`

Jump to content

[ FFXIV: A Realm Reborn ] กระทู้พูดคุยและรวม ID ของเพื่อนๆ DGO ครับ

550 replies to this topic

#541 hnarcis

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 10 October 2014 - 03:28 PM

ผมมือใหม่เกมส์ online สนใจจะเล่น ขอสอบถามหน่อยครับ
1. ถ้าซื้อแผ่นโซน eu ต้องมี psn โซน 2 กับ square-enix id ของ uk ใช่หรือเปล่าครับ
2. ถ้าจะเติมเวลาเล่น นอกจากบัตรเครดิตแล้วมีวิธีอื่นอีกหรือเปล่าครับ
3. ถ้าเล่นของ ps3 มีปัญหาเรื่อง lag หรือเปล่าครับ หรือควรจะเล่นของ ps4 เลย (ว่าจะซื้อ ps4 ช่วงปลายปี)

อาจจะถามเยอะหน่อย ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

#542 Telememo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 13 October 2014 - 12:21 AM

ตอบข้อ 3 นะครับ
ps3 มีข้อจำกัดเรื่องฮาร์ดแวร์ครับ

- ภาพไม่ค่อยสวย ความละเอียดแค่ 720P
- เวลามีผู้เล่นจำนวนมากๆอยู่ในแมพเดียวกัน บางทีจะมองไม่เห็นมอนสเตอร์ครับ และ lag ค่อนข้างมากเวลาที่ต้องเรนเดอรือะไรในฉากเยอะๆ
- ความช้าในการโหลดข้อมูล เช่นกว่าจะโหลดแมพแต่ละครั้ง ช้าและเสียเปรียบคนเล่นบน PC และ PS4 มากครับ
ยกตัวอย่างคอนเท้นท์ในเกมมีมีอะไรที่ต้องแข่งกับเวลา และผู้เล่นคนอื่นครับ เช่้น Hunt กว่าจะวาร์ปไปทีเค้าก็ฆ่ามอนฯตายไปแล้ว

แนะนำไป ps4 หรือ pc ดีกว่าครับถ้าจะเล่นเกมนี้

#543 hnarcis

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 20 October 2014 - 01:39 PM

Telememo, on 13 October 2014 - 12:21 AM, said:

ตอบข้อ 3 นะครับ
ps3 มีข้อจำกัดเรื่องฮาร์ดแวร์ครับ

- ภาพไม่ค่อยสวย ความละเอียดแค่ 720P
- เวลามีผู้เล่นจำนวนมากๆอยู่ในแมพเดียวกัน บางทีจะมองไม่เห็นมอนสเตอร์ครับ และ lag ค่อนข้างมากเวลาที่ต้องเรนเดอรือะไรในฉากเยอะๆ
- ความช้าในการโหลดข้อมูล เช่นกว่าจะโหลดแมพแต่ละครั้ง ช้าและเสียเปรียบคนเล่นบน PC และ PS4 มากครับ
ยกตัวอย่างคอนเท้นท์ในเกมมีมีอะไรที่ต้องแข่งกับเวลา และผู้เล่นคนอื่นครับ เช่้น Hunt กว่าจะวาร์ปไปทีเค้าก็ฆ่ามอนฯตายไปแล้ว

แนะนำไป ps4 หรือ pc ดีกว่าครับถ้าจะเล่นเกมนี้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ จัด ps4 มาเพื่อเกมนี้แล้วครับ เพิ่งได้แผ่นมาวันนี้เอง
เดี๋ยวถ้ามีข้อสงสัยอะไรจะสอบถามเพิ่มเติมครับ แล้วมีเว็บไหนที่มีข้อมูลต่างๆ นอกจากเว็บหลักกับใน facebook มั่งครับ

#544 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 January 2015 - 04:03 PM

ยังมีใครเล่นอยู่ Tonberry บ้างครับ หาทีม Raid ครับ

ผม - NIN (ilv 116)
เพื่อน - BRD (ilv 116) / WHM & PLD (110+)
เพื่อน - SCH (ilv 110)

ชื่อในเกม
Godslayerz Highwind
Amil Gaul

อยากได้ทีมฝึก T9 ไม่เครียด ว่างก้อรวมตัวกันครับ
เวลาทั่วไปก้อ ค่ำๆ เสาร์-อาทิตย์ ครับ

#545 moht

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 27 April 2015 - 04:48 PM

หวัดดีคับ พึ่งเริ่มเล่นคับ ยังงงอยู่เลย ยังมีใครเล่นอยู่มั้ยคับ
Chr: Mojito Dendobium
Job: Nin 31
Ser: Tonberry
Plat: ps4

#546 mmmmm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 17 July 2015 - 08:56 PM

Apinan Wida
Brad Lv 50
Tonberry
ชวนเข้า FC ไทยหน่อยครับ
ตอนนี้อยู่ของฝรั่ง

#547 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 08 April 2016 - 10:54 AM

เพิ่งเริ่มเล่นครับ หลังจากมองๆมานานมากกก

Chr: DarZK Knight
Job: MNK 5
Ser: Tonberry
Plat: PC

ใครอยากมีกิลด์แน่นๆติดต่อมาได้นะครับ
พอดีรู้จักกลุ่มนึงที่รวมตัวเล่นมาแค่ 2-3 ปีเอง

#548 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 08 April 2016 - 09:07 PM

สนใจให้แท้งมือใหม่พาไปตาย เอ๊ยพาลงดันไหมครับ

#549 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 09 April 2016 - 07:55 PM

ยินดีครับ เดี้ยวเวลซัก 30 ผมจะมาหานะ
ตอนนี้ขอทำความคุ้นเคยกับวิธีบังคับและเมคคานิคหลักในเกมก่อน

#550 adtong

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 01 June 2016 - 10:11 AM

อยากเล่น FFXIV ของ Pc ต้องทำไงบ้างครับ โหลด แบบ Trial ถามหา key code เล่นไม่ได้เลย
ถ้าโหลดแบบเต็มก็เสียเงินแต่ไม่แน่ใจเลยมาถามดูว่าเริ่มต้นทำไงก่อนทำตอนนี้มี account ของ FFXIV
แล้วแต่มันถามหาย registration code

ใครอยากขาย account มีไหม อิอิ ขอบคุณครับ
อยากกลับมาเล่นเกม แนวนี้อีกเลยขอคำแนะนำหน่อย

#551 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 12 June 2016 - 09:02 PM

Trial ผมไม่เคยลองนะ ถ้าเข้าใจไม่ผิดมันน่าจะมี code trial ให้เราจากทาง email ลองไปหาดู
trial จะเล่นได้ 14 วัน cap lv ที่ 35 และไม่สามารถ chat ได้
เกมตัวเต็มสามารถซื้อได้จาก sqex store โดยเลือก region ให้ตรงกับ account ที่เราสร้าง
เกมนี้ไม่เกี่ยวว่า account จะ region ไหน เพราะคุณจะต้องไปเลือก server ตอนสร้างตัวอีกทีอยู่ดี
Region มีผลต่อจำนวนเงินที่จะต้องจ่ายรายเดือน (อัตราแลกเปลี่ยน) เท่านั้น
ผมสมัคร uk เพราะมันถูก แต่ตอนนี้น่าจะพอๆกับ us แล้ว
Heavensward ตอนนี้ใกล้จะจบแล้ว เนื้อเรื่องตัวมันเองจบสมบูรณ์แล้ว น่าจะมีอีก 1 patch เล็ก และ 1 patch ใหญ่ เพื่อปูเรื่องไป 4.0