`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

สกิลต่างๆใน farcry3

ไอ้ตัวแสบ's Photo ไอ้ตัวแสบ 06 Dec 2012

Skill List

The Heron Skill
Cook Grenades – สามารถกด RB แล้วขว้างระเบิดได้
Hip Shooter – ใช้ปืน SMGs, pistols and shotgunsได้แม่นยำมากขึ้น
Syringe Potency – ใช้ยาเสริมพลัง Syringes ต่างๆแล้วส่งผลยาวนานขึ้น 25%
Enhanced Syringe Potency - ใช้ยาเสริมพลัง Syringes ต่างๆแล้วส่งผลยาวนานขึ้น 50%
Aimed Reload – ทำให้สามารถรีโหลด pistol และ sniper rifle ขณะยิงอยู่ได้
Death from Above – ท่าโจมตีจากด้านบน โดยกด A โดดแล้วตามด้วยแกน RS สังหารศัตรู (x5 exp)
Dual Death from Above - ท่าโจมตีจากด้านบน โดยกด A โดดแล้วตามด้วยแกน RS สังหารศัตรูเป็นกลุ่ม
Death from Below – ท่าโจมตีจากด้านล่าง ด้วยแกนอนาล็อกขวา RS สังหารศัตรู (x5 exp)
Gunslinger Takedown - ท่าสังหารจากด้านหลัง ด้วยแกนอนาล็อกขวา RS แทงศัตรูแล้วต่อด้วยกด RT ยิงปืนใส่ศัตรูอีกคนที่อยู่ใกล้ๆได้
Deep Breath - ดำน้ำได้ยาวนานขึ้น
Steady Aim – ใช้กล้องเล็งของ Sniper ได้ยาวนานขึ้นโดยไม่มีการสั่น
Soft Landing – ตกจากที่สูงจะบาดเจ็บน้อยลง
Breath Control – กดแกนอนาล็อกซ้าย LS กลั้นหายใจตอนยิงสไนเปอร์ได้นานขึ้น
Cool Gunner – ใช้ปืนกลแล้วอัตราการร้อนของปืนลดลง
Line Gunner – สามารถใช้ปืนยิงได้ตอนโหนสลิง (ปืนสั้น)
Marathon Man (ปลดล็อกด้วยการเก็บ Relics ให้ครบ 5 อัน ) เพิ่มความเร็วในการวิ่งได้เร็วและนานขึ้น
The Shark Skill
Takedown – ท่าสังหารจากด้านหลัง ด้วยแกนอนาล็อกขวา RS แทงศัตรู (x3 exp)
Chained Takedown - ท่าสังหารด้วยแกนอนาล็อกขวา RS แทงศัตรูใกล้ๆกันได้อย่างต่อเนื่องได้ 3 คนขึ้นไป
Grenade Takedown - ท่าสังหารจากด้านหลัง ด้วยแกนอนาล็อกขวา RS แทงศัตรูแล้วต่อด้วยกด RT จะดึงระเบิดจากตัวศัตรูให้ตัวมันระเบิดตายได้
Heavy Takedown – สามารถใช้ท่าสังหารจากด้านหลัง ด้วยแกนอนาล็อกขวา RS กับศัตรูเกราะหนักได้
Improved First Aid - สามารถฟื้นพลังชีวิตตัวเองได้นิดหน่อยโดยไม่ต้องใช้ยา
Adrenaline – เกทพลังชีวิตฟื้นตัวได้เร็วขึ้น 50%Advanced Conditioning – เพิ่มเกทพลังชีวิตขึ้นอีก 1 Slot
Field medic – เมื่อใช้ยาเติมพลังชีวิตจะเพิ่มทีล่ะ 4 Slot
Field Surgeon - เมื่อใช้ยาเติมพลังชีวิตจะเพิ่มทีล่ะ 6 Slot
Ironsides – เพิ่มการทนทานจากการโดนระเบิดได้ 50%
Button up – เพิ่มความคงทนของเสื้อเกราะที่ใส่อีก 50 %

