`

Jump to content

ผมว่า ตัวการทำ diablo 3 แย่ คือระบบ ขายเงินจริง AH

45 replies to this topic

#21 nuttty

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 June 2012 - 07:31 PM

เห็นฝรั่งด่ากันตรึมว่าBlizนะเนิฟแม่มทุกอย่างเลยรึ

#22 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 12 June 2012 - 07:33 PM

เคยคิดไหมว่า มีคนได้ของเทพแล้วมาขายจริงเหรอ ที่เห็นขายของเทพอาจเป็น blizzard เอาของมาปล่อยเองกะมือก็ได้ ไม่ใช่ user

#23 AsimuZ

????

Posted 12 June 2012 - 07:38 PM

View PostKaNom, on 12 June 2012 - 07:27 PM, said:

ติดอยู่ act2 inferno ยากนรก - -

ติด act2 quest 7 มานานแล้วเหมือนกันครับ

#24 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 June 2012 - 08:02 PM

ถามว่า AH เปนระบบที่เจ๋ง = ตอบว่าใช่ เปนระบบที่สะดวกมากๆ

แต่สิ่งที่ผมอยากให้บลิซปรับคือ เรื่องไอเท็ม สาเหตุที่คนส่วนใหญ่มองว่า

AH ไม่ดีอย่างโน้น อย่างนี้ ก็เพราะระบบไอเท็มนี่แหละ

หลายๆคนเล่นไปจนถึง Inferno จะรู้เลยว่า เล่นอาชีพอะไร ของที่ตกก็ไม่ค่อยได้อาชีพนั้น

ถึงจะตก ออพก็โคตรกาก ไม่ดีพอที่จะทําให้ผ่าน Act นั้นๆ (อ้างอิงจากความยาก Inferno)

อีกอย่างนึง ออพชั่นบางอันโคตรจะไม่สมเหตุ สมผลเลย อย่างอาวุธบางอัน บอกว่าใช้ได้แค่

DH แต่ให้ออพ int มา เพื่ออะไร- -" แต่ก็ดวงล่ะนะอันนี้ ยังพอรับได้

ที่รับไม่ได้สุดๆคือ อาวุธ มันควรจะจํากัดสําหรับแต่ละตัวละคร ที่จะสวมใส่ได้

อย่างมองก์ วิ ผมเหนมาถือ ดาบ โล่กัน เพื่อให้ถึก ให้ออกสกิลแรงขึ้น

แล้วสนับ กับ กระบอง ทํามาเพื่ออะไรกัน เสียใจแทนคนเล่นมองก์จิงๆ

ผมเหนด้วยกับคุณ acid สุดๆเลย ที่บอกว่า จะผ่าน Act 1 ต้องมีของ Act 2 ถึงจะสบาย

มันเหมือนบังคับให้ปั่นเงิน ไปซื้อของใน AH จิงๆ ถ้าไม่ซื้อ บลิซน่าจะมีทางเลือกให้บ้าง

เช่น Act 1 ก็ดรอปของระดับ Act 2 เหมือนกัน แต่โอกาสน้อยมาก

หรือ co op กันสิ อัตราดรอปของเพิ่ม. เปนต้น

สุดท้ายนี้ผมคิดว่า สําหรับผมความสนุกมันหมดลง หลังจากจบ Inferno

คนที่หลงไหลในเกมเพลย์ของเกมนี้ นานๆไปก็จะเบื่อ

แต่คนที่จะไม่เบื่อเกมนี้เลยก็ คือ พ่อค้าและแฮคเกอร์ ที่รอ RMAH เปิด

#25 b๐๐

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 June 2012 - 08:04 PM

ที่น่าติคือของACนั้นไม่สามารถใช้ผ่านACนั้นได้ในบางอาชีพนั้นแหละคับ
นอมอล--->เฮลบอกตรงๆวิ่งชิวๆแทบไม่ต้องมาฟาร์มเลยด้วยซัำ พออินเฟอโนความยากนี่มันต้องโคตรยากอยู่แล้วมันระดับสุดท้ายแล้วของเกม
AHไม่ชอบก็อย่าใช้ก็ได้คับ คุณสามารถใช้ของที่ตกจากมอนได้จนถึงอินเฟอโนAC1-2นั้นแหละคับ แต่ว่ามันต่างจากตรงนั่งขายของในมอรอคในROตรงไหน
ซื้อขายเงินจริงมีทุกเกมอยู่แล้ว บลิสซาดแกก็รู้เลยเอามาทำให้ถูกต้องปลอดภัยและได้เงินด้วยแค่นั้นเอง

