`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ผมว่า xbox one ก็ไม่ไ้ด้เลวร้ายซะทีเดียว ห...

rocksnroll's Photo rocksnroll 23 May 2013

IllumiRoom Projects ชอลมาก เจนหน้าขอแบบเข้าไปอยู่ในเกมได้เลยแล้วกันคับ

silapakorn's Photo silapakorn 23 May 2013

ไม่ต้องใส่แผ่นนี่มันมีมาตั้งแต่ hdloader ของ ps2 แล้วไม่ใช่เรอะ :r18:

ล้อเล่นนะครับ จริงๆ แล้วมันเป็นธรรมดาครับ เพราะระบบใส่แผ่นมันคือการเช็ค authority ว่าเป็นผู้ซื้อแผ่นจริง ดังนั้นเครื่องแปลงก็อบจึงไม่ต้องใส่แผ่นมาแต่โบราณกาล ไม่ว่าจะเป็น ps2 + hdloader, xbox360 + RGH, ps3 + cfw

ดังนั้น เมื่อ ms คิดระบบเช็ค authority ใหม่ให้กับ x1 (นั่นก็คือการต่อเน็ตเป็นบางเวลา) การเช็คแผ่นก็ไม่จำเป็นอีกต่อไป ตัดออกไปก็ได้ คือมันไม่ค่อยพิเศษเท่าไหร่น่ะครับ ออกจะเป็น common sense ด้วยซ้ำไป ดูอย่างเกม pc แท้ ที่ต้องล็อคอิน account ออนไลน์ก่อนเข้าเกมมันก็ไม่ต้องใส่แผ่นนะ เช่น max payne 3 / BF3 (เกมอื่นไม่ค่อยรู้จักเพราะไม่ค่อยได้ซื้อแท้)
Edited by silapakorn, 23 May 2013 - 03:34 PM.

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 23 May 2013

เห็นหลาย ID ตอนอยู่นี่อย่างหล่อใส่สูท ผูกไทด์ ผู้ดีเชียว พอไปที่โน่นถอดหน้ากาก กลายร่างเป็นยักษ์เขียวแยกเขี้ยว ด่ากราดก็เยอะเนอะ ไม่ต้องบอกคงว่าใครเป็นใครกันมั่งนะคับ
Edited by Galaxy Exposition, 23 May 2013 - 04:10 PM.

voyevoda's Photo voyevoda 23 May 2013

View PostGalaxy Exposition, on 23 May 2013 - 04:04 PM, said:

เห็นหลาย ID ตอนอยู่นี่อย่างหล่อใส่สูท ผูกไทด์ ผู้ดีเชียว พอไปที่โน่นถอดหน้ากาก กลายร่างเป็นยักษ์เขียวแยกเขี้ยว ด่ากราดก็เยอะเนอะ ไม่ต้องบอกคงว่าใครเป็นใครกันมั่งนะคับ

fanboy's activities หนาแน่นขนาดนั้นเลยเหรอ = =

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 23 May 2013

ชอบตานี้ฮาดี คึคึ

jumpman's Photo jumpman 23 May 2013

View Postvoyevoda, on 23 May 2013 - 03:10 PM, said:

เพิ่งอ่านตามที่ส่งมาหน่ะ แต่เข้าใจว่ามันไม่ได้คอนเฟิร์มหนิครับ

อีกอย่างการขายมือ 2 นี่คือขายเอาแผ่นเราให้เค้าไป แต่คนแรกที่ซื้อมากรณีที่คุณบอกยังใช้เกมได้เต็มที่นี่มันไม่ใช่ share เหรอ
ผมว่ามันอาจจะ revoke สิทธิคนแรกออกแล้วคนที่ซื้อไปเป็นเจ้าของแทนโดยที่จะต้องจ่ายเพิ่มเท่าไร/หรือคนแรกจะโดน revoke สิทธิเข้าเล่นได้ไหมยังไม่ฟันธง

เหมือนซื้อ 2แผ่น แผ่น 2 ลดราคาลงหน่อย ขายแพ๊คคู่เลย แต่มันมีอยู่ 1 แผ่นนี่สิแปลก

--------
แปลกใจตรงที่แผ่น 1 แผ่นใช้ได้ 2 คน ตลกดีจริงๆ(drm แนวนี้เพิ่งจะเจอ)
มันจะไม่เกิดปัญหาเหรอเพราะมือ 2 จริงๆมันไม่ได้หมายว่าเป็นแผ่นที่มือ 1 เอามาปล่อยเนี่ย

คุณเคยเล่น PC ระบบ Steam มั้ย ผมว่ามันก็เป็นแบบนั้นแหละ มันจะผูกกับ Account คุณไปจนตาย
แต่ไม่ว่ายังไงมันก็ไม่ใช่ประเด็น เพราะประเด็นมันอยู่ที่ ไม่ต้องใช้แผ่นเล่นอีกแล้ว หลังจาก Install ไปแล้ว แค่นั้นแหละ
คุณจะขายสิทธิ์ให้คนอื่นแล้วคุณจะได้เล่นเกมส์เดิมอีกรึเปล่าผมไม่สนใจ

Mr.HoshiMoRo's Photo Mr.HoshiMoRo 23 May 2013

View PostGalaxy Exposition, on 23 May 2013 - 04:04 PM, said:

ป่าวนะ ผมป่าวนะ :o_shame:

nointrend's Photo nointrend 23 May 2013

ขนาดแค่เปิดผ้า ยังเร้าใจกันขนาดนี้

JIAB Rja's Photo JIAB Rja 23 May 2013

ฮ่าๆๆๆๆก๊าก แบบว่าที่นู่นบรรยากาศเอื้ออำนวยให้แปลงร่าง!

