`
←  Diablo 3
Logo
»

ผมว่า ตัวการทำ diablo 3 แย่ คือระบบ ขายเงิ...

B_BanK's Photo B_BanK 13 Jun 2012

เห็นด้วยครับ เล่นเกมส์ให้สนุกครับ

ไม่มีใครตั้งใจสร้างเกมส์มาให้โดนด่าหรอกนะครับ

มองมุมมอง หลายๆมุมดู

naknaknak's Photo naknaknak 13 Jun 2012

ไม่รุ้ดิสำหรับ ความสนุก ในเกมนี้สำหรับผม หาก ระบบ pvp ยังไม่มา

ผมเล่น ถึงเวล 60 จนตัน ถ้าลุยต่อไม่ไหว จริงๆก็เล่นตัวใหม่ อาชีพใหม่ เอา ให้ครบ ก่อน ค่อยมาว่ากัน :D

แล้วต่อไประบบ pvp มา ของราคาคงตก เรื่อยๆ ก็ คงหาของดี ที่ไม่ใช่ระดับเทพ ในราคาสมเหตุสมผลได้ไม่ยาก

ตอนนี้เล่นมั้งไม่เล่นมั้ง ซื้อมาตั้งแต่วันแรกที่เกมออก ยัง เพิ่งเวล 56 เองง
Edited by naknaknak, 13 June 2012 - 08:47 AM.

seba's Photo seba 13 Jun 2012

Inferno Act.1 มาสามวันละครับ ไม่ผ่านซักที

ภาคนี้มันสนุกตรง Auction house นี่ละครับ แค่เข้าๆไปดู เข้าไป bid สู้คนอื่น ได้ของราคาถูกๆมาก็เจ๋งละ
แต่กลัวมันจะแย่ก็ตรงใช้เงินจริงนี่ละ เรื่องอะไรก็ตามมีเงินเข้ามาเอี่ยวไม่มีทางเป็นเรื่องดีๆเลยนะ ตามความคิดผม
ขนาดเล่นเกมที่ชอบก็หนีไปพ้นเรื่องเงิน

B_BanK's Photo B_BanK 13 Jun 2012

ตัวหลักผม รอแพค1.0.3มาค่อยสายต่อ

ตอนนี้เล่น ตัวเล็ก อีก 4 อาชีพก็เพลินดีนะ

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 13 Jun 2012

ตัวเกมส์มันสนุกอยู่แล้วในตัวของมัน และระบบ AH และ RMAH นี่ก็จะมีทั้งข้อดีและข้อเสียตามมา มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ

เนื่องด้วยยุคสมัยเกมส์มันเปลี่ยนไป ก็เลยต้องมีแบบนี้ขึ้นมาแหละครับ ซึ่งผมก็รับได้ในจุดนี้

ถามผมว่าชอบไหม ขอตอบว่า จะมีก็มีได้ระบบนี้ แต่อยากให้โอกาสดรอปเท่าเทียมกันบ้าง เทียบจากภาค 2 นี่ อัตราดรอปคนละเรื่องเลย

เพราะแค่ Normal ผมก็ได้และชุด Set สักชิ้นสองชิ้นให้ชื่นใจ แต่เล่นภาค 3 มาถึง Hell Act 3 แล้ว ยังไม่มีวี่แววจะได้กับเขาเลย ฮาๆ

แต่ถ้าเอาความท้าทาย ที่อยากจะได้ของเทพ ก็ยังมีอยู่ครับ แต่ไม่ว่างเล่นและเอาเงินจริงไปซื้อเงินเกมส์ขนาดนั้น เพื่อมาซื้อของเทพ

เพราะผมว่า ผมอยากเล่นเกมส์นี้เพราะหลงใหลในระบบเกมส์ มากกว่าที่จะเอาเงินจริงไปเสียอะไรอีก

ก็ประมาณนี้แหละครับ ความเห็นผม

tonnie's Photo tonnie 13 Jun 2012

ผมเล่นมาทุกวันตั้งแต่ sv เปิด บางวันก็ทั้งวัน ยังไม่เคยได้ legendary หรือ set item เลย 5555
โลกนี้ช่างยุติธรรม.......

ของในตัวก็กากๆต่อไป

Edit ::: ทักปุ๊ปตกทั้ง set ทั้ง legendary เลยเมื่อคืน
แต่เป็นของกากๆ - -
Edited by tonnie, 14 June 2012 - 07:43 AM.