#26 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 12 June 2012 - 08:20 PM

เวลาเรารักใครอย่างแท้จริงและไม่มีเงื่อนไข

ถึงเค้าจะทำร้ายเรา ทำแย่ๆกับเรา เราก็ยังรัก และภักดิ์ดี ต่อเค้าเรื่อยไป

บลิซซาร์ด ไอ ฟัค ยู เอ๊ย เลิฟ ยู มาย ดาร์ลิ๊งงงงงงงง

#27 Six

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 June 2012 - 09:19 PM

เมื่อคืนคืนผมนั่งคิดอยู่หลายตลบ ว่าจะมาตั้งกระทู้เพื่อขอซื้อเงินสัก2-3mจากคนในบอรด์ เพราะผมเล่นแค่brabตัวเดียวเท่านั้น statผม atk 20000 all resis500นิดๆ

ยังไม่รวมบัฟถ้าบัฟ800นิดๆ เลือด31000 defรวมบัฟ8000นิดๆได้ ไม่สามารถผ่าน inferno act2ได้เลย ยิ่งเจอพวกตัวฟ้าตัวทองนี่ไม่รีแมพ ก็ต้องวิ่งหนีกันสุดชีวิต

เงินทั้งหมดที่สะสมมาก็หมดไปกับการซื้อของเพื่ออัพตัวละครและซ่อมอาวุธ จนบางครั้งต้องถอยกลับไปเล่นact1เพราไม่มีเงินแม้จะซ่อมอาวุธ ผมไม่สามารถหาเงินจาก act2ได้เลย

เพราะส่วนใหญ่จะสู้ได้แค่ลูกกะจ๊อกตามทางทั่วไปซึ่งไม่คุ้มค่าซ่อมอาวุธเลย แต่ผมก็อยากผ่านact2มากๆเพราะเห็นเข้าบอกกันว่า ของact3จะดอปมาดีกว่าact2มากๆ

จนคิดจะหาซื้อเงินmจริงๆเเพราะของใน auction house นั้นเงินอันน้อยนิดของผมไม่เพียงพอต่อความต้องการแล้ว แต่ก็ตัดสินใจไม่เอา เพราะคิดว่ามันเปลืองเกินไป

แถมของบางอย่างก็ตั้งราคาแพงจนเกินเหตุ ก็เลยต้องกมหน้าก้มตาเล่นระหว่าง act1 กับ act2สลับกันไปเผื่อสะสมเงินให้ได้เพื่อไปซื้อของที่ดีกว่า

ถามว่าทำไมไม่เล่นแบบออนไลน์หาคนช่วยละ ง่ายๆเลยครับ ขนาดเล่นคนเดียวยังเอาตัวแทบไม่รอดเข้่าไปเล่นหลายคนมอนโหดกว่าเดิม ผมแทบไม่ได้ทำอะไร

ไม่วิ่งหนีก็ตาย เรื่องแท๊งนี่หมดปัญญาครับพอแท๊งได้แค่ลูกกระจ๊อก ซึ่งไม่มีความจำเป็นเลย ฮันเตอร์ยิงแปบเดียวก็ตาย เจอตัวฟ้าตัวทองนี่สกิลก็กดไม่ทันครับตายก่อน

บอกตรงๆครับเข้าไปก็อายเข้า บางทีฝรั่งมันก็ด่าเอา ก็เลยต้องทนเล่นแบบนี้ต่อไปด้วยใจที่ชอบเกมส์นี้ และชอบอาชีพนี้ถึงมันจะกากมากๆในสายตาอาชีพอื่นๆก็เถอะ

#28 acid

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 June 2012 - 09:36 PM

View PostSix, on 12 June 2012 - 09:19 PM, said:

เมื่อคืนคืนผมนั่งคิดอยู่หลายตลบ ว่าจะมาตั้งกระทู้เพื่อขอซื้อเงินสัก2-3mจากคนในบอรด์ เพราะผมเล่นแค่brabตัวเดียวเท่านั้น statผม atk 20000 all resis500นิดๆ

ยังไม่รวมบัฟถ้าบัฟ800นิดๆ เลือด31000 defรวมบัฟ8000นิดๆได้ ไม่สามารถผ่าน inferno act2ได้เลย ยิ่งเจอพวกตัวฟ้าตัวทองนี่ไม่รีแมพ ก็ต้องวิ่งหนีกันสุดชีวิต

เงินทั้งหมดที่สะสมมาก็หมดไปกับการซื้อของเพื่ออัพตัวละครและซ่อมอาวุธ จนบางครั้งต้องถอยกลับไปเล่นact1เพราไม่มีเงินแม้จะซ่อมอาวุธ ผมไม่สามารถหาเงินจาก act2ได้เลย