Burm's Photo Burm 23 May 2013

เผื่อคนไม่รู้ วิดีโอข้างบนคือตา angry joe reviewer ชื่อดัง
แน่นอน joe เป็นแฟน xbox เขา review แต่ xbox กับ pc (แต่ด่า kinect แต่ก็ซื้อมาลองประจำ)
คราวนี้น่าจะผิดหวังมาก เพราะตอนท้ายแกบอกว่า "see you in xbox show, not for long"

จะบอกว่า ตนเองไม่กระทบ คนนั้น คนนี้ไม่กระทบ แต่ผมว่าคนที่กระทบมันก็เยอะ
ต้องต่อ net ทุกวัน ลองนึกสภาพว่า ถ้าอีก 10 ปี server มันไม่มีแล้ว เครื่องนี้มันจะกลายเป็นอะไร
คุณจะขุดเครื่องนี้มาเล่นเกมเก่าๆ ที่เคยประทับใจได้ไหม?
เงินที่คุณลงทุนกับเกมมันหายไปไหน

มันไม่เหมือน steam ที่มันเป็นระบบที่อยู่ยั้งยืนยงนะครับ
ไอ้นี่ ถ้าเปลี่ยนเจน เปลี่ยนรูปแบบ มันก็อาจจะหายไปก็ได้

แผ่นมือ 2 ส่วนตัวผมไม่ได้ซื้อขายอยู่แล้วเท่าไหร่
แต่ไอ้ตรงที่ ยืมเกมไปเล่นยังไม่ได้นี่ น่าคิดมากๆ
เพื่อนกัน แลกเกมกันเล่น หมดสิทธิ์
แลกกับการไม่ต้องใช้แผ่น ผมว่ามันเป็นการแลกที่มากเกินไป
ถ้าเป็นแบบปัจจุบัน คือ ถ้าอยากได้แผ่น ซื้อแผ่น ไม่อยากใช้แผ่น ซื้อ online
น่าจะดีกว่าไหม psv เขายังทำได้้เลย ใครๆ ก็ทำแบบนี้ คุณเองก็เคยทำแบบนี้

อย่างที่ joe ว่า ms ต้องมี exclusive ที่เจ๋งมากๆ ถึงจะยังดึงลูกค้าได้
อย่าลืมว่า advantage ที่ตนเองเคยมี คู่แข่งเขาไล่มาแล้ว
ถ้าทำตัวเหมือนอยู่บนยอดเขา จะทำยังไงกับประชาชนเบื้องล่างก็ได้
ก็รอดูผลละกัน

แค่นี้แหละ

voyevoda's Photo voyevoda 23 May 2013

เรื่องแลกเกมกันเล่นนี่ต้องเป็นคนรู้จักกันจริงๆอะสำหรับเครื่องใหม่เนี่ยเพราะวิธีเดียวคือสงสัยต้องแลก id = =' / ยังดีที่ steam มันยังให้ offline mode หลายเครื่องได้แค่ห้ามออนพร้อมกัน

striker's Photo striker 23 May 2013

รอออกมาก่อนค่อยคิดก็ได้นะครับ ยังไงว่างจำหน่ายที่นู่น ก็มีรีวิวให้อ่านจนเบื่อ กว่าราคาบ้านเราจะนิ่ง
ส่วนตัวรอดูสัก ปีนึง เครื่องไหนออนไลน์แจ่มกว่ากันก็เอาเครื่องนั้นล่ะ ส่วนแผ่นเล่นแท้แค่ 3-4 เกมน่าจะง่ายๆ bf cod fifa จบ
ที่เหลือหาเล่นก๊อบในคอมเอาแล้วกัน ง่ายดี

paon's Photo paon 23 May 2013

มันคงจะทำให้ถูกใจเราไปทุกอย่างคงไม่ได้อย่างนั้นคงต้องทำใช้เองถึงจะถูกใจ ผมพูดจริงๆนะ

