะครับ

หรือจะรวมกลุ่มกันไป hunt ก็สะดวกดีนะครับ :)

L-JacK's Photo L-JacK 27 Aug 2014

DGO เล่นเซิฟ ไหนกันหรือครับ พอดี เพื่อนชวนเล่นเลยว่าจะเล่นด้่วย ไม่รู้จะตรงกะเซิฟที่คนใน DGO เล่นหรือป่าว

GameMAX's Photo GameMAX 29 Sep 2014

พึ่งจะเคยเล่นกะเค้า

Jack Madness / tonberry ครับ
ใครเวลตันหรือไม่มีไรทำ มาเป็นพี่เลี้ยงแก้เซ็งได้นะครับ 555