เพราะส่วนใหญ่จะสู้ได้แค่ลูกกะจ๊อกตามทางทั่วไปซึ่งไม่คุ้มค่าซ่อมอาวุธเลย แต่ผมก็อยากผ่านact2มากๆเพราะเห็นเข้าบอกกันว่า ของact3จะดอปมาดีกว่าact2มากๆ

จนคิดจะหาซื้อเงินmจริงๆเเพราะของใน auction house นั้นเงินอันน้อยนิดของผมไม่เพียงพอต่อความต้องการแล้ว แต่ก็ตัดสินใจไม่เอา เพราะคิดว่ามันเปลืองเกินไป

แถมของบางอย่างก็ตั้งราคาแพงจนเกินเหตุ ก็เลยต้องกมหน้าก้มตาเล่นระหว่าง act1 กับ act2สลับกันไปเผื่อสะสมเงินให้ได้เพื่อไปซื้อของที่ดีกว่า

ถามว่าทำไมไม่เล่นแบบออนไลน์หาคนช่วยละ ง่ายๆเลยครับ ขนาดเล่นคนเดียวยังเอาตัวแทบไม่รอดเข้่าไปเล่นหลายคนมอนโหดกว่าเดิม ผมแทบไม่ได้ทำอะไร

ไม่วิ่งหนีก็ตาย เรื่องแท๊งนี่หมดปัญญาครับพอแท๊งได้แค่ลูกกระจ๊อก ซึ่งไม่มีความจำเป็นเลย ฮันเตอร์ยิงแปบเดียวก็ตาย เจอตัวฟ้าตัวทองนี่สกิลก็กดไม่ทันครับตายก่อน

บอกตรงๆครับเข้าไปก็อายเข้า บางทีฝรั่งมันก็ด่าเอา ก็เลยต้องทนเล่นแบบนี้ต่อไปด้วยใจที่ชอบเกมส์นี้ และชอบอาชีพนี้ถึงมันจะกากมากๆในสายตาอาชีพอื่นๆก็เถอะ

อยากไป act3 รึ ที่ ไหนๆ ใช้ bug เอาเลยครับ
วิธีการ ง่ายมาก

ถ้าเราต้องการไป act 3 Q1 เราก็แค่ เลือก ระดับ จาก inferno เป็นเป็น normal ก็ได้ แล้ว เลือก act 3 Q1 แล้วก็ กด strat เกมจะ run ให้เรามา act 3 Q1 ของ normal

การนั้น กด ออกจากห้อง แล้ว เลือกไปที่ public game เกมจะแล้ว ก็ เข้า ไป โดยไม่ต้องกดเปลียน Q นะครับ เกมมันจะเปลียน ระดับ จาก normal ไป inferno เพราะว่า

ถ้าเรา lv60 แล้ว มันจะบังคับ public game ให้เป็น inferno อย่างเดียว เราก็จะมาอยู่ในห้อง Act 3 Q1 ของ inferno แทน หลังจากนั้น ก็ กด ออกจากห้อง แล้ว ก็ กด resume

เราก็ได้ ข้ามมาเล่น act 3 Q1 ของ inferno ได้ละ โดยที่ไม่ต้อง ฆ่า boss เลย อยากไปไหน ก็ใช้วิธีนี้ครับ

ไปแล้ว ก็ลำบาก มอน โหดมาก ผมเล่น barba เหมือน กัน แย่เลย ลองดูครับ

#29 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 12 June 2012 - 09:36 PM

ชอบความเห็นคุณ godslayerz ผมเล่น WD มายังไม่ค่อยได้ของอะไรตรงสายอาชีพเลย ได้โล่ +str 100 งี้ ดาบ +dex 100 เอามาทำไมว้า ที่พอจะเอามาใส่ได้มั่งก็ BR น้องได้มามั่ง

อีกเรื่องของตกเวลา co-op นี่ความยากเพิ่มขึ้นเป็นเท่าเลย elite มานี่ผลัดกันนอนสบายๆ ทำไมไม่เพิ่มอัตราการดร๊อปของให้ดีขึ้นด้วยล่ะ ไม่สมเหตุเอาซะเลย -*-

#30 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 12 June 2012 - 09:37 PM

act2 ผมก็เล่นคนเดียวไม่ผ่านครับ ต้อง public อย่างเดียวถึงจะผ่าน บางครั้งได้คนในทีมอ่อนๆ ก็ต้องออกแล้วเข้าใหม่ จนกว่าจะเจอพวกเก่งๆ
แล้วเราก็เกาะเค้าไป เนียนยิงปนๆไป เดินนำหน้าลุย เค้าดูไม่ออกหรอกครับว่าอ่อน 555