The Spider Skill
Sprint Slide – กด B ขณะวิ่งอยู่จะสามารถสไลด์ตัวได้
Jungle Run – เพิ่มความเร็วในการวิ่งมากขึ้น
Ninja Step - ลดเสียงดังเวลาเดิน
Takedown Drag - เมื่อใช้ท่าสังหารด้วยแกนอนาล็อกขวา RS แทงศัตรูแล้วจะสามารถลากตัวมันมาซ่อนได้
Loot Takedown - เมื่อใช้ท่าสังหารด้วยแกนอนาล็อกขวา RS แทงศัตรูจะได้ไอเทมติดมาด้วยเลย
Knife Throw Takedown - ท่าสังหารจากด้านหลัง ด้วยแกนอนาล็อกขวา RS แทงศัตรูแล้วต่อด้วยกด RT จะปามีดใส่ศัตรูอีกคนที่อยู่ใกล้ๆได้
Running Reload - สามารถกด X รีโหลดกระสุนได้แม้ในตอนวิ่ง
Expert Archery – เพิ่มความแม่นยำและระยะซูมให้อาวุธ ธนู
Expert Swimmer – เพิ่มความเร็วในการว่ายน้ำ 25%
Horticulture 101 – เก็บพืชสมุนไพร 1 ครั้งจะได้ครั้งละ 2 ชิ้น
Zoology 101 - ล่าสัตว์ 1 ตัวจะได้ครั้งละ 2 ชิ้น
Stone Wall – เพิ่มความแข็งแกร่งคงทนขึ้น
Quick Swap - เปลี่ยนปืนได้อย่างรวดเร็วขึ้น
Nibble Hand – เพิ่มความนิ่งเมื่อใช้ปืนสไนเปอร์เล็งยิงศัตรู
Penny Pincher – เพิ่มอัตราเจอเงินในพื้นที่มากขึ้น
Deal Maker – (ปลอดล็อกด้วยการฆ่าศัตรูตามหมายจับให้ครบ 5 คน ) ซื้อของด้วยราคาที่ถูกลง 25 %

เครดิต http://decibelperoxi...21130/far-cry-3

ส่วนบทสรุปเนื้อเรื่องตามไปดูในลิ้งค์เลยครับ ไม่อยากสปอย
Edited by ไอ้ตัวแสบ, 06 December 2012 - 11:55 PM.

Nu@Nier's Photo Nu@Nier 06 Dec 2012

ขอบคุณมากครับ

ชัดเจน กระจ่าง ทุกสกิล

I3enzZz's Photo I3enzZz 06 Dec 2012

ขอบคุณมากๆครับ

Beastboy's Photo Beastboy 06 Dec 2012

ขอบคุณมากครับผม

Elixir's Photo Elixir 06 Dec 2012

สกิลลอบฆ่าหลายๆตัวพร้อมกัน แทบไม่ได้ใช้เลย มีแค่แทงแล้วปาใส่อีกคน อันนี้ได้ใช้แน่ แนะนำให้อัพ เอาไว้ทำเควสฆ่าคน

nyu999's Photo nyu999 06 Dec 2012

Elixir, on 06 December 2012 - 09:31 PM, said:

สกิลลอบฆ่าหลายๆตัวพร้อมกัน แทบไม่ได้ใช้เลย มีแค่แทงแล้วปาใส่อีกคน อันนี้ได้ใช้แน่ แนะนำให้อัพ เอาไว้ทำเควสฆ่าคน

ปามีดผมใช้ประจำเหมือนกันคับ สกิลนี้แหล่มโพด

chanma's Photo chanma 06 Dec 2012

ยังไม่ได้เล่นเลย รอเล่น Hitman ให้จบก่อน เล่นให้จบเป็นเกมๆไป...

jayluminous's Photo jayluminous 06 Dec 2012

สามารถอัพสกิลได้ครบทุกอันไหมครับ หรือจะเลเวลตันก่อน

Ryudohz's Photo Ryudohz 06 Dec 2012

ขอบคุณมากๆเลยครับ ติดงอมแงมจริงๆ 555

hayabusa's Photo hayabusa 06 Dec 2012

ขอแก้บางอัน+เสริมให้อันที่ในlistไม่มีนะครับ

HERON
-long gun expert เพิ่มความนิ่งปืนประเภทassault,sniper,lmg
-dual death from below โผล่ขึ้นมาเอามีดปักเจี๊ยวศัตรูตัวแรกเสร็จ ปาดคอตัวที่สองต่อ อันนี้สะใจ
(ปลดล็อคด้วยการทำdeath from below1ครั้ง)

SHARK
-fire retardant กันไฟ50% จำเป็นสุดๆ เจอตลอดทั้งระเบิดขวดทั้งตัวพ่นไฟ ไฟลามจากสิ่งแวดล้อม
-evasive driving รถพังน้อยลง50%
-adrenaline surge รีเลือดเร็วขึ้นอีกเท่านึง

SPIDER
-jungle run อันนี้เพิ่มความเร็วการย่องเข้าไปลอบฆ่าครับ(ย่องแล้วเร็วเท่ากับเดิน) ไม่ใช่เพิ่มความเร็ววิ่งนะ
-ninja step อันนี้วิ่งไม่มีเสียงเข้าไปลอบฆ่าได้เลย เป็นskillขั้นสุด
(ปลดล็อคด้วยการยึดoutpost2ที่แบบศัตรูไม่alertเลย)
==========