lovelymarky's Photo lovelymarky 23 May 2013

ผมก็ดูตาโจแล้วตั้งแต่ที่เค้าพึ่งโพส เค้าผิดหวังมากมายกับการที่งานเปิดตัวมันไม่มีเกม และไปเน้นที่เรื่องอื่นซะหมด
เข้าใจเพราะตัวผมเองก็ตื่นเต้นตอนเห็นเทคฯ แต่พอมันจบแล้วมีเกมแค่ไม่กี่เกมแถมข่าวจำกัดสิทธิ์ออกมามากมาย มันก็น่าผิดหวังอยู่
คิดเอาเองว่ามันจะไปอัดเกมเยอะๆ ในงาน press con E3 แต่ก็แอบกลัวว่าเกมที่จะ Ex ออกมาแล้วดันเป็นเกม kinect ซะครึ่งจะทำไง...
แต่รวมๆ ผมก็มองว่าเราๆ ยังมีเวลาตัดสินใจกับเครื่องเกมและบริการพวกนี้อยู่ เพราะตัว 360 เองก็ดูเหมือนยังจะคงอยู๋ในตลาดไปอีกซักระยะ
ปล. สงสัยว่าถ้าเล่น 360 ในเกมแทกนึง แล้วเอาไปเล่นในเครื่อง XBO ด้วย ระบบมันจะมึนไม๊

aLcHieZ's Photo aLcHieZ 23 May 2013

ยกมาตอบกระมู้นี้ด้วย

View PostaLcHieZ, on 23 May 2013 - 07:20 PM, said:

ถ้าตัวเครื่องเองต้องออนไลน์อย่างน้อยวันละครั้งจริงเนี่ย

ผมล่ะกลั๊วกลัวว่า dev มันจะบ้าจี้ implement online req. มาใส่เกมเพล์ด้วยอ่ะดิ

แบบจะเล่นออฟไลน์ก็เล่นไป แต่พอถึงจุดนึงต้อง online เพื่อจะไปต่อ

อวสาน pirate กันเลยทีเดียว

scanmanga's Photo scanmanga 23 May 2013

หลังจากที่คุณ Install ลงเครื่องไปแล้ว คุณไม่ต้องใช้แผ่นเล่นอีกต่อไปเลย และก็สามารถเล่นออฟไลน์ได้ตลอดเวลา คุณอาจสามารถเอาแผ่นไปโยนทิ้งหรือขายต่อเพื่อนก็ยังได้ และมันก็สะดวกตรงนี้

- กลับกันผมคิดว่าตรงนี้ผมว่าไม่ใช่แล้วล่ะเพราะถ้า install แบบต้อง online มันจะจำรหัสแผ่นไว้ และถ้าคนอื่นเอาไปใช้มันก็จะต้อง online เพื่อที่จะลงเกมมันก็จะลงไม่ได้เพราะมีคน
ลงแผ่นนี้ไปแล้ว

zyber_p77's Photo zyber_p77 23 May 2013

ยังไงก็ซื้อครับ เห็นพวกติโน่นนี่นั่น ก็ซื้ออยู่ดี ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อเล่นซิครับ ไม่ได้เป็นคนคิดคนพัฒนาเองจะติทำไมไม่เข้าใจเก่งมากสร้างเครื่องเล่นเองดิครับ ^..^
ความเหฺนส่วนตัวนะครับ รักนะจุ๊บจุ๊บ

FanaGu's Photo FanaGu 23 May 2013

อิอิ ผมปกป้อง ฝุด ๆ เพราะไม่ไหวจริงๆ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 23 May 2013

ถามหน่อยจอยนี่ได้ลองจับดูแล้วหรอถึงรู้ว่าขนาดมันใหญ่กว่า

เดี๋ยวนี้จะเล่นเกมคอนโซลแค่มีตังค์อย่างเดียวไม่ได้และนะต้องมีสักกะยาพาบทุกอย่างให้พร้อมถึงจะได้เล่น
Edited by [[[PEE]]], 23 May 2013 - 09:13 PM.

WeAreMad's Photo WeAreMad 23 May 2013

เรื่องทีวงทีวี ต่อเน็ตเล่น ต้องรายงานตัววันละครั้ง เล่นมือ 2 ไม่ได้ ผมไม่ห่วงเลย ไร้สาระ ทำได้อยู่แล้วไม่เดือดร้อน

ผมห่วงตรงที่เสปคโดยรวมมันด้อยกว่า PS4 มากกว่า เพราะมันส่งผลระยะยาว ปลายเจนมีปัญหาแน่ๆถ้าไม่อัพเสปค

ในงาน Reveal นี้ ผมชอบอย่างเดียวคือ Kinect มันเทพขึ้น และสามารถถือจอยเล่น Kinect ไปได้ ในอนาคตอาจมีเกมเจ๋งๆที่ใช้ Kinect มากขึ้น

จะอยู่หรือจะไป รอชี้ชะตา E3 ทีเดียว เท่านั้นแหละ ที่ผมตั้งเป้าไว้สำหรับ Gen นี้คือ Fallout 4 ออก แล้วเล่นบนเครื่องไหนได้ดีกว่ากันผมก็ซื้อเครื่องนั้นมาเล่นนั่นแหละ ต่อให้มันจะยุ่งยากแค่ไหนก็ตาม