คือผมพลังโจมตีไม่กระจอกอ่ะ แต่ตัวอย่างอ่อน dodge ก็ต่ำมาก โล่ก็ไม่ได้ใช้ โดนทีเดียวตาย

#31 Six

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 June 2012 - 10:11 PM

View Postacid, on 12 June 2012 - 09:36 PM, said:

อยากไป act3 รึ ที่ ไหนๆ ใช้ bug เอาเลยครับ
วิธีการ ง่ายมาก

ถ้าเราต้องการไป act 3 Q1 เราก็แค่ เลือก ระดับ จาก inferno เป็นเป็น normal ก็ได้ แล้ว เลือก act 3 Q1 แล้วก็ กด strat เกมจะ run ให้เรามา act 3 Q1 ของ normal

การนั้น กด ออกจากห้อง แล้ว เลือกไปที่ public game เกมจะแล้ว ก็ เข้า ไป โดยไม่ต้องกดเปลียน Q นะครับ เกมมันจะเปลียน ระดับ จาก normal ไป inferno เพราะว่า

ถ้าเรา lv60 แล้ว มันจะบังคับ public game ให้เป็น inferno อย่างเดียว เราก็จะมาอยู่ในห้อง Act 3 Q1 ของ inferno แทน หลังจากนั้น ก็ กด ออกจากห้อง แล้ว ก็ กด resume

เราก็ได้ ข้ามมาเล่น act 3 Q1 ของ inferno ได้ละ โดยที่ไม่ต้อง ฆ่า boss เลย อยากไปไหน ก็ใช้วิธีนี้ครับ

ไปแล้ว ก็ลำบาก มอน โหดมาก ผมเล่น barba เหมือน กัน แย่เลย ลองดูครับ
โอวขอบคุณมากครับ ความฝันผมจะได้เป็นจริงสักที

#32 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 12 June 2012 - 10:13 PM

BBR เล่นเป็นปาตี้น่าจะดีกว่านะครับ ตอนนี้มัน Nerf แล้วเวลา Co-op มอนแค่เลือดเยอะขึ้นแต่ไม่ได้ตีแรงขึ้นแล้ว BBR เกียไม่เทพจริง Solo ยากโคตๆเลย

#33 yody

Posted 12 June 2012 - 10:30 PM

View Postroger, on 12 June 2012 - 07:33 PM, said:

เคยคิดไหมว่า มีคนได้ของเทพแล้วมาขายจริงเหรอ ที่เห็นขายของเทพอาจเป็น blizzard เอาของมาปล่อยเองกะมือก็ได้ ไม่ใช่ user

ผมก็เคยคุยกะเพื่อนว่าบางทีไอเอมอาจจะเป็นบลิซซาดเอามาปล่อยเองหรือเปล่า เพราะinfernoกว่าผมจะผ่านact1ได้ก็ต้องหาของที่มันดีกว่ามาใส่ ไม่งั้นแทบจะเป็นไปไม่ได้เลยที่จะใช้ของที่มีอยู่ผ่านไป แล้วคนก่อนหน้าเราละมันผ่านไปได้ยังไง? หรือว่าอาจจะเก่งแบบสุดๆ เฮงโคตรๆได้ไอเทมดีๆมาใส่เลยลุยผ่านไปได้!?

#34 acid

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 12 June 2012 - 10:32 PM

View Postyody, on 12 June 2012 - 10:30 PM, said:

ผมก็เคยคุยกะเพื่อนว่าบางทีไอเอมอาจจะเป็นบลิซซาดเอามาปล่อยเองหรือเปล่า เพราะinfernoกว่าผมจะผ่านact1ได้ก็ต้องหาของที่มันดีกว่ามาใส่ ไม่งั้นแทบจะเป็นไปไม่ได้เลยที่จะใช้ของที่มีอยู่ผ่านไป แล้วคนก่อนหน้าเราละมันผ่านไปได้ยังไง? หรือว่าอาจจะเก่งแบบสุดๆ เฮงโคตรๆได้ไอเทมดีๆมาใส่เลยลุยผ่านไปได้!?

bug ข้าม act ไงครับ ช่วงแรกๆ มันไปฆ่า รอง boss act4 ก่อนที่จะปรับของตก ผมยังได้ ขว้าน สองมือ 1300 dps มาเลย แต่ตอนนี้ ไปก็ไม่ค่อยได้อะไรกลับมา
โดนแก้ไปแล้ว