ลอบฆ่าหลายตัว ผมจะปาหินใส่หัวไอ้ตัวยืน ให้ตัวอยู่ใกล้ๆเข้ามาแล้วก็ปักปัก(ส่วนมากก็ได้2ตัวเยอะสุด 3ไม่เคยเลย)
อัพสายsharkให้สุดถึงheavy beatdownจะได้จิ้มไอ้อึดได้ซะทีเนี่ยะแหละสะใจสุด
แต่ที่ผมชอบสุดคือฆ่าแบบdeath from belowจากใต้น้ำ ความรู้สึกเหมือนตอนเราโดนไอ้เข้โผล่ขึ้นมาแดกไงงั้น-_-'
กับปาดคอแล้วปักระเบิดถีบส่งไปหาพวกมัน นี่ก็ได้รมณ์gearsดี

skillนี่ถ้าอัพของสายลอบฆ่าเอามาช่วยก่อน มันจะxpขึ้นเร็วแป๊บๆเดี๋ยวก็ได้pointๆ
ถ้าหลุดบู๊ก็เน้นยิงหัว ตัวธรรมดาxp50 ตัวอึดได้xp300เลย
เก็บของนี่ไม่ใช่เก็บไปได้แต่apนะ เก็บrelic,จดหมาย,ทำeventถึงกำหนด(กดดูที่progress)
มันปลดพวกปืนsignatureแต่ละชนิดมาได้นี่ใช้ยาวเลย ปืนพวกนี้ไม่ต้องปรับแต่งอีก เพราะมันระดับ5ดาวแล้วทุกตัว
โดยเฉพาะshredder(smg)นี่ผมชอบมาก ติดscopeมาเลย(กดเล็งแล้วล็อคเป้าหมายได้เลย ไม่ต้องใช้กล้องส่อง) นิ่ง ยิงหัวสบาย

ปล.ตามเก็บพวกrelicนี่แหละอย่างเยอะ ขยันใส่มาจริ๊ง-_-'
(เก็บrelicถึง30 ได้สูตรสร้างยาuntouchableด้วยนะ เอาไว้เป็นอมตะเวลาฉุกเฉิน)

jayluminous, on 06 December 2012 - 10:11 PM, said:

สามารถอัพสกิลได้ครบทุกอันไหมครับ หรือจะเลเวลตันก่อน
lvมันจะตันตอนได้pointครบ(อัพskillได้หมด)แล้วอ่ะครับ หลังจากนั้นxpได้มาก็ไม่ขึ้นแระ(เพราะไม่มีไรให้อัพแล้ว)
ฉนั้น ยังไงก็อัพได้ครบหมดแน่ครับ
Edited by hayabusa, 07 December 2012 - 11:48 AM.

voyevoda's Photo voyevoda 06 Dec 2012

เพิ่งได้แผ่นวันนี้ หึๆ อัด score hitman ตันไปครึ่งละสงสัยต้องรีบ

hs7xeo's Photo hs7xeo 06 Dec 2012

ขอบคุณมากครับ กำลังต้องการพอดีเลย

anan2008's Photo anan2008 07 Dec 2012

ชัดเจนครับ งงๆ กับสกิล อยู่นาน

arterart's Photo arterart 07 Dec 2012

แทงแล้วปามีดผมว่าแจ่มนะ ทำชาเล้นได้คะแนนดีกว่าเดิมเยอะเบย

koddok's Photo koddok 07 Dec 2012

ขอคุณครับ

RPGCrazii's Photo RPGCrazii 07 Dec 2012

ขอบคุณมากครับ
กำลังต้องการอยู่พอดี

Begin07's Photo Begin07 07 Dec 2012

เกมนี้มันจิงๆ เคลียแล้ว มี new+ ป่าวคั้บ เผื่อเล่นรอบ2 ท่าไม่มีไรก็รอบเดียวพอ

hayabusa's Photo hayabusa 07 Dec 2012

Begin07, on 07 December 2012 - 01:25 PM, said:

เกมนี้มันจิงๆ เคลียแล้ว มี new+ ป่าวคั้บ เผื่อเล่นรอบ2 ท่าไม่มีไรก็รอบเดียวพอ
จบแล้วไม่มีnew game+และย้อนเล่นmissionหลักแบบassassin creedไม่ได้ครับ
จบแล้วเหลือแต่กลับไปอัพไปเก็บโน่นนี่แค่นั้น มีเล่นco-opไง อีก6ฉาก6ภารกิจสนุกดี
spoilทางเลือกฉากจบ2แบบ
Spoiler

jayluminous's Photo jayluminous 08 Dec 2012

Glider นี่ใช้ได้ครั้งเดียวเหรอครับ บางจุดผมไปร่อนเล่น คืนต่อมากลับมาดูไม่มีละครับ

guyverhouse's Photo guyverhouse 09 Dec 2012

ผมนอกเรื่องนิดนะครับคือผมชอบอยู่เพลงนึงในเกมที่มันร้อง au gu ry ry you make me smile อะไรนี่แหละครับใครพอจะรู้บ้างครับ ว่ามันชื่อเพลงอะไรครับ ต้องฟังในวิทยุในรถตอนขับนะครับกดขวาเปลี่ยนเพลงๆปเรื่อยๆครับ