`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

Project zero 2 wii (Remake) เป็นอย่างไรกัน...

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 21 Jul 2012

Project zero 2 wii

ผมได้ลองเล่นเเล้วไป หนึ่งด่าน หลังจากที่ไม่กี่เดือนก่อนจบภาคของเวอร์ชั่น PS2 มาราว ๆ 2 รอบ
กราฟฟิกภาคนี้เเบบว่า กลืนน้ำลายเลยทีเดียว อาจจะไม่ชัดเทพเเบบเครื่องเครื่องค่ายอื่น เเต่ก็พอถูไถไปได้ เเต่รุ้สึกภาค 4 จะดูดีกว่า
อาจเป็นเพราะเล่นเวอร์ชั่น เพทู มาก่อนไม่นานเลยจำสภาพพื้นที่ได้หมด เเต่ภาค 4 สถานที่แปลกใหม่เลยทำให้คิดเเบบนั้น
ระดับเกม นอมอล ได้ลองสู้กับผีเเล้วรู้สึกว่า มันสู้ยากกว่าเดิมมากเพราะจะจับนันชักให้ขึ้นลงตามใจอยากมันลำบากอยู่เหมือนกัน

ผมสู้กับผีกล่อง ซึ่งผมสู้ได้เเบบเพอเฟคในภาค PS2 พอมาเจอเวอร์ชั่นนี้ ถึงกลับสดุดเสียยาไป สองขวดเลยมันเดินหลบเเล้วถือกล้องไปด้วยลำบาก
(สงใสยังไม่ชิน)

มีลูกเล่นใหม่เวลาเราหาของ เดียวนี้เราต้องเปิดตู้ พลิกพรม หาของเเล้วนะครับตื่นเต้นดีเหมือนกัน

มีใครเล่นอยู่บ้างมาเเช กันหน่อย
Edited by /\ Harid /\, 21 July 2012 - 05:21 PM.

CRVXZ's Photo CRVXZ 21 Jul 2012

มีลูกเล่นใหม่เพิ่มด้วยเหรอครับ ต้องไปหามาเล่นซะแล้ว
Wii ไม่ได้เปิดมาหลายเดือนแล้ว เปิดติดหรือเปล่าไม่รู้ :o_worry:

xin's Photo xin 21 Jul 2012

ผมชอบเกมนี้มากตอนอยฺ่ ps2 แต่ต่อมาเกมนี้ลงให้แต่ wii
ผมเลยไม่มีโอกาสได้เล่นพอว่าไม่มีเครื่องwii :r15: แต่ขอบคุณ จขกท มากครับ :r32:

Soul Eater's Photo Soul Eater 21 Jul 2012

ถึงChapter3แล้วครับ เรื่องบังคับต้องบอกว่าเป็นจุดอ่อนจริงๆ ขยับวีโมตแต่ละทีเลื่อนขึ้นลงลำบากมาก

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 22 Jul 2012

ที่เเปลกใจคือ ระบบบังคับเหมือนภาค 4 เเต่ในภาค 4 กลับง่ายในการสู้มากกว่า
หรืออาจเป็นเพราะ ผีในภาค 2 การโจมตียังคงเหมือนเดิม ไม่ได้โจมตีในรูปเเบบที่จอยเรายิงได้มุมที่เหมาะเหมือนภาค 4

ที่เซ็กซี่ขึ้นไม่ใช่เพียงเเต่ 2 ตัวเอกเท่านั้นผีมันก็ก็เซ็กซี่ขึ้นเหมือนกัน เดียวพรุ่งนี้ผมลุยต่อ

Soul Eater's Photo Soul Eater 22 Jul 2012

ภาคนี้ผมว่าศัตรูมันสู้ยากกว่า ถ้ามีหลายตัวพอล๊อคเป้าตัวนึง อีกจะตัวพยายามเดินให้หลุดเฟรมกล้องมาก แล้วชอบเข้ามาข้างหลังนี่ประจำ ถ้าไม่คอยดูเรดาร์ข้างบนนี่โดนตลอด :r15:

amezon's Photo amezon 22 Jul 2012

เกมส์นี้ผมยังไม่เคยเล่ยเลยครับ น่าลองครับ

Konbarkartoon's Photo Konbarkartoon 22 Jul 2012

พึ่งได้แผ่นมา สงสัยว่ามันบังคับเล่นกับ HDTV 480p อย่างเดียวเหรอครับ หรือถ้าใช้สาย component จะเล่นได้ไหมครับ (ตอนนี้เล่นกับ TV ธรรมดาต่อสาย AV อยู่)

Soul Eater's Photo Soul Eater 23 Jul 2012

ผมใช้สาย Component เล่นอยู่ครับ

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 24 Jul 2012

View PostKonbarkartoon, on 22 July 2012 - 10:52 PM, said:

พึ่งได้แผ่นมา สงสัยว่ามันบังคับเล่นกับ HDTV 480p อย่างเดียวเหรอครับ หรือถ้าใช้สาย component จะเล่นได้ไหมครับ (ตอนนี้เล่นกับ TV ธรรมดาต่อสาย AV อยู่)

ผมใช้ component กับ TV 40" component 480p มันก็สูงสุดของวีเเล้วนะครับ

ผมเล่นถึงเเคบเจอร์ 4 เเละ ผมเปลี่ยนเลนที่ใช้สกิวไม่เป็น ผมพยายามกดมั่วหมดทุกปุ่มมันก็ไม่สลับไปเลนอื่นให้ผมซักที

Soul Eater's Photo Soul Eater 25 Jul 2012

ช่วงนี้ยังไม่มีเวลาเล่นต่อเลยครับ :r10:

skywalker's Photo skywalker 26 Jul 2012

หาโหลดจากที่ไหนกันครับ สยามบิทยังไม่มีใครมาปล่อย

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 26 Jul 2012

เกมนี้มัน เกม เทพอยู่แล้ว หลอนประสาท สุด คิดดู ผมถึงขนาดเอาชื่อ ละครตัวเอก 2 ตัวมาตั้งเป็น user กันเลยทีเดียว

View Post/\ Harid /\, on 24 July 2012 - 09:25 PM, said:

ผมใช้ component กับ TV 40" component 480p มันก็สูงสุดของวีเเล้วนะครับ

ผมเล่นถึงเเคบเจอร์ 4 เเละ ผมเปลี่ยนเลนที่ใช้สกิวไม่เป็น ผมพยายามกดมั่วหมดทุกปุ่มมันก็ไม่สลับไปเลนอื่นให้ผมซักที

ลองหาตัวแปลง wii เป็น HDMI ดูซิครับ ภาพจะแหล่มขึ้นทันตา

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 26 Jul 2012

View PostMio and Mayu, on 26 July 2012 - 11:12 AM, said:

ลองหาตัวแปลง wii เป็น HDMI ดูซิครับ ภาพจะแหล่มขึ้นทันตา

จริงเหรอครับ ไม่เคยรู้มาก่อนว่ามันส่งสัญญษณได้สูงกว่านี้ เดียวลองหาข้อมูลดูก่อนครับ

knun's Photo knun 11 Aug 2012

อยากเล่นแล้ว ต้องไปหาซื้อแผ่นด่วนเลย

scanmanga's Photo scanmanga 18 Aug 2012

รอลง wii U อีกรอบได้แล่นแน่