#35 yody

Posted 12 June 2012 - 10:39 PM

View Postacid, on 12 June 2012 - 10:32 PM, said:

bug ข้าม act ไงครับ ช่วงแรกๆ มันไปฆ่า รอง boss act4 ก่อนที่จะปรับของตก ผมยังได้ ขว้าน สองมือ 1300 dps มาเลย แต่ตอนนี้ ไปก็ไม่ค่อยได้อะไรกลับมา
โดนแก้ไปแล้ว

งั้นขอให้อย่ามันแก้อีกนะ เดี๋ยวเซิฟเปิดจะลอง 555

#36 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 12 June 2012 - 11:04 PM

ช่วงแรกที่ของออกมาเพราะว่า DH ยังไม่โดน Nerf ครับ SS 3 sec + เกียไม่ต้องดีมากก็เล่น Act2-4 ได้ไม่ยากเย็นมากครับ เพราะแบบนี้ถึงโดน Nerf

#37 jedimj

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 12 June 2012 - 11:12 PM

ผมกลับคิดว่าส่วนที่สนุกที่สุดของเกมคือAH
กลางวันเล่นเกมที่ทำงานไม่ได้ เข้าไปซื้อขายของในAHก็ยังดี
อยากให้ทำเป็นappลงมือถือ หรือเข้าผ่านเวบโดยไม่ต้องลงเกมด้วยซ้ำ จะได้เล่นได้ทุกที่ :o_lol:

ตอนนี้wizardผมก็ติดอยู่act2เป็นอาทิตย์แล้วเหมือนกัน เปลี่ยนสายไปมายังไงก็ไม่ผ่านซะที
แต่ไม่ซีเรียส เงินไม่มีก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวของมันเยอะๆราคามันก็ลงมาเอง รอมาเป็น10ปี เล่นเรื่อยๆไม่รีบ กลัวจบแล้วไม่มีอะไรทำ :love:

#38 kyo13

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 12 June 2012 - 11:33 PM

ผมคิดตั้งแต่มันบอกว่าซื้อขายเงินจริงแล้วครับ Blizzard นั้งกด 2-3 ที ก็เอา ITEM เทพๆ มาขายได้แล้ว เจ้าของนี่

#39 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 June 2012 - 04:30 AM

ใครวางขายของใน ah เราไม่รุ้คนขายนะครับ เกิดวันนึงมีอาวุธ stat เว่อร์ออกมาเราก็ไม่มีวันรู้ว่าใครได้ดรอปมาแล้วมาวางขาย
ประเด็นผมคือถ้า Blizz อยากหาเงินเข้า บ. ง่ายๆก็แค่สร้างอาวุธมาเองซักชิ้นแล้วขายครับ คิดดูสิถ้าคนเล่นติดนะ คงมีคนซื้อมั่งละ
blizz ได้รับเต็มๆ ...

ถ้าระบบ PvP ทำมาได้น่าสนใจนะ แบบหลากหลาย มีการแบ่ง league แบบ starcraft 2 ผมว่าคนก็ติดนะ แล้วอยากได้ของเทพๆเพื่อขึ้นไต่ระดับไป
league ที่สูงขึ้น ...

#40 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

Posted 13 June 2012 - 08:34 AM

View PostSix, on 12 June 2012 - 09:19 PM, said:

ผมเล่นคนเดียวตอนฆ่าตัวสีทองหรือเงินเนี่ย เล่นคนเดียวมันเติมเลือนแล้วฆ่าไม่ค่อยทัน ไหนต้องวิ่งไกลๆอีก

ก็เลยไม่ค่อยชอบเล่นคนเดียวเท่าไร ตอนนี้ก้เลยมองหาว่าใครเล่นด่านไหนแล้วเข้าไปจอย (เล่นคนเดียวผมอ่อน)

เล่นผ่านไปแล้วแต่มองว่าเพื่อนยังไม่ผ่านก็เข้าไปช่วย (เขาอาจไปต้องการ) เพื่อว่าจะได้ไปพร้อมๆกัน

ส่วนมากใครที่เล่นคนเดียวใน list ผมมีน้อย เพราะผมลบทิ้งหมด เพราะไม่ได้เลนด้วยก็ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม ^_^

หากอยากได้เพื่อนแอดมาครับ บอกด้วยนะครับว่ามาจากที่ไหน ส่วนมากที่แอดมาไม่บอกว่ามาจากไหนผมก้ไม่ได้รับ

(ส่วนมากผมไปแอดเขามากกว่า) !!! เล่นเกมให้สนุกครับ